Nên chọn sữa ngoại hay sữa nội cho bé vậy????? - Trang 7 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #61   Ban this user!
Củ 22-06-2012 , 03:52 PM
Sơ sinh

Điểm: 50

Trích:
Nguyên văn bởi meyeuxn Xem bài viết
Sao rôi mẹ nó? bé nhà uống hợp sữa Enfa A+ ko? không thấy mẹ nó báo tin mừng gì hết vậy
Bé nhà mình từ ngày uống sữa Enfa A+ không thấy bé táo bón mà bé lại tăng cân đều lắm các mẹ ah. Nên thấy cũng zui lắm các mẹ ah.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#62   Ban this user!
Củ 23-06-2012 , 09:41 AM
Sơ sinh

Điểm: 49

Trích:
Nguyên văn bởi bechityeu Xem bài viết
"Tăng động là bệnh lấy đi khả năng tập trung và chú ý của trẻ. Trẻ bị tăng động luôn bồn chồn và dễ sao lãng". Mẹ mình cũng chỉ mới đọc được thông tin này thôi nè các mẹ. Mẹ nào có thêm thông tin nữa thì giúp các mẹ với nhé.
Vậy đó hả mẹ bechityeu. Để mình tìm hiểu thông tin thế nào . Sao thấy nguy hiểm quá zậy. Mắc bệnh đó tới lúc đi học sao mà bé tiếp thu bài được. Cảm ơn mẹ nhiều nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#63   Ban this user!
Củ 23-06-2012 , 12:31 PM
Tập đi

Điểm: 89

Chọn sữa nào còn phải phụ thuộc vào các bé nữa các mẹ ah.Con nhà em thay đủ các loại sữa pedia sure,dumex,wakaido.meji mà chẳng thấy bé tăng cân,rất chậm lớn.đưa đi khám ở viện nhi bác sĩ bảo bé nóng trong phải cho ăn nhiều đồ mát,khuyến khích sử dụng sữa milex của đan mạch,e thấy cháu ko còn bị táo bón nữa...Bạn em lai cho con sử dụng Dielac thấy cũng rất ok,cháu ko bị táo bón là tốt rồi.........Con tăng cân hay ko lai do nhiều lý do khác nữa.Chúc các mẹ chọn được cho bé 1 loại sữa tốt..........[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của chieclavotinh88
thu-nhoi-bong-028 hoa_013

Được cảm ơn 58 lần tại 54 bài viết.

#64   Ban this user!
Củ 03-08-2012 , 11:12 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: văn phòng
Điểm: 142

mình nghĩ sữa công thức đa số là giống nhau vì nghe nói là nghiên cứu dựa trên sữa mẹ chỉ có điều mỗ hãng bổ sung một số dưỡng chất khác nhau thôi nên khi mua sữa bạn nên chọn sản phẩm của những tập đoàn uy tín và nên xem thành phần các chất như men bifidus, hàm lượng canxi và vitamin D3, DHA, các vitamin và khoáng chất khác, mình cũng đang có ý định đổi sữa cho bé thấy chị ở công ty giới thiệu sữa Celia của pháp nhưng còn phải tìm hiểu thêm đã, có mẹ nào dùng rồi thì chỉ cho mình với[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 24 lần tại 21 bài viết.

#65   Ban this user!
Củ 25-09-2012 , 01:37 PM
Sơ sinh

Điểm: 20

Bạn chịu khó cho bé thử nhiều loại sữa xem bé thích uống loại nào. Sữa nội hay ngoại gì cũng được. Sữa đắt tiền mà bé không thích thì cũng vậy à.
Về thành phần dinh dưỡng, thử hỏi các mẹ có mấy ai ngồi so sánh trong sữa thành phần dinh dưỡng, hàm lượng cao thấp ra sao ! Theo mình tập thói quen uống sữa cho bé là quan trọng (nếu thay thế như nước uống hàng ngày cho bé thì càng tốt).[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#66   Ban this user!
Củ 15-10-2012 , 12:21 PM
Tập đi

Điểm: 500

thực chất các loại sữa thành phần đ như nhau thôi , sữa ngoại mắc là do thuế phí này nọ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 24 lần tại 24 bài viết.

#67   Ban this user!
Củ 23-10-2012 , 08:54 PM
Sơ sinh

Điểm: 73

Uống Dulex Alpha là được rồi, cậu họ mình làm bác sỹ cũng cho bé uống loại đấy. Nhưng hình như không phải loại hay bán ở mấy tiệm sữa, hồi trước mình cũng mua 1 hộp xuống mà cậu kêu không phải, phải mua ở đâu ấy. Bạn đi hỏi thử xem.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 7 lần tại 7 bài viết.

#68   Ban this user!
Củ 18-12-2012 , 09:47 AM
Sơ sinh

Điểm: 65

Trích:
Nguyên văn bởi meken02 Xem bài viết
Các mẹ thân ơi! bé nhà em nay vừa lên 2 tuổi , nó ăn uống cũng được lắm nhưng vẫn bị gầy nhom quá , ngó nghiêng đổi sữa khác cho con nhưng không biết chọn loại nào, hoa cả mắt với các hiệu sữa hic, mà giá cả thì thôi ôi vô vàng các mẹ ah, nhà em đang đau đầu về khoản này quá muốn tìm cho con loại sữa nào tốt mà giá cả hợp lý chút, mong các mẹ cho em ý kiến với, cám ơn các mẹ nhiều nè!!!!!
Không quan trọng là sữa nội hay ngoại đâu. Bạn nên chọn sữa nào mà cháu ăn không bị tiêu chảy hay táo bón mà vẫn lên cân[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới nhip0910:
dinosaur (18-12-2012)
  #69   Ban this user!
Củ 20-12-2012 , 05:18 PM
Sơ sinh

Điểm: 23

mấy mẹ ơi 1 trên thi trường bấy giờ có loại sữa Care 100 plus dành cho trẻ biếng ăn và suy dd đó,các mẹ ở tp HCM vào TTDD đường LV Sỹ mua cho cục cưng uống đi,bé nhà mình uống mấy hộp bây giờ ăn ngủ tốt lắm,bgio các mẹ trong cty đều dùng cho cục cưng hết đấy.Chúc các thiên thần nhỏ cùa chúng ta ngày càng dể thương ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới huong_thuy:
snowflake150 (28-12-2012)
  #70   Ban this user!
Củ 28-12-2012 , 04:11 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: Marketing
Điểm: 290

Trích:
Nguyên văn bởi huong_thuy Xem bài viết
mấy mẹ ơi 1 trên thi trường bấy giờ có loại sữa Care 100 plus dành cho trẻ biếng ăn và suy dd đó,các mẹ ở tp HCM vào TTDD đường LV Sỹ mua cho cục cưng uống đi,bé nhà mình uống mấy hộp bây giờ ăn ngủ tốt lắm,bgio các mẹ trong cty đều dùng cho cục cưng hết đấy.Chúc các thiên thần nhỏ cùa chúng ta ngày càng dể thương !
Vậy ha, sữa này tốt vậy hả, mình cũng nhờ nhỏ em học trong đó mua về cho nhóc cháu mới sinh. Cảm ơn bạn nhé![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 4 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Bé đi mẫu giáo > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Nên chọn sữa ngoại hay sữa nội cho bé vậy?????
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt