Ăn mía có tốt cho thai nhi không ? - Trang 2 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #11   Ban this user!
Củ 02-03-2010 , 03:19 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: kê toán ngân hàng
Điểm: 1,529
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới khicon1987

dạ em cảm ơn chị nha ! chị ah rau má rất tốt nhưng em sợ rau có thuốc diệt cỏ .lên em vẫn ko dám nấu để uống ,lá chè xanh thì em ko uống dc ,vì cứ uống là ghê cổ ,nước dùa thì ở HN em ko biết chỗ nào bán .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của khicon1987
Giay_10 Bánh sn_01 thu-nhoi-bong-021

Hạnh phúc nhất là được làm mẹ !
yêu con gái và ông xã nhất !

Được cảm ơn 34 lần tại 28 bài viết.

#12   Ban this user!
Củ 02-03-2010 , 03:21 PM
Nghề nghiệp: Buôn zai tơ
Điểm: 29,199

Trích:
Nguyên văn bởi khicon1987 Xem bài viết
dạ em cảm ơn chị nha ! chị ah rau má rất tốt nhưng em sợ rau có thuốc diệt cỏ .lên em vẫn ko dám nấu để uống ,lá chè xanh thì em ko uống dc ,vì cứ uống là ghê cổ ,nước dùa thì ở HN em ko biết chỗ nào bán .
Rau nào cây nào mà không có thuốc chưa, mua rau về làm sạch ngâm nước muối 15-20' rồi xay ra lấy nước uống, có thể cho thêm đậu xanh vào là tuyệt nhất[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Linh Nhi_Nhoc
Camung_03 Hoa Mai Eva Ngủ ngon em yêu Hoa noel Bánh chưng thu-nhoi-bong-001

Trái tim em chỉ 2 lần mở cửa.
Đón anh vào và tống cổ anh ra. ^_^
http://www.diendan.eva.vn/showthread.php?t=162757

Được cảm ơn 347 lần tại 256 bài viết.

#13   Ban this user!
Củ 02-03-2010 , 03:39 PM
Tập đi

ở ngoài bắc tụi em là : hay đun sôi nước rau má rùi uống ,chứ mấy khi xay nhuyễn <ngoại trừ hoa quả ép thành nước > thui ah ,dạ mai kia em làm theo cách chị mách vậy ! em đang xem ảnh thành viên ,Chị LINH NHI đẹp quá ta ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của khicon1987

#14   Ban this user!
Củ 02-03-2010 , 03:43 PM
Nghề nghiệp: Buôn zai tơ
Điểm: 29,199

Thường là vậy nhưng nấu mình rau má khó uống lắm mà không ngon, nếu bạn muốn an toàn thì nấu rau má với Râu ngô thêm chút đường cho vị không bị đắng cũng được, nhưng xay rau má với chè đậu xanh đánh là ngon nhất[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Linh Nhi_Nhoc
Camung_03 Hoa Mai Eva Ngủ ngon em yêu Hoa noel Bánh chưng thu-nhoi-bong-001

Trái tim em chỉ 2 lần mở cửa.
Đón anh vào và tống cổ anh ra. ^_^
http://www.diendan.eva.vn/showthread.php?t=162757

Được cảm ơn 347 lần tại 256 bài viết.

#15   Ban this user!
Củ 07-03-2010 , 12:58 PM
Điểm: 18,557

Trích:
xin các mẹ chỉ giúp : ăn mía có tốt cho thai nhi ko ? khicon mang bầu dc 4 tháng ,hoa quả chỉ vắt cam HAD GIAng và đu đủ ,ông xã bắt ăn mía hàng ngày .Hôm qua đi dã ngoại với cơ quan qua HƯNG YÊN .mía ngon quá dừng lại mua mấy cây ,thì dân xá ở đó bảo :mang thai ăn mía thì con đẹt ,ở đó họ kiêng phụ nữ mang thai ko dc ăn .MÌnh đang băn khoăn ko biết là sao ? các mẹ giúp em nha !
Theo dân gian thì nghe nói uống nước mía hàng ngày khi mang thai, con sinh ra sẽ rất sạch nhớt và có làn da trắng ^^. Hồi có bầu bé Sam, GIó cũng uống khá nhiều nước mía, thì đúng như vậy đó! Bé Sam mới sinh đã rất sạch sẽ và da cũng sáng hơn da anh của Bé nhiều^^, không biết có phải nhờ uống nước mía không nữa^^

Nhưng cũng tùy thôi bạn, chị của Gió thì do khi mang thai, bị đường trong máu tăng, bác sĩ sẽ khuyên chị không nên ăn các loại thực phẩm có đường, trong đó tuyệt đối là không có uống nước mía (vì mía làm ra đường mà)...Nên theo GIó nghĩ, bạn nên hỏi ý kiến bác sĩ xem mình có bị đường huyết cao không, nếu không thì cứ uống thoải mái đấu có sao đâu.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của GIÓ
Sự kiện Sự kiện 1 Sự kiện 3 Sự kiện 4 Sự kiện 5

Được cảm ơn 589 lần tại 402 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới GIÓ:
MECHIPCU (07-03-2010)
  #16   Ban this user!
Củ 07-03-2010 , 01:03 PM
Điểm: 18,557

Trích:
dạ em cảm ơn chị nha ! chị ah rau má rất tốt nhưng em sợ rau có thuốc diệt cỏ .lên em vẫn ko dám nấu để uống ,lá chè xanh thì em ko uống dc ,vì cứ uống là ghê cổ ,nước dùa thì ở HN em ko biết chỗ nào bán .
Trời đất ơi, cái vụ thuốc diệt cỏ thì chị không biết, chứ vụ rau má là không được đó nhé Linh Nhi và Khi con. Rau má, rau ngót, rau răm...là những loại lá trong đông y có tác dụng kỵ thai, thậm chí uống ở mức thường xuyên là phá luôn đó. Mặc dù mấy loại rau này tốt vì có nhiều chất sắt, nhưng cũng chỉ nên ăn ở mức an toàn là ăn canh rau ngót, canh rau má thôi, còn xay nước uống hàng ngày là kỵ đó các Bé.
Ngoài ra, rau má là loại rau mọc lấp xấp nước và bùn, có rất nhiều ký sinh trùng và sán, nên hiện nay, các bác sĩ khuyên là không nên uống nước rau má sống nữa, vì thực tế dù rửa cách mấy cũng không thể sạnh hết trứng ký sinh, nhất là sán lá gan rất có hại cho cả mẹ và thai nhi đó. Tóm lại là đang có bầu nên ăn chín uống sôi là tốt nhất.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của GIÓ
Sự kiện Sự kiện 1 Sự kiện 3 Sự kiện 4 Sự kiện 5

Được cảm ơn 589 lần tại 402 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới GIÓ:
khicon1987 (08-03-2010)
  #17   Ban this user!
Củ 08-03-2010 , 02:13 PM
Tập đi

ủa thiệt hả chị GIÓ ,dạ em cảm ơn ,úi may quá em chưa say nước ra uống,rau má em vẫn để trong tủ lạnh ,em có đọc 1 số bài trên mạng thì thấy : phụ nữ mang thai ko lên ăn rau ngót và đu đủ xanh vì nó làm co tử cung ,lên em ko dùng,lên diễn đàn em thấy chị LInh mách uống nước rau má và nước dừa ,nước dừa chắc ko vấn đề gì chứ chị ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của khicon1987

#18   Ban this user!
Củ 08-03-2010 , 04:55 PM
Trial Mod

Điểm: 1,156

Nếu em uống nuoc dừa thì không sao,nhưng cũng nên uống vừa thôi,vì nước dừa làm tăng lượng nước ối cũng gây ảnh hưởng tới e bé.chỉ nên uống vào cuoi thai kỳ mà thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 18 lần tại 9 bài viết.

#19   Ban this user!
Củ 09-03-2010 , 08:47 AM
Tập đi

Trích:
Nguyên văn bởi heoconbuon Xem bài viết
Nếu em uống nuoc dừa thì không sao,nhưng cũng nên uống vừa thôi,vì nước dừa làm tăng lượng nước ối cũng gây ảnh hưởng tới e bé.chỉ nên uống vào cuoi thai kỳ mà thôi.
dạ ! thai của em dc 24 tuần chị ah ,em uống nước dừa dc 1 tuần <2 buổi > mong chị heo chỉ giúp cho khicon h khicon fair uống nước dừa 1 tháng 1 lần đúng ko ? chị HEO ơi ! khicon theo dõi thấy bé đạp giữ quá trời ,liệu có sao ko chị ?khicon đi siêu âm quá nhiều ,lên h muốn hạn chế ,dự tính đến tuần thứ 28 thì siêu âm xem thuận thai hay ko ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của khicon1987

#20   Ban this user!
Củ 09-03-2010 , 04:35 PM
Trial Mod

Điểm: 1,156
Mặc định Ăn mía có tốt cho thai nhi không?

Trích:
dạ ! thai của em dc 24 tuần chị ah ,em uống nước dừa dc 1 tuần <2 buổi > mong chị heo chỉ giúp cho khicon h khicon fair uống nước dừa 1 tháng 1 lần đúng ko ? chị HEO ơi ! khicon theo dõi thấy bé đạp giữ quá trời ,liệu có sao ko chị ?khicon đi siêu âm quá nhiều ,lên h muốn hạn chế ,dự tính đến tuần thứ 28 thì siêu âm xem thuận thai hay ko ?
Nước dừa khi uống thì nên uống vào tháng thứ 8 của thai kỳ,để e bé sạch và trắng,mỗi ngày chỉ nên uống 1 trái.
khicon theo dõi thấy e bé đạp nhiều là chứng tỏ e bé khỏe mạnh,đừng lo lắng quá,khi nào e bé k đạp mới sợ thui Về vấn đề siêu âm,chỉ nên siêu âm khi có chỉ định của bác sĩ,không nên tự ý siêu âm,vì sóng siêu âm ảnh hưởng đến em bé.Mong khicon sanh 1 bé thật khỏe nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 18 lần tại 9 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Chuẩn bị mang thai
Xem Thống Kê Mới Ăn mía có tốt cho thai nhi không ?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt