Mang thai 10 tuần chưa cảm nhận được - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 11-02-2012 , 09:51 AM
Sơ sinh

Điểm: 57
Exclamation Mang thai 10 tuần chưa cảm nhận được

Các chị ơi, giờ em thấy lo lắng quá, em mang thai tính đến giờ là tuần thứ 10 rồi nhưng em không cảm nhận được gì, ngoại trừ bụng có to lên 1 chút xíu. Tại em không bị nghén như mọi người nên nhiều khi em cảm thấy mình như không có gì, em rất lo lắng. Em đã đi siêu âm khi thai được 6 tuần và thai phát triển bình thường. Giờ em có nên đi siêu âm nữa hay là đợi đủ 3 tháng, em rất lo lắng liệu con em có phát triển bình thường không. Các chị tư vấn giúp em với![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 01-03-2012 , 07:32 PM
Tập đi

Điểm: 135

Thai thường khoảng sau 3 tháng mới cảm nhận được bé ở trong bụng đạp , bạn ạ [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bxyeuoxthathiet
Bó017

Được cảm ơn 58 lần tại 46 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 06-03-2012 , 09:18 PM
Tập bò

Điểm: 540

e cũg thế có thai đc hơn 1 thág nhưg sao chẳg thấy có biểu hiện gì cả. cứ như là ko phải ý hic tư vấn giúp e với huhu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

...*...Yêu A bằg cả trái tim...*...

Được cảm ơn 5 lần tại 5 bài viết.

Củ 06-03-2012 , 09:45 PM
Moderators

Nghề nghiệp: Gỡ Rối Tình yêu!
Điểm: 14,799
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới quốcnga

mới có hơn 1 tháng đời có biểu hiện gì chớ em,có người 5_7 tháng bé mới đạp nè,cờn hơn 1tháng chỉ thấy bụng mình hơi khác 1 chút thui hee[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của quốcnga
Bó034 Bó034 Bó034 Bó034 Bó034

Đừng bao h nói không còn yêu nữa, nếu nc mắt của người ấy vẫn giữ được chân của bạn!
ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Được cảm ơn 1755 lần tại 1336 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 07-03-2012 , 07:27 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: Gv
Điểm: 715
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới mimicat8x

mình thì thử que len 2 vạch, đi siêu âm đầu dò, thấy trong phiếu ghi là thai sớm/TC , mà ba bs chả thèm nói gì với mình mới tức chứ, mình hỏi vậy có phải là em có thai rồi không ??? bả chỉ gật đầu không thèm nói 1 tiếng cho mình vui...( vì mình mong bé này lắm ..., chỉ mong bs khẳng định là mình có baby ...)

còn trong sổ khám thì bs ghi là thai 10 ngày, rồi cho mình thuốc obimin plus uống.hẹn 2 tuần tái khám
Vậy mình chắc co thai chắc chắn chưa vậy các bạn ... MÌnh lo quá, sao bs lại bảo 2 tuần nữa tái khám... Liệu mình có bị thai ngoài tử cung không vậy các bạn ...

Tư vấn dùm mình tí nha... MÌnh buồn quá ......[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 60 lần tại 52 bài viết.

Củ 07-03-2012 , 11:35 AM
Moderators

Nghề nghiệp: Kế toán
Điểm: 11,234
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới khongthuhang

Trích:
Nguyên văn bởi mimicat8x Xem bài viết
mình thì thử que len 2 vạch, đi siêu âm đầu dò, thấy trong phiếu ghi là thai sớm/TC , mà ba bs chả thèm nói gì với mình mới tức chứ, mình hỏi vậy có phải là em có thai rồi không ??? bả chỉ gật đầu không thèm nói 1 tiếng cho mình vui...( vì mình mong bé này lắm ..., chỉ mong bs khẳng định là mình có baby ...)

còn trong sổ khám thì bs ghi là thai 10 ngày, rồi cho mình thuốc obimin plus uống.hẹn 2 tuần tái khám
Vậy mình chắc co thai chắc chắn chưa vậy các bạn ... MÌnh lo quá, sao bs lại bảo 2 tuần nữa tái khám... Liệu mình có bị thai ngoài tử cung không vậy các bạn ...

Tư vấn dùm mình tí nha... MÌnh buồn quá ......
Bác sĩ ghi là thai sớm/TC, thì tức là có thấy túi ối trong tử cung rồi chứ, nếu không họ phải kết luận là không thấy hình ảnh túi ối. Nhưng bác sĩ này ghi cũng lạ nhỉ, t đi khám thấy bác sĩ hay ghi túi ối bao nhiêu mm, hoặc k thì cũng là thấy hình ảnh túi ối trong tử cung. Bạn có thai thì là chắc chắn rồi. Còn hẹn 2 tuần tái khám để xem thai phát triển có bình thường hay không thôi mà, xem tình trạng tim thai, phôi thai này. Giai đoạn ba tháng đầu rất quan trọng mà bạn! Sau 12 tuần trở đi thì lịch hẹn khám của bác sĩ mới dài ngày hơn bạn à![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của khongthuhang
Váy caro_01 Váy hoa _04 Váy hồng Váy hoa _11 Váy hoa _09 Thiếp hoa 8/3

Yêu Cẩm Tú nhất trên đời !
:b012:

Được cảm ơn 322 lần tại 255 bài viết.

Củ 07-03-2012 , 02:27 PM
Smod - 2

Điểm: 71,642

Trích:
Nguyên văn bởi baby2011 Xem bài viết
Các chị ơi, giờ em thấy lo lắng quá, em mang thai tính đến giờ là tuần thứ 10 rồi nhưng em không cảm nhận được gì, ngoại trừ bụng có to lên 1 chút xíu. Tại em không bị nghén như mọi người nên nhiều khi em cảm thấy mình như không có gì, em rất lo lắng. Em đã đi siêu âm khi thai được 6 tuần và thai phát triển bình thường. Giờ em có nên đi siêu âm nữa hay là đợi đủ 3 tháng, em rất lo lắng liệu con em có phát triển bình thường không. Các chị tư vấn giúp em với!
Thai được 2 tháng còn rất nhỏ, với những người bị nghén thì còn có cảm giác nghén để mà biết mình mang thai chứ còn đối với những người không bị nghén thì hầu như không thấy gì vì kích thước vòng bụng hoàn toàn chưa bị ảnh hưởng gì, nếu thấy to ra thì chỉ là cảm giác.

Ngoài hiện tượng mất kinh thì có 1 số dấu hiệu khác như: đau ngực, quầng vú thâm, đi tiểu nhiều, hay bị táo bón...Trường hợp của em đã đi SA và có kết luận là thai phát triển bình thường thì không có gì phải lo lắng cả, đừng vì sốt ruột mà SA nhiều, liên tục rất không nên, chỉ nên SA vào những mốc quan trọng thôi.BS đã kết luận rồi còn mình thì không tin và lo lắng thì không tốt cho thai nhi đâu, tâm trạng người mẹ phải thoải mái thì thai nhi mới phát triển tốt được.Sắp được làm mẹ rồi, vui lên nhé em [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 07-03-2012 , 03:37 PM
Tập bò

Điểm: 54

3 tháng vẫn còn bé mà bạn...những tháng đầu hầu như là k phát triển lắm...
các tháng về sau mới phát triển nhanh...hihihi...bạn đừng quá lo[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 10 lần tại 9 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 08-03-2012 , 06:42 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: Gv
Điểm: 715
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới mimicat8x

Trích:
Nguyên văn bởi khongthuhang Xem bài viết
Bác sĩ ghi là thai sớm/TC, thì tức là có thấy túi ối trong tử cung rồi chứ, nếu không họ phải kết luận là không thấy hình ảnh túi ối. Nhưng bác sĩ này ghi cũng lạ nhỉ, t đi khám thấy bác sĩ hay ghi túi ối bao nhiêu mm, hoặc k thì cũng là thấy hình ảnh túi ối trong tử cung. Bạn có thai thì là chắc chắn rồi. Còn hẹn 2 tuần tái khám để xem thai phát triển có bình thường hay không thôi mà, xem tình trạng tim thai, phôi thai này. Giai đoạn ba tháng đầu rất quan trọng mà bạn! Sau 12 tuần trở đi thì lịch hẹn khám của bác sĩ mới dài ngày hơn bạn à!

cám ơn bạn nhiều nha, nghe bạn nói vậy mình cũng thấy yên tâm phần nào rùi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 60 lần tại 52 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 08-03-2012 , 01:07 PM
Tập bò

Điểm: 275

có nhiếu người có thai đau có bị ốm nghén[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 9 lần tại 9 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai 3 tháng đầu
Xem Thống Kê Mới Mang thai 10 tuần chưa cảm nhận được
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở