làm sao quên và tha thứ cho chồng ngoại tình.. - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 27-09-2010 , 10:15 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: NV kinh doanh BĐS
Điểm: 107
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới bigmami
Mặc định làm sao quên và tha thứ cho chồng ngoại tình..

chồng ngoại tình,mặc dù vợ đã nghi ngờ nhưng vẫn chối...giờ thì chồng cũng đã thú nhận là có mối quan hệ tình cảm qua lại trên mức bình thường với cô đồng nghiệp đã có gia đình...vợ cảm thấy thật bất công cho mình...vợ không làm gì sai trái...chồng nói yêu vợ điểm này nhưng vẫn có thê bỏ vợ con ở nhà mà đi chơi với người kia và sinh ra những cuộc cãi vã...giờ vợ mới hiểu những lần trước chồng đi chơi về khuya và khóa máy và những lần gặp khác hàng đột xuất....chồng nói chỉ là do chông ham của lạ và họ sẽ chấm dứt khi bị phát hiện..nếu lỡ vợ không phát hiện thì sao..nếu hôm đó chồng không về nhà mà nằm ở bệnh viện thì vợ cũng không bao giờ biết được sự thật này dù bao lần vợ nghi ngờ và hỏi thì chồng bảo là bạn bè thôi...nhưng giờ niềm tin vào chồng thì chắc không còn như trước nữa..thương con vợ cho chồng một cơ hội nhưng vợ không thể quên.....còn cô bạn đồng nghiệp lẳng lơ của chồng thì nói xin lỗi tận đáy lòng...vợ nghĩ cô ấy nên xin lỗi gia đình cô ấy...đứa con gái gần bằng tuổi con mình chồng ạ và cả chồng cô ấy nữa...khi cô ấy viết mail gởi chồng là nhớ chồng lắm,khi đi ngang qua những nơi chồng và cô ấy thường ngồi thì cô ấy thấy nao nao,cô ấy mong chồng mau hết bệnh để có người cho cô ấy giận và làm cho cô ấy vui thì vợ không hiểu cô ấy có thấy tội lỗi với chông của mình không và muốn tự tay chăm sóc chồng khi chồng đang nằm viện thì thiên chức làm mẹ của cô ấy chắc là đã bán đi rồi...giờ đây chồng nói là đã chấm dứt,chỉ là trò chơi mà thôi thì vợ cảm thấy tiếc cho cô ấy và cả chồng nữa...đã mất rồi niềm tin ở chồng...vợ không biết làm sao mới quên được những gì chồng đã gây ra....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 8 lần tại 6 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 27-09-2010 , 10:28 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Du Lịch - Lữ Hành
Điểm: 2,048
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới X_Man_Me Gửi tin nhắn qua Skype™ tới X_Man_Me

2 người đó cùng một bè cả , Có học nhưng thiếu văn hóa, có gia đình nhưng thiếu nhân cách........Anh không tin là 2 người đó không còn lén gặp nhau nữa .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Tôi yêu Việt Nam !

Được cảm ơn 101 lần tại 87 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn X_Man_Me:
4ever love (15-04-2011), bigmami (28-09-2010)
  #3   Ban this user!
Củ 27-09-2010 , 11:16 PM
Sơ sinh

Điểm: 2

Chi ơi! có những chuyện mình ko thể chấp nhận,ko thể tin đều có thể diễn ra ...chi hãy cố mà chấp nhận vì một gia đình,vì con,và vì một thời khắc xao lòng của đàn ông,em tin và mong chồng chị sẽ sớm nhận ra đâu là nơi chốn của anh ấy,[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 26 lần tại 17 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới teresanguyen:
bigmami (28-09-2010)
  #4   Ban this user!
Củ 28-09-2010 , 09:24 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: HR staff
Điểm: 364

Nếu thực sự hối hận quay về thương yêu chăm sóc vợ con và chấm dứt mối quan hệ bất chính đó thì nên tha thứ. Vì con người ta ko ai hoàn hảo và ham của lạ là bản tính của đàn ông.
Khi đã mất lòng tin dành cho nhau đương nhiên lấy lại rất khó chị ạ. Nhưng nếu còn yêu chồng e tin là chị sẽ làm được.
Nếu chị đã quyết định tha thứ thì đừng bao giờ nhắc lại chuyện cũ chị nhé!
Nói nhiều và nhai đi nhai lại là đặc điểm phổ biến ở phụ nữ mà đàn ông lại rất ghét.
Nếu chồng chị đã quyết định chấm dứt mà người phụ nữ kia vẫn tiếp tục làm phiền thì chị hãy nói chuyện trực tiếp với chị ta. Bảo chị ta nếu ko chấm dứt thì sẽ nói chuyện với chồng và gia đình chị ta. Em đảm bảo là người đàn bà đó sẽ sợ ngay. Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy chị ạ.
Còn nếu chồng chị vẫn tiếp tục lén lút gặp người đàn bà đó thì cho anh ta đi luôn đi.
Vì trái tim người ta ko còn dành cho mình thì còn j đâu mà níu kéo. Có chăng chỉ là cái xác không hồn thui.
Tút tát lại nhan sắc, làm những việc chị thích mà chị chưa có cơ hội để làm. Nói chung là tìm niềm vui trong cuộc sống chị ạ
Em chúc chị hạnh phúc![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của NgọcGiang
Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva

Được cảm ơn 32 lần tại 29 bài viết.

Có 3 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn NgọcGiang:
4ever love (15-04-2011), bigmami (28-09-2010), Lan-Nidec (18-02-2012)
  #5   Ban this user!
Củ 28-09-2010 , 10:45 AM
Sơ sinh

Điểm: 543

Big mami ơi,
Khi đọc những dòng này thì tôi cũng đang ở trong tâm trạng của bạn- mất niềm tin vào chồng. Tôi đã bắt quả tang chồng tôi đi vào nhà nghỉ với cô đồng nghiệp đúng đêm trung thu vửa rồi. Mối quan hệ của họ tôi đã nghi ngờ từ lâu nhưng chồng tôi luôn chối và cô gái kia cũng hay chủ động gọi điện và tấn công chồng tôi. Khi nhân được tin báo tôi đã chờ chồng tôi 4 tiếng đồng hồ dưới đường- tâm trạng thì không thể diễn tả nổi. Tôi đã không ăn không ngủ 3 ngày liền và đau khổ vô cùng. Nghĩ đến con tôi đã gượng dậy và tha thứ cho chồng. Nói không suy nghĩ thì không phải. Bây giờ tôi không biết làm thế nào để nguôi ngoai. Tôi biết cả tôi và Bigmami sẽ phải vì gia đình của chúng ta, vì con mà cố gắng rất nhiêu. Thôi cố gắng lên nhé, xung quanh chúng ta còn nhiều người đáng để chúng ta cố gắng sống lắm. Tôi cũng phải tự động viên mình hàng ngày đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 2 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn vivaeva:
bigmami (28-09-2010), phuonghoang167 (05-03-2014)
  #6   Ban this user!
Củ 28-09-2010 , 11:10 AM
Học sinh cấp 2

Điểm: 359

nếu xét mà tha thứ được thì nên tha thứ còn kg chỉ còn cách chia tay thôi!
Vì hạnh phúc rất khó tìm được mà để có thể đến được với nhau thì lại là một điều khó nên bạn phải suy xét thật kỹ nhé bạn!
Dù gì mình thấy anh ta iu bạn mà cố lên!
Chúc bạn qd sáng suốt .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của TIEULY89
giay_019 vay_04 aothun_01 hoa_013 Bún mắm Sinhtodau

Định mệnh khiến xui em gặp anh
Tình yêu mới nở sớm vội tàn
Muốn yêu và quên đâu phải dễ
Thật khó để được yêu một người!!!!!

Được cảm ơn 123 lần tại 118 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới TIEULY89:
bigmami (28-09-2010)
  #7   Ban this user!
Củ 28-09-2010 , 11:14 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: Dệt mưa
Điểm: 447

Đó là vết thương lòng sâu sắc nhất mà không một ai muốn mình phải gặp phải. Em rất thông cảm với chị. Từ khi biết thế nào là yêu, em luôn tự nhủ rằng có thể tha thứ mọi chuyện cho người yêu - hiện tại và người chồng- tương lai, cỉ trừ chuyện ngoại tình![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Băng Tơ
thu-nhoi-bong-017 thu-nhoi-bong-028 thu-nhoi-bong-022 thu-nhoi-bong-021

Dệt mưa thành

Được cảm ơn 68 lần tại 46 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Băng Tơ:
4ever love (15-04-2011)
  #8   Ban this user!
Củ 28-09-2010 , 11:17 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Unemployed
Điểm: 579

@bigmami: Trước hết đệ không biết nên gọi sis là Cô hay chỉ là sis thôi. Đọc nội dung trên thì thấy sis cũng khá lớn tuổi.
Những lời lời của mọi người ở trên là rất chân thanh rồi.
Qua cái tiêu đề bài viết thì đệ thấy sis vẫn còn rất yêu chồng, vì rất yêu nên mới khó chấp nhận và tha thứ cho những lỗi lầm mà chồng sis gây ra.
Trên hết vì hạnh phúc gia đình và không làm ảnh hưởng đến suy nghĩ của những người con của sis thì sis cố gắng tha thứ bỏ qua cho những lỗi lầm mà chồng sis đã gây ra.
Nếu như chồng sis là người biết ăn năn hối lỗi thì mọi việc có thể được giải quyết và gia đình sis sẽ lại vui vẻ như ngày nào.
Chúc sis sớm khắc phục được khó khăn của mình![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới neovn86:
bigmami (28-09-2010)
  #9   Ban this user!
Củ 28-09-2010 , 12:00 PM
Tập bò

Điểm: 426

Nguyên nhân từ đâu, ko ai rõ và khẳng định đc.
đàn ông là thế mà. hãy cảnh cáo anh ta và ...vẫn phải tha thứ, nếu anh ta hối hận.
còn nếu a ta vẫn ngựa quen đường cũ, đành phải chia tay thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của KTS Ha Noi
Hoa Mai Eva

...
Lời nào gian giối cũng xin qua rồi, Để lỡ ngày sau khi ta cần nhau
Còn nuôi chút êm vui ngày đầu, Cho mình nhớ kêu thầm tên nhau.

Được cảm ơn 38 lần tại 31 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới KTS Ha Noi:
bigmami (28-09-2010)
  #10   Ban this user!
Củ 28-09-2010 , 12:28 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: NV kinh doanh BĐS
Điểm: 107
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới bigmami

cám ơn các bạn đã quan tâm và chia sẽ những cảm nhận với mình.dẫu biết rằng khi chấp nhận cho chồng cơ hội là phải bỏ qua chuyện cũ và không nhắc tới để chồng thay đổi nhưng mình không thể nào quên được bạn ạ...dù chồng đã cho gia đình chồng biết là chồng có lỗi khi mình muốn ly dị và họ cũng nói là đàn ông đi chán rồi về miễn sao không đi luôn là được thì mình cảm thấy thật bất công cho phụ nữ chúng mình...nếu không phải lỗi của chồng mà mình là người có lỗi chắc mình vĩnh viễn không được nhìn mặt con mình nữa....chuyện vừa xảy ra vài ngày hôm trước thôi nên mình khó có thể ngay lúc này quên được...mặc dù ngoài miệng thì không có gì nhưng tận trong lòng vẫn cảm thấy khó chịu khi nghĩ đến thời gian mình bị lừa dối...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 8 lần tại 6 bài viết.

Có 3 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn bigmami:
4ever love (15-04-2011), phuonghoang167 (05-03-2014), vivaeva (28-09-2010)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Chuyện gia đình > Chuyện bà xã > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới làm sao quên và tha thứ cho chồng ngoại tình..
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt