Nang nước thành âm đạo khi mang thai. - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 07-08-2012 , 03:04 PM
Sơ sinh

Điểm: 30
Mặc định Nang nước thành âm đạo khi mang thai.

Mình được 30 tuần rồi. Trước đây, mình theo bác sĩ Lan - viện C, bác sĩ rất có tiếng, mình thấy rất yên tâm đi theo bác sĩ này. Ban đầu mình có ý định đẻ ở C, bác sĩ này đỡ đẻ hoặc mổ cho mình. Nhưng vừa rồi qua đó đăng ký làm xét nghiệm hồ sơ đẻ ở C, thấy đông quá, đứng xếp hàng mãi ko đến lượt! Chán! mình chuyển sang phụ sản HN. Mình đang có nang nước thành âm đạo, bác sĩ Lan - Viện C nói là sẽ bóc tách nang nước lúc sinh. Còn bác sĩ Hiền - Phụ sản HN ( người quen) nói là sẽ xử lý trước khi sinh. Haizz. Thực sự không biết nên nghe theo ai đây. Thây sợ quá![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 27-09-2012 , 06:33 PM
Sơ sinh

Điểm: 21

Trích:
Nguyên văn bởi halehang Xem bài viết
Mình được 30 tuần rồi. Trước đây, mình theo bác sĩ Lan - viện C, bác sĩ rất có tiếng, mình thấy rất yên tâm đi theo bác sĩ này. Ban đầu mình có ý định đẻ ở C, bác sĩ này đỡ đẻ hoặc mổ cho mình. Nhưng vừa rồi qua đó đăng ký làm xét nghiệm hồ sơ đẻ ở C, thấy đông quá, đứng xếp hàng mãi ko đến lượt! Chán! mình chuyển sang phụ sản HN. Mình đang có nang nước thành âm đạo, bác sĩ Lan - Viện C nói là sẽ bóc tách nang nước lúc sinh. Còn bác sĩ Hiền - Phụ sản HN ( người quen) nói là sẽ xử lý trước khi sinh. Haizz. Thực sự không biết nên nghe theo ai đây. Thây sợ quá!
Mình cũng bị giống bạn vừa hôm nay mình đi khám ở viện C , mình hỏi rất kỹ bác sỹ xem có xử lý đc trước lúc sinh ko nhưng hỏi mấy lần bác sỹ đều bảo ko đc xử lý lúc đang mang bầu đâu. phải đợi sinh xong hoặc lúc sinh sẽ xử lý bạn ah. ko biết của bạn có bị to dần lên ko ? Mình bắt đầu mang thai là bị rùi hic hic , giờ mình mới đc hơn 12 tuần mà đã 1*1cm rùi ý. Hic hic đang lo nếu nó to lên sẽ phải sinh mổ . Sợ quá cơ ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 12-10-2012 , 06:56 PM
Sơ sinh

Điểm: 58

chào chị!
Nang nước thành âm đạo thường là một nang lành tính, vỏ nang mỏng, là một phần thành âm đạo, trong chứa chất dịch màu vàng chanh, bạn nên bóc tách nang sớm trước khi có ý định sinh em bé,
tuy vậy ở trường hợp của chị là có nang nước trong thời kì mang thai.
thái độ xử trí đối với nang nước thành âm đạo khi mang thia phụ thuộc vào kích thước và mức độ đau nó gây ra cho chị.
trong trường hợp nang nhỏ, không gây đau đớn thì nên bóc tách trong sinh hoặc sau sinh bởi nếu bóc tách trước sinh nguy cơ vỡ và nhiễm trùng buồng ối là có thể xảy ra.
trong trường hợp nang nước to và gây đau nhiều có nguy cơ tự vỡ thì chị nên tới bác sĩ chuyên khoa sản để được cân nhắc trước khi phẫu thuật.
chúc chị có sức khỏe tốt![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Bác sỹ An Thy.

Được cảm ơn 15 lần tại 9 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai tháng thứ 9
Xem Thống Kê Mới Nang nước thành âm đạo khi mang thai.
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt