Ngoại tình tư tưởng - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 07-07-2012 , 11:07 PM
Tập bò

Điểm: 247
Mặc định Ngoại tình tư tưởng

Trước đây mình khá hòa đồng, vui vẻ nhưng từ ngày yêu và lấy chồng mình thay đổi rất nhiều, tính tình trầm hẳn. Lý do: Ox trầm tính, rất ít nói, không biết và cũng không thích đùa. Mình ở bên cạnh anh, chuyện trò rồi làm đủ thứ nhưng hầu như không thay đổi. Có khi mình nói 1 lúc thấy anh cứ ngồi im, không phản ứng gì mình hỏi lại thì anh bảo anh đang nghe. Thực sự mình thấy nản, lâu ngày thành trầm cảm. Mình biết anh ấy hiền, tốt tính, thương mình nhưng thấy cuộc sống tẻ nhạt quá.
Gần đây do nhu cầu mở rộng kinh doanh, mình cùng mấy người nữa mở thêm công ty để kinh doanh và sản xuất thuốc. Ngoài việc quản lý công ty hiện tại mình có qua lại lo cả việc công ty mới cùng mọi người nhưng do không thể lo được do làm song song 2 công ty nên bên mình có tuyển 1 anh hơn tuổi mình làm CEO. Nói thực, lúc đầu mình không thích anh này tí nào nhưng khi bàn với mọi người mình không có ý kiến phản đối vì anh ấy thông minh, làm được việc thế là đủ rồi. Sau vì minh qua lại kiểm soát công ty, tiếp xúc nhiều hơn, hiểu nhiều hơn, làm việc cùng nhau nhiều dần dần mình thấy quý mến. Nói chuyện nhiều gần như mình quen rồi, không nói chuyện nữa thì thấy nhớ. Trong thâm tâm mình luôn tâm niệm dù gì mình cũng không làm gì có lỗi với chồng. Mình cố gắng ít gặp hơn, việc điều hành đã có anh ấy lo. Nhưng công ty của mình, tiền mình bỏ ra xây dựng chẳng lẽ mình không tới đó sao?
Mình thấy buồn, gần đây mình tránh mặt không qua công ty nhiều nữa, giành thời gian quản lý công ty khác của mình. Nhưng có tránh mãi được đậu. Nếu anh ấy không tỏ ra quan tâm quá mức thì đã khác rồi. Với lại cách làm việc của anh ấy rất hợp với mình. Kính trọng, khâm phục....Anh ấy cũng có gđ, mình cũng vậy, trong lòng không muốn bất cứ điều gì xảy ra với cả 2 và mình đang đấu tranh tư tưởng.
Mình làm sao đây? Không bao giờ muốn chồng phải buồn vì mình. Do vậy mình muốn chấm dứt tình trạng này. Hãy tư vấn giúp mình với![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 21 lần tại 15 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 08-07-2012 , 10:23 AM
Tập lẫy

Điểm: 799

Bạn cứ coi như bình thường thì sẽ ko có gì xảy ra cả[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 18 lần tại 13 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 08-07-2012 , 10:24 AM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Nhân viên quèn
Điểm: 2,263
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrPem

quay đầu đi chị ơi.lửa gần rơm nguy hiểm.tan nát đó,hok tốt đâu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MrPem
Đôi06 nem Noel 04

DON'T STOP CAN'T STOP

Được cảm ơn 153 lần tại 141 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 08-07-2012 , 10:52 AM
Học sinh cấp 2

Điểm: 1,790

Chẳng sao đâu,say nắng tý ấy mà,ai cũng từng trải qua.Nhưng nếu muốn dừng lại,tốt nhất ko nên gặp a ấy thường xuyên,thay ng khác hoặc để ng khác thảo luận công việc với a ấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bi-linh
Đôi21 Xôiládứa Nghêu Mẫu 03 Nước hoa 01 kinh_019

Được cảm ơn 225 lần tại 202 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 08-07-2012 , 11:24 AM
Tập bò

Thực tế mình hiểu tầm quan trọng của vấn đề nên muốn tìm mọi cách dừng lại. Nhưng càng cố tránh né thì mọi việc lại càng trở nên phức tạp. Tâm lý rối bời, công việc không tập trung được lúc nào cũng nghĩ. Cũng đã thử đi đâu đó cho thoải mái, cùng gia đình đi du lịch nhưng không làm được. Mặc dù không còn trẻ nữa, trải qua rất nhiều chuyện, bao nhiêu khó khăn nhưng mình đều tự vượt qua được hết. Riêng vấn đề này mình đang bất lực. Hiện nay, mình đang tránh mặt ít qua công ty, trừ đầu tuần họp giao ban, cuối tuần họp hội đồng quản trị còn lại không qua. Công việc trao đổi qua email. Nhưng mình vẫn rất sợ, chẳng lẽ chỉ vì chuyện này mà ảnh hưởng đến công việc hiện tại. Anh ấy là người làm được việc nên mình luôn muốn giữ. Hay là cứ để mọi chuyện diễn ra bình thường, không né tránh, rồi tìm cách kiểm soát bản thân, dần dần rồi sẽ quên đi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 08-07-2012 , 01:47 PM
Học sinh cấp 3

Nghề nghiệp: kinh doanh
Điểm: 1,059

Trích:
Nguyên văn bởi hoangoclan2309 Xem bài viết
Thực tế mình hiểu tầm quan trọng của vấn đề nên muốn tìm mọi cách dừng lại. Nhưng càng cố tránh né thì mọi việc lại càng trở nên phức tạp. Tâm lý rối bời, công việc không tập trung được lúc nào cũng nghĩ. Cũng đã thử đi đâu đó cho thoải mái, cùng gia đình đi du lịch nhưng không làm được. Mặc dù không còn trẻ nữa, trải qua rất nhiều chuyện, bao nhiêu khó khăn nhưng mình đều tự vượt qua được hết. Riêng vấn đề này mình đang bất lực. Hiện nay, mình đang tránh mặt ít qua công ty, trừ đầu tuần họp giao ban, cuối tuần họp hội đồng quản trị còn lại không qua. Công việc trao đổi qua email. Nhưng mình vẫn rất sợ, chẳng lẽ chỉ vì chuyện này mà ảnh hưởng đến công việc hiện tại. Anh ấy là người làm được việc nên mình luôn muốn giữ. Hay là cứ để mọi chuyện diễn ra bình thường, không né tránh, rồi tìm cách kiểm soát bản thân, dần dần rồi sẽ quên đi.
Thật ra cậu đã nghĩ ra hết rồi đó , cậu năm nay bao nhiêu tuổi rồi ? cậu có mấy con ? mình rất hiểu , với 1 người có sự nghiệp mình cũng đã trãi qua 23 năm gian khổ , mới có ngày hôm nay , mình hiểu ý cậu , cậu kg dừng lại mà phải tiếp tục kinh doanh , cậu kg cần đổi người đâu , cậu cứ để công việc diễn ra bình thường cậu kg né tránh mà hãy đối diện sự thật , cậu tự kiểm soát mình là được , rồi dần dần quên đi

Cậu nên nhớ 1 điều , cậu là 1 bà chủ , cậu có địa vị xã hội , cậu có 1 gia đình , nếu cậu đánh mất mình là cậu đánh mất gia đình , cậu có 1 người chồng tuy ít nói nhưng tốt tính , ox cậu cũng giống tính ox mình ít nói trầm tính , nhưng ox cậu ngoan hiền là cậu may mắn , còn mình thì ox tính tuy ít nói nhưng nóng như lửa , đã vậy còn có tí trăng hoa nữa , nên mình nói cậu may mắn hơn mình , cậu thử nghĩ xem thời buổi này kiếm đâu 1 người đàn ông như chồng cậu , chỉ điều này thôi cậu sẽ chùn bước kg ngoại tình tư tưởng

Ngay lúc này cậu kg cần đi du lịch với gia đình hay tổ chức cái gì , mục đích là né tránh , vì cậu càng né tránh cậu càng nghĩ về anh ta nhiều hơn , vì cậu sợ cái gì đó thì cậu mới né , mà càng sợ nó sẽ xảy ra đó , cậu làm đủ cách để né thì cậu vừa tốn kém vừa kg được kết quả mỹ mãn , cậu cứ làm việc bình thường lúc rãnh rỗi cậu vào eva tán gẫu , hoặc họp mặt bạn bè xả tress , đi uống cafe , đi siêu thị mua sắm , cậu nên có nhiều bạn gái họp mặt vui chơi trong những ngày nghĩ , hoặc buổi tối rãnh rỗi , cậu nên tập trung vào công việc khếch trương thêm thương hiệu , bận tối tăm mày mặt còn thời gian đâu mà nghĩ ngợi , hãy xem đây là 1 phúc xao lòng hay 1 khoảng lặng nào đó , tự kiểm soát bản thân , mình chúc cậu sẽ quên cái khoảng lặng này nhé

Thân chào[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của cuonsachkibi02
B001 giay_001 giay_008 D005 D021 Giay_06

Sự hấp dẫn sắc đẹp sẽ phai dần theo thời gian
Nhưng được kết hôn với người đàn ông làm bạn vui vẽ suốt ngày thì đó thật sự là liều thuốc hạnh phúc

Được cảm ơn 226 lần tại 198 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 08-07-2012 , 02:38 PM
Tập bò

Trích:
Nguyên văn bởi cuonsachkibi02 Xem bài viết
Thật ra cậu đã nghĩ ra hết rồi đó , cậu năm nay bao nhiêu tuổi rồi ? cậu có mấy con ? mình rất hiểu , với 1 người có sự nghiệp mình cũng đã trãi qua 23 năm gian khổ , mới có ngày hôm nay , mình hiểu ý cậu , cậu kg dừng lại mà phải tiếp tục kinh doanh , cậu kg cần đổi người đâu , cậu cứ để công việc diễn ra bình thường cậu kg né tránh mà hãy đối diện sự thật , cậu tự kiểm soát mình là được , rồi dần dần quên đi

Cậu nên nhớ 1 điều , cậu là 1 bà chủ , cậu có địa vị xã hội , cậu có 1 gia đình , nếu cậu đánh mất mình là cậu đánh mất gia đình , cậu có 1 người chồng tuy ít nói nhưng tốt tính , ox cậu cũng giống tính ox mình ít nói trầm tính , nhưng ox cậu ngoan hiền là cậu may mắn , còn mình thì ox tính tuy ít nói nhưng nóng như lửa , đã vậy còn có tí trăng hoa nữa , nên mình nói cậu may mắn hơn mình , cậu thử nghĩ xem thời buổi này kiếm đâu 1 người đàn ông như chồng cậu , chỉ điều này thôi cậu sẽ chùn bước kg ngoại tình tư tưởng

Ngay lúc này cậu kg cần đi du lịch với gia đình hay tổ chức cái gì , mục đích là né tránh , vì cậu càng né tránh cậu càng nghĩ về anh ta nhiều hơn , vì cậu sợ cái gì đó thì cậu mới né , mà càng sợ nó sẽ xảy ra đó , cậu làm đủ cách để né thì cậu vừa tốn kém vừa kg được kết quả mỹ mãn , cậu cứ làm việc bình thường lúc rãnh rỗi cậu vào eva tán gẫu , hoặc họp mặt bạn bè xả tress , đi uống cafe , đi siêu thị mua sắm , cậu nên có nhiều bạn gái họp mặt vui chơi trong những ngày nghĩ , hoặc buổi tối rãnh rỗi , cậu nên tập trung vào công việc khếch trương thêm thương hiệu , bận tối tăm mày mặt còn thời gian đâu mà nghĩ ngợi , hãy xem đây là 1 phúc xao lòng hay 1 khoảng lặng nào đó , tự kiểm soát bản thân , mình chúc cậu sẽ quên cái khoảng lặng này nhé

Thân chào
Mình cảm ơn bạn, cảm ơn mọi người rất nhiều. Mình luôn hiểu gia đình hiện tại của mình là quan trọng hơn tất cả. Con mình luôn tự hào về mẹ và mình không muốn đánh mất niềm tin của mọi người giành cho mình. Chồng mình cũng vậy, chưa bao giờ nghi ngờ vợ, mình trước đây sống rất đàng hoàng, dù có gia đình con cái rồi vẫn có những người theo đuổi nhưng dù 1 chút xao động cũng tuyệt nhiên không bao giờ có. Mình cứ nghĩ mình rắn rỏi là thế sẽ không có bất cứ ai làm mình lay động, vậy mà trong thời gian ngắn người ấy đã làm mình thay đổi mọi suy nghĩ. Mình đã yêu cầu anh ấy không được liên lạc với mình trừ khi liên quan đến công việc và cũng không được nói gì với mình ngoài công việc. Mình cần sự hợp tác của anh ấy. Chỉ cần anh ấy cứng rắn là mình sẽ ổn thôi. Tuy nói là vậy nhưng vẫn mong anh ấy sẽ gọi điện cho mình. Mình vô lý quá! Nói 1 đằng mà trong tâm trí lại nghĩ 1 kiểu. Thấy chán bản thân mình quá![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#8   Ban this user!
Củ 10-07-2012 , 02:06 PM
Học sinh cấp 3

Nghề nghiệp: kinh doanh
Điểm: 1,059

Trích:
Nguyên văn bởi hoangoclan2309 Xem bài viết
Mình cảm ơn bạn, cảm ơn mọi người rất nhiều. Mình luôn hiểu gia đình hiện tại của mình là quan trọng hơn tất cả. Con mình luôn tự hào về mẹ và mình không muốn đánh mất niềm tin của mọi người giành cho mình. Chồng mình cũng vậy, chưa bao giờ nghi ngờ vợ, mình trước đây sống rất đàng hoàng, dù có gia đình con cái rồi vẫn có những người theo đuổi nhưng dù 1 chút xao động cũng tuyệt nhiên không bao giờ có. Mình cứ nghĩ mình rắn rỏi là thế sẽ không có bất cứ ai làm mình lay động, vậy mà trong thời gian ngắn người ấy đã làm mình thay đổi mọi suy nghĩ. Mình đã yêu cầu anh ấy không được liên lạc với mình trừ khi liên quan đến công việc và cũng không được nói gì với mình ngoài công việc. Mình cần sự hợp tác của anh ấy. Chỉ cần anh ấy cứng rắn là mình sẽ ổn thôi. Tuy nói là vậy nhưng vẫn mong anh ấy sẽ gọi điện cho mình. Mình vô lý quá! Nói 1 đằng mà trong tâm trí lại nghĩ 1 kiểu. Thấy chán bản thân mình quá!
Cuộc sống đôi khi là vậy , vì lý trí mình nghĩ thế nhưng con tim thì làm khác , cậu phải lấy lý trí thắng con tim , cậu phải nghĩ cậu là chủ gia đình , là chủ của gia sản mà cậu cất công tạo dựng , cứ cho là cậu tự cao trong lúc này , cậu phải đề cao mình đề cao lòng tự trọng và sỉ diện ngay lúc này , rồi cậu sẽ thấy mình kg thể làm thế , cậu đường đường là 1 bà chủ , cậu kg thể đánh mất lòng tự trong và sỉ diện , rồi cậu sẽ thoát khỏi cái vòng lẩn quẩn thôi

Mình nói thật đôi khi mình cũng có những khoảng lặng như thế này , rồi mình tự suy nghĩ , cuối cùng mình cũng tìm lại chính mình , thế cho nên mình tự nhủ , nếu đánh mất lòng tự trọng và sỉ diện mình sẽ kg sống được , từ khi mình suy nghĩ , mình là 1 bà chủ .... chủ gia đình , chủ bản thân , thế là những khoảng lặng kg còn nữa , phụ nữ chúng mình là vậy đó kg thể làm khác được , đàn ông họ có thể làm theo ý muốn , làm theo con tim , còn phụ nữ chúng ta thì kg thể làm theo ý muốn và con tim , vì con tim chúng ta đã có chủ

Mình thành thật khuyên cậu , nếu cậu kg cứng rắng lúc này trước tiên cậu đánh mất chính mình , tiếp theo là gia đình và con cái , sự nghiệp sẽ lung lay, tan vỡ kg phải chỉ 1 gia đình cậu mà kéo theo 2 gia đình tan vỡ , hệ lụy vẫn là những đứa con vô tội , xã hội , bạn bè , đồng nghiệp và đình bố mẹ đôi bên sẽ nghĩ sao về cậu khi con tim cậu làm thế ...... Cậu phải hiểu rõ 1 điều ... Tình yêu giống như 1 cuộc chiến tranh ở chổ dể bắt đầu mà rất khó chấm dứt .... những vết thương do tình yêu gây ra kg làm cho con người ta chết , nhưng cũng kg bao giờ chữa khỏi được , cậu chưa bắt đầu , cậu chỉ đơn phương , cậu phải cố gắng vượt qua khoảng lặng này , mình nghĩ cậu sẽ làm được vì khi xưa mình cũng làm được thì cậu cũng làm được , phải dùng lý trí để thắng con tim cậu nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của cuonsachkibi02
B001 giay_001 giay_008 D005 D021 Giay_06

Sự hấp dẫn sắc đẹp sẽ phai dần theo thời gian
Nhưng được kết hôn với người đàn ông làm bạn vui vẽ suốt ngày thì đó thật sự là liều thuốc hạnh phúc

Được cảm ơn 226 lần tại 198 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Tình yêu - Giới tính > Bí mật Eva
Xem Thống Kê Mới Ngoại tình tư tưởng
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở