Mình không duyên nợ, đừng chờ anh ơi! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 22-10-2011 , 12:33 PM
Hoa hậu Việt Nam

Nghề nghiệp: ni cô trông miếu....
Điểm: 25,728
Mặc định Mình không duyên nợ, đừng chờ anh ơi!

" Một mình em trong đêm thâu, ngắm bầu trời lung linh ánh sao, lòng em thấy nhớ anh, nhớ thuở nào, mình cùng đi trên con đường khuya, cùng say đắm với bao mộng mơ, mà giờ đây sao lẻ loi chỉ mình em..." Anh còn nhớ bài hát này không? Ngày xưa ấy lúc chúng mình bên nhau, em thường lấy điện thoại anh bật bài hát này nghe, lúc ấy anh thường nói rằng : Khi em đi xa, anh ở lại nghe bài hát này chắc anh sẽ khóc vì nhớ em đó. Em mỉn cười rồi nói: Không được nhõng nhẽo nhe chứa! Em đi làm kiếm tiền chứ không phải đi chơi. Anh lại ôm em vào lòng, hôn lên má : Nhưng anh vẫn sẽ nhớ em và khóc à...
Hôm nay ta đã xa nhau thật rồi phải không anh? Ta xa nhau từ khoảng cách đến tâm hồn, em đi đường em, anh đi đường anh, tình nghĩa đôi mình có thế thôi! Em còn nhớ có lần anh nói với em rằng : Anh mà tự mình cưới em được, thì anh cưới em lâu rồi, phải chờ thông qua ba mẹ em à. Và cứ thế chúng ta đã chờ, và rồi chúng ta tự hiểu ra rằng chờ đợi đến cuối cùng cũng chỉ là chờ đợi mà thôi, ta chẳng thể nào làm khác hơn được nữa phải không anh?. Phận làm con chữ hiếu chưa tròn, ba mẹ đặt đâu ta đành ngồi đó, huốn hồ gì anh lại là một thằng con có hiếu với gia đình. Nên em hiểu rằng mình là người phải bước chân đi, em hiểu rằng người ba mẹ anh chọn không phải là em, bởi phận em nghèo đâu dám sánh bằng ai, học đòi trèo cao có lúc sẽ té đau anh ạ.

Ảnh: internet
"Đời còn gì vui hơn trong phút giây được yêu, đời còn gì đau hơn khi lắng nghe tình vỡ...". Cuộc đời này nó vốn là như thế, ta từng có những tháng ngày êm đềm hạnh phúc, ta từng có những ước mơ về một ngày mai sau...Nhưng hôm nay, những yêu thương xưa đã đánh mất thật rồi, , những ước mơ kia giờ tan thành mây khói. Ta buộc lòng phải bước chân đi về hai ngã khác nhau, mình đâu còn lựa chọn nào hơn thế nữa "bỏ thì thương, mà vương thì tội", nếu mình cứ mãi cố chấp đấu tranh, khi biết không có kết quả thì cuối cùng ta cũng chỉ nhận được sự tổn thương sâu sắc mà thôi.
"Rồi mùa thu đang dần qua khi mùa đông cô đơn đến đây, lòng se sắt trong giá băng em nhớ anh nhiều..."
Mùa đông sang rồi anh có biết không anh? Thật sự lúc này đây em đang rất lạnh và rất đau. Lạnh do tiết trời, lạnh cả trái tim đơn côi bé nhỏ, vết thương ở chân cùng vết thương lòng đang thi nhau nhức nhói.Em lại nhớ những kỷ niệm hôm nào: em nhớ những buổi chiều trời đổ mưa anh đứng đợi em trước cổng trường, nhớ những buổi tối mình cùng nhau rảo bước dưới ánh đèn đêm, nhớ những chiều cuồi tuần tựa vai nhau ngắm hoàng hôn, nghe sóng biển vô rì rào như lời ai đang hát... Tất cả những kỷ niệm đó nay em đành mang chúng chôn vào miền ký ức, chôn vào tận góc khuất của con tim, một trái tim tội nghiệp, vẫn hàng ngày nhức nhói mãi không thôi...Em nhớ anh, muốn nhấn cho anh một cái tin, nhưng vì lòng sĩ diện em đã không làm điều đó, bởi chính em đã cầu xin anh "đừng bao giờ liên lạc với em nữa", vậy thì chẳng có lý do gì em lại nhấn tin cho anh, em thà chụi đau hết lần này, vẫn hơn sau này em phải đớn đau nhiều hơn thế nữa.
Em đâu còn lựa chọn nào nữa khác nữa đâu anh, trong khi sang năm ba mẹ anh muốn anh cưới vợ, mà người ba mẹ anh chọn không phải là em. Thôi thì duyên phận tại trời, em cũng chẳng dám oán hờn gì anh, bởi anh đáng thương nhiều hơn là đáng trách, trót sinh ra trong một gia đình gia giáo nên anh chẳng thể nào lổi đạo làm con...

Ảnh: internet

"Một lần nữa nước mắt lại rơi, một lần nữa không thấy anh về, em lại buồn ngồi ngẫn ngơ..."
Sang năm sau anh được làm chồng người, em chẳng biết mình có đủ dũng khí để đến dự lễ thành hôn của anh hay không? Lúc ấy em sẽ nghĩ gì khi nhìn thấy cảnh "người yêu của tôi sao ai gọi bằng chồng", chắc em sẽ rất đau và xót xa nhiều lắm. Chẳng biết em sẽ khóc hay cười? Khóc mừng cho anh trăm năm hạnh phúc, hay khóc cho em sao duyên phận bẻ bàng?. Sang năm sau làm chồng rồi thì phải tốt với người ta anh nhé! Vì người con gái ai đi lấy chồng mà không mong tìm cho mình một tương lai sáng sủa tốt tươi. Em cũng muốn tìm lắm chứ, em cũng muốn lựa chọn lắm chứ, chỉ có điều là hạnh phúc vẫn chưa mỉn cười với em mà thôi. Vẫn chưa thôi nhé! Chứ không phải sẽ mãi mãi không tìm thấy, nên anh không cần phải lo lắng phải buồn vì em đâu. Anh từng nói em là người con gái bản lĩnh và cứng cỏi, vì lẻ đó em sẽ không bao giờ gục ngã vì bất cứ lý do gì.
Dù chúng ta không nên duyên chồng vợ, dù vĩnh viễn suốt cuộc đời này em sẽ không bao giờ được gọi anh bằng "chồng", thì em vẫn sẽ luôn cầu chúc cho anh thật nhiều hạnh phúc. Ở bên người, người chẳng phải là em...

theo Blog Yume.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của lyly_be_nho
Hoa hồng xanh_003 xe_006 Hoa_105 Hoa007 Hoa hồng xanh_002 Trà xanh

Đừng đem mưa tới nữa gió ơi!
Cho khổ thân em, tủi phận đời
Như cánh hoa xinh, ừ đã nát
Thì em xin nhận một lần thôi

Được cảm ơn 4662 lần tại 2938 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Tình yêu - Giới tính > Chuyện tình yêu
Xem Thống Kê Mới Mình không duyên nợ, đừng chờ anh ơi!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt