Mở quán cafe take away cần chuẩn bị những gì ? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 05-03-2012 , 01:54 PM
Sơ sinh

Điểm: 223
Mặc định Mở quán cafe take away cần chuẩn bị những gì ?

Đầu tiên em xin chào các anh các chị trong eva ạ !
Em và bạn trai em đều là dân kinh tế nên cũng máu mấy vụ kinh doanh,buôn bán...Ra trường tụi em được gia đình cấp cho 1 số vốn để kinh doanh nhưng loay hoay mãi mà chẳng nhìn ra hướng nên kinh doanh cái gì.
Rồi tụi em cũng quyết định sẽ kinh doanh coffee to go vì 1 lần đi uống thử thì em thấy loại hình dịch vụ này trang thiết bị,nhân viên ít và cũng không cần mặt bằng rộng như quán cafe phù hợp với số vốn tụi em có !

Vậy anh chị nào có kinh nghiệm kinh doanh hay từng trải rồi cho em xin chút ý kiến là liệu mở quán coffee to go vào thời điểm này có thể mang lại lợi nhuận không ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 05-03-2012 , 02:48 PM
Sơ sinh

Điểm: 222

Quan trọng là chất lượng cafe, tiếp đó là địa điểm, thiết kế sao cho độc đáo bắt mắt. Muốn phát triển được cần phải tạo nên sự khác biệt. Bạn nên nhờ bạn bè thiết kế thật độc đáo để thu hút khách hàng.
Chúc bạn thành công![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

http://vlhanoi.com/inan-ndbv/in-cata...catalogue.aspx | http://vlhanoi.com/inan-ndbv/in-hoa-don/in-hoa-don.aspx | http://vlhanoi.com/inan-dsbv/in-gia-re.aspx | http://vlhanoi.com/inan-dsbv/in-nhanh.aspx | http://vlhanoi.com/inan-ndbv/in-profile/in-profile.aspx | http://vlhanoi.com/inan-ndbv/in-gia-...ng-gia-re.aspx

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới vlhanoijsc:
nam_beo (07-03-2012)
Củ 05-03-2012 , 03:34 PM
Banned

Điểm: 139

cafe ngon + gái sexy ngồi bán ! + 1 cái lề đường![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 97 lần tại 76 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Long...DieuHau:
nam_beo (07-03-2012)
  #4   Ban this user!
Củ 06-03-2012 , 11:01 AM
Tập bò

Điểm: 196

Muốn kinh doanh cái gì thì bạn cũng nên tìm hiểu loại hình kinh doanh đó ở xung quanh khu mà bạn định mở ! Đặc biệt chú ý mấy quán mở lâu mà đông khách rồi từ đó vạch ra chiến lược phát triển cho phù hợp ^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới sao321:
nam_beo (07-03-2012)
  #5   Ban this user!
Củ 07-03-2012 , 01:27 PM
Sơ sinh

Điểm: 223

Trích:
Nguyên văn bởi vlhanoijsc Xem bài viết
Quan trọng là chất lượng cafe, tiếp đó là địa điểm, thiết kế sao cho độc đáo bắt mắt. Muốn phát triển được cần phải tạo nên sự khác biệt. Bạn nên nhờ bạn bè thiết kế thật độc đáo để thu hút khách hàng.
Chúc bạn thành công!
Địa điểm em nhắm tới trung tâm thành phố nhưng sợ giá mặt bằng đắt đỏ quá thì thiếu trước hụt sau thì khổ

Trích:
Nguyên văn bởi Long...DieuHau Xem bài viết
cafe ngon + gái sexy ngồi bán ! + 1 cái lề đường!
Sao bạn miêu tả giống mấy quán cafe khu Bắc Hải gần chỗ mình thế nhỉ

Trích:
Nguyên văn bởi sao321 Xem bài viết
Muốn kinh doanh cái gì thì bạn cũng nên tìm hiểu loại hình kinh doanh đó ở xung quanh khu mà bạn định mở ! Đặc biệt chú ý mấy quán mở lâu mà đông khách rồi từ đó vạch ra chiến lược phát triển cho phù hợp ^^
Mình xem rồi quanh khu đó chưa ai mở cafe take away nên mình mới dám kinh doanh chứ nếu có người mở trước mình tới sau sao cạnh tranh lại người ta được[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 07-03-2012 , 06:12 PM
Sơ sinh

Điểm: 45

Mở quán cf, đầu tiên bạn nên xác định:
- Đối tượng phục vụ chủ yếu (học sinh, sinh viên, hay công chức, hay dân sành điệu...)
- Triết lý của quán . Có hay ko có thêm các món ăn hay chỉ bán nước uống ko?
- Cách bài trí, loại âm nhạc, điểm nhấn sao cho phù hợp với đối tượng phục vụ và triết lý của quán.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 5 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới devilpro:
nam_beo (12-03-2012)
  #7   Ban this user!
Củ 07-03-2012 , 10:02 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: luôn luôn lắng nghe
Điểm: 1,087
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới truelovely2411

Mỡ quán cf chân dài đi bạn vừa đầu tư ít vừa dc nhiêu khách nữa đảm bảo có lời mà ko có lỗ [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của truelovely2411
Mẫu 03 la04 laptop_005 la03 la01 la02

ĐỪNG KHÓC VÌ MỌI VIỆC ĐÃ QUA, HÃY CƯỜI VÌ MỌI VIỆC ĐANG CHỜ Ở PHÍA TRƯỚC...

Được cảm ơn 209 lần tại 160 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới truelovely2411:
nam_beo (12-03-2012)
  #8   Ban this user!
Củ 08-03-2012 , 07:15 AM
Sơ sinh

Điểm: 45

Trích:
Nguyên văn bởi truelovely2411 Xem bài viết
Mỡ quán cf chân dài đi bạn vừa đầu tư ít vừa dc nhiêu khách nữa đảm bảo có lời mà ko có lỗ
Có vẻ ý kiến mở cafe chân dài đươc tán thành ghê hehe bạn nam_beo cứ về miền Tây mà hốt vài em chân dài da trắng má hồng lên làm phục vụ là khách tới nườm nượp [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 5 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới devilpro:
nam_beo (12-03-2012)
  #9   Ban this user!
Củ 08-03-2012 , 12:37 PM
Tập bò

Điểm: 174

Có một quy luật khi kinh doanh quán café mà bạn cần quan tâm, đó là quy luật khang hiếm. Trước tiên, bạn phải chọn được địa điểm trước thì mới có thể đưa ra giá. Nếu địa điểm của bạn nằm trong phạm vi mà người ta chỉ cần đi vài bước là có một quán tương tự thì bạn không thể đặt ra cái giá khác người ta được – khang hiếm về địa điểm. Chính vì vậy, tốt nhất là hãy đưa ra mức giá bằng nhau cho các loại thức uống mà đối thủ cạnh tranh cũng có, nhưng hãy đưa ra giá đặc biệt cho loại đồ uống đặc biệt.
Tiếp theo là quy luật về phạm vi. Bất kỳ một doanh nghiệp nào cũng có phạm vi cạnh tranh của nó. Khi bạn đã xác định được phạm vi thật sự rồi thì bạn sẽ có chiến lược giá thích hợp. Còn nhớ lần đi Cần Thơ gần đây, mình có tiếp xúc với chủ một cửa hàng bán dụng cụ đo đạc địa lý. Theo mình biết thì ở quận Ninh Kiều chỉ có một cửa hàng. Chính vì vậy mình nghĩ phạm vi cạnh tranh của cửa hàng này rất rộng, khách hàng hoặc đến Cần Thơ hoặc TP. HCM chứ không đơn thuần là lựa chọn cửa hàng ở đường này hay đường kia. Có thể bây giờ chủ cửa hàng ấy vẫn chưa để ý đến lời nói của mình, nhưng dù sao quan điểm mỗi người mỗi khác. Kinh tế không phân biệt rõ giữa đúng và sai mà.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 16 lần tại 14 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới angel.s2:
nam_beo (12-03-2012)
  #10   Ban this user!
Củ 08-03-2012 , 08:26 PM
Sơ sinh

Điểm: 76

Theo kinh nghiệm của mình thì trước hết bạn cần đi học cách pha chế cafe đã để mà pha chế ngon tạo ấn tượng thì nó không đơn giản như bạn nghĩ đâu, thứ 2 là bạnphải tìm được địa điểm mở quán, địa điểm này rất quan trọng và không dễ tìm chút nào với thời buổi tấc đất tấc vàng như hiện nay và khi tìm được địa điểm thì bạn cần phải bố trí sao cho có cá tính của riêng quán mình mà khi khách hàng chỉ cần nhắc đến là biết quán mình và cuối cùng là tạo sự khác biệt VD : Khi nói tới Passio Coffee là có thể nghĩ ngay tới logo và màu sắc đặc trưng của quán này là xanh tươi mát [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới nnphuong123:
nam_beo (12-03-2012)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Chuyện công sở > Trao đổi công việc
Xem Thống Kê Mới Mở quán cafe take away cần chuẩn bị những gì ?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt