Khí hư màu đen..... - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 27-06-2011 , 03:26 PM
Sơ sinh

Điểm: 29
Mặc định Khí hư màu đen.....

Sau chu kỳ kinh em có bị ra khí hư màu nâu đen khá nhiều. Bình thường khí hư của em ra cũng nhiều có màu đục, đặc. Em rất lo lắng liệu có phải em đã bị viêm nhiễm? Và cách điều trị như thế nào? Những hiện tượng này có ảnh hưởng đến việc sinh sản sau này không? Mong mọi người giúp em giải đáp thắc mắc này. Xin chân thành cảm ơn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 27-06-2011 , 08:45 PM
Sơ sinh

Điểm: 70

Bạn thân mến!
Bản chất máu kinh nguyệt là máu đỏ sẫm và không đông nên khi lưu lại lâu trong buồng tử cung mới ra ngoài thì có lúc nhìn thấy màu nâu đen. Khí hư màu nâu đen sau kỳ kinh của bạn là khí hư có lẫn với máu của kỳ kinh còn xót lại. Bạn nên chú ý vệ sinh chu đáo hơn trong thời gian này với nước rửa vệ sinh hoặc xà bông.
Ngoài ra, bạn có nói khí hư của bạn bình thường cũng có màu đục, đặc nhưng không rõ có mùi hôi và ngứa, rát gì ở cơ quan sinh dục không? Ngoài vấn đề vệ sinh ra, bạn còn chú ý chọn loại quần cotton để thấm hút mồ hôi tốt hơn.
Mặt khác, bạn chú ý không để cơ thể mình thiếu nước, tiếp nhận vào cơ thể khoảng 2 lít nước một ngày giúp cho quá trình chuyển hóa và thải độc tốt hơn.
Sau khi quan tâm đến các vấn đề vệ sinh và sức khỏe như trên mà khí hư của bạn còn ra nhiều, dính đục và có mùi khó chịu thì nhất thiết bạn nên đến gặp bác sĩ phụ khoa để được khám và điều trị càng sớm càng tốt nhé.
Nếu được vệ sinh và điều trị đúng cách thì không gây ảnh hưởng gì đến sinh sản sau này bạn nhé.
Chúc bạn sức khỏe![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: admin, 30-06-2011 lúc 02:50 PM . Lý do: Bỏ phần quảng cáo tin nhắn SMS

Được cảm ơn 8 lần tại 6 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới honghanhk2b:
happysmile301 (29-06-2011)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Đời sống > Sức khỏe đời sống > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Khí hư màu đen.....
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở