Mình kết thúc thôi anh nhé - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 25-04-2011 , 04:48 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: văn phòng
Điểm: 463
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới duyentuba87
Mặc định Mình kết thúc thôi anh nhé

Em vốn dĩ là một người cố chấp, bướng bỉnh em luôn làm những gì mình thích mà không rụt rè,không cần ý kiến của bất cứ ai. Nhưng từ khi yêu anh em trở nên yếu đuối nhỏ bé hơn. Em luôn nghĩ tới tâm trạng anh mỗi khi em làm một việc gì đó. Thế nhưng trái với sự hào hứng nhiệt tình của em là sự lạnh lùng và dửng dưng của anh. Biết bao lần em hụt hẫng chơi vơi trong suy nghĩ, trong cuộc sống, bao lần em mệt mỏi vì công việc, vì cuộc sống hằng ngày, những lúc ấy em cần anh vô cùng, em cần sự chia sẻ, quan tâm, động viên để tiếp thêm cho em niềm tin, sức mạnh, nghị lực vượt qua mọi khó khăn trong cuộc sống. Thế nhưng tại anh không có thời gian hay tại anh khôgn quan tâm em mà em không nhận được sự chia sẻ, động viên từ anh. Biết bao lần em khóc vì anh, tưởng chừng như em không còn nước mắt để khóc cho anh và cho cả chính em nữa. Giờ đây em tưởng như mọi cảm xúc đã không còn nữa, em bây giờ như một quả bóng đang xẹp hơi, không cảm xúc, không nước mắt, không niềm tin nhưng không em vẫn đang khóc khi viết lên những dòng tâm sự này dù biết rằng anh sẽ chẳng bao giờ đọc được nó.
Em không biết mình khóc vì tình yêu em dành cho anh quá lớn hay em khóc vì tủi thân cho chính bản thân mình. Trưa nay khi anh nt cho em, em đã muốn nt lại cho anh ngay để nói với anh rằng em đang nhớ anh và cũng đang đau khổ vì anh. Nhưng em đã không làm được thế bởi em mãi là một cái bóng lặng lẽ cô đơn trên đường. Từ ngày yêu nhau chưa bao giờ em nói chia tay với anh vì hơn ai hết em hiểu và trân trọng tình yêu của mình. Nhưng Anh quá lạnh lùng và ích kỉ, lúc nào cũng chỉ biết " em phải thông cảm cho anh chứ, em phải thương anh chứ" nhưng anh yêu đã bao giờ anh nghĩ rằng em đang chờ anh, em đang khóc vì anh chưa dù chỉ là " một phút" trong 24 giờ của anh. A có cái tôi của anh và em cũng thế em cũng có niềm kiêu hãnh của mình. Em ra đi vì niềm kiêu hãnh của mình vì trái tim em đã bị tổn thương em sẽ tập sống lại những ngày tháng không anh, em sẽ tự mình tiêu hóa mọi cảm xúc. Em sẽ thôi không mơ mộng về một ngày nắng ấm có anh. Em thôi không phải vì em thay đổi mà em thôi vì em không thể tiếp tục chờ đợi, em bất lực để níu kéo. Em thôi để anh biết rằng anh đã đánh mất em mãi mãi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Nếu có một ai đó làm chậm bước chân của mình, hãy nhẹ nhàng rẽ sang hướng khác. Người không biết quý trọng mình không đáng để mình tiếp tục cho đi tình bạn hoặc tình yêu vì cuối cùng người bị tổn thương nhiều nhất sẽ là mình. Sẽ chẳng ai thương xót cho mình.

Được cảm ơn 16 lần tại 16 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới duyentuba87:
love_my_love (25-04-2011)
  #2   Ban this user!
Củ 25-04-2011 , 09:00 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: sinh viên
Điểm: 382

hoàn cảnh bạn đang gặp phải rất giống mình. nên mình có thể hiểu đựơc tâm trạng của bạn. Đàn ông họ là vậy đó bạn, không biết chân trọng những gì đang có, rồi khi đã đánh mất thì hối tiếc và quay ra trách cứ người ra đi. Hi vọng bạn sẽ nhanh chóng lấy lại cân bằng trong cuộcsống và sớm tìm đc người xứng đáng, để có thể quên đi đc người ấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 4 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 25-04-2011 , 09:30 PM
Sơ sinh

Điểm: -22
Mặc định mất người tui yêu

Chỉ vì muốn tốt cho Em mà anh đã nói nên lời chia tay với em ưh?
Anh có biết anh nói câu đó với em..em rất buồn không?
Em đã làm gì sai chứ?
Em sai vì em yêu anh quá nhiều chăng...?
Em ko hiểu nữa
Làm sao em có thể quên anh được chứ?Vì em đã quá yêu anh mất rùi
Em chưa và không thể nào quên anh ngay được.
những khj anh bùn em rất muốn bên anh chja sẻ cùng anh những niềm vui và nổi bùn?
Và sự cô đơn của em đã làm trái tim em nhút nhát.không giám ngồi bên anh nữa
Em sợ mình yêu anh wa' nhiều sẽ rất bùn nếu như có một ngày nào đó anh lại bỏ rơi em đj tìm niềm vui và hp' khác
Yêu ai đừng nên Yêu quá nhiều[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Xa nhau chỉ là thử thách...?
Hãy vượt wa thử thách để đến được ....với nhau.
...ANH NHÉ......?
........EM YÊU ANH....rất nhiều...?

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Củ 25-04-2011 , 10:36 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: sinh viên
Điểm: 884

Trích:
Nguyên văn bởi duyentuba87 Xem bài viết
Em vốn dĩ là một người cố chấp, bướng bỉnh em luôn làm những gì mình thích mà không rụt rè,không cần ý kiến của bất cứ ai. Nhưng từ khi yêu anh em trở nên yếu đuối nhỏ bé hơn. Em luôn nghĩ tới tâm trạng anh mỗi khi em làm một việc gì đó. Thế nhưng trái với sự hào hứng nhiệt tình của em là sự lạnh lùng và dửng dưng của anh. Biết bao lần em hụt hẫng chơi vơi trong suy nghĩ, trong cuộc sống, bao lần em mệt mỏi vì công việc, vì cuộc sống hằng ngày, những lúc ấy em cần anh vô cùng, em cần sự chia sẻ, quan tâm, động viên để tiếp thêm cho em niềm tin, sức mạnh, nghị lực vượt qua mọi khó khăn trong cuộc sống. Thế nhưng tại anh không có thời gian hay tại anh khôgn quan tâm em mà em không nhận được sự chia sẻ, động viên từ anh. Biết bao lần em khóc vì anh, tưởng chừng như em không còn nước mắt để khóc cho anh và cho cả chính em nữa. Giờ đây em tưởng như mọi cảm xúc đã không còn nữa, em bây giờ như một quả bóng đang xẹp hơi, không cảm xúc, không nước mắt, không niềm tin nhưng không em vẫn đang khóc khi viết lên những dòng tâm sự này dù biết rằng anh sẽ chẳng bao giờ đọc được nó.
Em không biết mình khóc vì tình yêu em dành cho anh quá lớn hay em khóc vì tủi thân cho chính bản thân mình. Trưa nay khi anh nt cho em, em đã muốn nt lại cho anh ngay để nói với anh rằng em đang nhớ anh và cũng đang đau khổ vì anh. Nhưng em đã không làm được thế bởi em mãi là một cái bóng lặng lẽ cô đơn trên đường. Từ ngày yêu nhau chưa bao giờ em nói chia tay với anh vì hơn ai hết em hiểu và trân trọng tình yêu của mình. Nhưng Anh quá lạnh lùng và ích kỉ, lúc nào cũng chỉ biết " em phải thông cảm cho anh chứ, em phải thương anh chứ" nhưng anh yêu đã bao giờ anh nghĩ rằng em đang chờ anh, em đang khóc vì anh chưa dù chỉ là " một phút" trong 24 giờ của anh. A có cái tôi của anh và em cũng thế em cũng có niềm kiêu hãnh của mình. Em ra đi vì niềm kiêu hãnh của mình vì trái tim em đã bị tổn thương em sẽ tập sống lại những ngày tháng không anh, em sẽ tự mình tiêu hóa mọi cảm xúc. Em sẽ thôi không mơ mộng về một ngày nắng ấm có anh. Em thôi không phải vì em thay đổi mà em thôi vì em không thể tiếp tục chờ đợi, em bất lực để níu kéo. Em thôi để anh biết rằng anh đã đánh mất em mãi mãi.
chị có ng iu là CA đúng hem ạ. Zai nhà chị còn nói đc câu "e phải thông cảm cho anh chứ, e phải thương anh chứ", đằng này zai nhà e còn chẳng nói nổi câu đấy cơ. Chỉ có bỏ mặc mình thẳng cánh luôn thôi, nhiều lúc tức phát khóc ý, nhìn chung là nếu còn yêu thì cố gắng chị ạ, đừng quyết định để về sau hối hận.

Mấy gã CA là thế ý mà, có die thì cũng ko thay đổi, nếu đc yêu lại lần nữa e vẫn chọn zai nhà e mặc dù làm mình bùn rất nhiều. Chả bao h quan tâm đến e chị ạ, ko hỏi han ji nhiều đâu ạ, toần vô tâm đâu đâu ý, khổ lắm nhưng mà con trai họ yêu kiểu khác con gái nên nhiều lúc e bảo là anh chẳng yêu e thì zai bảo là e chẳng hiểu anh ji cả, thỉnh thoảng zai cũng lo lắng quan tâm mình nên ấm lòng hơn 1 chút, hic hic.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 70 lần tại 66 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 26-04-2011 , 05:11 PM
Tập bò

Trích:
Nguyên văn bởi chauxinh Xem bài viết
chị có ng iu là CA đúng hem ạ. Zai nhà chị còn nói đc câu "e phải thông cảm cho anh chứ, e phải thương anh chứ", đằng này zai nhà e còn chẳng nói nổi câu đấy cơ. Chỉ có bỏ mặc mình thẳng cánh luôn thôi, nhiều lúc tức phát khóc ý, nhìn chung là nếu còn yêu thì cố gắng chị ạ, đừng quyết định để về sau hối hận.

Mấy gã CA là thế ý mà, có die thì cũng ko thay đổi, nếu đc yêu lại lần nữa e vẫn chọn zai nhà e mặc dù làm mình bùn rất nhiều. Chả bao h quan tâm đến e chị ạ, ko hỏi han ji nhiều đâu ạ, toần vô tâm đâu đâu ý, khổ lắm nhưng mà con trai họ yêu kiểu khác con gái nên nhiều lúc e bảo là anh chẳng yêu e thì zai bảo là e chẳng hiểu anh ji cả, thỉnh thoảng zai cũng lo lắng quan tâm mình nên ấm lòng hơn 1 chút, hic hic.
uh người yêu chị là công an. Mệt mỏi lắm rồi em ạ. chị cũng thương anh ấy vì biết anh ấy cũng khổ phải đi nhiều. Nhưng mà tại anh ấy vô tâm quá cơ. Chị khóc vì anh ấy nhiều rồi. Bây giờ hiện tại lúc này chị vẫn rất yêu anh. Nhưng bây giờ chưa con cái gì còn chịu được sau này lấy nhau có con rồi thế ai mà chịu được. Xem thời gian nữa xem sao vậy. hihi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Nếu có một ai đó làm chậm bước chân của mình, hãy nhẹ nhàng rẽ sang hướng khác. Người không biết quý trọng mình không đáng để mình tiếp tục cho đi tình bạn hoặc tình yêu vì cuối cùng người bị tổn thương nhiều nhất sẽ là mình. Sẽ chẳng ai thương xót cho mình.

#6   Ban this user!
Củ 26-04-2011 , 06:40 PM
Tập lẫy

Điểm: 85

ba đồng 1 mớ đàn ông
đem bỏ vào lồng cho kiến nó tha
ba quan 1 ả đàn bà
đem về mà trải chiếu hoa cho ngồi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

CUOC SONG THAY DOI KHI CHUNG TA THAY DOI.

Được cảm ơn 13 lần tại 13 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 26-04-2011 , 06:46 PM
Sơ sinh

Điểm: 24

Đọc được chuyện của bạn mà mình thấy buồn quá. người yêu mình cũng vậy, không lẽ con trai bây giờ thật sự vô tâm như vậy sao??? mình quen nhau cũng 4 năm rồi nhưng lúc nào cũng cãi nhau duy nhất 1 vấn đề đó, vì thật sự mình không cảm nhận được sự quan tâm lo lắng a dành cho mình, dù biết a rất yêu mình. Và mình không thể chịu đựng được nữa khi cho đi quá nhiều nhưng không nhận lại điều gì từ a...Cuối cùng mình đã quyết định chấm dứt tất cả dù biết có thể mình đã sai.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Những gì không thuộc về mình thì tốt nhất là từ bỏ.......

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 26-04-2011 , 10:21 PM
Tập bò

mình cũng đã từng có ý định chấm dứt sau mỗi lần anh thất hẹn, hay vô tâm với mình nhưng rồi mình chẳng làm được dù là mình ko nói ra chỉ biết ôm cục tức một mình. Anh zai nhà mình còn vô tâm tới mức ko biết là mình đang giận nữa kìa. bây giờ mình cũng chẳng biết sao chỉ biết yêu, thông cảm và chờ đợi. Nhưng mình đang mệt mỏi lắm. cứ để thời gian nữa xem sao nếu không khá hơn có lẽ mình cũng buông tay thôi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#9   Ban this user!
Củ 26-04-2011 , 10:49 PM
Sơ sinh

Điểm: 32

Đàn ông mà,tôi cảm thấy mệt mỏi vì sự vô tâm của họ rồi,tóm lại gắng mà quên đi,giả mù giả điếc đi thôi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Tình yêu - Giới tính > Chuyện tình yêu
Xem Thống Kê Mới Mình kết thúc thôi anh nhé
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở