Bé không chịu uống sữa công thức - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 16-12-2011 , 04:22 PM
Sơ sinh

Điểm: 48
Mặc định Bé không chịu uống sữa công thức

Các mẹ ơi, Mít nhà em ko chịu uống sữa công thức, bé cứ khóc suốt khi mẹ bế sữa tới gần, em lo lắm.Bé ko gầy lắm nhưng mà em thấy bảo là nên cho bé uống sữa công thức đến 6 tuổi là tốt nhất và bảo là bé nào ko chịu uống sữa thì phát triển sẽ không bằng bé uống sữa, ko biết có đúng ko ? Có mẹ nào có cách cho bé uống đc nhiều sữa ko? giúp em với[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Củ 16-12-2011 , 05:35 PM
Banned

Điểm: 519

Bạn đọc tham khảo xem có giúp gì trường hợp của mình không nhé:

Bé 9 tháng tuổi bỏ sữa, cho ăn thêm cử cháo có được không?

Con trai em gần 9 tháng tuổi, nặng 8,5kg, cao 71cm. Bé không chịu bú sữa công thức, em chuyển sang đút muỗng cháu cũng không uống.

Bé ăn rất giỏi, em định bỏ sữa công thức luôn và cho bé ăn thêm bữa, thêm váng sữa có được không? Bé có bị suy dinh dưỡng không? BS tư vấn giúp em nhé! Xin cảm ơn. (Dau Nu Ngoc Bich - 305/20 TSN, Q. Tan Phu, TP.HCM)

Trả lời:

Chào bạn Ngọc Bích,
Trong 6 tháng đầu đời của bé sữa là nguồn thức ăn chính (sữa mẹ hoặc sữa công thức), sau 6 tháng ngoài sữa ra còn tập cho bé ăn dặm bằng bột ngọt, các chế phẩm của sữa và nước trái cây, đến tháng thứ 9 bạn có thể chuyển từ bột ngọt sang bột mặn hoặc cháo xay nhuyễn, đảm bảo mỗi chén cháo hoặc bột đủ 4 nhóm thức ăn (tinh bột, đạm, béo, vitamin và chất xơ).
Bạn yên tâm bé không bị suy dinh dưỡng, ở lứa tuổi này bé ăn mỗi ngày được 3 cử chính nhưng bạn cũng phải bổ sung thêm sữa để cung cấp canxi, vitamin, acid amino, sắt… cần thiết cho cơ thể.
Con bạn không chịu uống sữa còn các thức ăn khác bé ăn rất ngon, chứng tỏ bé không bị biếng ăn. Bé không chịu bú sữa công thức (không rõ bạn cho bé bú loại nào) bạn có thể đổi sang một sữa công thức khác và pha sữa cho đúng lượng nước theo hướng dẫn, tránh tình trạng pha đặc quá hoặc loãng quá, bạn cũng có thể dùng sữa công thức để làm sữa chua cho bé dùng mỗi ngày.
BS-CK1 Nguyễn Thị Thu Thảo

Xem thêm: Bé 9 tháng tuổi bỏ sữa, cho ăn thêm cử cháo có được không? - Dinh dưỡng - alobacsi.vn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 49 lần tại 44 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 19-12-2011 , 04:22 PM
Sơ sinh

Điểm: 48

Bé nhà em thì chuyển nhiều lắm rồi, ai giới thiệu sữa gì tốt và dễ uống thì em cũng mua về cho bé dùng thử.Bé nhà em ko quá biếng ăn nhưng dù sao có sữa công thức vẫn đủ chất hơn.Mẹ lại đi làm nữa nên thời gian chế biến thức ăn cho con cũng ko nhiều.Em chỉ sợ bé sau này ko phát triển đc như các bé cùng tuổi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Bé không chịu uống sữa công thức
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở