Loại gạch ốp tường nào tốt cả nhà ơi! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 27-02-2012 , 01:22 PM
Sơ sinh

Điểm: 25
Mặc định Loại gạch ốp tường nào tốt cả nhà ơi!

Em đang xây nhà sắp xong phần thô rồi, em băn khoăn không biết nên sơn nhà hay ốp gạch thay sơn? em thấy dùng sơn thì một thời gian bị rêu mốc nhìn tường nhà rất xấu và cũ. Em đang có ý định dùng gạch nhưng không biết loại gạch nào có thể chống rêu mốc được, mọi người ai biết chỉ em với? Thanks mọi người nhiều!!!!^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới grilbuon:
be_nhim2012 (27-02-2012)
  #2   Ban this user!
Củ 27-02-2012 , 02:11 PM
Sơ sinh

Điểm: 20

Nha minh moi lam xong nam kia . mat ngoai op gach ngoai that inax , ,nhin dep lam . bgio van khong phai mau gi ma con chong nong chong tham co em a. e o dau minh gioi thieu cho . dam bao het buon luon.A co nguoi nha lam ben phan phoi san pham nay , yen tam tuyet doi em a. e vao thu Friendship Trading co.,Ltd | Thiết bị vệ sinh | gạch kiến trúc INAX | bồn tắm | shower toilet | bồn cầu | vòi nước | bệt vệ sinh | chậu rửa | sứ vệ sinh | phụ kiện phòng tắm hoac lien he voi anh Luc 0904830969 .
Trích:
Nguyên văn bởi grilbuon Xem bài viết
Em đang xây nhà sắp xong phần thô rồi, em băn khoăn không biết nên sơn nhà hay ốp gạch thay sơn? em thấy dùng sơn thì một thời gian bị rêu mốc nhìn tường nhà rất xấu và cũ. Em đang có ý định dùng gạch nhưng không biết loại gạch nào có thể chống rêu mốc được, mọi người ai biết chỉ em với? Thanks mọi người nhiều!!!!^^
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: be_nhim2012, 27-02-2012 lúc 02:15 PM .

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 27-02-2012 , 02:12 PM
Sơ sinh

Điểm: 22

Trích:
Nguyên văn bởi grilbuon Xem bài viết
Em đang xây nhà sắp xong phần thô rồi, em băn khoăn không biết nên sơn nhà hay ốp gạch thay sơn? em thấy dùng sơn thì một thời gian bị rêu mốc nhìn tường nhà rất xấu và cũ. Em đang có ý định dùng gạch nhưng không biết loại gạch nào có thể chống rêu mốc được, mọi người ai biết chỉ em với? Thanks mọi người nhiều!!!!^^
DÙng gạch ốp loại tốt nhé thì bao h giá tiền khi hoàn thành cũng sẽ đắt hơn là sơn.
Thường là gấp 3 lần sơn
Nhưng dùng sơn thì 5-6 năm bạn phải sơn lại 1 lần. Còn gạch thì vĩnh viễn.
Vì vậy về lâu về dài dùng gạch sẽ kinh tế và căn nhà sang trọng hơn là sơn.
Hiện thì có nhiều hãng gạch chất lượng tốt. Xài gạch INAX mình thấy là okie nhất.
Link: Friendship Trading co.,Ltd | Thiết bị vệ sinh | gạch kiến trúc INAX | bồn tắm | shower toilet | bồn cầu | vòi nước | bệt vệ sinh | chậu rửa | sứ vệ sinh | phụ kiện phòng tắm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: king_music1991, 27-02-2012 lúc 02:16 PM .

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Đời sống > Kinh nghiệm hay > Tư vấn tiêu dùng
Xem Thống Kê Mới Loại gạch ốp tường nào tốt cả nhà ơi!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt