Mình muốn có thai thì nên quan hệ thời gian nào là hợp lý? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Củ 05-06-2011 , 09:32 PM
Banned

Điểm: -1
Mặc định Mình muốn có thai thì nên quan hệ thời gian nào là hợp lý?

Mình muốn có thai,đọc trên mạng có nhiều thông tin nói rằng nếu muốn làm tăng khả năng thụ thai thì tốt nhất là quan hệ theo cách ''cổ điển'' tức là ''nam trên nữ dưới'' và nên quan hệ sau khi rụng trứng 1 đến 2 ngày!
Mình muốn hỏi có phải vậy không? và làm thế nào để biết mình rụng trứng?và triệu chứng của rụng trứng là như thế nào?
xin nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giúp
chúc sức khoẻ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới gaixinh888:
ngohoa (13-08-2012)
  #2   Ban this user!
Củ 06-06-2011 , 09:56 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Van phong
Điểm: 54

cả tháng giao ban di e, tru nhung ngay kia ra, như vậy chắc ăn. ha ha[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 07-06-2011 , 02:48 AM
Sơ sinh

Điểm: 26

Theo như mình biết thì tinh trùng sống được từ 3-5 ngày, trứng sau khi rụng thì có thể chờ đc 1 ngày thui. Bạn nên quan hệ trước ngày rụng trứng 1-2 ngày, hoặc nếu được đúng ngày thì tốt.
Dấu hiệu rụng trứng là vào ngày đó, âm hộ tiết ra nhiều chất nhờn. Hiện trên thị trường cũng có que thử rụng trứng hay chưa, nhưng có lẽ dùng ko hiệu quả lắm. Cách nữa là đi siêu âm canh trứng. Biết chính xác ngày rụng luôn
Chúc bạn mau có em bé nhá [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 11-06-2011 , 10:15 AM
Sơ sinh

Điểm: 23

Trích:
Nguyên văn bởi gaixinh888 Xem bài viết
Mình muốn có thai,đọc trên mạng có nhiều thông tin nói rằng nếu muốn làm tăng khả năng thụ thai thì tốt nhất là quan hệ theo cách ''cổ điển'' tức là ''nam trên nữ dưới'' và nên quan hệ sau khi rụng trứng 1 đến 2 ngày!
Mình muốn hỏi có phải vậy không? và làm thế nào để biết mình rụng trứng?và triệu chứng của rụng trứng là như thế nào?
xin nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giúp
chúc sức khoẻ!
khi nào có nhu cầu thì súc , thế nào cũng đc thôi mà [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 11-06-2011 , 03:05 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Nhân viên kế toán
Điểm: 636

Bạn có kinh nguyệt vào ngày mồng 3 hàng tháng, sau khoảng 4 ngày đến ngày mồng 8 thì hết kinh, thì mồng 9 bạn bắt đầu quan hệ, bạn có thể quan hệ một lần, hay nhiều tuỳ bạn, đến ngày 23 thì không còn khả năng mang thai nữa.
Nếu vẫn chưa có thai, thì bạn nên để một cái gối ở dưới mông, khi chồng bạn xuất tinh, tinh trùng sẽ không bị ra ngoài. Chúc bạn thành công.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 39 lần tại 39 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 11-06-2011 , 03:06 PM
Sơ sinh

Điểm: 31
Mặc định cách tốt nhất để thụ thai

Có rất nhiều kinh nghiệm hay về việc này. Trước khi có thai theo mình bạn cần có một kiến thức nhất định. Để có một sản phẩm tốt thì trước hết bạn phải có sức khỏe thật tốt + với sức khỏe của người chồng nữa. Thời điểm tốt để thụ thai là vào thời gian rụng trứng, trước khi rụng trứng khoảng 24 tiếng. (Trứng thì có thể sống dược từ 10 - 24 giờ, còn tinh trùng thì sống dược khoảng 3-4 ngày). Trên thị trường hiện có que thử rụng trứng sẽ xác định được chính xác thời điểm trứng chuẩn bị rụng và rụng. Bạn nên đến các hiệu thuốc để hỏi mua.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 15-06-2011 , 09:53 PM
Tiểu học

Điểm: 910

cứ tầm sau kì 7 ngày chiến đều vào, nếu máy ngon thì dính lun, không thì kiếm vé vào phòng khám sản nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 145 lần tại 130 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Mình muốn có thai thì nên quan hệ thời gian nào là hợp lý?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt