Mong các chị giúp, địa chỉ phá thai và chi phí phá thai ra sao? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 28-01-2012 , 06:54 AM
Sơ sinh

Điểm: 29
Mặc định Mong các chị giúp, địa chỉ phá thai và chi phí phá thai ra sao?

Em chào tất cả các chị, các mẹ trên eva.vn.

Nếu em post bài sai box thì Mod làm ơn chuyển đến box phù hợp giúp em, em mới tham gia nên tìm không thấy box nào phù hợp ạ.

Em và bạn gái yêu nhau được 4 năm rồi. Giờ bạn em chậm kinh 2 tuần rồi, thử que thử thì báo có thai. Bọn em đang là sv năm cuối. Điều kiện không cho phép sinh con nên bọn em không có cách nào khác hơn. Mong các chị, các mẹ tư vấn giúp em địa chỉ phá thai an toàn? Và chi phí là bao nhiêu ah? Em định thứ 2 tới ngày 30 - 1 - 2012 đưa bạn em đi bỏ cái thai. Ngày cuối chu kỳ kinh tháng trước của bạn em là ngày 12 - 12 - 2011. Vậy thai được bao lâu rồi ah? Và có thể bỏ thai bằng phương pháp nào? Mong các chị, các mẹ giúp đỡ chúng em. Em xin chân thành cảm ơn các chị, các mẹ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Củ 28-01-2012 , 09:21 AM
Banned

Điểm: 519

Em suy nghĩ kỹ chưa, thai nhỏ nên chắc chỉ dùng thuốc để dạ con co thắt đẩy thai ra ngoài như sinh 1 đứa bé thôi. Em hãy suy nghĩ kỹ, vì các em cũng sắp ra trg rồi, sắp nuôi đc thân rồi, cứ đẻ ra rồi để ông bà nội ngoại thương cùng với. Phá bây h dạ con bạn gái em mỏng quá, sau dễ vô sinh lắm. Bh bao nhiêu người mong con ko được mà.
Nếu em đã quyết định thì nên đến viện sản TW , ở đó an toàn nhất, đừng đến mấy chỗ phòng khám nhỏ, dễ nhiễm trùng linh tinh nguy hiểm.
Lời cuối vẫn mong em hãy suy nghĩ lại!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 49 lần tại 44 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới quỳnh anh v:
Mongkhuyet (28-01-2012)
  #3   Ban this user!
Củ 28-01-2012 , 07:11 PM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi quỳnh anh v Xem bài viết
Em suy nghĩ kỹ chưa, thai nhỏ nên chắc chỉ dùng thuốc để dạ con co thắt đẩy thai ra ngoài như sinh 1 đứa bé thôi. Em hãy suy nghĩ kỹ, vì các em cũng sắp ra trg rồi, sắp nuôi đc thân rồi, cứ đẻ ra rồi để ông bà nội ngoại thương cùng với. Phá bây h dạ con bạn gái em mỏng quá, sau dễ vô sinh lắm. Bh bao nhiêu người mong con ko được mà.
Nếu em đã quyết định thì nên đến viện sản TW , ở đó an toàn nhất, đừng đến mấy chỗ phòng khám nhỏ, dễ nhiễm trùng linh tinh nguy hiểm.
Lời cuối vẫn mong em hãy suy nghĩ lại!!!
Chị ơi bọn em cũng nghĩ nhiều lắm rồi. Cũng tính tới cưới nhưng ... Nhiều vấn đề quá chị ah. Chị có thể cho em biết chi phí khoảng bao nhiêu không ah? Bọn em đều rất buồn vì chuyện này. [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 28-01-2012 , 07:30 PM
Hoa hậu Việt Nam

Điểm: 17,271

Trích:
Nguyên văn bởi Mongkhuyet Xem bài viết
Em chào tất cả các chị, các mẹ trên eva.vn.

Nếu em post bài sai box thì Mod làm ơn chuyển đến box phù hợp giúp em, em mới tham gia nên tìm không thấy box nào phù hợp ạ.

Em và bạn gái yêu nhau được 4 năm rồi. Giờ bạn em chậm kinh 2 tuần rồi, thử que thử thì báo có thai. Bọn em đang là sv năm cuối. Điều kiện không cho phép sinh con nên bọn em không có cách nào khác hơn. Mong các chị, các mẹ tư vấn giúp em địa chỉ phá thai an toàn? Và chi phí là bao nhiêu ah? Em định thứ 2 tới ngày 30 - 1 - 2012 đưa bạn em đi bỏ cái thai. Ngày cuối chu kỳ kinh tháng trước của bạn em là ngày 12 - 12 - 2011. Vậy thai được bao lâu rồi ah? Và có thể bỏ thai bằng phương pháp nào? Mong các chị, các mẹ giúp đỡ chúng em. Em xin chân thành cảm ơn các chị, các mẹ
Tuổi thai của BG em khoảng hơn 6 tuần tuổi rồi, mà em suy nghĩ kĩ đi em nhé, còn nếu muốn bỏ thai thì em tới BV tin cậy nhé, đừng làm ở những cơ sở tư nhân. Kinh phí thì khoảng 600_700 ngàn em ạ, các em nên suy nghx lại nhé, bỏ con rồi sau này mình sống trong dằn vặt đau khổ lắm.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của vanpham23172
Đôi19 Đôi20 Đôi16 Đôi07 Kim Cương01

Được cảm ơn 2850 lần tại 2164 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới vanpham23172:
Mongkhuyet (29-01-2012)
  #5   Ban this user!
Củ 29-01-2012 , 06:50 AM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi vanpham23172 Xem bài viết
Tuổi thai của BG em khoảng hơn 6 tuần tuổi rồi, mà em suy nghĩ kĩ đi em nhé, còn nếu muốn bỏ thai thì em tới BV tin cậy nhé, đừng làm ở những cơ sở tư nhân. Kinh phí thì khoảng 600_700 ngàn em ạ, các em nên suy nghx lại nhé, bỏ con rồi sau này mình sống trong dằn vặt đau khổ lắm.
Vâng ạ, Em cảm ơn chị.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 29-01-2012 , 07:03 AM
Hoa hậu Việt Nam

Trích:
Vâng ạ, Em cảm ơn chị.
Nếu các em vì điều kiện chưa thể sinh con, mà buộc phải bỏ thai thì các em nên đến BV phụ sản nhé, và thai chưa quá 8 tuần thì có thể dùng thủ thuật hút thai. Làm vậy đỡ đau đớn kéo dài, và mất máu ít hơn vì dùng thuốc phái thai, có người phải đau tới 2 ngày, và mất nhiều máu đó.
Đó là KN bản thân của chị đó, lúc trước chị cũng phải bỏ thai 2 lần, nhưng lí do của chị khác, vì thai nhi của chị BS chỉ định bỏ. 1 làn chị dùng thủ thuật hút thai thì không đau đớn gì hết, chỉ có cảm giác hơi tức bụng 1 chút thôi. Còn lần sau chị nghĩ chỉ uống thuốc ra thai thì chắc đỡ đau hơn, nên chị dùng thuốc ra thai, ai dè đâu đau vật vã 2 ngày mà thai không ra, cuối cùng vẫn phải dùng thủ thuật hút thai, thật sợ tới lúc chết.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của vanpham23172

Mongkhuyet (29-01-2012)
  #7   Ban this user!
Củ 29-01-2012 , 08:22 PM
Sơ sinh

Trích:
Nếu các em vì điều kiện chưa thể sinh con, mà buộc phải bỏ thai thì các em nên đến BV phụ sản nhé, và thai chưa quá 8 tuần thì có thể dùng thủ thuật hút thai. Làm vậy đỡ đau đớn kéo dài, và mất máu ít hơn vì dùng thuốc phái thai, có người phải đau tới 2 ngày, và mất nhiều máu đó.
Đó là KN bản thân của chị đó, lúc trước chị cũng phải bỏ thai 2 lần, nhưng lí do của chị khác, vì thai nhi của chị BS chỉ định bỏ. 1 làn chị dùng thủ thuật hút thai thì không đau đớn gì hết, chỉ có cảm giác hơi tức bụng 1 chút thôi. Còn lần sau chị nghĩ chỉ uống thuốc ra thai thì chắc đỡ đau hơn, nên chị dùng thuốc ra thai, ai dè đâu đau vật vã 2 ngày mà thai không ra, cuối cùng vẫn phải dùng thủ thuật hút thai, thật sợ tới lúc chết.
CHị ơi đến viện thủ tục có khó không ạ? Gồm những gì vậy chị?
Điều kiện bọn em khó khăn chị ạ. Em thì chưa thể lo cho bạn em. Bạn em thì còn khó hơn, bạn em không có cha mẹ chị ạ. cô ấy khổ lắm, không phải ai cũng hiểu được, đi học tới bây giờ là cố gắng rất nhiều. 4 năm đại học cũng sắp qua rồi bọn em cũng nghĩ nhiều về chuyện giữ lại, rồi cưới, nhưng nhiều cái để nghĩ lắm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#8   Ban this user!
Củ 29-01-2012 , 08:31 PM
Hoa hậu Việt Nam

Trích:
CHị ơi đến viện thủ tục có khó không ạ? Gồm những gì vậy chị?
Điều kiện bọn em khó khăn chị ạ. Em thì chưa thể lo cho bạn em. Bạn em thì còn khó hơn, bạn em không có cha mẹ chị ạ. cô ấy khổ lắm, không phải ai cũng hiểu được, đi học tới bây giờ là cố gắng rất nhiều. 4 năm đại học cũng sắp qua rồi bọn em cũng nghĩ nhiều về chuyện giữ lại, rồi cưới, nhưng nhiều cái để nghĩ lắm
Thủ tục không khó đâu em, mình vào đó có hướng dẫn của nhân viên mà, với lại chọn cách làm thủ thuật hút thai thì ít tiền hơn dùng thuốc bỏ thai. Mà hút thai thì chỉ đến BV 1 lần là xong, chứ dùng thuốc bỏ thai thì phải tới BV 2 lần.Vào BV cũng đỡ tốn khoảng 1 nửa tiền hơn là làm ở ngoài đó em ạ. Lần sau nhớ cẩn thận em nhé, đừng để sảy ra sự cố nữa nhé, ảnh hưởng tới sức khoẻ BG em lắm đó. Chúc các em may mắn..[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của vanpham23172

Mongkhuyet (29-01-2012)
  #9   Ban this user!
Củ 29-01-2012 , 09:13 PM
Sơ sinh

Trích:
Thủ tục không khó đâu em, mình vào đó có hướng dẫn của nhân viên mà, với lại chọn cách làm thủ thuật hút thai thì ít tiền hơn dùng thuốc bỏ thai. Mà hút thai thì chỉ đến BV 1 lần là xong, chứ dùng thuốc bỏ thai thì phải tới BV 2 lần.Vào BV cũng đỡ tốn khoảng 1 nửa tiền hơn là làm ở ngoài đó em ạ. Lần sau nhớ cẩn thận em nhé, đừng để sảy ra sự cố nữa nhé, ảnh hưởng tới sức khoẻ BG em lắm đó. Chúc các em may mắn..
Bạn em chắc không cần người nhà bảo lãnh phải không chị?
Mà giữa hút thai và dùng thuốc bỏ thai thì phương pháp nào có hại ít hơn cho bạn em ạ?
Cảm ơn chị lắm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#10   Ban this user!
Củ 29-01-2012 , 11:17 PM
Tập đi

Điểm: 135

Bạn gái bạn trên 18t , có bạn đi cùng thì mình nghĩ ko cần phải có người bảo lãnh đâu . Bạn và bạn gái bạn ở đâu ? Tp. Hcm thì nên đến bệnh viện Từ Dũ , Hùng Vương . Hà Nội thì nên đến bệnh viện PSTW để đảm bảo an toàn và sức khỏe cho bạn gái của bạn

Như chị vanpham23172 nói ở trên thì cả hai phương pháp đều có hại cho sk lẫn tinh thần cho bạn gái . Đừng nghĩ đứa bé chỉ mới 6 tuần tuổi mà ko biết gì , trước khi nó mất nó cũng biết cố gắng chạm tay vào bụng mẹ dù nhẹ thôi , nhưng cũng đủ để người mẹ biết đó là lời chia tay của con đối với mình

Mình ko biết hoàn cảnh của hai bạn ra sao , nhưng từ bỏ đi một sinh linh bé nhỏ đó là một cái tội rất nặng . Tớ đã từng , vì lúc ấy c/s khó khăn đến cùng cực , gói mì tôm 2000đ cũng ko có mà ăn , ngày biết tin mình có thai . Đã biết bao lần cả tớ và ck đều muốn bỏ đi đứa bé . Nhưng mà thật sự ko có niềm vui nào hơn khi được bồng con trên tay , thấy con cười , con lẫy , con bi bô , con nói , con khóc , con nhìn mình nhìn đời qua cặp mắt trong veo

Đến lúc này , mỗi khi nhìn thấy con , ẵm con trên tay . Tớ luôn tự hỏi mình nếu ngày trước mình từ bỏ đi con thì có lẽ mình đã ko biết con mình lại đáng yêu đến như thế . Vậy nên tớ ko có ý là ngăn cản , nhưng mong hai bạn nên suy nghĩ cho kỹ . Có thể sinh bé ra , rồi tìm 1 nơi để gửi gắm bé . Khi cả hai có đk , có thể quay lại nhận lại bé

Con kiến nó còn ham sống , con người ai cũng có quyền được sinh ra và lớn lên bạn ạ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bxyeuoxthathiet
Bó017

Được cảm ơn 58 lần tại 46 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới bxyeuoxthathiet:
Mongkhuyet (30-01-2012)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Mong các chị giúp, địa chỉ phá thai và chi phí phá thai ra sao?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt