Làm gì khi trẻ biếng ăn - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 06-12-2010 , 07:58 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Biên tập viên website
Điểm: 355
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới trangdh1 Gửi tin nhắn qua Skype™ tới trangdh1
Mặc định Làm gì khi trẻ biếng ăn

Chị em nhà mình ơi, em là một thành viên mới trên diễn đàn. Em có một vấn đề muốn nhờ chị em chia sẻ: Con trai em được 7 tháng tuổi mà chỉ nặng có 8 kg. Em rất sợ cháu nhà em bị suy dinh dưỡng. Nhưng thời gian gần đây, cháu không chịu ăn, cứ mỗi lần ăn lại khóc ầm lên. Gia đình em rất lo lắng. Chị em nhà mình có cách nào cho bé hết biếng ăn không? Giúp em với![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của trangdh1
thu-nhoi-bong-005

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới trangdh1:
lamtrinhng (07-12-2010)
  #2   Ban this user!
Củ 07-12-2010 , 03:34 PM
Tập lẫy

Điểm: 157

Bé nhà mình thua bé nhà ấy 1 tuổi đấy, cũng biếng ăn lắm cơ. Thích chơi hơn là thích ăn, mỗi lần cho ăn là mỗi lần cực. Hai tiếng ba tiếng đồng hồ mà chưa vơi nửa chén...nãy qua topic nỗi lo bé lùn gì đó..có mẹ nào chỉ cho sản phẩm siro Grow gì đấy..nghe bảo kích thích ăn uống ..tăng trưởng chiều cao nữa..có lẽ nên tìm hiểu..không biết có ngọt không nhỉ? Bé biếng ăn là khổ lắm hic[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 20 lần tại 15 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 07-12-2010 , 03:44 PM
Tập đi

Điểm: 293

Bé nhà mình không có biếng ăn..mình đang sử dụng sản phẩm Growee cho bé để kích thích tăng trưởng chiều cao. Tuy nhiên Growee theo như quảng cáo cũng kích thích tăng trưởng ăn uống đó các mẹ, bé nhà mình cũng thấy ăn nhiều và ngon miệng hơn. Siro dễ uống lắm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 49 lần tại 42 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 07-12-2010 , 03:46 PM
Tập bò

Điểm: 199

Em chưa có thời gian để tìm hiểu về sản phẩm này, bé nhà em nó biếng lắm, em sợ nó không chịu với mấy thứ lạ lạ này[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 38 lần tại 27 bài viết.

Củ 07-12-2010 , 10:22 PM
Tập lẫy

Điểm: 112

Bạn nên thay đổi món ăn, nấu gì đó ngon và bé thích ăn hơn ^^
Hoặc tham khảo bà ngoại bà nội xem sao..các mẹ trong này cũng có nhiều gợi ý đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 15 lần tại 7 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 09-12-2010 , 08:56 AM
Sơ sinh

Điểm: 57

bé 7 tháng tuổi mà 8 kg thì không ốm đâu bạn à, khônh biết bạn ở TPHCM hay ở đâu nếu có thể bạnthử ẵm bé đến BS TRẦN HÒANG ÚT 431 tỉnh lộ 10 p.an lac q .bình tân đi .Bác đó giỏi lắm đi đến đó tư vấn thì bạn cứ yên tâm nhe.Chút bạn và bé khỏe[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 09-12-2010 , 02:44 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: văn thư
Điểm: 21
Mặc định làm sao để trọn hiếu - tình

bạn àh, mình nghĩ chuyện gì cũng cần phải có thời gian để thay đổi nó, mình nghĩ 2 bạn yêu nhau như vậy thì không có chuyện gì có thể ngăn cản được, dần dần Ba Mẹ bạn sẽ cảm thông và đồng ý thôi bạn àh, mình cũng đã rơi vào trường hợp này mà, thời gian sẽ chứng minh tất cả và bây giờ bọn mình đang hạnh phúc chuẩn bị kết hôn nè.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 09-12-2010 , 07:13 PM
Tập lẫy

Điểm: 8

Mình có người chị làm ở khoa tiêu hoá bệnh viện Xanh Pon
Chị ý giới thiệu cho mình một loại men vi sinh, do khoa tiêu hoá trong bệnh viện làm ra, loại này bé nhà mình mới uống được khoảng 10 ngày nhưng mình thấy cháu ăn tốt lên trông thấy, bé rất mau đói và đòi ăn sữa và cháo liên tục,bên cạnh đó hệ tiêu hoá cũng khoẻ mạnh hơn, mỗi lần bé đi ngoài cũng ko phải rặn nhiều, ko bị táo bón như ngày trước nữa mặc dù trước đây mình cho bé ăn sữa chua và ăn chuối hàng ngày. Mình thấy loại men vi sinh này rất tốt, nếu ai muốn mua qua phòng hành chính bệnh viện Xanh Pon mua cho con mình về uống thử nhé, rất tốt cho đường tiêu hoá của bé đấy. Bạn nào ở xa nhờ người mua hộ gửi về nhé, mình thấy uống tốt lắm đó.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của BunBun's Mom
Merry Christmas_Eva Spookycottage Kembacha Merry Christmas_Eva Noel_08 Noel_02

TẤT CẢ VÌ PÉ BUN THÂN IU 01292449388

Được cảm ơn 10 lần tại 8 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 10-12-2010 , 11:31 AM
Sơ sinh

Điểm: 170

mua si ro scott cam cho be uong di. uong mot thoi gian be an gioi roi ngung.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 9 lần tại 9 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 12-12-2010 , 09:07 AM
Sơ sinh

Điểm: 22
Mặc định Làm gì khi trẻ biếng ăn

Truớc đây con gái mình cũng biếng ăn lắm. Bé bik rối loạn tiêu hóa, suốt ba tháng liền không nên cân. Gia đình bên nội, ngoại rất lo lắng. Cuối cùng mình được mấy chị cũng cơ quan tư vấn dùng Siro Odbankin. Ban đầu mình cũng rất ngại dùng sản phẩm này vì mấy lần trước mình đã thử dùng các sản phẩm men tiêu hóa cho con mình, tình trạng của bé không hề cải thiện, ngược lại bé nhà mình lại đi ngoài sống phân. Lần này mình cẩn thận hơn tìm hiểu thật lĩ sản phẩm trên mạng và hỏi một số bác sĩ sau đó mình mới yên tâm cho bé dùng.

Bé nhà mình mới dùng được 3 ngày thì thấy có hiệu quả, bé ăn ngon hơn. Sau 10 ngày thì bé tăng cân, ăn uống ngon lành hơn. Gia đình mình mừng lắm. bạn có thể dùng sản phẩm này cho bé nhà bạn để tránh tình trạng trẻ biếng ăn. Mình được biết rằng trẻ biếng ăn là nguyên nhân hàng đầu dẫn tới tình trạng thiếu các dưỡng chất cần thiết và suy dinh dưỡng đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới mika1:
trangdh1 (05-01-2011)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Làm gì khi trẻ biếng ăn
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở