Kết hôn năm tuổi có sao không? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 23-07-2012 , 08:59 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Giáo viên
Điểm: 1,229
Mặc định Kết hôn năm tuổi có sao không?

Chào mọi người, mình vốn không phải là người quá mê tín nhưng do việc cưới xin nếu không kiêng cử, sau này lỡ may bị xui xẻo lại bị nói là do không chịu kiêng?! Xin mọi người cho mình ý kiến nhé! Mình là nữ sinh năm 1989 còn anh 1987 bọn mình dự định hè năm sau kết hôn, vì thời điểm đó là thời điểm thuận lợi cho công việc của cả hai đứa. Tuy nhiên do mình tuổi rắn mà sang năm là đúng năm con rắn luôn. Mà mình cũng nghe phong phanh là kiêng cưới năm tuổi. Vậy mình có nên chờ hết năm tuổi hay không, hay là cứ mặc kệ? Một việc nữa đó là thời điểm cưới. Xin hỏi mọi người là cưới mùa hè có được không? (Tại mình là giáo viên, hè là rảnh nhất) Hix... Có thể mình hỏi những điều này thật ngốc xít, nhưng mình thật sự thấy khó nghĩ quá, xin mọi người cho mình ý kiến nhé! Mình rất mong chờ ý kiến của mọi người. Xin chân thành cảm ơn mọi người![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 167 lần tại 114 bài viết.

Củ 23-07-2012 , 09:01 PM
Banned

Điểm: 233

tưởng khắc tuổi ,hay xây nhà
chứ năm tuổi ảnh hưởng gì
lấy đê,ko nhanh ế đấy,hè hè[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 91 lần tại 87 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 23-07-2012 , 09:15 PM
Sơ sinh

Điểm: 38

Đúng là không lấy nhanh sẽ ế đó bạn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 23 lần tại 4 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 23-07-2012 , 09:38 PM
Tiểu học

Điểm: 230

Lời nói và suy nghĩ của ban khác hoàn toàn bạn nói bạn không mê tín thì ngai gì.
Mê tín khó sống lắm nhé! Nếu sau này bạn sinh con ra có người xấu tính bảo đứa con này sinh ra sẽ không tốt sẽ ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình bạn.
Rồi lòng bạn sẽ lại sao đông,gặp chuyện khó khăn trong cuộc sống người ta lại bao do không kiêng.Bọn tàu nó kiêng đủ thứ mà vẫy đầy thằng nghèo đó thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hoakimke
hoadao01 Hoa Mai Eva

Luôn yêu hết mình dù có đắng cay đến đâu!

Được cảm ơn 160 lần tại 143 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 23-07-2012 , 09:55 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Giáo viên
Điểm: 1,229

Trích:
Nguyên văn bởi hoakimke Xem bài viết
Lời nói và suy nghĩ của ban khác hoàn toàn bạn nói bạn không mê tín thì ngai gì.
Mê tín khó sống lắm nhé! Nếu sau này bạn sinh con ra có người xấu tính bảo đứa con này sinh ra sẽ không tốt sẽ ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình bạn.
Rồi lòng bạn sẽ lại sao đông,gặp chuyện khó khăn trong cuộc sống người ta lại bao do không kiêng.Bọn tàu nó kiêng đủ thứ mà vẫy đầy thằng nghèo đó thôi.
Chào bạn! Cảm ơn đóng góp của bạn. Song mình cần giải thích một chút ở đây là chuyện cưới xin không phải do mình quyết định tất cả. Mình còn ông bà nội nữa. Mà bạn biết đó ông bà là lớp người đi trước nên mấy chuyện đó họ để ý lắm. Mình chỉ muốn biết là liệu có kiêng cưới năm tuổi hay không thôi. Chỉ sợ người ta kiêng mà mình cứ làm, chẳng may trùng hợp gặp xui xẻo gì đó thì lại bảo ai biểu không kiêng rồi lại đổ cho bọn mình là xui xẻo do mình mang lại. Hix... Thực sự mình ko mê tín, chỉ sợ cái mê tín của người khác làm hại mình thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 167 lần tại 114 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 23-07-2012 , 09:59 PM
Tiểu học

Điểm: 230

Oh tại bạn không nói rõ là do ông bà của bạn định ngày nhưng mình nói thật chẳng cần kiêng gì hết không sao đâu bạn cứ làm theo lời ông bà cho ông bà vui.Đám cưới mà ngày nào chẳng là ngày vủi và càng vui hơn khi vưà lòng ông bà.
Còn mình tuyệt không không tin vào mấy chuyện đó.. hiih[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hoakimke
hoadao01 Hoa Mai Eva

Luôn yêu hết mình dù có đắng cay đến đâu!

Được cảm ơn 160 lần tại 143 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới hoakimke:
bethotho (23-07-2012)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Kết hôn năm tuổi có sao không?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt