làm gì khi chồng đánh vợ... - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 12-09-2010 , 11:59 PM
Sơ sinh

Điểm: 51
Unhappy làm gì khi chồng đánh vợ...

Em lấy chồng năm 20t, dc gần 2 năm, có 1 cháu 10thang rồi. Cách đây 1 tuần, chúng em cãi nhau vì lý do vợ đang ngủ, chồng đòi k cho "anh ra đi, em đang ngủ" (giọng hơi gắt), rồi hôm sau chồng em nt "mày nhớ cái mặt mày, tao mà còn đụng vào mày tao k phải con người..." "em đã nói đừng đụng vào giấc ngủ của em..." "mày coi tao đối xử với mày thế nào mà mày k chiều tao..." "thôi, k nói nữa, chiều em bế con xuống ngoại ở mấy hôm, hết giận thì về..." "mày k đi đâu hết, ở nhà đó cho tao..." "em nói rồi, chiều em xuống..." "mày coi cái gia đình nhà mày, gia đình mất dạy, còn con chị mày, nằm đó cho trai nó chơi rồi nó cho tiền (chị em đã li dị và đang quen bồ)..." "uh, thì nhà anh tốt, nhà em li dị xong mới quen, còn nhà anh đang ở với nhau mà quen người khác thì sao, sống trong lừa dối (em giận quá nên nt như thế)..." xuống dc 2 ngày, nhà chồng biết lý do là vì cãi nhau, nhưng sợ em ở ngoại lâu quá nhà ngoại nghi cãi nhau nên tối ngày thứ 2 kêu chồng chở em về nhà nội, chồng em nhắn tin "mày về chưa, ba kêu mày về kìa, mày k về để ổng chửi tao hả" rồi chồng em đứng trước cổng nhà em, em ở trên lầu k dám xuống nên nhắn tin "anh về đi, em muốn ở lại đêm nay mai em về, em xin anh đó em chịu thua rồi" "lần này tao tha cho mày, khôn thì đừng chống tao, để tao điên lên tao đứng chửi cả nhà mày đừng có trách, lên chửi cả công ty mày cho mày quê mặt". Sáng hôm sau em về nhà chồng, tối hôm đó em đang xem TV, chồng em vào phòng, đóng cửa rồi cứ ngồi tát vào má em 2-3 cái, tát cũng hơi mạnh, mấy lần trước cãi nhau cũng làm thế nhưng em nhịn, lần này em nhảy vào túm tóc đánh lại rồi 2 đứa đánh nhau, chồng em toàn đánh vào đầu k à, còn con gái thì chắc các chị cũng biết, chỉ có móng vuốt, chân đạp dc cái nào thì đạp thôi . Sáng hôm nay, em bế con xuống nhà ngoại buổi trưa, tới tối chồng gọi đi ăn tiệc sinh nhật gần nhà chồng (nhà 2 vợ chồng cách 15p đường xe), chồng bảo bế con về luôn nhưng em bảo để sáng mai em về, tối em ngủ ở nhà ngoại, em gửi con cho họ hàng trông (gần nhà em), sau khi ăn tiệc xong 2 vợ chồng tạt qua họ hàng rước con về, chồng em k đi hướng nhà em mà đi về hướng nhà chồng em "anh đi đâu thế?" "chở em về nhà anh" "nhưng em đã bảo để em ngủ ở lại mà" "đằng nào sáng mai em cũng về giờ về luôn, về 1 mình anh buồn" "nhưng em muốn ngủ ở lại nhà em" rồi chồng em nóng giận, quay xe lại hướng nhả em, đang chở con mà chạy nhanh thật nhanh "anh điên hả, 2 đứa đi chạy thế nào cũng dc, chở con đừng chạy kiểu đó, em đã nói từ đầu là mai em về, anh tự chở em về hướng nhà anh giờ quay laị nhà em rồi anh nóng với em" "con l.. này, tao nói mày k nghe tao, mày biết chồng mày rồi đấy, có bia thì đừng có chống đối với tao..." "anh đừng có điên vừa phải..." rồi chồng em quay lại đánh bên má em bộp bộp, người đì đường người ta nhìn thấy, vì lả 10h nên cũng ít xe, đánh xong còn tức quay lại đánh tiếp, em ngượng chín mặt, em tức quá chỉ biết khóc, đang có con trên xe làm gì dc bây giờ. Hồi trước đang bầu baby dc 7 tháng mà 2 vợ chồng cãi nhau trên xe, chồng em còn quay lại tát vào mặt em mấy cái, cũng là nửa đêm. Em không phải nói xấu chồng em, nhưng em tức quá, em phải giấu tên tuổi để hỏi ý kiến của mấy chị, mỗi lần cãi nhau là bị tát, rồi đánh vào mặt như thế mệt mỏi quá, lần đánh trong phòng sưng cả môi, mặt k tím mà đụng vào thấy nhưng nhức. Giờ em làm như thế nào đây, em muốn chia tay quá, mỗi lần nói câu đó lại bị chửi rồi ăn đòn, mỗi khi chửi đụng chạm vào gia đình em rất nhiều, nào là nhà mày mất dạy, con chị mày, thằng anh mày... chửi vợ con l`..., con đ'...m không thể chịu nổi. Em biết làm sao đây hic hic, bây giờ em đang ở nhà em, em tức quá, em muốn gào to lên. Chưa ai biết chuyện em bị chồng đánh hết, nếu nhà em biết k biết sao nữa... Mong các chị cho em lời khuyên và chỉ cách giúp em. Em ngang bướng lắm, càng ghét em càng chống đối, chồng cứ bắt em phải chiều theo ý, trong khí đó em đã xin phép trước rồi mà cứ bắt theo ý mình, em mệt mỏi quá! Nói thật thực ra em cũng yếu đuối, nhiều khi em cứ nghĩ chết là hết, chắc các chị cũng hiểu câu này, nhưng thấy con em, em lại k dám, với lại là người đạo Thiên Chúa, điều đó là không thể, có lẽ là do em lấy chồng quá sớm, giờ nghĩ lại mình chưa đủ chín chắn, còn nhiều việc phải làm. Bây giờ ở với nhau 1 tháng cãi như thế 2 lần, chia tay thì bị đe dọa "tao mà muốn li dị là tao đập mày 1 trận vô bệnh viện rồi tao mới li dị", mong các chị cho em lời khuyên.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 13-09-2010 , 12:47 AM
Người đẹp

Nghề nghiệp: Về một cục
Điểm: 2,946

Thứ nhất: Nếu không muốn to chuyện thi cố mà chịu

Thứ hai: cứng rắn hơn chút xíu, ly dị

Thứ ba: đâm đơn kiện nó tội bạo hành.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của chuoichuoi
Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva

Được cảm ơn 552 lần tại 466 bài viết.

Có 3 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn chuoichuoi:
meomeo0123 (14-09-2010), Mr.Heo (13-03-2011), _Ohla_ (14-09-2010)
  #3   Ban this user!
Củ 13-09-2010 , 02:11 AM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: xúi dại :D
Điểm: 1,841

Trích:
Thứ nhất: Nếu không muốn to chuyện thi cố mà chịu

Thứ hai: cứng rắn hơn chút xíu, ly dị

Thứ ba: đâm đơn kiện nó tội bạo hành.
theo em cứ gào cái vụ bạo hành là chuẩn nhất . giờ cái tội ấy đang được chú ý . tâm điểm đấy gào lên kiểu gì lão chồng của nàng chủ top cũng ra....bã
sợ ngay ý mà...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của LionVN
dolot_007 kinh_008 giáng sinh Hoa Mai Eva Deathkiss Hoa Mai Eva

Đẹp trai nức nở...
Hào hoa dã man...
Phong độ tàn nhẫn...
mình phục mình thật...

Được cảm ơn 152 lần tại 139 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới LionVN:
meomeo0123 (14-09-2010)
  #4   Ban this user!
Củ 13-09-2010 , 04:44 AM
Tập lẫy

Điểm: 113

Tên này đúng là không phải đàn ông. Bạn mà nhịn hoài thì có ngày bạn sẽ bị tên đó đưa vào bệnh viện. Mình không theo đạo nhưng mình thấy nếu cứ để như vậy mẹ con bạn sẽ không có hạnh phúc đâu==> ly thân trước đi để xem tên đó làm gì bạn rùi tính tiếp.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 12 lần tại 11 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới than_nong:
meomeo0123 (14-09-2010)
  #5   Ban this user!
Củ 13-09-2010 , 09:00 AM
Tập bò

Điểm: 178

- Em yếu thì chọi sao đc phải ko? Nhưng khi có đồng minh thì sẽ khác phải ko? Âm thầm mua 1 cái máy ghi âm, khi nào nó chửi thì ghi lén rồi về bật cho bên đẻ nghe, sau đó nói bên đẻ chở sang bật cho đẻ nó nghe
- Xúc phạm 1 người là chuyện nhỏ, xúc phạm cả gia đình họ hàng thì quá coi thường nhau. Sống ko tôn trọng là địa ngục. Ly hôn đi em[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Muốn mời em đi chơi
Chỉ lo em . . . .đồng ý

thay đổi nội dung bởi: blue sky, 16-09-2010 lúc 01:23 PM . Lý do: spam nhiều quá

Được cảm ơn 42 lần tại 37 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Nhẫn Cỏ:
meomeo0123 (14-09-2010)
  #6   Ban this user!
Củ 13-09-2010 , 09:15 AM
Mầm non

Nghề nghiệp: Sinh viên
Điểm: 1,319

mất mặt đàn ông quá đi thôi. ai nói theo đạo Thiên Chúa thì không được bỏ nhau. KH chịu được thifc ứ bỏ quách đi chứ sống như thế chịu sao nổi chứ. bực cả mình[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

It'sgonnabeme

Được cảm ơn 33 lần tại 33 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới It'sgonnabeme:
meomeo0123 (14-09-2010)
  #7   Ban this user!
Củ 13-09-2010 , 10:26 AM
Sơ sinh

Điểm: 38

Bạn có giữ mấy tin nhắn bạn và chồng nhắn tin sau đêm chồng đòi mà bạn không cho không? Đem cái đó ra làm vật chứng đi, chồng bạn thô bạo với bạn vậy, lại còn không tôn trọng gia đình bạn, chửi gia đình bạn, chửi chị bạn, chửi bạn luôn. Một hai lần không sao mà chuyện đó xảy ra liên tục, liệu bạn có chịu được đến suốt đời không? Ly dị đi bạn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Attie:
meomeo0123 (14-09-2010)
  #8   Ban this user!
Củ 14-09-2010 , 10:46 AM
Sơ sinh

Điểm: 51

Cám ơn mọi người nhiều, đọc xong những lời của mọi người em muốn khóc quá. Em muốn li dị lắm nhưng
thứ nhất : 2 bên sẽ hỏi tại sao, bên nhà em thì đồng ý, còn bên đó chỉ đánh có mấy cái mà li dị, em bảo là chửi cả nhà em mất dạy, chửi từng người, bên đó bảo biết tính nó vậy kệ nó đi (nói như không, con trai họ mà)... với lại mới cưới 2 năm, vậy cũng quá sớm
thứ hai: nhà em đã có 1 người li dị, k lẽ tới em, em sợ bố mẹ em mang tiếng, người ta sẽ nói gia đình em là lấy xong li dị.
Trước khi cưới nhà em cũng bảo, cưới nó thì khổ / khổ con chịu. Giờ phải chịu.
Đánh xong, chửi rủa xong xin lỗi, em mà k huề thì chồng em lại làm to chuyện hơn.
Biết đến khi nào em mới có đủ can đảm để làm cái đơn, vì đánh k sưng mặt mũi, chỉ có nhức nhức tí, tối chủ nhật bị đánh mà giờ đụng vào vẫn còn hơi nhức T_T. Em mà làm cái đơn chắc em nhập viện thiệt quá. Không lẽ cách đây 2 năm em đã ký vào hợp đồng xuống địa ngục rồi phải k..., giờ em nhìn mấy cái đám cưới thấy ngán quá, nhiều người muốn có con mà k cần chồng là như thế, giờ em mới hiểu...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 14-09-2010 , 10:58 AM
Mầm non

Điểm: 336

cái sai của em là khi yêu nhau,chồng em đã tỏ ra là người thô tục rồi,cha mẹ em biết nhận xét nên đã khuyên em,em vì mù quáng trong tình yêu mà bỏ qua,giờ thì cái xấu nó lòi hết ra,em chịu không được thì đã....vào trong rồi
giờ thấm thía lời cha mẹ thì đã muộn...
bỏ thì ăn nói sao với đời?xấu hổ với ba mẹ vì cãi lời.và còn đàm tiếu thiên hạ
nhưng em ơi,sống với nhau nó đánh em đã đành,nó còn đem gia đình em ra làm cái bia chửi bới cho đã miêng,đem em ra làm cái bao tập liên hoàn tát....thế thì sao hả em?
không phải là lòng tự trọng của riêng em,mà còn của gia đình em nữa
em có thể sống với loại vũ phu và vô văn hóa,gần nhà ga xa trường học đó đến bao giờ?
em hãy về với ba mẹ,nói hết,xin lỗi ba mẹ và ba mẹ em sẽ giúp em đủ dũng khí để đem em ra khỏi cái địa ngục trần gian đó....
bi thương nhất cuộc đời là đánh mất lòng tự trọng,đánh mất chính mình...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Ong Tien
Kemcocktaill Ngọt ngào Bánh sn_05 Phở Brusterdiamon Kembacha

hồn em như hoa cỏ may
một chiều cả gió bám đầy áo anh
tình anh một thuở mong manh
giờ đây tất cả chỉ dành cho em...

Được cảm ơn 171 lần tại 132 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Ong Tien:
meomeo0123 (14-09-2010)
  #10   Ban this user!
Củ 14-09-2010 , 11:57 AM
Sơ sinh

Điểm: 77

Bây giờ nước VN đã quan tâm đến vấn đề bạo hành trong gia đình rồi sao ? Mà có quan tâm thì cũng chẳng được bao nhiêu, vì con người VN xưa tâm niệm mọi chuyện đều nhẹ nhàng cho yên nhà yêu cửa.

To : meomeo0123

Meomeo nên cứng rắn hơn một chút. Phụ nữ sau khi lấy chồng thường mang suy nghĩ rằng khó làm lại từ đầu như thời son rỗi, suy nghĩ này càng tăng lên lúc đứa con được sinh ra. Qua những suy nghĩ thể hiện bằng hành động của bạn, chồng meomeo vì đó nên ỷ y "làm gì thì vợ cũng chẳng sao", càng ngày anh ta sẽ càng quá hơn nữa tương đương với sự chịu đựng, nhẫn nhục của bạn.

Là một ngươi mẹ
, meomeo hãy nhìn xa cho tương lại đứa bé. Con bạn sẽ phải chịu những hành động vũ phu, học hư theo lời chửi thề dơ bẩn của anh ta, rồi thì đứa bé sẽ trở thành người thế nào ? Lầm lì, cộc tính hay hung tợn, dữ dằn ? Người mẹ nào cũng muốn con mình được tốt, hoàn cảnh tốt và gia đình giáo dục tốt là một phần nằm trong những điều giúp bé trưởng thành theo chiều hướng tốt.

Đối với gia đình meomeo:
+ Bạn hãy kể sự thật cho gia đình biết để có sự ủng hộ của gia đình. Tuy gia đình bạn từng nói khổ thì bạn chịu, nhưng nói thì nói, Dropping nghĩ gia đình không bao giờ nỡ đứng bên ngoài nhìn bạn sống trong hoàn cảnh khổ sở thế đâu.
+ Nhà bạn từng có người chị ly dị, điều đó không liên quan đến bạn và không phải lỗi của bạn. Nếu bạn vì dư luận mà xấu hổ thì bạn không vượt qua được ngưỡng cửa này.
+ Pháp luật VN có phần lỏng lẽo cho các trường hợp bảo vệ quyền lợi phụ nữ, bù lại với sự quyết tâm, mạnh mẽ và giải thích hợp lý các lý do của bạn thì sẽ nhận được nhiều sự cảm thông từ mọi người. Bên nhà chồng bạn nói "vài cái tát, vài câu chửi thề không phải to tát", đây chỉ là lý lẽ họ tự biện minh cho hành động của con trai họ. Bạn đã biết rồi, đôi co , dằn dưa với gia đình này chỉ làm mất thời gian và thêm bực bội.
+ Cưới 2 năm ly dị thì là sớm (theo bạn nói), vậy còn cưới 10 năm ly dị thì bạn được gì hơn, có chăng là những hảnh động vũ phu của người chồng mà bạn phải gánh.

Về phần meomeo, mới có 2 năm thôi nhưng bạn đã phải chịu bao nhiêu là cái tát tay, cư xử thô lỗ của anh ta. Meomeo định sống cả đời với loại người này sao ? Bạn là con người chứ phải cỗ máy, làm sao cứ nhẫn nhịn anh ta một cách vô lý như thế ? Người phụ nữ VN yêu chồng yêu con hơn cả bản thân mình là một đức tính tốt. Thế nhưng nếu một người chồng không đáng để bạn yêu, bạn vẫn còn con nhỏ để an ủi. Bạn không nghĩ đến bạn cũng nên nghĩ cho đứa bé. Và Dropping hiểu, ở VN lỡ bước thường hay bị dị nghị, chịu đựng những ánh nhìn soi mói. Tuy vậy không có nghĩa là bạn đã hành động không đúng, thế nên hãy ngẩng cao đầu mà bước tiếp, bạn vẫn còn cả một cuộc đời phía trước.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

.........."You'll never see me again ..........
.......... So who's gonna cry for you ? "..........

Được cảm ơn 17 lần tại 16 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn Dropping:
meomeo0123 (14-09-2010), Nhẫn Cỏ (14-09-2010)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới làm gì khi chồng đánh vợ...
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt