Lại " CÔNG AN " sao anh nói dối em - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 29-12-2011 , 10:26 AM
Sơ sinh

Điểm: 170
Mặc định Lại " CÔNG AN " sao anh nói dối em

Mình và anh ( người yêu đầu tiên của mình là công an) quen nhau trong trường hợp rất buồn cười, hồi đó mình đang là học sinh lớp 12 vì mình học xa nhà nên mình phải ở trọ, vào 1 buổi tối mùa đông mình và mấy người bạn đi ăn ốc nóng cả tốp bạn của mình chỉ có 1 mình mình là con gái, đang ngồi anh ốc thì nhóm mình có xích mích với nhóm ở bàn bên cạnh và có vụ ẩu đả sảy ra 1 anh trong nhóm của mình bị đánh rất đau nên mấy anh đã lao vào đánh lại, và gây ra hậu quả 1 người bị thương rất nặng đên đó cả nhóm mình bị công an phường tạm giữ để điều tra. Và anh chính là người công an đã hỏi cung mình lúc đó mình rất sợ mình chỉ biết khóc thôi, sau khi mình đã khai hết mình bảo cho mình về phòng nhưng anh bảo không được nếu như không có người bảo lãnh thì mình ko được về, lúc đó mình chỉ biết khóc vì mình mới là cô bé học lớp 12 bố mẹ mình ở xa mình không thể nói với bố mẹ là mình đang bị bắt ở đồn công an được và mình cũng không thể để bạn bè mình biết, thấy mình khóc nhiều quá nên anh ấy đã bảo lãnh cho mình về còn đưa mình đi ăn tối rồi mới đưa mình về phòng trọ. sau đó anh ấy thường xuyên nhắn tin gọi điện cho mình khi mình cầm tờ giấy đỗ đại học trên tay là lúc mình nhận lời yêu anh, khi mình đi học xa anh vẫn thường xuyên xuống thăm mình khi nào có dịp đi công tác qua chỗ mình anh ấy đều ghé vào chơi, tụi mình yêu nhau được hơn 1 năm thì anh ấy đã lừa dối mình, anh ấy đã yêu 1 chị làm cùng cơ quan với anh ấy lúc đó mình rất đau khổ mình đã nói lời chia tay và ra đi để chúc phúc cho anh, ngày cưới anh là ngày mình khóc nhiều nhất mình bỏ học mất hơn 1 tháng, sau đó mình cố gắng vượt qua mình phải học tốt sau này mình phải sống tốt và hạnh phúc hơn anh ấy. trái tim mình đóng băng từ ngày đó cho đến khi gặp anh cũng là 1 người công an điều tra mình và anh quen nhau cũng trong trường hợp buồn cuời lúc đó mình đang đi xe máy về quê đến đường cao tốc thì xe mình hết xăng tại mình không chú ý đến xăng khi mình đi, lúc đó mình không biết làm thế nào dắt xe thì mệt gọi điện cho bạn không ai ở gần giúp mình mình sợ và mệt mình đã khóc thì anh đến anh hỏi mình bị làm sao mình nói là xe tự nhiên ko đi được rồi cứ thế mình khóc sau 1 hồi kiểm tra anh ấy biết xe mình bị hết xăng mà ở đó là đường cao tốc nên anh ấy đã lấy xăng từ xe anh ấy đổ sang xe mình để 2 người đi đến cây xăng rồi đổ sau đó anh xin số điện thoại của mình rồi thỉnh thoảng nhắn tin gọi điện cho mình, khi đó anh nói dối anh là nhân viên kinh doanh của 1 công ty nhỏ ở HN và mình đã tin, thời gian nghỉ hay rảnh rỗi mình thường cùng anh đi chơi quanh HN đi uống nước cùng bạn bè mình và mình cũng kể cho anh nghe về tình yêu đầu tiên của mình mình cũng nói là mình rất ghét công an và không bao giờ yêu công an nữa, ông trời thật khéo đùa với mình khi anh lại là 1 chiến sĩ công an, khi bạn mình nói là nhìn thấy anh mặc âu phục đi ngoài đường mình đã không tin và nói bạn mình nhìn nhầm nhưng không đến khi tận mắt nhìn thấy anh ấy đi cũng đồng đội mình đã đến trước mặt anh và hỏi là em có nhìn nhầm không đây, đây có phải là người em yêu không sau đó mình đã cắt đứt mọi liên lạc với anh, anh đã tìm đủ mọi cách để giải thích nhưng mình không nghe, giờ mình rất đau khổ mình thật sự rất yêu anh nhưng mình không thể tha thứ cho anh vì anh đã lừa dối mình nhiều như thế mình không thể mình rất ghét công an và mình nghĩ anh và mình sẽ giống như mình và người yêu mình lúc đầu thôi, anh nói vì anh quá yêu mình khi biết mình ghét công an nên anh không thể nói với mình anh là công an được anh muốn 1 thời gian nữa rồi mới nói cho mình biết nhưng mình không thể mình không muốn tha thứ cho anh nhưng đã quá yêu anh mất rồi mình phải làm sao đây?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 29-12-2011 , 10:37 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: 8888
Điểm: 253

bạn có duyên với công an nhỉ?nh đâu phải ai là công ai cũng vậy đâu bạn?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 39 lần tại 33 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 29-12-2011 , 10:40 AM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: bẫy thợ săn!
Điểm: 4,651
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới vit ngoc

k phải công an vẫn nói dối bạn à! người đàn ôn nào làm nghề gì cũng có nối dối![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của vit ngoc
Son môi 11 Bó030 Hoa003 hoamai01 Cành Đào T020

4, thành viên ngôi nhà đẹp nhất!!!!!!!
Cảm ơn con đã đến bên mẹ!

Được cảm ơn 2263 lần tại 1326 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 29-12-2011 , 11:58 AM
Sơ sinh

Điểm: 21
Mặc định hanglove010889

Đúng là công an ko phải ai cũng xấu đâu bạn à, nếu bạn đã nhận ra rằng mình không thể sống thiếu người đó và người đó cũng vậy thì hãy cho cả hai thêm cơ hội. Chuyện tình cảm là một cuộc hành trình mà ai cũng phải trãi qua đau khổ ít nhất một lần trong đời hết, chỉ tùy theo số phận của mỗi người là đau khổ nhiều hay ít mà thôi. Ví dụ như số bạn trong tình yêu là phải đau khổ 2 lần cho dù bạn né tránh chú công an này đi nữa thì người kế tiếp cũng chưa chắc mang lại hạnh phúc thật sự cho bạn đâu. Đừng vì lần đầu bị vấp ngã mà làm cho mình thiếu tự tinh. Hãy suy nghĩ kỹ rồi đưa ra quyết định bạn nhé. Chúc bạn hạnh phúc ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 29-12-2011 , 01:14 PM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi hanglove010889 Xem bài viết
Đúng là công an ko phải ai cũng xấu đâu bạn à, nếu bạn đã nhận ra rằng mình không thể sống thiếu người đó và người đó cũng vậy thì hãy cho cả hai thêm cơ hội. Chuyện tình cảm là một cuộc hành trình mà ai cũng phải trãi qua đau khổ ít nhất một lần trong đời hết, chỉ tùy theo số phận của mỗi người là đau khổ nhiều hay ít mà thôi. Ví dụ như số bạn trong tình yêu là phải đau khổ 2 lần cho dù bạn né tránh chú công an này đi nữa thì người kế tiếp cũng chưa chắc mang lại hạnh phúc thật sự cho bạn đâu. Đừng vì lần đầu bị vấp ngã mà làm cho mình thiếu tự tinh. Hãy suy nghĩ kỹ rồi đưa ra quyết định bạn nhé. Chúc bạn hạnh phúc !
Cám ơn bạn đã cho mình lời khuyên có mình sẽ suy nghĩ thật kỹ để không đánh mất hạnh phúc mình đang có, cũng như bạn nói mình mà né tránh chú công an này biết đâu sau này mình lại gặp 1 chú công an khác mình cảm giác mình rất có duyên với công an mà chưa chắc đã mang hạnh phúc đến cho mình cám ơn bạn rất nhiều[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 29-12-2011 , 01:21 PM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi haydeemyeuanh Xem bài viết
bạn có duyên với công an nhỉ?nh đâu phải ai là công ai cũng vậy đâu bạn?
Uh mình cũng thấy có duyên với công an nhưng vì người đầu tiên đã làm cho mình mất lòng tin nên mình thấy rất ghét công an bạn ah, nếu biết trước anh ấy là công an thì mình sẽ không yêu, mình cũng hi vọng người yêu hiện tại của mình không như thế nhưng tại sao anh ấy lại lừa dối mình xuốt hơn 1 năm qua sao anh ấy không nói thật với mình phải chăng tình cảm của anh ấy dành cho mình cũng không thật lòng[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 29-12-2011 , 01:28 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: luôn luôn lắng nghe
Điểm: 1,087
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới truelovely2411

HIc lại là công an nữa dạo này sao nhiều người họ sở mang danh công an đi dối gạt tc của người khác quá vậy chia buồn cùng chủ top nhé hic[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của truelovely2411
Mẫu 03 la04 laptop_005 la03 la01 la02

ĐỪNG KHÓC VÌ MỌI VIỆC ĐÃ QUA, HÃY CƯỜI VÌ MỌI VIỆC ĐANG CHỜ Ở PHÍA TRƯỚC...

Được cảm ơn 209 lần tại 160 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 29-12-2011 , 01:33 PM
Sơ sinh

Điểm: 615

chi này cũng giống e nè , đi đâu cũng gap công an , mình đã né nó rồi mà cũng bị dính chưởng nữa , do e là người bên đạo nên e ghét CA ghê lam , e thề là sẽ ghét CA suốt đời ấy vậy mà xém chút nữa là cái thang đó nó chọc e nhưng mà e ko chịu nên cứ lảng tránh nó , đi làm ở đâu cũng gap tụi nó , ghét . E mới chia tay với 1 tên CA nè , lúc đầu e xác định là qua đường rùi nên cũng buồn chút xíu thui , và hiện tại bây giờ ng yêu của e cung là CA luôn , kệ biết là ko đến dc với nhau nhưng mà hạnh phuc dc lúc nào hay lúc đó , mà chị có số với CA rồi thì đi đâu cũng gap thôi , nhận lời yêu a đó đi chị ơi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

TIỀN KHÔNG PHẢI LÀ TẤT C
NHƯNG TẤT CẢ RỒI CŨNG CHỈ VÌ TIỀN...
đôi khi lòng muốn yêu anh thật nhiều
mà ân tình đó trả lại bao nhiêu

Được cảm ơn 14 lần tại 10 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 29-12-2011 , 01:46 PM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi hannguoitoiyeu9 Xem bài viết
chi này cũng giống e nè , đi đâu cũng gap công an , mình đã né nó rồi mà cũng bị dính chưởng nữa , do e là người bên đạo nên e ghét CA ghê lam , e thề là sẽ ghét CA suốt đời ấy vậy mà xém chút nữa là cái thang đó nó chọc e nhưng mà e ko chịu nên cứ lảng tránh nó , đi làm ở đâu cũng gap tụi nó , ghét . E mới chia tay với 1 tên CA nè , lúc đầu e xác định là qua đường rùi nên cũng buồn chút xíu thui , và hiện tại bây giờ ng yêu của e cung là CA luôn , kệ biết là ko đến dc với nhau nhưng mà hạnh phuc dc lúc nào hay lúc đó , mà chị có số với CA rồi thì đi đâu cũng gap thôi , nhận lời yêu a đó đi chị ơi
vậy sao em cám ơn em nhé, để chị suy nghĩ và xem lại thái độ của anh ấy như thế nào nếu như có thể chị sẽ cho anh ấy cơ hội còn không thì chị chấp nhận đau thêm lần nữa, nếu như người thứ 3 đến với chị cũng là công an thì chắc chắn 1 điều chị sẽ không ghét công an nữa và biết chấp nhận mọi thứ đến với mình[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#10   Ban this user!
Củ 29-12-2011 , 01:51 PM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi truelovely2411 Xem bài viết
HIc lại là công an nữa dạo này sao nhiều người họ sở mang danh công an đi dối gạt tc của người khác quá vậy chia buồn cùng chủ top nhé hic
Cám ơn bạn, anh ấy không dối gạt tình cảm của mình anh ấy chỉ không nói cho mình biết về nghề nghiệp của anh ấy thôi đây cũng là bài học để mình không bị như vậy nữa[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Lại " CÔNG AN " sao anh nói dối em
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài