Món quà sinh nhật không giám tặng - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 06-06-2011 , 05:15 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Ke toan
Điểm: 381
Mặc định Món quà sinh nhật không giám tặng

Anh ! “ lâu qua rồi em không gặp anh, 6 năm rồi đấy anh ạ. ..sắp tới sinh nhật anh rồi…11.06 anh cho em gặp anh nhé….em muốn nhìn thấy anh, muốn xem anh thay đổi thế nào? Có lẽ giờ anh sẽ già dặn hơn…chính chẵn hơn…” em đã nhắn đi nhắn lại rất nhiều câu đó nhưng rồi lại xóa đi…vì em biết câu trả lời của anh là “im lặng” …anh luôn thế mà…ngày chia tay anh chuyển công tác anh xin lỗi em là không ở bên cạnh chăm sóc em được…anh xin lỗi vì mang cho em nhiều nươc mắt…yêu em mà chỉ làm cho em buồn…anh cũng nói chúng ta là bạn…xa nhau rồi anh sẽ vẫn nhớ tới em..sẽ vẫn gọi điện cho em…em chỉ cười trừ vì em không thể nói gì…nếu em cố lên tiếng những giọt lệ sẽ được dịp tuôn chảy…em cố giữ im lặng…vì em không muốn anh nhìn thấy em yếu đuối…em cố nén lòng để anh yên tâm đi…nhưng cũng từ ngày anh đi em sống khép mình lại…chẳng biết từ bao giờ em bắt đàu thích đọc thơ những vần thơ chia ly…
Anh đi rồi thành phố hóa đơn côi
Con đường xưa trở thành xa lạ
Trong cuộc đời ngược xuôi hối hả
Chẳng thể tìm một bóng dáng thân quen.
Anh đi rồi em trở thành xa lạ giữa cuộc đời và cả bạn bè nữa…em bơ vơ giữa nới đất khách quê người…em biết từ đây sẽ chỉ có một mình em đối đầu với sóng gió, với thử thách của cuộc sống…ngày lễ tết bạn bè có đôi có lứa khoách vai nhau đi dạo…còn em vẫn đơn bóng lẻ loi…chẳng phải em không thể tìm cho mình một bờ vai…mà vì đơn giản em vẫn yêu anh…em không thể đến với một ai đó bằng sự giả rối khi con tim em vẫn thuộc về anh…
[IMG]file:///C:/DOCUME~1/ADMINI~1/LOCALS~1/Temp/msohtml1/01/clip_image002.jpg[/IMG]
Bao năm qua đi em và anh không tin tức gì của nhau…có lẽ anh không biết em vẫn ở đó, căn phòng mang đầy dấu chân anh…ở đó chờ anh…vì em sợ một ngày nào đó anh về tìm em …sẽ không gặp em...mỗi một ngày mới đến em lại hy vọng và lại thất vọng khi mỗi màn đêm xuống…cứ thế em mang nỗi nhớ vào trong mơ…để hàng đêm về em lại mơ thấy anh…khi tỉnh dậy em lại ôm gối khóc…em khóc thật nhiều…khóc cho vơi đi nỗi nhớ…khóc cho vơi đi đau khổ…ngày ngày qua đi em sống trong thương nhớ…cuối cùng em tìm cho mình một lối đi…em chạy chốn khỏi nơi chôn đầy kỷ niệm vui buồn đó…em tơi 1 nơi họ không biết em là ai…làm lại từ đầu…em đi lên từ hai bàn tay trắng và cố gắng thay đổi mọi thứ…em cố lập một kế hoạch cho tương lai nơi ấy không có anh…em bắt đầu giao du bạn bè…bắt đầu chăm chút nhan sắc…bắt đầu tập uống rượu…bắt đầu tạo cho mình một cuộc sống bận rộn…ban ngày đi lam, chiêu tối đi bia bọt…tối đến lại đi nhậu nhoẹt đến say khướt mới về…cuộc sống cứ thế trôi đi ..em hãnh diện vì bên cạnh có khá nhiều vệ tinh…cuối cùng em cũng tìm cho mình một bờ vai chia sẻ…em cứ nghĩ đã thực sự quên anh…nhưng em nhầm…khi bên cạch bạn em…em chẳng hề có cảm xúc…em lại nhớ anh. mọi người khuyên em đi lấy chồng để bận rộn với cuộc sống gia đình…em sẽ quên anh…nhưng em chẳng thể tìm hạnh phúc với người bên cạnh em…em và anh ấy cũng không hợp nhau…không chia sẻ được với nhau trong cuộc sống…mỗi ngày trôi qua em càng nhớ anh nhiều hơn…em cũng xin được số điện thoại của anh…cũng biết được cuộc sống của anh…em cảm thấy đau long khi mọi người kể về anh…kể rằng anh đã lấy vợ…kể rằng anh không muốn cưới chị ấy nhưng vì chị ấy có thai trước và ép anh cưới…kể rằng anh sống cũng không hạnh phúc…ngày 30 /4 em nhắn tin hỏi anh có về thăm vợ không? Vì không biết em là ai nên anh nhắn lại “ Vợ con anh về thăm bà…còn anh phải trực không về được…” em biết anh là bộ đội nhiệm vụ là trên hết ..nhưng bây giờ đâu phải thời chiến… thường thì các đơn vị phân nhau trực…anh nào có gia đình ở gần thì trực tạo điều kiện cho các anh ở xa về thăm nhà…tự nhiên em thấy lòng quặng thắt…thấy thương anh quá…
Bao nhiêu năm rồi…năm nay em lại háo hức chuẩn bị quà sinh nhật cho anh…em mua tặng anh cái ví…em đã gói nó lại…không để tên người tặng…không số điên thoại…em cho vào trong tấm hình của anh em nghĩ anh sẽ nhận ra tấm hình ấy anh đã từng tặng ai...nhưng em lại chần chừ không muốn gửi…em sợ anh không nhận nó…em sợ …mình sẽ xen vào cuộc sống của anh làm anh thêm buồn…điều đó em hoàn toàn không muốn…dù em vẫn còn yêu anh…yêu rất nhiều…sinh nhật anh em lại tặng anh lời chúc vào trong bolg của em sao? Và chỉ có em đọc được…vì anh đâu biết blog của em…nhưng em làm sao để vơi đi nỗi nhớ anh…? Làm sao đây anh…?
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 06-06-2011 , 06:00 PM
Tập bò

Điểm: 849
Mặc định dfjfkj

câu chuyện của bạn cũng giống mình.Anh ấy cũng lấy vợ rồi còn mình giờ cũng đang độc thân,nhưng thời gian dài nên mình đã quên được anh ấy nhưng thỉnh thoảng anh ấy vẫn gọi điện cho mình vì bọn mình vẫn còn yêu nhau chỉ vì một lí do không thể đến được với nhau thôi.Vậy nên cố gắng lên bạn ah rồi bạn sẽ tìm được 1 ng tốt hơn anh nhiều[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 21 lần tại 21 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 06-06-2011 , 06:46 PM
Sơ sinh

Điểm: 82

câu chuyện của bạn thật bùn thảm,bjk khi nào bạn mới tìm đc hạnh phúc cho riêng bạn đay,tôi cũng có một trái tim suy tình nhưng ko bằng bạn.nhưng giờ đây anh ấy đã có gia đình và hạnh phúc bên người vợ của mình,sự chờ đợi của bạn giờ đã trở thành vô nghĩa .vì vậy tốt nhất bạn hãy tim cho mình một tình yêu mới,có thế bạn mới hạnh phúc đcj.giờ bạn có dơi có chờ anh ấy cũng đc gi đâu,chúc bạn hạnh phúc nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 5 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 06-06-2011 , 06:59 PM
Sơ sinh

Điểm: 26

nỗi đau nào rồi cũng qua thôi bạn ah. Hãy tự tin bước về phía trước ở nơi đó vẫn còn một con người dành riêng cho bạn đang chờ đợi bạn. Chúc bạn sớm tìm được một nủa dành riêng cho mình.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 12-06-2011 , 12:32 AM
Sơ sinh

Vậy là cũng tới ngày 11.06 rồi anh nhi...? chắc anh sẽ có 1 sinh nhật thật hạnh phúc...? sinh nhật anh chị ấy sẽ tổ chức cho anh...sẽ có bánh ga tô, có nến, có hoa...thật, còn em, em chỉ là người đi bên lề cuộc sống của anh nên sinh nhật anh em tổ chức cho anh trên blog của em...em cũng có bánh gatô, có nến, có hoa...và có cả lời chúc...em tặng anh bó hoa hồng mầu trắng đó là loại hoa em rất thích anh còn nhớ không ? loại hoa mà ngày xưa khi 2 ta còn sánh bước bên nhau anh cũng hay tặng em mỗi dịp lễ tết...hôm nay sinh nhật anh em tặng nó lại cho anh để tượng chưng cho một tình bạn trong trắng thuần khiết như đó hoa kia...nhưng chỉ có em đọc được và cũng chỉ có em cảm nhận được nó nên cũng chẳng có ý nghĩa gì phải không anh? anh đâu biết bên lề cuộc sống của anh có ai đó cũng thầm tổ chức sinh nhật cho anh và cũng luôn cầu mong những gì tốt đẹp nhât tới với anh...ước gì có một ngày nào đó anh đọc được bolg của em và hiểu được em....hiểu rằng khi tình yêu qua đi ... chúng ta vẫn có thể có 1 tình bạn rất đẹp...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 12-06-2011 , 12:39 AM
Sơ sinh

Điểm: 100

Hãy gửj tặng a ấy món quà ma c đã c.bị cho a ấy ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 10 lần tại 10 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 12-06-2011 , 12:43 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: NVVP
Điểm: 573

hihi cùng với sinh nhật mình đó hok tặng ng iu thì tặng mình cũng được mà hì hì[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 10 lần tại 10 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 12-06-2011 , 12:55 AM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi leedung1091 Xem bài viết
Hãy gửj tặng a ấy món quà ma c đã c.bị cho a ấy !
Làm sao gửi đây...? mình rất muốn...nhưng đâu phải cài muốn cũng theo ý mình đâu...?

#9   Ban this user!
Củ 13-06-2011 , 04:19 PM
Sơ sinh

Mặc định Cố nhớ để quên

Ngày tiếp ngày trôi qua một cách lặng lẽ...tôi và anh vẫn, đang và sẽ mãi đi trên 2 đường thẳng song song chẳng có điểm giao nhau...món quà chuẩn bị để mừng sinh nhật anh tôi sẽ lại xếp vào 1 góc tủ..để rồi mỗi ngày nhớ anh tôi sẽ ngắm nó...
Tự nhủ rằng phải cố quên anh thôi nhưng sao hình bóng anh vẫn ngự trị trong trái tim tôi, hàng đêm tôi mang anh theo vào giấc ngủ để rồi trong mơ tôi và anh vẫn sánh bước bên nhau...Anh vẫn mỉn cười vẫn dịu dàng vẫn quan tâm tôi...Tôi tự nói với bản thân đừng hy vọng làm bạn của anh nữa thì mĩnh sẽ chẳng thất vọng đâu...nhưng sao khó quá...

#10   Ban this user!
Củ 13-06-2011 , 04:22 PM
Sơ sinh

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Món quà sinh nhật không giám tặng
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài