Muốn tăng vòng 1 nên ăn nầm heo - Trang 2 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #11   Ban this user!
Củ 29-05-2012 , 07:54 PM
Mầm non

Nghề nghiệp: Buôn lựu đạn
Điểm: 943

Trích:
Nguyên văn bởi oliver_xinh90 Xem bài viết
chi ơi em hỏi, cái nầm heo đó có tác dụng với fụ nữ sau khi sinh thôi, hay cả với ng chưa lập gia đình hả chị??
Tốt cho tất cả các chị em, những chị có màn hình phẳng vô phương cứu chữa mà còn có tác dụng huống chi là cái "quả cau" xinh xinh hả em!!!!
Lâu nay chị cũng đang ăn nầm, hihi, vớt vát chút hi vọng nhỏ nhoi......[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Đôi khi lỗi hẹn một giờ
Lần sau muốn gặp phải chờ trăm năm

Được cảm ơn 222 lần tại 151 bài viết.

#12   Ban this user!
Củ 29-05-2012 , 08:08 PM
Học sinh cấp 3

Nghề nghiệp: sinh viên
Điểm: 3,111
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới oliver_xinh90

Trích:
Nguyên văn bởi congiodoc Xem bài viết
Tốt cho tất cả các chị em, những chị có màn hình phẳng vô phương cứu chữa mà còn có tác dụng huống chi là cái "quả cau" xinh xinh hả em!!!!
Lâu nay chị cũng đang ăn nầm, hihi, vớt vát chút hi vọng nhỏ nhoi......
hi hi, quả này em cũng fải kết nạp món này vào thực đơn thôi, fải giới thiệu cho nhỏ bạn nữa, v1 nó có 7 mấy ah ><[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Một người, có thế giấu mọi thứ, trừ 2 điều
1 là say rượu
2 là đang yêu

Được cảm ơn 409 lần tại 348 bài viết.

Củ 29-05-2012 , 09:44 PM
Banned

Điểm: 135
Mặc định ???

ủa Nầm heo là bộ phận nào của Heo vậy các chj?? em ở trong nam kg có bô phận nào của heo kêu bằng nầm hếtv !!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 4 bài viết.

Củ 29-05-2012 , 09:56 PM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: Làm nương kiêm chém
Điểm: 10,813

nầm là cái gì nhỹ [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hanhphucnoinao
Bó002 Hoa hồng xanh_003 Đôi16 Noel 18 Hoa012 Hoa019

Em là Biển Anh là San Hô
Biển thiếu San Hô Biển Vẫn sống
San Hô thiếu Biển chết nhăn răng

Được cảm ơn 1283 lần tại 961 bài viết.

#15   Ban this user!
Củ 30-05-2012 , 08:54 AM
Mầm non

Trích:
Nguyên văn bởi le_khanh Xem bài viết
ủa Nầm heo là bộ phận nào của Heo vậy các chj?? em ở trong nam kg có bô phận nào của heo kêu bằng nầm hếtv !!!
Trích:
Nguyên văn bởi hanhphucnoinao Xem bài viết
nầm là cái gì nhỹ
Nầm chính là vú của con heo, cha ông ta có câu: "Ăn gì bổ nấy" quả là ko sai.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Đôi khi lỗi hẹn một giờ

#16   Ban this user!
Củ 30-05-2012 , 08:57 AM
Mầm non

Nghề nghiệp: lè lưỡi dán tem
Điểm: 64

cứ đi ăn dê né là có nầm heo liền ý mà ^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của love_hate_1307
D006 Hoa007 Son môi 04 gb04 quần 10 Đồng hồ 19

Nếu không bắt đầu thì sẽ không có kết thúc. Nhưng....nếu không có kết thúc thì ..... cũng sẽ không có bắt đầu

Được cảm ơn 151 lần tại 106 bài viết.

#17   Ban this user!
Củ 02-06-2012 , 03:35 PM
Tập đi

Điểm: 206

Trích:
Lâu nay chị cũng đang ăn nầm, hihi, vớt vát chút hi vọng nhỏ nhoi......
Ơ hơ,cái này mình tìm mãi mà không thấy bán ở chợ.mà nầm này chế bến nó như nào bạn nhỉ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 43 lần tại 43 bài viết.

#18   Ban this user!
Củ 03-06-2012 , 11:57 AM
Mầm non

Trích:
Nguyên văn bởi het_that_to Xem bài viết
Ơ hơ,cái này mình tìm mãi mà không thấy bán ở chợ.mà nầm này chế bến nó như nào bạn nhỉ?
Cái này bạn phải dặn mấy bà bán thịt ở chợ mới có, mà dặn ng quen mà bạn hay mua thịt đấy..mà quen ng nào làm ở lò mổ thì càng tốt. Cái này luộc hay tẩm gia vị nướng lên thì ngon lắm...giòn giòn, ngọt ngọt...
Hồi mình sinh em bé, mẹ chồng hay luộc nầm lợn cho mình ăn để lợi sữa, ăn trong cả tháng nằm cữ luôn đấy, ăn nhìu bổ nhìu, hihi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Đôi khi lỗi hẹn một giờ

#19   Ban this user!
Củ 03-06-2012 , 03:20 PM
Tập đi

Điểm: 206

Trích:
Cái này bạn phải dặn mấy bà bán thịt ở chợ mới có, mà dặn ng quen mà bạn hay mua thịt đấy..mà quen ng nào làm ở lò mổ thì càng tốt. Cái này luộc hay tẩm gia vị nướng lên thì ngon lắm...giòn giòn, ngọt ngọt...
Hồi mình sinh em bé, mẹ chồng hay luộc nầm lợn cho mình ăn để lợi sữa, ăn trong cả tháng nằm cữ luôn đấy, ăn nhìu bổ nhìu, hihi

Vậy kết quả có khả quan không bạn ơi,vòng 1 của bạn thế nào?mình chỉ sợ là không ăn thường xuyên được thì không có kết quả.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 43 lần tại 43 bài viết.

#20   Ban this user!
Củ 03-06-2012 , 09:48 PM
Mầm non

Điểm: 135

Trích:
Vòng 1 của mình rất là xấu từ khi sinh con, nhưng nay mình đã tìm được một bài thuốc tuyệt vời, vừa lấy lại vòng 1 dễ dàng, vừa không ảnh hưởng gì đến sức đề kháng của cơ thể. Mình xin chia sẻ bí quyết này để các mẹ có thể tham khảo hoặc làm theo mình cũng được, mình đảm bảo là xịn 100%.

Khi cai sữa cu Bin xong, chẳng hiểu sao vòng 1 của mình chạy lẩn trốn đâu hết. Từ một cô gái có vòng một 90 mình trở thành một màn hình siêu phẳng. Ghét nhất là ông chồng của mình lúc nào cũng nói “vê cả ngày chả nổi một rúm”.
Nghe chồng nói vậy mình tự ái lắm. Nhiều lần trong nhà tắm đứng trước gương, nói thật mình chẳng dám nhìn thẳng vào cơ thể của mình vì vòng 1 chỉ còn lại một chấm nhỏ.

Mình định mua một vài loại thuốc kích thích tăng cường vòng 1. Nhiều người nói sau khi cai sữa, vòng 1 thường héo mòn nên cần phải dùng các hooc - môn bổ sung để vòng 1 không còn chảy như ngực bà lão. Nhưng mình không dám làm. Nói thật, sau nhiều ca tai biến vì làm đẹp ngực, mình không đủ dũng cảm để tự mình làm thí nghiệm cho mình.

Việc vòng 1 bị xuống cấp khiến nhiều đêm mình mất ngủ. Cảm giác tự ti ghê gớm. Mặc những chiếc áo cánh mình thích vẫn phải độn thêm ngực. Đôi khi vô tình giơ tay lên cao thì cả áo ngực và ngực giả đều biến đổi vị trí.

Thế rồi, một lần đi du lịch ở Vũng Tàu, mấy đứa bạn vào trong quán nướng ăn. Chúng nó gọi nầm trâu nướng rồi bàn tán xôn xao về tác dụng của loại thức ăn này, nào là giúp chị em có ngực săn chắc và cải thiện được dung nhan của cơ thể. Chỉ cần nghe đến thế mình đã hồi hộp muốn tìm hiểu cho nhanh.

Nầm nướng, luộc, xào - món ăn tốt cho vòng 1. Ảnh minh họa
Mình hỏi thêm một vài người từng ăn món này, họ nói nầm bò, nầm heo hay nầm dê, nầm trâu đều tốt cho chị em, nhất là giúp lấy lại vóc dáng vòng 1. Nghe đến vậy thôi mình đã muốn thử rồi.

Ngay khi về đến nhà, việc đầu tiên của mình là tìm hiểu về nầm và tìm chỗ mua nầm ở xung quanh. May quá, nhà mình có người quen làm trong lò mổ heo nên mình dặn ông nếu có nầm thì đặt mua luôn giúp mình.

Cứ hai ngày 1 lần ông ấy lại mang cho mình khoảng 1 kg nầm heo. Những ngày còn lại mình chuyển sang ăn nầm bò, nầm dê.

Tất cả các loại nầm này mình thường làm rất đơn giản ăn cho đỡ ngán. Mình thường ăn nầm heo xào với rau, củ quả. Nầm bò thì chế thêm món hầm thuốc bắc, hầm với đậu bắp…

Cách làm như sau: Các mẹ mua nầm xong về rửa sạch, rửa với chanh hoặc chần qua nước sôi. Sau đó, cắt miếng cho vào xào với su hào, cà rốt, rau cải… Món này vừa dễ ăn, vừa ăn với cơm được.

Còn món nầm hầm thì cũng rửa và ngâm tương tự. Sau đó cắt miếng to ướp với gia vị và một chút bột tiêu. Các mẹ có thể hầm với nhục thung dung, cây đỗ trọng, kỷ tử gì đó. Các vị thuốc bắc này rất dễ mua. Nếu mẹ nào không thích vị đó có thể mua thêm nhân sâm, tam thất, hạt sen, thục đen cho vào để lấy màu.

Sau khi ngâm ướp xong, các mẹ cho tất cả vào nồi áp suất, ninh nhỏ lửa khoảng 1 tiếng là ăn được. Nên ăn nguội vì ăn nóng rất dễ ngán. Đó là kinh nghiệm của mình. Cách làm này khá cầu kỳ nên mình chỉ ăn vào cuối tuần, ngày nghỉ.

Ngoài ra, các mẹ có thể chế biến món nầm nướng. Món này cho cả gia đình ăn được. Nầm thái nhỏ như xào, tẩm hạt tiêu, dầu hào… gia vị bạn thích, nhưng các bạn đừng cho bột ngọt. Để khoảng 1 tiếng cho miếng nầm mềm ra rồi đem bỏ vào vỉ nướng. Các mẹ cho vào lò vi sóng quay đến khi chín thơm, miếng nầm săn lại là ăn được. Món này không chỉ chị em thích mà các ông xã cũng rất thích.
Ngoài ra, các mẹ có thể để nguyên miếng nầm, ướp gia vị và quay như thịt quay cũng rất ngon và bổ.

Sau mấy tháng ăn các loại nầm, mình cảm nhận vòng 1 cải thiện rõ rệt. Từ chỗ chảy xệ, bây giờ ngực của mình đang hoàn lại tình trạng trước khi sinh. Mặc dù khó có thể lấy lại vóc dáng thời con gái nhưng đảm bảo mọi thứ đều cải thiện trông thấy.

Chồng mình không còn than vãn như trước. Anh lúc nào cũng khen vợ mình khéo. Không cần đến bác sĩ hay dùng thuốc mà vẫn tự mình giúp mình lấy lại vòng 1 bằng cách ăn nầm.

Với cách làm như trên, mong các mẹ thành công nhé.

Theo Phunutoday
thanks bạn vì cho mình chút kinh nghiệm
nhưng bản thân mình nghĩ...to hay nhỏ..không quan trọng..nhưng khi có con
chúng có áp dụng dc tốt không thôi...còn về muốn giữ người đàn ông và hp
không nhất thíết phải nhỏ hay to... vì đó chỉ là hình thức....mình không quan tâm có làm đẹp lòng của chàng không
mà mình quan trọng nó có giúp con mình dc gì không.... khi chúng cần nó... để chống những bịnh tật và khoẻ mạnh khi mới sinh hjhj..với mình đó mới là quan trọng nhất..bạn nghĩ sao.thanks vì đọc bài mình.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MAY VA GIO VTLS
la02 Bó008 Bún mắm Gàhấpláchanh

ta học mãi 2 từ nhân ái...sao lòng người quá át bạt với ta.
đôi khi đọc kinh sám hối hiền lành...khi muốn mua nhiều bonmin.

Được cảm ơn 152 lần tại 136 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới MAY VA GIO VTLS:
congiodoc (04-06-2012)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Eva duyên dáng > Làm đẹp > Bí quyết làm đẹp
Xem Thống Kê Mới Muốn tăng vòng 1 nên ăn nầm heo
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở