làm thế nào để thụ thai hiệu quả nhất - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 04-03-2011 , 03:46 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Nhân viên văn phòng
Điểm: 332
Gửi tin nhắn qua Skype™ tới huyen0203
Mặc định làm thế nào để thụ thai hiệu quả nhất

Chào cả nhà, mình cưới được gần 7 tháng rùi, vợ chồng vẫn quan hệ bình thường. Mình mong có bầu nhưng đợi mãi không có, không biết vợ chồng mình có vấn đề gì không nhỉ? mình có tham khảo ý kiến trên mạng, quan hệ vào trước 7 ngày và sau 7 ngày đến tháng. hix, thấy lo quá. Các bác ai có ý kiến gì giúp mình không?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Cuộc đời là biển cả, Ai không bơi sẽ chìm

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 04-03-2011 , 09:33 PM
Tập bò

Điểm: 876

Trích:
Nguyên văn bởi huyen0203 Xem bài viết
Chào cả nhà, mình cưới được gần 7 tháng rùi, vợ chồng vẫn quan hệ bình thường. Mình mong có bầu nhưng đợi mãi không có, không biết vợ chồng mình có vấn đề gì không nhỉ? mình có tham khảo ý kiến trên mạng, quan hệ vào trước 7 ngày và sau 7 ngày đến tháng. hix, thấy lo quá. Các bác ai có ý kiến gì giúp mình không?
Theo mình nghĩ là quan hệ trước 7 ngày đến tháng thì khả năng có thai ít. Hai VC bạn tốt nhất là cứ qhe bình thường. Mình cũng cưới 6 tháng mà vẫn chưa có gì. Hì... Mình mới đọc thấy là quan hệ vào chu kỳ rụng trứng thì khả năng có thai cao. Mình cũng đang thử thực hiện nhg không bit thế nào.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 41 lần tại 36 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới find_love2108:
huyen0203 (08-03-2011)
  #3   Ban this user!
Củ 08-03-2011 , 01:59 PM
Sơ sinh

Mình có bà chị làm bên dược lại tư vấn là nếu như không biết chắc ngày rụng trứng thì cứ quan hệ vào khoảng 7 ngày kể từ ngày chấm dứt kinh nguyệt, hoặc trước 7 ngày đến tháng. hichic. mình lo quá đang muốn đi khám xem có bị viêm nhiễm gì không và cần tư vấn, mẹ nào biết phòng khám nào hiệu quả ko mách dùm với. bác sỹ bảo quá 6 tháng mà chưa có gì là phải đi khám rùi.hichic.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 08-03-2011 , 03:47 PM
Sơ sinh

Điểm: 44

Em ngay truoc cung the. Cuoi xong duoc 6 thang em moi co bau day. Bay gio sap ky niem mot nam ngay cuoi rui em be trong bung em moi duoc 6 thang. Hiii. Cac chi dung lo lang qua, nhu em ngay truoc hoi con gai kinh nguyet deu lam, nhung tu ngay lay chong toan cham nen thang nao cung ton vai cai que thu. Nhung do tam ly hay sao y, dung thang em mang bau thi cham nua thang moi biet.
Theo kinh nghiem cua em thi cac chi cu an uong boi bo du chat, tinh than that thoai mai, dung nghi den viec la phai co em be thi moi nhanh dau thai.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#5   Ban this user!
Củ 08-03-2011 , 09:03 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Nội trợ :)
Điểm: 125

Tâm lý rất quan trọng các mẹ ạ, cứ bình tĩnh và tự tin. Mình có chút kiến thức thế này nhé, ngày nào rụng trứng thì sau 14 ngày sẽ thấy kinh nguyệt, m lấy ví dụ nếu vòng kinh 30 ngày thì lấy 30-14= 16 nghĩa là ngày thứ 16 của chu ký sẽ là ngày rụng trứng, nên bạn quan hệ trước và sau 7 ngày thì khó mà có được là đúng rồi, cứ bình thường đi các bạn nhé. Quan trọng là tinh thần đừng quá lên dây cót vì chuyện này[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 47 lần tại 32 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới babywash:
huyen0203 (10-03-2011)
  #6   Ban this user!
Củ 05-04-2011 , 02:27 PM
Sơ sinh

Cảm ơn các mẹ nhé! Mình cũng có dấu hiệu có bầu rùi, mình chậm 5 hôm rùi, thử que thử QT cũng lên 2 vạch, một vạch nét, một vạch mờ, chắc là có rùi các mẹ nhỉ. Tháng vừa rồi mình đi theo dõi trứng và xxx theo đúng lời bác sỹ. Mình đang hy vọng tràn trề đây. chúc cả nhà may mắn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 05-04-2011 , 03:55 PM
Tập bò

Điểm: 331

Trước tiên, xin chúc mừng bạn - một người mẹ đang râtf hạnh phúc
sau đó cho mình hỏi:
bạn canh trứng thế nào, BS nói thế nào, vòng kinh bạn bao nhiêu, bạn đi canh trứng vao ngày nào, nói mình nghe với, mình cũng đang mong có bầu sau hai lần sảy cách đây 5 tháng[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 19 lần tại 15 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Chuẩn bị mang thai
Xem Thống Kê Mới làm thế nào để thụ thai hiệu quả nhất
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở