làm sao cho bé tăng chiều cao nhanh chóng ?? - Trang 4 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #31   Ban this user!
Củ 16-12-2010 , 10:23 PM
Sơ sinh

Điểm: 36

Growee sẽ là một trào lưu đấy, sản phẩm đầu tiên có CGF tăng trưởng )[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới kirabryan:
lamtrinhng (17-12-2010)
  #32   Ban this user!
Củ 17-12-2010 , 08:15 AM
Tập lẫy

Điểm: 157

Cảm ơn các mẹ nhiều, em sẽ tìm hiểu kĩ và thử mua về cho bé sử dụng[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 20 lần tại 15 bài viết.

#33   Ban this user!
Củ 21-12-2010 , 03:37 PM
Tập lẫy

Điểm: 183
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tranglenhu

chiều cao của trẻ là do di truyền bạn à. bố mẹ cao ko có nghĩa là con cái cũng cao đâu. như mình nè, ba mẹ đều trên mét 6, mà mình có được 1,5 tròn trĩnh thôi. bé nhà bạn thấp vậy có thể do di truyền hoặc do cháu ko hấp thụ được nhiều canxi à. dù là do nguyên nhân nào, thì để bé cao tối đa so với tiềm năng về chiều cao của cháu, bạn cũng phải chú ý tới vấn đề hấp thụ canxi của cháu. ngoài chế độ ăn uống ra, thì trong trường hợp của bé nhà bạn, mình nghĩ bạn nên cho cháu dùng thêm sản phẩm bổ sung canxi và khoáng chất nữa. theo mìnhbieests, dòng sản phẩm Richlife được sản xuất theo tiêu chuẩn của Mỹ rất tốt cho việc thúc đấy chiều cao tối ưu cho trẻ đó bạn ạ. bạn có thể tìm hiểu và tham khảo coi nha![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Hạnh phúc là con đường trải hoa hồng có gai!

Được cảm ơn 6 lần tại 5 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới tranglenhu:
chihaichili (21-12-2010)
  #34   Ban this user!
Củ 23-02-2011 , 03:20 PM
Sơ sinh

Điểm: 46

Cho bé đi học các môn thể thao,,, kiểu như học võ karate chẳng hạn...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

http://shopthucphamchucnang.net

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#35   Ban this user!
Củ 12-03-2011 , 02:18 PM
Sơ sinh

Điểm: 33

Trích:
Nguyên văn bởi lamtrinhng Xem bài viết
Mọi người giúp đỡ mình với . Con mình đang học lớp 2, nhưng chỉ cáo có 86cm ( quá thấp ). Mặc dù mình và ba nó không hề thấp. Mình cho bé uống sữa và ăn uống đầy đủ chất, nhưng chẳng hiêu sao bé nhỏ con và lùn đến vậy, thua xa các bé cùng lứa tuổi. Mình cũng có search nhưng chẳng vấn đề nào như của mình, có tham khảo một số mẹ và một số topic và 4rum, nhưng đa số là chỉ dành cho bé biếng ăn , không tập thể thao. Hic..cứu cánh các mẹ ơi
Cháu nhà mình đang áp dụng như thế này mẹ nó tham khảo nha:
Sáng sớm lúc thức dậy đứng vươn người lên 30 lần, phơi nắng 30 phút ( phải phơi nắng mới có vitamin D để hấp thụ canxi, chứ bổ sung canxi mà không có nó thì xương cũng không hấp thụ được đâu ) .
Ăn uống thì chọn những thực phẩm giàu canxi ( sữa,tôm, cua đồng, cá nhỏ ăn luôn xương,...) kết hợp uống nhiều nước cam để cug cấp đủ vitamin C để dễ hấp thụ canxi hơn.
Buổi chiều thì cho bé tập xe đạp 30 phút, cứ hàng ngày tăng yên xe lên một chút.
Ngoài ra, cho bé đi học bơi khi nào rảnh.
Mình đang áp dụng thấy rất hiệu quả đấy!
Chúc bé mau cao chóng lớn nhé![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 2 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn tangkienlua:
lazzy.in (17-10-2011), voivoi (21-06-2011)
  #36   Ban this user!
Củ 21-06-2011 , 06:11 PM
Tập lẫy

Điểm: 437
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới voivoi

Có mẹ nào biết về tokkao không?

bé nhà mình đến 30 tháng 7 là đc 12,4, cao 83cm còi quá à! Hôm trước bị ốm, lên viện nhi khám bác sĩ cho thuốc và kê thêm mấy cái loại này về uống bổ sung sản phẩm tokkao ngày 2 gói và canxi corbier của sanofi tuần 1 ống. Mmấy nay cu tý ổn rồi, mua thêm 2 món kia cải thiện tình trạng còi cọc mà chả biết mua tokkao ở đâu? ra hỏi 2 hiệu thuốc gần nhà rồi! hixx!
Mình tìm trên mạng thì có mỗi tin này:
Tokkao, thúc đẩy phát triển chiều cao, cân nặng | giadinh360.vn
nghe thấy 1 đống thành phần và có cái ifg1, wheypro... cho chiều cao và cân nặng tốt!
Có mẹ nào biết về món này không? mua ở đâu nhỉ? giá thế nào nhỉ?

Ngày hơn 1 tuổi có cho uống kickao, nhưng dừng lại giờ chỉ ăn cháo đủ các loại, sữa công thức dilac của vinamilk, sữa chua ba vì và hoa quả... cu nhà mình ăn uống khá ổn nhưng cứ còi mãi hixx![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Ngày chở mưa phố nhỏ trắng tràn

Gió chở lạnh, chở âu lo, chở nỗi nhớ

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới voivoi:
lazzy.in (17-10-2011)
  #37   Ban this user!
Củ 12-10-2011 , 09:02 PM
Tập bò

Điểm: 109

Trích:
Nguyên văn bởi tangkienlua Xem bài viết
Cháu nhà mình đang áp dụng như thế này mẹ nó tham khảo nha:
Sáng sớm lúc thức dậy đứng vươn người lên 30 lần, phơi nắng 30 phút ( phải phơi nắng mới có vitamin D để hấp thụ canxi, chứ bổ sung canxi mà không có nó thì xương cũng không hấp thụ được đâu ) .
Ăn uống thì chọn những thực phẩm giàu canxi ( sữa,tôm, cua đồng, cá nhỏ ăn luôn xương,...) kết hợp uống nhiều nước cam để cug cấp đủ vitamin C để dễ hấp thụ canxi hơn.
Buổi chiều thì cho bé tập xe đạp 30 phút, cứ hàng ngày tăng yên xe lên một chút.
Ngoài ra, cho bé đi học bơi khi nào rảnh.
Mình đang áp dụng thấy rất hiệu quả đấy!
Chúc bé mau cao chóng lớn nhé!
like like lâu mứi thấy có mẹ có phương pháp chăm con giống mềnh à em chưa có con đâu, nhưng mà nhìn mấy mẹ xung quanh chăm con e nghĩ sau này sẽ chăm con theo kiểu khác thích nhất cái câu in đậm ý còn bổ sung thêm canxi thì nhóc nhà chị em dùng cao xương ngựa, quá trình dùng cũng nan giải lắm, từ từ e tường thuật lại ạ, vừa mới chia sẻ với mấy mẹ có con biếng ăn còi xương xong, nên bjo để dành hôm sau nói típ ạ [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 21 lần tại 18 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới me.too:
lazzy.in (17-10-2011)
  #38   Ban this user!
Củ 16-10-2011 , 02:59 PM
Tập đi

Điểm: 202

Trích:
Nguyên văn bởi mekubi Xem bài viết
Chắc bác kia là thành viên của CT CP Y Tế Rex à... ?
Mẹ cu Bi cũng đang dùng Kickao kid cho bé,,, nói chung là cũng khá tốt. Sản phẩm có mùi thơm thật, cu Bi nó chịu ăn được trong thời gian dài vì không thấy chán mùi và ngấy.
Bi nhà mình được 2 tuổi rồi, cũng dùng sản phẩm được 3 tháng thấy bé cũng nhỉnh hơn nhiều...
Các mẹ dùng thử xem sao.
Đến tận công ty lấy các mẹ nhé, tránh hàng giả nhái.
Công ty toạ lạc tại: toà nhà B9 khu đô thị Đại Kim, Hoàng Mai đó. Nếu các mẹ lấy nhiều họ sẽ mang tận nơi không phải đến tận nơi. Nhưng tốt nhất là đến tận nơi, vì đến đó sẽ được tư vấn kỹ vì ở đó toàn là bác sĩ và dược sĩ mà....
Chúc các bé và mẹ luôn mạnh khoẻ nhé!
Loai này có bán trong thanh phố HCM không vậy mẹ nó ơi...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 58 lần tại 39 bài viết.

#39   Ban this user!
Củ 17-10-2011 , 12:30 AM
Sơ sinh

Điểm: 61

Trích:
Nguyên văn bởi me.too Xem bài viết
like like lâu mứi thấy có mẹ có phương pháp chăm con giống mềnh à em chưa có con đâu, nhưng mà nhìn mấy mẹ xung quanh chăm con e nghĩ sau này sẽ chăm con theo kiểu khác thích nhất cái câu in đậm ý còn bổ sung thêm canxi thì nhóc nhà chị em dùng cao xương ngựa, quá trình dùng cũng nan giải lắm, từ từ e tường thuật lại ạ, vừa mới chia sẻ với mấy mẹ có con biếng ăn còi xương xong, nên bjo để dành hôm sau nói típ ạ
nghe nói cao ngựa này nhiều canxi và protein lắm đúng k ạ? nhà em có nhóc biếng ăn mà đang có dấu hiệu còi xương đây ạ hic, ra nhiều mồ hôi nên hay bị ốm, mà còi cọc.mẹ nó thấy dùng cho bé còi xương thì có tiến triển không ạ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 5 bài viết.

#40   Ban this user!
Củ 23-10-2011 , 10:33 AM
Tập bò

Điểm: 109

Trích:
Nguyên văn bởi lazzy.in Xem bài viết
nghe nói cao ngựa này nhiều canxi và protein lắm đúng k ạ? nhà em có nhóc biếng ăn mà đang có dấu hiệu còi xương đây ạ hic, ra nhiều mồ hôi nên hay bị ốm, mà còi cọc.mẹ nó thấy dùng cho bé còi xương thì có tiến triển không ạ?
nhà mình từ khi dùng thì bé chỉ biếng ăn thôi, chứ k có dấu hiệu còi, nên mình k biết được bạn ạ, mẹ nó có thể tham khảo thêm topic này bên WTT nhé, mình nghĩ là có ích hơn đấy. mới độc bên đó xong.

Bé nhà em được 9 tháng tuổi có nên dùng cao xương ngựa không? dùng thế nào cho hiệu quả ạ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: me.too, 23-10-2011 lúc 10:36 AM .

Được cảm ơn 21 lần tại 18 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Bé lên tiểu học > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới làm sao cho bé tăng chiều cao nhanh chóng ??
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt