Làm thế nào chữa khỏi bệnh nổi mề đay do dị ứng thời tiết - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 15-03-2011 , 08:44 AM
Mầm non

Nghề nghiệp: IT - DBA
Điểm: 1,725
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới chienmdht Gửi tin nhắn qua Skype™ tới chienmdht
Mặc định Làm thế nào chữa khỏi bệnh nổi mề đay do dị ứng thời tiết

Em chào các anh các chị.
Em trai em, năm nay 21 tuổi, bị dị ứng thời tiết khoảng 1 năm nay, cứ thay đổi thời tiết hoặc ăn những thức ăn như thịt gà, thịt chó là bị nổi cục lớn trên người, môi, phù mặt lên. Nó đã uống thuốc dị ứng thời tiết nhưng chỉ là giải pháp tạm thời, không sao khỏi hẳn được. Em muốn hỏi các bác sĩ và các anh chị trên diễn đàn có ai từng bị bệnh như em trai em và chữa khỏi chưa ạ? Có cách nào chữa khỏi bệnh này và chữa như thế nào, địa chỉ khám và chữa bệnh ở đâu? Các anh chị mách giúp em với, nó cứ thay đổi thời tiết là bị như vậy thì không thể làm được việc gì.
Em đã tìm một vài cách, nhưng không khỏi. Em tìm trên mạng thấy có thuốc Thiết Mộc Can, nhưng em không biết uống thuốc này có khỏi không vì nó là thuốc tăng men gan. em không hiểu cái tác dụng tăng men gan là thế nào. Các anh chị ai biết giúp em với ạ. Em có nên cho em trai em uống thuốc Thiết Mộc Can hay không ạ?
Em có thấy nhiều người bảo uống các loại thuốc kháng histamin, em cũng ko hiểu cái histamin là gì và kháng histamin có thể khỏi lâu dài được không hay chỉ là tạm thời ạ? Có người nói do cơ địa, vậy phải làm sao để cho nó phù hợp cơ địa, ko bị dị ứng thời tiết ạ?
Ngày trước nó còi, suy dinh dưỡng và hay bị ho do viêm phế quản, nó uống nhiều thuốc tây, thuốc kháng sinh.
Có ai biết tư vấn giúp em với ạ.
Em cảm ơn cả nhà ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Mùa hè xanh tình nguyện tự phát của CLb tình nguyện HOPE
http://www.diendan.eva.vn/ung-ho-mua...e-t701438.html

Được cảm ơn 124 lần tại 87 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 25-03-2011 , 09:34 AM
Mầm non

Nghề nghiệp: IT - DBA
Điểm: 1,725
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới chienmdht Gửi tin nhắn qua Skype™ tới chienmdht

huhu, cả nhà ko ai có gặp bệnh này ạ? Ko có ai giúp e với ah huhu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Mùa hè xanh tình nguyện tự phát của CLb tình nguyện HOPE
http://www.diendan.eva.vn/ung-ho-mua...e-t701438.html

Được cảm ơn 124 lần tại 87 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 31-03-2011 , 12:22 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Quản lý
Điểm: 89,673
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới mt_teresa

Nhiều người cứ đến mùa đông, ra gió lạnh hay ngồi quạt... là bị ban mề đay. Ở mức độ nhẹ, trên da xuất hiện một vài chấm nốt, chỉ trong một thời gian ngắn từ 1 đến vài tiếng rồi lại mất. Nặng hơn là các đám nhỏ, lớn với hình thù tròn, bầu dục, hình bản đồ... Có trường hợp, ban mề đay làm tổn thương niêm mạc ruột gây đi ngoài, nôn, thậm chí gây phù nề thanh phế quản làm suy thở cấp có thể gây tử vong ngay.
Dùng thuốc không có tác dụng phòng tránh ban mề đay, do vậy những người bị mề đay khi thời tiết thay đổi cần tránh lạnh, tránh gió, mặc quần áo ấm. Nên hạn chế một số chất cay; chất tanh như tôm, cua, cá, ốc, da gà; các chất kích thích như rượu bia, chè, cà phê.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của mt_teresa
Lamboghini Merry Christmas Thiếp hoa 8/3 Noel_Eva Hoa037

MẸ CỦA GẤU

Được cảm ơn 579 lần tại 352 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Đời sống > Sức khỏe đời sống > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Làm thế nào chữa khỏi bệnh nổi mề đay do dị ứng thời tiết
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở