Máu báo thai hay là kinh nguyệt - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 27-07-2011 , 01:09 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: Giáo viên
Điểm: 679
Mặc định Máu báo thai hay là kinh nguyệt

mọi người ơi,lại làm phiền mọi người nữa rùi, đến ngày QKD rồi nhưng sao không thấy QKD đến thăm, sáng qua ngủ dậy thấy có ít lây rây ở đáy quần, nhưng mình chờ cả ngày mà không thấy gì nữa cả, sáng nay ngủ dậy cũng thế, chỉ có tí xíu rồi thôi, không biết đây là hiện tượng gì đây nữa, mình thì đang mong bé quá trời mà chả thấy gì, đọc trên diễn đàn thấy có nhiều trường hợp gọi là máu báo có thai, mình nữa muốn thử nhưng lại không dám, sợ lại thất vọng như mọi lần, có mẹ nào bị giống mình không, cấp cứu cho mình với, hôm nay là trể 4 ngày rùi,định thử mấy lần nhưng lại nghĩ chắc là tháng này bị ít thế, với lại sợ thất vọng nhiều nữa, mẹ nào mà trong tâm trạng mong con giống mình có lẽ sẽ hiểu tâm trạng mình thế nào nên mới không dám thử đúng không, tháng này là tháng thứ 5 rồi, mình sợ quá.....có cách nào để có thai không các mẹ nhỉ, mong con thế này làm tâm trạng mình chả lúc nà thoải mái cả, sáng nay đi thăm con bạn mới sinh em bé về thích quá đi, ước sao mình cũng có được hạnh phúc như nó, nhìn em bé ti mẹ rồi ngủ say thật hạnh phúc không sao bằng.....như mình có được gọi là máu báo không các mẹ nhỉ, mua que thử về rồi nhưng không đủ dũng cảm để thử..Thế nào thì được gọi là máu báo các mẹ nhỉ, mà mình không có dấu hiệu gì hết, chỉ thấy hơi mỏi lưng, thèm ăn lung tung thôi, chắc là do mình tưởng tưởng ra các mẹ nhỉ...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 13 lần tại 13 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 27-07-2011 , 02:44 PM
Tiểu học

Nghề nghiệp: 8 xuyên lục địa
Điểm: 300

Trích:
Nguyên văn bởi the1st-love Xem bài viết
mọi người ơi,lại làm phiền mọi người nữa rùi, đến ngày QKD rồi nhưng sao không thấy QKD đến thăm, sáng qua ngủ dậy thấy có ít lây rây ở đáy quần, nhưng mình chờ cả ngày mà không thấy gì nữa cả, sáng nay ngủ dậy cũng thế, chỉ có tí xíu rồi thôi, không biết đây là hiện tượng gì đây nữa, mình thì đang mong bé quá trời mà chả thấy gì, đọc trên diễn đàn thấy có nhiều trường hợp gọi là máu báo có thai, mình nữa muốn thử nhưng lại không dám, sợ lại thất vọng như mọi lần, có mẹ nào bị giống mình không, cấp cứu cho mình với, hôm nay là trể 4 ngày rùi,định thử mấy lần nhưng lại nghĩ chắc là tháng này bị ít thế, với lại sợ thất vọng nhiều nữa, mẹ nào mà trong tâm trạng mong con giống mình có lẽ sẽ hiểu tâm trạng mình thế nào nên mới không dám thử đúng không, tháng này là tháng thứ 5 rồi, mình sợ quá.....có cách nào để có thai không các mẹ nhỉ, mong con thế này làm tâm trạng mình chả lúc nà thoải mái cả, sáng nay đi thăm con bạn mới sinh em bé về thích quá đi, ước sao mình cũng có được hạnh phúc như nó, nhìn em bé ti mẹ rồi ngủ say thật hạnh phúc không sao bằng.....như mình có được gọi là máu báo không các mẹ nhỉ, mua que thử về rồi nhưng không đủ dũng cảm để thử..Thế nào thì được gọi là máu báo các mẹ nhỉ, mà mình không có dấu hiệu gì hết, chỉ thấy hơi mỏi lưng, thèm ăn lung tung thôi, chắc là do mình tưởng tưởng ra các mẹ nhỉ...

Có ít máu nhưng màu như thế nào bạn? thường máu báo thai màu hồng nhạt chư hok đỏ sậm hay nâu nhạt như máu chu kì.....và có kèm thêm biểu hiện nào khác hok bạn? vd thở mệt...đi tiểu nhiều lần...mỗi lần ít, có thở dốc khi vận động ít hok? ngực có căng hok?( thường thì khi có thai,ngực sẽ căng nhưng hok đau như khi mình tới chu kì ), đầu ti như thế nào, có to ra và sẫm màu hok bạn? có cảm thấy khó chịu khi ngửi thấy mùi thức ăn hok?

Nếu đã có tí máu như vậy cũng có thể là thụ thai rùi tuy nhiên tuổi thai còn ít chắc thử sẽ hok hiện vạch rõ ràng đâu, bạn nên siêu âm đi...sẽ thấy túi thai ngay thui...tại bạn hok nói rõ tất cả các triệu chứng nên mình cũng hok dám sure nữa......[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Nếu không là tất cả thì đừng là gì cả...

Được cảm ơn 185 lần tại 168 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 27-07-2011 , 04:54 PM
Sơ sinh

Điểm: 114

Tốt nhất bạn nên thử que cho chắc ăn hoặc đợi thêm mấy ngày nữa coi. Vì có người báo có thai ra 1 chút máu có người không. Như mình đây, đợt đến tháng mình cũng ra 1 chút máu rồi thôi tới 3 ngày sau mới lại thấy nhiều như mọi khi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

Củ 27-07-2011 , 08:49 PM
Moderators

Nghề nghiệp: Gỡ Rối Tình yêu!
Điểm: 14,799
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới quốcnga

tốt nhất là dùng we thử vì máu ra nhờ nhờ như máu cá ,cũng có thể là bị rong kinh nữa ,hic,,,phải thử thì mới bít đc chứ
+-[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của quốcnga
Bó034 Bó034 Bó034 Bó034 Bó034

Đừng bao h nói không còn yêu nữa, nếu nc mắt của người ấy vẫn giữ được chân của bạn!
ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Được cảm ơn 1755 lần tại 1336 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 27-07-2011 , 10:34 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Nhặt lá vàng
Điểm: 463

1 phút đi mua que hơn hay là để dành cả ngày ngồi trông đợi trong lo lắng [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Làm trai biết đánh tổ tôm
Uống chè Mạn hảo, ngâm nôm Thuý Kiều

Được cảm ơn 18 lần tại 16 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 28-07-2011 , 10:11 AM
Mầm non

Nghề nghiệp: kế toán
Điểm: 438
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới why_cry_3492

ax.vấn đề là ở chổ đó.đi mua we thử là bít,mà cảm thây hồi hộp sao ý.k mún thử tý nào cả.huhu,tự nhiên thấy chayj 2 vạch,ui mẹ ơi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của why_cry_3492
Nghêu Gỏi tôm Xôiđậuđen Miss Noel 06

Được cảm ơn 121 lần tại 111 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 28-07-2011 , 10:51 AM
Tiểu học

Nghề nghiệp: 8 xuyên lục địa
Điểm: 300

Trích:
Nguyên văn bởi why_cry_3492 Xem bài viết
ax.vấn đề là ở chổ đó.đi mua we thử là bít,mà cảm thây hồi hộp sao ý.k mún thử tý nào cả.huhu,tự nhiên thấy chayj 2 vạch,ui mẹ ơi
ai chả hùi hộp...2 vạch thì đẻ thui chứ chờ gì nữa hay ... [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Nếu không là tất cả thì đừng là gì cả...

Được cảm ơn 185 lần tại 168 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 28-07-2011 , 01:36 PM
Sơ sinh

Điểm: 94

Ban ơi theo mình biết thì đấy là máu báo thai đấy
bạn nên ăn mừng đi tại vì bt thường thì nếu đến ngày kinh mà bạn chỉ ra vài giọt máu đỏ nhạt thì là bạn đã có bầu rồi đấy....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 28-07-2011 , 04:06 PM
Sơ sinh

Điểm: 95

Bạn đừng lo mới cưới được mấy tháng thôi mà, thường thì khoảng 1 năm mà chưa có baby thì mới lo nên đi khám, còn nếu bạn muốn dùng que thử thì hãy đợi khoảng 1 tuần cho chắc chứ sớm quá không chính xác đâu. Chúc bạn sớm có tin vui.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 5 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 29-07-2011 , 12:08 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: Giáo viên
Điểm: 679

Cảm ơn mọi người nha, đến hôm nay mà vẫn còn ra chút xíu nè, mình chả hiểu sao nữa hết, chán quá đi, thấy người ta cứ có bầu ầm ầm, còn mình mãi chả thấy gì mà sốt cả ruột…[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 13 lần tại 13 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Máu báo thai hay là kinh nguyệt
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở