Nếu có thai thì nhuộm tóc có ảnh hưởng không? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 16-06-2012 , 05:54 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: nhân viên CNTT
Điểm: 242
Mặc định Nếu có thai thì nhuộm tóc có ảnh hưởng không?

em năm nay 27tuoi nhưng ít hiểu biết về chuyện có thai :
cách đay 3 tuần em bị sẩy thai tự nhiên ( kỳ kinh của em 30 ngày rất đêu , em trễ kinh 10 ngày , không dùng biện pháp tránh thai nào. và thử thai.) theo những biểu hiện em đọc ở Eva.vn thi đúng la những biểu hiện mang thai ... có thể em không cẩn thận nên đã bị say thai tự nhiên : ra máu thâm và nhiều

em ra máu ngày 29 / 5 ( tháng trước của em là ngảy 20/4 ) sau đó quan hệ vào ngày 10/ 6 . cách đây 5 ngà em đã nhuộm tóc mới ( nếu lần này em có thai tiếp liêu có ảnh hưởng gỉ tới thai nhi không ạ ? ) em đang rất lo lắng ..... em đang khao khát có con sớm ... vì bạn trai em cũng đang muón có con. nhưng em giờ chưa biết là thụ thai chưa và đã nhuộm tóc... ??

mong các chị giải đáp sớm giúp em để em hiểu biết rõ hơn. em chân thành cảm ơn ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: khongthuhang, 16-06-2012 lúc 09:07 PM . Lý do: Chủ đề không rõ ràng

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 16-06-2012 , 06:17 PM
Học sinh cấp 3

Điểm: 1,043

mình lúc mới có bầu 5 tuần đã nhuộm tóc vì cv đòi hỏi mình phải nhuộm đen, tới tháng thứ 4 mình bắt đầu nhuộm lại tóc vàng và cứ thế 2 tháng mình nhuộm 1 lần. sau khi sinh mình cũng nhuộm. móng tay mình cũng sơn nhưng khi đi tiệc về thì bôi ngay (k để quá 2 ngày). ai cũng nói mình liều quá, sợ con bị ảnh hưởng nhưng may mắn bé sinh ra khỏe mạnh và tới giờ k có gì hết.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của heo be be
D004 Túi xách_20 Nước hoa 032 T036 D023 Đồng hồ 01

Được cảm ơn 651 lần tại 510 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 16-06-2012 , 09:14 PM
Tập lẫy

Điểm: 56

Trước hết bạn phải kiểm tra chính xác rằng mình đã đc thụ thai chưa,bằng cách mua que thử thai về thử, sau đó để chắc chắn hơn mình cần đến các bệnh viện có uy tín siêu âm để biết chính xác.Mà như bạn nói bạn bị sảy thai tự nhiên rất có thể bạn sẽ mắc phải chứng bệnh sảy thai liên tiếp.Chính vì vậy bạn phải giữ cho tâm lý mình thật sự thoải mái và thường xuyên đi khám định kì bạn nhé.
Sức khỏe Việt.19006690[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 10 lần tại 10 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 17-06-2012 , 02:31 PM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi phuongpro9391 Xem bài viết
Trước hết bạn phải kiểm tra chính xác rằng mình đã đc thụ thai chưa,bằng cách mua que thử thai về thử, sau đó để chắc chắn hơn mình cần đến các bệnh viện có uy tín siêu âm để biết chính xác.Mà như bạn nói bạn bị sảy thai tự nhiên rất có thể bạn sẽ mắc phải chứng bệnh sảy thai liên tiếp.Chính vì vậy bạn phải giữ cho tâm lý mình thật sự thoải mái và thường xuyên đi khám định kì bạn nhé.
Sức khỏe Việt.19006690

em cảm ơn chị nhiều lắm. thực sự thì em đang ở nước ngoài. điều kiện không có. vì nhiều lý do em không thể nói được. em cũng mong muốn đi khám để biết chính xác, nhưng em không thể ... em thực sự đang rất lo lắng, để tránh như lần trước thì cần giữ gìn như thế nào và ăn uống cách thức ra sao? mong chị giải đáp giúp em cặn kẽ hơn nhé!

thanks chị nhiều ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: MECHIPCU, 19-06-2012 lúc 01:54 PM . Lý do: Thêm dấu tiếng việt.

#5   Ban this user!
Củ 17-06-2012 , 02:36 PM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi heo be be Xem bài viết
mình lúc mới có bầu 5 tuần đã nhuộm tóc vì cv đòi hỏi mình phải nhuộm đen, tới tháng thứ 4 mình bắt đầu nhuộm lại tóc vàng và cứ thế 2 tháng mình nhuộm 1 lần. sau khi sinh mình cũng nhuộm. móng tay mình cũng sơn nhưng khi đi tiệc về thì bôi ngay (k để quá 2 ngày). ai cũng nói mình liều quá, sợ con bị ảnh hưởng nhưng may mắn bé sinh ra khỏe mạnh và tới giờ k có gì hết.
nếu như vậy thì chúc mừng bạn nhé.mình cũng rất mong là mọi chuyện tốt lành!
đọc ở trên diễn đàn mọi người nói là phải kiêng 6 tháng ( do lần trước say thai tự nhiên) mới bắt đầu quan hệ.Vậy mình quan hệ ngay sau khi hết kinh, liệu có vấn đề gì không ban?Hiện giờ mình rất lo lắng.Mong nhận được chia sẻ kinh nghiệm từ bạn !

chúc bạn một ngày tốt lành ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: MECHIPCU, 19-06-2012 lúc 01:56 PM . Lý do: Thêm dấu tiếng việt.

#6   Ban this user!
Củ 17-06-2012 , 02:41 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
Nguyên văn bởi nununguyen Xem bài viết
neu nhu vay thi chuc mung ban nhe´´ .minh cung rat mong là mọi chuyện tốt lành !
đọc o trên diễn đàn mọi người nói là phải kiêng 6 tháng ( do lần trước say thai tn )mới bắt đầu quan hệ . vậy mình quan hệ ngay sau khi hết kinh, liệu có vấn đề gì không ban? hiện giờ mình rất lo lắng. Mong nhận được chia sẻ kinh nghiệm từ bạn !

chúc bạn một ngày tốt lành !
bạn không đi khám được hả? vậy làm sao bạn theo dõi sự phát triển của thai nhi được, bây giờ mua que thử đi, thử lại lần nữa nếu chắc chắn rồi thì bắt đầu bồi dưỡng, nghỉ ngơi nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của heo be be

#7   Ban this user!
Củ 19-06-2012 , 01:00 PM
Sơ sinh

Trích:
bạn không đi khám được hả? vậy làm sao bạn theo dõi sự phát triển của thai nhi được, bây giờ mua que thử đi, thử lại lần nữa nếu chắc chắn rồi thì bắt đầu bồi dưỡng, nghỉ ngơi nhé
minh sẽ cố thu xếp đi khám nếu thử que có 2 vạch. vì thơi gian cua mình không có nhiều vì suốt ngày fai đi làm.

ý mình là mình quan hệ vào đúng giữa ngày rụng trứng ( ng iu mình có xuất vào trong ), nhưng sau đó 2 ngày thì mình nhuộm tóc ( thuốc kiểu màu bám vĩnh viễn , gội đầu lại 2 lần rồi mà hơn 1 tuần vẫn không hết mùi thuốc. hôm nhuộm mình hít fai thuốc, xốc lắm ). không biết có ảnh hưởng gì không nữa???

mong bạn và mọi người tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#8   Ban this user!
Củ 19-06-2012 , 01:06 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
minh sẽ cố thu xếp đi khám nếu thử que có 2 vạch. vì thơi gian cua mình không có nhiều vì suốt ngày fai đi làm.

ý mình là mình quan hệ vào đúng giữa ngày rụng trứng ( ng iu mình có xuất vào trong ), nhưng sau đó 2 ngày thì mình nhuộm tóc ( thuốc kiểu màu bám vĩnh viễn , gội đầu lại 2 lần rồi mà hơn 1 tuần vẫn không hết mùi thuốc. hôm nhuộm mình hít fai thuốc, xốc lắm ). không biết có ảnh hưởng gì không nữa???

mong bạn và mọi người tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm !
tùy cơ thể từng người bạn ơi, mình vẫn nhuộm mà k sao. mà bây giờ bạn có thấy triệu chứng gì chưa? như hơi chóng mặt và mệt[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của heo be be

#9   Ban this user!
Củ 19-06-2012 , 01:34 PM
Sơ sinh

Trích:
tùy cơ thể từng người bạn ơi, mình vẫn nhuộm mà k sao. mà bây giờ bạn có thấy triệu chứng gì chưa? như hơi chóng mặt và mệt
tới hôm nay là đươc 10 ngày sau khi mình quan hệ. mình mới chỉ thấy mỏi lưng bạn ah.

theo chu kỳ thì hom nay là ngày thứ 20 rồi. lần trước có ra 1 tí máu( theo các chị thì đó là báo có thai ) nhưng lần này thì mình chưa thấy như thế? chỉ thấy mỏi lưng bạn ah. nhưng mới quan hệ được 10 ngày thì sao đã biết là có thai bạn ???[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#10   Ban this user!
Củ 19-06-2012 , 01:54 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
tới hôm nay là đươc 10 ngày sau khi mình quan hệ. mình mới chỉ thấy mỏi lưng bạn ah.

theo chu kỳ thì hom nay là ngày thứ 20 rồi. lần trước có ra 1 tí máu( theo các chị thì đó là báo có thai ) nhưng lần này thì mình chưa thấy như thế? chỉ thấy mỏi lưng bạn ah. nhưng mới quan hệ được 10 ngày thì sao đã biết là có thai bạn ???
que thử bây giờ sau 10 ngày là biết kết quả rồi, không cần để chậm kinh mới thử nhưng nếu để an tâm thì sau khi trễ kinh mình thử thêm nữa[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của heo be be

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Chuẩn bị mang thai
Xem Thống Kê Mới Nếu có thai thì nhuộm tóc có ảnh hưởng không?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt