Làm thế nào để trở thành người phụ nữ thành công và duyên dáng - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Eva duyên dáng > Hỏi đáp - chia sẻ - tư vấn
Xem Thống Kê Mới Làm thế nào để trở thành người phụ nữ thành công và duyên dáng
Nhận diện thương hiệu
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #1   Ban this user!
Củ 10-05-2011 , 06:28 PM
Sơ sinh

Điểm: 23
Mặc định Làm thế nào để trở thành người phụ nữ thành công và duyên dáng

Bản thân em chưa phải là một người phụ nữ thành công, em chỉ mới ra trường và kiếm việc làm, em rất muốn sau này em sẽ trở thành một người phụ nữ mà người khác nhìn vào và đánh giá em cao, để thấy được rằng con gái chẳng thua kém gì con trai cả. Nhưng em chưa xác định được như thế nào là thành công, và làm sao để trả thành một người phụ nữ thành công cũng như bí quyết để trở thành một người phụ nữ khiến mọi người ngưỡng mộ.
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 11-05-2011 , 09:38 AM
Tập đi

Điểm: 736

Xác định được bản thân muốn gì, khả năng cuả mình là gì ? Chăm chỉ thực hiện những kế hoạch, hoạch định cuả bản thân đã đặt ra, không sợ thất bại, biết cân bằng công việc và gia đình......Tóm lại là biết xác định mục đích và tương lai cho bản thân và thực hiện nó là thành công rồi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 22 lần tại 20 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới sunset963:
galanthus (11-05-2011)
  #3   Ban this user!
Củ 11-05-2011 , 09:40 AM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: IT Developer
Điểm: 2,544
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Elber

Lao động hăng say, thành công sẽ đến ! ^_^ Vừa mới ra trương ai cũng có hoài bão, quyết tâm hết, nhưng càng trải nghiệm mới càng nhận ra đc con đường mình phải đi chứ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Elber
Bánh kem_003 thu-nhoi-bong-011 hoa_006 hoa_005 thu-nhoi-bong-018 thu-nhoi-bong-023

Được cảm ơn 521 lần tại 419 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Elber:
galanthus (11-05-2011)
  #4   Ban this user!
Củ 11-05-2011 , 09:45 AM
Tập đi

Điểm: 743
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới moonli

Mình không nghĩ thành công cứ phải là trong công việc, trong gia đình và hạnh phúc đạt được điều mình muốn cũng là thành công rồi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 20 lần tại 15 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới moonli:
galanthus (11-05-2011)
  #5   Ban this user!
Củ 11-05-2011 , 09:56 AM
Tập đi

Điểm: 610

Trích:
Nguyên văn bởi galanthus Xem bài viết
Bản thân em chưa phải là một người phụ nữ thành công, em chỉ mới ra trường và kiếm việc làm, em rất muốn sau này em sẽ trở thành một người phụ nữ mà người khác nhìn vào và đánh giá em cao, để thấy được rằng con gái chẳng thua kém gì con trai cả. Nhưng em chưa xác định được như thế nào là thành công, và làm sao để trả thành một người phụ nữ thành công cũng như bí quyết để trở thành một người phụ nữ khiến mọi người ngưỡng mộ.
mình nghĩ bạn mới ra trường, muốn thành công thì phải xác định được mục tiêu của mình là gì để có các bước tiến chắc chắn xây dựng nên sự thành công đó. Sau đó vạch ra chiến lược hẳn hoi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 28 lần tại 21 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới thinkabout:
galanthus (13-05-2011)
  #6   Ban this user!
Củ 11-05-2011 , 09:57 AM
Tập đi

Điểm: 610

Trích:
Nguyên văn bởi moonli Xem bài viết
Mình không nghĩ thành công cứ phải là trong công việc, trong gia đình và hạnh phúc đạt được điều mình muốn cũng là thành công rồi
Mình thấy bạn moonli nói cũng đúng, thành công ở mặt nào là do mình nhìn nhận mà lị [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 28 lần tại 21 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới thinkabout:
galanthus (13-05-2011)
Củ 11-05-2011 , 10:03 AM
SMod - 2

Nghề nghiệp: Dòm ngó và sờ mó
Điểm: 41,388
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới BlackBlade

Cứ lên kế hoạch cụ thể cho những gì cơ bản nhất và làm đúng như kế hoạch đó một cách khoa học, cộng thêm một chút may mắn, bạn sẽ thành công.
Còn về duyên dáng, khi nào thành công, bạn sẽ hiểu thế nào là duyên dáng. [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của BlackBlade
BBs Dual-Bladed Lightsaber BBs Boots BBs Gloves BBs Loin Cloth BBs Sith Probe Droid BBs Sith Robe

Bạn có thể mất lòng tin vào bất cứ ai,
Nhưng đừng mất lòng tin vào chính mình.

Được cảm ơn 8611 lần tại 3345 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới BlackBlade:
galanthus (13-05-2011)
  #8   Ban this user!
Củ 13-05-2011 , 10:47 AM
Sơ sinh

Điểm: 23

Trích:
Nguyên văn bởi BlackBlade Xem bài viết
Cứ lên kế hoạch cụ thể cho những gì cơ bản nhất và làm đúng như kế hoạch đó một cách khoa học, cộng thêm một chút may mắn, bạn sẽ thành công.
Còn về duyên dáng, khi nào thành công, bạn sẽ hiểu thế nào là duyên dáng.
Thế nào là duyên dáng. Galanthus cũng có hỏi một vài người, họ nói rằng phụ nữ thành công là việc công giỏi, việc nhà tốt, và phải biết cách chăm sóc bản thân. Để mình luôn đẹp luôn rạng ngời, vì nếu không biết cách chăm sóc bản thân thì cũng chẳng biết cách chăm sóc cho những việc khác. Nhưng thế nào là duyên dáng, thế nào là đẹp [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Củ 13-05-2011 , 10:53 AM
SMod - 2

Nghề nghiệp: Dòm ngó và sờ mó
Điểm: 41,388
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới BlackBlade

Trích:
Nguyên văn bởi galanthus Xem bài viết
Thế nào là duyên dáng. Galanthus cũng có hỏi một vài người, họ nói rằng phụ nữ thành công là việc công giỏi, việc nhà tốt, và phải biết cách chăm sóc bản thân. Để mình luôn đẹp luôn rạng ngời, vì nếu không biết cách chăm sóc bản thân thì cũng chẳng biết cách chăm sóc cho những việc khác. Nhưng thế nào là duyên dáng, thế nào là đẹp
Khái niệm duyên dáng của mọi người không giống nhau, nhưng để tớ nói về khái niệm duyên dáng của tớ nhé.

Duyên dáng là vừa có duyên vừa có dáng.

Muốn có duyên, thì tốt hơn cả là đừng để ai khác thấy mình vô duyên. Trong giao thiệp, trong ăn mặc, trong đi đứng, trong sinh hoạt thường ngày.

Muốn có dáng thì tốt nhất là đừng làm gì để mất đi dáng vẻ của phụ nữ, vốn được cách điệu vởi sự thanh thoát, dịu dàng, có thể pha cá tính nhưng phải giữ lại cái nữ tính.

Còn một điều nữa, là cứ thay đổi bản thân sao cho vừa duyên, vừa dáng, nhưng đừng cố biến mình thành một ai khác.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của BlackBlade
BBs Dual-Bladed Lightsaber BBs Boots BBs Gloves BBs Loin Cloth BBs Sith Probe Droid BBs Sith Robe

Bạn có thể mất lòng tin vào bất cứ ai,
Nhưng đừng mất lòng tin vào chính mình.

Được cảm ơn 8611 lần tại 3345 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 14-05-2011 , 05:16 PM
Sơ sinh

Điểm: 39

thành công hay ko là tùy cách nhìn nhận ở mỗi ng thôi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 5 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Eva duyên dáng > Hỏi đáp - chia sẻ - tư vấn
Xem Thống Kê Mới Làm thế nào để trở thành người phụ nữ thành công và duyên dáng
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở