Mang thai tháng đầu - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Củ 24-02-2009 , 10:45 AM
Banned

Điểm: 1,205
Mặc định Mang thai tháng đầu

Chào các bác ở diễn đàn!
Em có vấn đề tế nhị xin hỏi các bác chút. Em mang thai được 28 ngày rồi, không may ông xã em mạnh tay mạnh chân quá làm em đau, còn ra chút máu hồng nữa.
Em rất lo lắng, liệu có ảnh hưởng gì đến ưấ nhóc của em kg?
Các bác cho em lời khuyên nhanh nhanh nhé.
Cám ơn
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: doantrung2503, 26-05-2009 lúc 01:26 PM . Lý do: Thêm dấu

Được cảm ơn 8 lần tại 7 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 24-02-2009 , 11:01 AM
Học sinh cấp 2

Điểm: 330

Trong 3 tháng đầu và 3 tháng cuối của thai kỳ là thời kỳ nguy nhiểm cho thai nhi.

Bạn nên bảo chồng "nhẹ nhàng" hơn để tránh trường hợp đáng tiếc xảy ra.

Trường họp của bạn là 1 trong những dấu hiệu động thai, bạn nên nghĩ ngơi và hạn chế quan hệ trong 2 tuần.

Bồi dưỡng sức khỏe, sinh hoạt nhẹ nhàng sẽ tốt cho cả Mẹ và con.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Con cá sống trong dòng nước
Con chim sống trong không khí
Còn con người ...sống trong NGÔN NGỮ

Được cảm ơn 13 lần tại 12 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 24-02-2009 , 01:31 PM
Mầm non

Điểm: 38,833

Trích:
Nguyên văn bởi Monanisa Xem bài viết
Chao cac bac o dien dan!
Em co van de te nhi xjn hoi cac bac chut. Em mang thai duoc 28 ngay roi, khong may ong xa nha em manh tay manh chan qua lam em dau, con ra chut mau hong nua.
Em rat lo lang, lieu co anh huong j den dua nhoc cua em khong?
Cac bac cho em loi khuyen nhanh nhanh nhe
Cam on
Chào bạn, mình nghĩ khi mang thai chúng ta vẫn có thể quan hệ bình thường nhưng phải chọn tư thế phù hợp tranh ánh hưởng đến thai nhi và phải nhẹ nhàng. Mình nghĩ trường hợp của bạn bạn nên đi thăm khám vì rất có thể đã ảnh hưởng đến thai nhi. Mình có sưu tầm được bài báo sau bạn tham khảo nhé.
“Quan hệ” an toàn khi mang thai

(Dân trí) - Băn khoăn nhiều nhất với những phụ nữ chuẩn bị mang thai là liệu vợ chồng có thể thoả mãn nhu cầu “yêu” trong thời gian đang mang bầu hay không?
1. Mang thai ảnh hưởng thế nào đến cơ thể phụ nữ?

Trứng được thụ tinh gọi là phôi thai sẽ phát triển trong dạ con và lúc này, người phụ nữ bước vào giai đoạn bầu bí.

Khi mang bầu, cơ thể người phụ nữ sẽ thay đổi rất nhiều: chu kỳ kinh tạm ngừng, phôi thai phát triển thành bào thai, 1 khoang chứa chất lưu giúp bảo vệ bào thai và cung cấp dinh dưỡng cần thiết cho bào thai phát triển. Đồng thời dạ con mở rộng, cổ tử cung bị ngăn bởi tầng nước nhầy để tránh cho tinh trùng tiếp tục gặp trứng, dẫn tới sự thụ thai mới.

2. Quan hệ tình dục trong thời gian này có hại không?

Hoàn toàn không có hại gì bởi tinh dịch và chất nhầy âm đạo không thể tiếp xúc với phôi thai và nếu tư thế không ảnh hưởng tới tử cung, vùng bụng của bà bầu và “kỹ thuật” phù hợp.

Những thay đổi trên cơ thể người phụ nữ như bầu ngực và vùng hông to lên chính là yếu tố kích thích ham muốn của các đức ông chồng. Ngược lại, lượng hormon tăng lên cũng làm ham muốn “chuyện ấy” ở chị em mạnh mẽ hơn

Vậy nên, hãy tham khảo lời khuyên từ phía bác sĩ về tư thế và thời gian giao hợp tốt nhất khi mang thai, đặc biệt là những chị em có tiền sử đẻ non (nên tránh giao hợp vào 3 tháng cuối thai kỳ), xảy thai (nên tránh “quan hệ” trong 3 tháng đầu) và có cổ tử cung ngắn (tránh “quan hệ” trong suốt thời gian mang thai).

Nếu không thể “quan hệ theo cách truyền thống”, sự vuốt ve âu yếm được xem là lựa chọn tối ưu cho các cặp vợ chồng muốn thai nhi được an toàn tuyệt đối.

Quỳnh Liên
Theo ENA
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của doantrung2503
LG_004 Hoa Mai Eva Merry Christmas_Eva

[SIGPIC][/SIGPIC]
Vẽ hình anh lên cát
Rồi hôn anh một phát
Ôi cuộc đời chua chát
Toàn là đất với cát

Được cảm ơn 27 lần tại 25 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 24-02-2009 , 03:34 PM
Tập bò

Điểm: 1,420
Exclamation

Trích:
Nguyên văn bởi Monanisa Xem bài viết
Chao cac bac o dien dan!
Em co van de te nhi xjn hoi cac bac chut. Em mang thai duoc 28 ngay roi, khong may ong xa nha em manh tay manh chan qua lam em dau, con ra chut mau hong nua.
Em rat lo lang, lieu co anh huong j den dua nhoc cua em khong?
Cac bac cho em loi khuyen nhanh nhanh nhe
Cam on
Đúng là bạn có dấu hiệu bị động thai rồi đó, người ta còn gọi dấu hiệu này là "dọa xảy thai". Người PN mang bầu vẫn sinh hoạt tình dục được bình thường, đều đặn. Nhưng lưu ý, trong 3 tháng đầu, với những người có cổ tử cung không bình thường, hoặc có tiền sử xảy thai, nạo phá thai cần kiêng ít sinh hoạt hoặc không sinh hoạt trong 3 tháng đầu tiên. Bởi 3 tháng đầu, thai nhi còn bám dính rất lỏng lẻo, nếu sinh hoạt nhiều, mạnh mẽ đều gây xảy thai. Với những người khỏe mạnh, không có khác lạ về cấu tạo tử cung thì vẫn sinh hoạt được, nhưng thưa và nhẹ nhàng trong 3 tháng đầu.

Từ tháng thứ 4 mới sinh hoạt bình thường được (tất nhiên vẫn phải nhẹ nhàng nhé) vì lúc này thai nhi đã bám dính và định vị được trong dạ con!

Trường hợp của bạn, khi thấy máu ra, phải đi khám bác sĩ ngay để xác định nguyên nhân và có cách xử lý phù hợp...

Có thể ăn 2 trứng gà/ngày kết hợp với lá ngải, trưng cách thủy, cũng là bài thuốc an thai hiệu nghệm đấy!

Chúc bạn may mắn, hạnh phúc![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Lưng mẹ còng thành dấu hỏi trong con...!!!???

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 01-10-2011 , 07:32 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: sinh vien
Điểm: 331
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới havan_mittit

dấu hiệu đó là bạn bị động thai rồi đó[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai 3 tháng đầu
Xem Thống Kê Mới Mang thai tháng đầu
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở