khám ngực ở đâu? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 31-07-2010 , 02:36 PM
Sơ sinh

Điểm: 17
Mặc định khám ngực ở đâu?

mình đang chuẩn bị mang thai, nhưng bên ngực trái của mình bây giờ nổi lên 1 cục hạch nhỏ, mình thấy lo quá, có chị em nào biết chổ nào chuyên khám vú kminh mình đang ở HCM, mình rất bận nên chổ nào mà không chờ đợi càng tốt.các chị em nào biết chỉ cho mình vơi nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 31-07-2010 , 03:57 PM
Sơ sinh

Điểm: 21
Mặc định khám vú ở đâu?

Trích:
Nguyên văn bởi nhoccon_lonroi Xem bài viết
mình đang chuẩn bị mang thai, nhưng bên ngực trái của mình bây giờ nổi lên 1 cục hạch nhỏ, mình thấy lo quá, có chị em nào biết chổ nào chuyên khám vú kminh mình đang ở HCM, mình rất bận nên chổ nào mà không chờ đợi càng tốt.các chị em nào biết chỉ cho mình vơi nhé.
mấy hôm trước mình có đọc được thông tin trên báo tuổi trẻ online, nghe đâu có 1 trung tâm về vú đầu tiên của Việt Nam, nhoc...có thể lên mạng tra cứu thêm thông tin xem sao[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới bonbon_binbin:
nhoccon_lonroi (11-09-2010)
  #3   Ban this user!
Củ 02-08-2010 , 04:05 PM
Sơ sinh

Điểm: 22
Mặc định hỏi đàp chia sẽ

Trích:
Nguyên văn bởi nhoccon_lonroi Xem bài viết
mình đang chuẩn bị mang thai, nhưng bên ngực trái của mình bây giờ nổi lên 1 cục hạch nhỏ, mình thấy lo quá, có chị em nào biết chổ nào chuyên khám vú kminh mình đang ở HCM, mình rất bận nên chổ nào mà không chờ đợi càng tốt.các chị em nào biết chỉ cho mình vơi nhé.
chào bạn.
hôm trước mình có nghe chị đồng nghiệp mình kể. cô ấy cũng có khó chịu nơi ngực nên đến Trung tâm nhũ của hoàn mỹ để khám, cô ấy nói là dịch vụ tốt lắm vì nó có cái máy j đó hiện đại lắm hiện đại nhất Đông nam á luôn đấy. để mình hỏi lại chị ấy xem dia chỉ ở đâu nhé, mai mình trả lời lại cho nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 2 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn hoangmai1003:
bonbon_binbin (28-08-2010), nhoccon_lonroi (11-09-2010)
  #4   Ban this user!
Củ 03-08-2010 , 11:15 AM
Sơ sinh

Điểm: 22
Mặc định khám ngực ở đâu?

sáng nay mình hỏi được cô ấy rồi. dc la 72/1 Trần quốc toản - p8 - q3
cô áy nói họ dịch vụ tót lắm.có cái máy mri gì mà chụp mỗi cái vú và nách của mình phát hiện ra khối u cưc nhỏ luôn.mà lại còn không phải chờ đợi lâu nữa. em có thể gọi điện thoại trước để được tư vấn trươc và hẹn giờ luôn.
chúc em mau lành bệnh và an tâm để sinh con nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 2 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn hoangmai1003:
bonbon_binbin (28-08-2010), nhoccon_lonroi (11-09-2010)
  #5   Ban this user!
Củ 04-08-2010 , 05:16 PM
Sơ sinh

Mặc định khám vú ở đâu?

chào các mẹ, các chị em phụ nữ. mẹ Heo cũng có biết sơ sơ về cái trung tâm này vì chị kế bên nhà mới khám xong, bác sĩ tận tình lắm, giải thích bệnh tình rất kỹ. Mà ghê lắm nhé, chị ấy nói ở đó có cái máy chuyên chụp vú mới nhất có thể phát hiện ra cả những khối u 0.1 cm luôn.Cũng may chị ấy ko sao chỉ là khôi u thuờng. chị ấy nói mẹ Heo nên đi khám thử nhưng mẹ Heo chưa sáp xếp đi dược. Nếu đi về mẹ Heo chia sẽ thêm cho nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới me_heocon84:
  #6   Ban this user!
Củ 04-08-2010 , 05:24 PM
Sơ sinh

nhoccon .. cám ơn các mẹ, các chị nhiều nhé, nhà nhoccon cũng ở gần đây chắc nhoccon phải đến khám xem như thế nào. nhoccon rát hoang mang các mẹ ah. jờ nghe mọi người nói thế nhoccon thấy yên tâm lắm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới nhoccon_lonroi:
muithoheo (20-09-2010)
  #7   Ban this user!
Củ 05-08-2010 , 07:27 AM
Sơ sinh

Điểm: 20

xì...có chắc là nó hiện đại thật ko, cũng chỉ là nghe nói thôi mà[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 13-08-2010 , 10:37 AM
Sơ sinh

Mặc định bệnh lý tuyến vú và bệnh ung thư vú của chị em phụ nữ!

Hôm thứ 3 vừa rồi nhoc có đến Trung tâm như mấy c hướng dẫn, đúng như lời mấy chị mách trung tâm rất chuẩn mang tầm quốc tế, thái đọ phục vụ rất oke. Bác sĩ lâu năm giàu kinh nghiệm hướng dẫn rất chu đáo.Có cả Bs nam và Bs nữ khám nên chị e yên tâm khám. Họ có máy MRI chuyên biệt chụp vú, 1 làn chụp giá 3.550.000đ tuy nói ra hơi cao nhưng hiệu quả rất cao, máy có thể hiện bểu đồ ác tính cho minh biết két qủa u lành hay ác tính liền luôn, chụp được cả 2 vú và vùng nách 1 lần tiết kiêm thời gian. Máy này duy nhất có tại VN và ĐNA cũng ko có... khôi u của e là u sơ sọi bọc tuyến vú Bs nói là u lành tính không sao cả. làm cho e nhẹ hết cả người. Tới đây mới thấy có rất nhiều trường hợp bị ung thư vú mà không hề biết.Mặc dù họ cũng có khám định kỳ như siêu âm hay chụp XQ nhũ ảnh thông trước đó. nhóc có địa chỉ webside của trung tâm nè anh chị em tham khảo thêm nhé.
www.hoanmybreastcare.com
nhóc rất thanks các chị đã chia sẽ thông tin cho nhóc nhé.
chúc sức khoẻ các chị và chúc diễn đàn ngày càng có nhiều thông tin bổ ích cho mọi người.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới nhoccon_lonroi:
thoconhaykhoc (18-09-2010)
  #9   Ban this user!
Củ 16-08-2010 , 08:14 AM
Sơ sinh

Ah mình biết chỗ này rồi tuần rồi nghe chị trong công ty giới thiệu nên đưa Mẹ mình đi khám. Không giống các phòng khám khác đâu, nhìn rất sạch sẽ giống như các bệnh viện bên Sing đó. Mình cho mẹ chụp MRI giá thì hơi cao nhưng tiền nào của đó vì nó giúp phát hiện sớm ung thư vú. Mẹ mình có khối u ngực cũng lâu rồi và đã mổ cách đây 3 năm. Chụp MRI không đau tí nào cả, nó chụp một lúc cả 2 ngực và vùng nách nên nghe bác sĩ nói sẽ phát hiện được khối u rất nhỏ. Với những người trên 55 tuổi mà có khối u thì nên đi chụp MRI 6 tháng/lần.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới taczang:
  #10   Ban this user!
Củ 19-08-2010 , 01:47 PM
Sơ sinh

Điểm: 31

Ung thư vú là sự phát triển một cách bất thường không kiểm soát được của các mô vú, thường là ở các ống dẫn sữa và tuyến sữa. Xuất hiện ở cả nam lẫn nữ, tuy nhiên phổ biến ở nữ hơn.
st1\:*{behavior:url(#ieooui) --
Tác nhân gây ung thư vú
Thường có hai loại: Các nguyên nhân kiểm soát được như các chất gây ô nhiễm, hóc môn, thuốc diệt côn trùng, khói thuốc, rượu, béo phì, căng thẳng (stress), số lần sinh sản, lối sống, môi trường…; & Nguyên nhân không kiểm soát được: lịch sử gia đình (di truyền), tuổi tác, chủng tộc…
Hiện nay tỷ lệ mắc mới ung thư vú ở các nước đang phát triển tăng rất nhanh mà nguyên nhân chính là tuổi thọ ngày càng cao… Ở các nước phát triển, tỷ lệ ung thư vú cao nhất trên thế giới như Mỹ, tỷ lệ là 1:8 (8 người phụ nữ, có 1 người bị ung thư vú - theo Viện Ung thư quốc gia Hoa Kỳ (National Cancer Institute - NCI). Năm 2009, ở Mỹ có 192.370 ca mắc mới và số bệnh nhân chết vì ung thư vú là 40.170 người. Ở Việt Nam, tỷ lệ mắc mới ung thư vú ngày càng tăng, và đặc biệt xuất hiện ngày càng nhiều ở những người trẻ tuổi. Trước đây độ tuổi bị ung thư vú ở nữ ngoài 30, thì hiện nay độ tuổi từ 20 - 30 cũng mắc bệnh ngày càng nhiều. Theo số liệu của Bệnh viện K (Hà Nội), chỉ trong 2 tháng 4 và 5 năm 2008, bệnh viện phát hiện được 10 ca ung thư vú dưới 30 tuổi. Tỷ lệ mắc bệnh ung thư vú ở Hà Nội cao nhất nước, khoảng 30/100.000 phụ nữ, thứ nhì là TPHCM với 20/100.000 phụ nữ.

Tầm soát để phát hiện sớm
Ung thư vú là một trong những bệnh gây chết người nhiều nhất ở nữ giới. Điều may mắn là ung thư vú có thể chữa khỏi nếu phát hiện sớm. Phụ nữ phải tự kiểm tra vú hàng ngày, khám vú định kỳ mỗi 6 tháng hay 1 năm hoặc ngay khi phát hiện có bất thường ở vú để kịp thời chẩn đoán xác định bệnh và có giải pháp điều trị hiệu quả. Điều đáng lo là nhiều chị em phụ nữ chưa biết cách tự chăm sóc, kiểm tra vú hàng ngày, thậm chí không xem trọng, thiếu quan tâm đến những bất thường ở vú, khi tình cờ phát hiện… đến khi bệnh lý có triệu chứng xuất hiện thì ung thư đã ở giai đoạn khó điều trị. Các kỹ thuật chẩn đoán y khoa hiện nay ở Việt Nam có siêu âm, chụp X-quang nhũ ảnh, chụp CT, PET-CT và cuối cùng là sinh thiết. Sinh thiết giúp xét nghiệm ung thư vú chính xác nhất, tuy nhiên độ đặc hiệu của sinh thiết còn hạn chế. Sinh thiết vú là kỹ thuật FNA (Fine Niddle Aspiration – chọc hút bằng kim nhỏ). Hiện nay ở Việt Nam, thực hiện FNA bằng cách đưa một kim nhỏ vào khối u dưới sự hướng dẫn của siêu âm, để hút một mẫu mô nhỏ đem soi dưới kính hiển vi để tìm tế bào ung thư. Có một rủi ro nhỏ có thể xảy ra đáng lưu ý trong kỹ thuật FNA hiện nay là sinh thiết nhầm mẫu mô lành thay vì mô của khối u nghi ung thư.

Hiện nay trên thế giới đã phát triển kỹ thuật chụp MRI chuyên biệt vú bằng máy Aurora Breast MRI với độ chính xác trong tầm soát ung thư lên đến 99%. Breast MRI hiện nay được xem là “tiêu chuẩn vàng” trong chẩn đoán ung thư sớm trên thế giới. Ngày 22/5/2010, Trung tâm Chăm sóc Nhũ Hoàn Mỹ trực thuộc Tập đoàn Y khoa Hoàn Mỹ chính thức đi vào hoạt động tại số 72/1 Trần Quốc Toản P.8 Q.3. Đây là trung tâm chăm sóc Nhũ đầu tiên của Việt Nam và là hội viên thứ 16 trên thế giới trang bị máy chụp MRI kèm sinh thiết chuyên biệt về nhũ: Aurora Dedicated Breast MRI 1.5T.
Điểm đặc biệt giữa máy MRI toàn thân sử dụng chụp vú và máy MRI chuyên biệt chụp vú là phần mềm xử lý hình ảnh bằng vi tính chuyên dụng hơn, giúp loại bỏ những hình ảnh nhiễu như mô mỡ…, chỉ để lại những hình ảnh khối u cần quan sát của vú. Đặc biệt máy Breast MRI vú có hệ thống dẫn đường hướng dẫn kim sinh thiết chính xác mô đích của khối u cần xét nghiệm trong lúc chụp MRI với độ đặc hiệu 98%! Vì vậy khắc phục được sai sót trong kỹ thuật sinh thiết bằng máy siêu âm. Đặc biệt máy còn giúp chẩn đoán một cách chính xác các khối u có kích thước nhỏ 0.1cm. Khi chụp bằng máy Breast MRI, người bệnh không bị nén ép nhũ khi chụp, không bị phản ứng phụ…Trung tâm Chăm sóc Nhũ Hoàn Mỹ còn thực hiện trọn gói các dịch vụ từ khi khám đến giới thiệu các BV điều trị theo yêu cầu bệnh nhân và sau đó là theo dõi bệnh nhân. Với sự hợp tác, tư vấn của các giáo sư, bác sĩ đầu ngành có nhiều kinh nghiệm. Trung tâm Chăm sóc Nhũ Hoàn Mỹ sẽ là nơi khách hàng an tâm, được chăm sóc tận tình, chu đáo và là nơi uy tín để bảo vệ, nâng niu vẻ đẹp thanh tú của phụ nữ

sưu tầm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới chuotnhach:
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Đời sống > Sức khỏe đời sống > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới khám ngực ở đâu?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở