Mình chán bạn trai quá. Nên làm gì đây? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 02-08-2011 , 07:01 PM
Sơ sinh

Điểm: 108
Mặc định Mình chán bạn trai quá. Nên làm gì đây?

Mong các bạn giúp mình.
Mình và cậu ấy yêu nhau từ hồi còn học phổ thông, lúc đó quá mơ mộng, trẻ con nên tình yêu cũng rất đơn giản. Chỉ cần hai người yêu nhau là cứ thế mà tới, dù lúc đó gia đình mình đã ngăn cản nhiều nhưng tụi mình vẫn đến với nhau.
Tính ra đã được hơn 4năm. Nhiều lúc nghĩ rằng đã tìm thấy 1 nửa của mình rồi đấy vì những lúc bên nhau thì thật sự hạnh phúc.
Cậu ấy tuy bằng tuổi mình nhưng đã tỏ ra chững chạc, biết suy nghĩ, lo cho mình đủ điều. Dù có khuôn mặt rất đẹp trai, cậu ấy mà cười thì mình cứ gọi là mê tít nhưng tuyệt nhiên chẳng có tính lăng nhăng như những người khác.

Quá túng thiếu nên cậu ấy vật lộn trong nhứng công việc làm thêm rẻ tiền làm mình phải ê mặt với bạn bè, gia đình. Rồi thì bây giờ cũng chẳng có thời gian cho mình nữa.
Mình đã nhĩ đến chuyện chia tay nhiều lần và cũng đã chủ động nói ra nhưng phản ứng của cậu ấy gay gắt quá và cũng thương quá ko đành. Vả lại tụi mình cũng lỡ đi quá giới hạn và thật ko may 2 lần mình phải đi giải quyết.
Về phần cậu ấy thì cứ rảnh là qua thăm mình hoặc gọi mình qua chỗ cậu ấy chơi. Cậu ấy cứ thương yêu mình lắm, thậm chí khi mình đề nghị chia tay, cậu ấy còn nói chẳng ai yêu mình bằng cậu ấy cả.

Hiện tại thì tụi mình đang học chung truờng đại học, còn 1 năm nữa là ra trường.
Lúc này thì do hoàn cảng tác động, cậu ấy ko gần mình được, mình biết nhưng vẫn cảm thấy chán nản, không biết khi nào cậu ấy mới ổn định được vì nhà cậu ấy nghèo, có ra trường thì cũng khó mà chạy việc được. Tuy là năng lực cậu ấy rất tốt, và điều này thì cũng chẳng phải là hy vọng lớn.

Phần nữa là có lẽ vì yêu nhau lâu, quá hiểu rõ tính nhau nên cảm thấy tình yêu nhàm chán...

Mình có nên bỏ cậu ấy không?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 02-08-2011 , 07:06 PM
Hoa hậu Việt Nam

Điểm: 17,271

Lý do yêu lâu quá nhàm chán nghe ko mấy thuyết phục, hình như có sự so sánh, và hình như có đối tượng khá hơn thì phải. xin lỗi nếu tôi nói sai.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của vanpham23172
Đôi19 Đôi20 Đôi16 Đôi07 Kim Cương01

Được cảm ơn 2851 lần tại 2165 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới vanpham23172:
caychuoi (02-08-2011)
  #3   Ban this user!
Củ 02-08-2011 , 07:28 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: sinh viên
Điểm: 416
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới poppi

bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi làm điều gì, bạn có chắc rằng mình sẽ tìm được tình yêu đích thực từ người khác ko? bạn trai bạn làm thêm chứ có phải làm gì xấu xa đâu muh bạn phải ê mặt, đáng lí ra bạn phải biết tự hào vì những gì mình đang có mới phải, nói chung thì cũng tuỳ người thôi, xin lỗi nếu có gì quá đáng[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới poppi:
caychuoi (02-08-2011)
  #4   Ban this user!
Củ 02-08-2011 , 07:32 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: Lexus
Điểm: 490

Nếu lăn tăn thế thì chia tay đi. Hãy nói thật những gì bạn nghĩ. Đừng có hối tiếc là được[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Em mang đến cho anh một giấc mơ đẹp hay là một cơn ác mộng?

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Kuwi:
caychuoi (02-08-2011)
  #5   Ban this user!
Củ 02-08-2011 , 07:36 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Sinh Viên
Điểm: 425
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới sachjn

Trích:
Nguyên văn bởi caychuoi Xem bài viết
Mong các bạn giúp mình.
Mình và cậu ấy yêu nhau từ hồi còn học phổ thông, lúc đó quá mơ mộng, trẻ con nên tình yêu cũng rất đơn giản. Chỉ cần hai người yêu nhau là cứ thế mà tới, dù lúc đó gia đình mình đã ngăn cản nhiều nhưng tụi mình vẫn đến với nhau.
Tính ra đã được hơn 4năm. Nhiều lúc nghĩ rằng đã tìm thấy 1 nửa của mình rồi đấy vì những lúc bên nhau thì thật sự hạnh phúc.
Cậu ấy tuy bằng tuổi mình nhưng đã tỏ ra chững chạc, biết suy nghĩ, lo cho mình đủ điều. Dù có khuôn mặt rất đẹp trai, cậu ấy mà cười thì mình cứ gọi là mê tít nhưng tuyệt nhiên chẳng có tính lăng nhăng như những người khác.

Quá túng thiếu nên cậu ấy vật lộn trong nhứng công việc làm thêm rẻ tiền làm mình phải ê mặt với bạn bè, gia đình. Rồi thì bây giờ cũng chẳng có thời gian cho mình nữa.
Mình đã nhĩ đến chuyện chia tay nhiều lần và cũng đã chủ động nói ra nhưng phản ứng của cậu ấy gay gắt quá và cũng thương quá ko đành. Vả lại tụi mình cũng lỡ đi quá giới hạn và thật ko may 2 lần mình phải đi giải quyết.
Về phần cậu ấy thì cứ rảnh là qua thăm mình hoặc gọi mình qua chỗ cậu ấy chơi. Cậu ấy cứ thương yêu mình lắm, thậm chí khi mình đề nghị chia tay, cậu ấy còn nói chẳng ai yêu mình bằng cậu ấy cả.

Hiện tại thì tụi mình đang học chung truờng đại học, còn 1 năm nữa là ra trường.
Lúc này thì do hoàn cảng tác động, cậu ấy ko gần mình được, mình biết nhưng vẫn cảm thấy chán nản, không biết khi nào cậu ấy mới ổn định được vì nhà cậu ấy nghèo, có ra trường thì cũng khó mà chạy việc được. Tuy là năng lực cậu ấy rất tốt, và điều này thì cũng chẳng phải là hy vọng lớn.

Phần nữa là có lẽ vì yêu nhau lâu, quá hiểu rõ tính nhau nên cảm thấy tình yêu nhàm chán...

Mình có nên bỏ cậu ấy không?
đọc xong bài của chị e thấy buồn cho bạn trai của chị quá, anh ấy yêu chị vậy mà thấy chị có vẻ coi thường người ta quá. với lại khi chia tay chị dám chắc mình sẽ tìm đc 1 người tốt hơn anh ấy, mặt khác chị cũng đã 2 lần phá thai, vậy liệu có chàng trai nào nghe đc chuyện này mà dám đặt tình yêu vào chị?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 28 lần tại 20 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn sachjn:
caychuoi (02-08-2011), moon2011 (14-11-2011)
  #6   Ban this user!
Củ 02-08-2011 , 07:36 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: IT
Điểm: 459
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới donkisolt76

Có người iu đẹp trai, học giỏi, biết suy nghĩ trong cuộc sống thì bạn mong gì nữa. Vật chất chỉ là phù du. Chia tay đi, mình cam đoan bạn sẽ hối hận[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 13 lần tại 12 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn donkisolt76:
caychuoi (02-08-2011), shaobanglx (24-02-2012)
  #7   Ban this user!
Củ 02-08-2011 , 07:54 PM
Tiểu học

Điểm: 910

Hihi, bóc tem lần thứ tư, và thấy 3 lần bóc trước đều rất chuẩn.
"Cây ở đồi khác luôn xanh hơn cây ở đồi nhà mình"[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 145 lần tại 130 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới dodonine:
caychuoi (02-08-2011)
  #8   Ban this user!
Củ 02-08-2011 , 07:57 PM
Mầm non

Điểm: 1,276

Mã:
Mình có nên bỏ cậu ấy không?
Nói thật, nếu chị mà quen với bạn trai em thì chị sẽ khuyên cậu ấy chia tay em cho rồi. Làm thêm thì sao hả em? Gia đình người ta không có điều kiện người ta tự lập mà em phải ê chề?! Hay anh ấy đi trộm cắp, cướp giật?! Suy nghĩ của em còn trẻ con, nông cạn quá. Hay là đang nhăm nhe "mối" nào "khá khẩm" hơn hả em?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của ngungoyeu
thu-nhoi-bong-019

I know I want to be the young bride of the crimson sea. I'm here to join the dark waves on this sacred night.

Được cảm ơn 254 lần tại 173 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới ngungoyeu:
caychuoi (02-08-2011)
  #9   Ban this user!
Củ 02-08-2011 , 08:02 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Làm Ruộng
Điểm: 742

hehehe! dù bạn trai không được như thế chia tay đảm bảo vẫn hối hận!con cá xổng là con cá to mà! các cụ dạy the![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Qtrung13
Sinhtocarot Bún ốc Nghêu _01 Canh khổ qua Sinhtodau2

NGÀY MAI TRỜI LẠI SÁNG NHƯNG.... HẾT NGÀY MAI TRỜI LẠI TỐI!

Được cảm ơn 60 lần tại 52 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Qtrung13:
caychuoi (02-08-2011)
  #10   Ban this user!
Củ 02-08-2011 , 08:09 PM
Mầm non

Điểm: 199

Bạn yêu ngta vì cái gì,bạn nói ngta làm những công việc làm thêm rẻ tiền để kiếm tièn học,vì bạn thấy tương lai của bạn với ngta bên ngta bạn sẽ chẳng có gì,nếu cảm thấy ngta ko mang lại cho bạn csong giàu có,chỉ mang đến những xấu hổ cho bạn thì chia tay đi,đến với nhau bạn thêm mệt mỏi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 93 lần tại 88 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn tinhyeutrecon89:
caychuoi (02-08-2011), heocon1507 (24-02-2012)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Mình chán bạn trai quá. Nên làm gì đây?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt