người yêu tôi là công an - Trang 3 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #21   Ban this user!
Củ 10-05-2011 , 11:02 AM
Tập bò

Điểm: 284

Sao lại có nhiều người giống hoàn cảnh của tôi quá. Tôi cũng yêu CA, thời gian đầu anh cũng rất nhiệt tình, nhắn tin, nói chuyện bất kỳ lúc nào có thể . Có lúc còn tìm đến cơ quan của tôi , chờ mọi người về hết, kéo tôi vào phòng ôm hôn một lúc bảo rằng nhớ tôi quá không chịu được, thế mà bây giờ anh hờ hững nhiều, cái ngày tôi hẹn anh đi chơi xa mà anh bảo bận nhưng cũng không báo lại cho tôi sau đó cũng xin lỗi nhưng không tìm gặp để làm lành. Bây giờ anh vẫn nhắn tin cho tôi nhưng thái độ rất hờ hững chỉ trêu nhau vài câu chuyện vặt vãnh . Tôi cũng suy nghĩ, đắn đo nhiều có lẽ nên dứt khoát vì CA khó hiểu, đa tình, bận rộn,... và với tôi không hợp được những cá tính đó[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 29 lần tại 25 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn Ke doc hanh:
chom nguyen (07-01-2013), H_K92 (10-05-2011)
Củ 10-05-2011 , 12:39 PM
Banned

Điểm: 373

Trích:
Sao lại có nhiều người giống hoàn cảnh của tôi quá. Tôi cũng yêu CA, thời gian đầu anh cũng rất nhiệt tình, nhắn tin, nói chuyện bất kỳ lúc nào có thể . Có lúc còn tìm đến cơ quan của tôi , chờ mọi người về hết, kéo tôi vào phòng ôm hôn một lúc bảo rằng nhớ tôi quá không chịu được, thế mà bây giờ anh hờ hững nhiều, cái ngày tôi hẹn anh đi chơi xa mà anh bảo bận nhưng cũng không báo lại cho tôi sau đó cũng xin lỗi nhưng không tìm gặp để làm lành. Bây giờ anh vẫn nhắn tin cho tôi nhưng thái độ rất hờ hững chỉ trêu nhau vài câu chuyện vặt vãnh . Tôi cũng suy nghĩ, đắn đo nhiều có lẽ nên dứt khoát vì CA khó hiểu, đa tình, bận rộn,... và với tôi không hợp được những cá tính đó.
Anh cũng đã từng đến công ty thăm mình vì nhớ.
đọc tâm sự của bạn và các bạn trên sao thấy giống nhau quá, chả lẽ CA yêu lạ vậy sao ? mô típ y chang ....khó hỉu , lúc mới yêu thì quyết liệt tấn công, khi đã yêu nhau thì lại hững hờ, chia tay thì im lặng ......[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 82 lần tại 63 bài viết.

Củ 10-05-2011 , 12:43 PM
Banned

Điểm: 373

Trích:
Sao lại có nhiều người giống hoàn cảnh của tôi quá. Tôi cũng yêu CA, thời gian đầu anh cũng rất nhiệt tình, nhắn tin, nói chuyện bất kỳ lúc nào có thể . Có lúc còn tìm đến cơ quan của tôi , chờ mọi người về hết, kéo tôi vào phòng ôm hôn một lúc bảo rằng nhớ tôi quá không chịu được, thế mà bây giờ anh hờ hững nhiều, cái ngày tôi hẹn anh đi chơi xa mà anh bảo bận nhưng cũng không báo lại cho tôi sau đó cũng xin lỗi nhưng không tìm gặp để làm lành. Bây giờ anh vẫn nhắn tin cho tôi nhưng thái độ rất hờ hững chỉ trêu nhau vài câu chuyện vặt vãnh . Tôi cũng suy nghĩ, đắn đo nhiều có lẽ nên dứt khoát vì CA khó hiểu, đa tình, bận rộn,... và với tôi không hợp được những cá tính đó.
Bạn nên ngehe theo lời khuyên của vài bạn trên như Nang-ut ỏ lotus-thanh, nếu cảm thấy chịu đựng đụợc thì nên tìm hiuểu quan tâm chia sẻ với bạn trai 1 cách đặc biệt hơn. Đừng vì khó mà chia tay nha bạn.
Mình chia tay rồi mới thấy tiếc , nhưng còn yêu thì cũng ko được vì chắc chắn 1 điều anh và mình ko đến được với nhau (CA vs Đạo thiên Chúa)[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 82 lần tại 63 bài viết.

#24   Ban this user!
Củ 10-05-2011 , 01:47 PM
Sơ sinh

Điểm: 21
Mặc định Tôi......

Người để lại cho tôi một vết cắt trong tim ko bao giờ lành là 1 người C.A
Tôi và người đó đến với nhau 4 năm
Mọi vui buồn đều trải qua và sắp đi đến đoạn cuối,dù đã bao lần người đó lừa dối tôi, C.A đa tình ah? chỉ là lợi biện hộ cho tính ích kỉ và kiêu ngạo thôi, vì tính chất ngành nghề nên tạo ra cho những người làm nghề công an 1 suy nghĩ người ta cần mình chứ mình ko cần người ta. Bạn trai mình làm hình sự,hì, ra đường thì khối em chạy theo. Nói xạo thì số 1, tạo vỏ bọc an toàn lắm nhưng thực ra toàn sâu bọ, C.a là thế đấy các bạn. Lí do là bận ah,bận vì công việc thì ít,bận đi bar, đi nhậu,bảo là tạo mối quan hệ thì nhiều? thế thì C.A chỉ làm việc tốt khi vào những nơi ấy thôi sao,năng lực cũng chỉ được kiểm chứng như thế ah?
Tôi kể bạn nghe 1 chuyện tin hay ko tùy bạn nhé
Trong 1 lần đi hỗ trợ giao thông đi chống bão đêm(đua xe), các anh lựa các con mồi mang Dr dòng mà các anh thích chặn lại và bảo thằng ấy cởi dép ra, các bạn biết thằng ấy trả lời như thế nào ko? "anh ơi.anh có bắt xe em cũng chịu nhưng em ko bỏ đôi Dr ra đâu......." ax, các bạn nghĩ sao về hành động ấy?
Ngoài ra, thì trở mặt như lòng bàn tay đấy nhé, như là xiếc.
đỉnh điểm nhất là khi mình biết được 1 sự thật ko thể nào chấp nhận, lên giường vs cả con cháu họ mình bên nước ngoài mới về. Thật sự xấu hổ khi nói ra điều này khi con cháu mình cũng chẳng ra j khi nó dám làm chuyện ấy vs bạn trai mình.
Những lời mình nói có sai sự thật thì mình xin ông trời trừng phạt mình.
4năm mình sống vs môi trường của những người mang tiếng thực thi pháp luật nhưng mình thấy nó là một ổ tệ nạn thì có.
Lời cảnh giác cho những ai là bạn gái của những người C.A, mình ko dám quơ đũa cả nắm nhưng đó là 1 bài học mình muốn chia sẽ nhưng điều mình biết cho các bạn, có thắc mắc j thì cứ hỏi mình giải đáp cho các bạn những trường hợp mà các bạn gặp phải, vì mình đã từng mà,hì.
Good luck.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 7 lần tại 1 bài viết.

Có 7 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn HoaHoangAnh:
bi-nguyen (11-05-2011), hatbuirongchoi (11-01-2012), H_K92 (10-05-2011), melodyhl (27-10-2011), nyl0v3 (18-10-2011), salemly (05-05-2012), zubin (03-10-2011)
  #25   Ban this user!
Củ 10-05-2011 , 02:06 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: nhặt lượm
Điểm: 116
Mặc định ^^.^^

sao bảo bi giờ bình đẳng về tôn giáo ồy mà, người theo đạo cũng có thể làm c.a, nhưng vấn đề thăng tiến, lên chức thì..... khó hỉu [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

"...lắng sâu trong tâm hồn,
cuộc sống cho ta......điều kì diệu... "
^^.^^

Được cảm ơn 13 lần tại 12 bài viết.

#26   Ban this user!
Củ 10-05-2011 , 02:10 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: nhặt lượm
Điểm: 116
Mặc định ^^.^^

Mún iu và làm vợ của 1 "chiến sĩ c.a" điều đầu tiên 1 người phụ nữ cần có là "chai lì & ko bít ghen" [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

"...lắng sâu trong tâm hồn,
cuộc sống cho ta......điều kì diệu... "
^^.^^

Được cảm ơn 13 lần tại 12 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới linhiuhehe:
chauxinh (13-05-2011)
  #27   Ban this user!
Củ 10-05-2011 , 02:51 PM
Hoa hậu Việt Nam

Nghề nghiệp: ni cô trông miếu....
Điểm: 25,628

Trích:
Nguyên văn bởi bi-nguyen Xem bài viết
Vì đó là luật của ngành công an em àh.
Khi em wen 1 người làm công an em sẽ bị anh ta hỏi ngay về gia đình và nhân thân của em , trong vòng 3 đời : em , ba mẹ , ông bà
Theo chị biết và tìm hỉu thì công an ko được lấy người có đạo (trừ đạo phật) , ko được lấy người ko phải là người Việt Nam, ko được lấy người mà gia đình (3 đời) theo lính nguỵ, có nợ máu, ko có người nhà định cư ở nước ngoài lun.
Vi vậy khi yêu 1 người làm công an , em cần phải tìm hỉu kỹ để tránh trường hợp yêu mà ko được để rồi chia tay .
Vì nếu nhất quyết lấy em thì người đó bắt buộc ra khỏi ngành .
Điều này thật sự rất hiếm em àh .
Bạn Bi-nguyen nói đúng đó. Mình quen rất nhiều người trong ngành công an và bộ đội đều thấy mọi người nói thế. Vì vậy trước khi yêu ai, họ phải hỏi về bạn và gia đình bạn ra sao. Nói chung Công an toàn là người vô đạo. Vào nhưng ngày lễ giáng sinh, dù không theo đạo nhưng mọi người vẫn háo hức lên kế hoạch đi chơi, thì họ không thể gửi cho ai đó dù 1 tin nhắn, hay hòa vào dòng người để đi chơi. còn chuyện lấy vự theo đạo thì trong ngành họ sợ bên vợ tuyên truyền nhưng tư tưởng xấu (cungc như nhà có người theo lính ngụy ấy) nên nghiêm cấm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của lyly_be_nho
Hoa hồng xanh_003 xe_006 Hoa_105 Hoa007 Hoa hồng xanh_002 Trà xanh

Đừng đem mưa tới nữa gió ơi!
Cho khổ thân em, tủi phận đời
Như cánh hoa xinh, ừ đã nát
Thì em xin nhận một lần thôi

Được cảm ơn 4662 lần tại 2938 bài viết.

#28   Ban this user!
Củ 10-05-2011 , 03:41 PM
Sơ sinh

Điểm: 23
Mặc định ^^!222

hixhix. Bạn có trường hợp giống mình quá. Mình cũng 89 nè, người iu mình cũng là công an trại giam. Bọn mình học cùng nhau từ hồi cấp 2 nhưng mãi 2năm trở lại đây bọn mình mới yêu nhau. Bọn mình ở xa nhau lắm, mình ở Hà Nội, còn anh công tác trong Nghệ An. hx hơn 300km bạn à. Bọn mình thì 1năm được gặp nhau 4 lần thôi, mà lần nào cũng vội. Nhung không vì thế mà chàng của mình ko gọi điện cho minh hay không nhắn tin mà trái lại còn gọi nhiều kinh khủng đến mức mình khó chịu vô cùng. Không phải mình khoe chuyện tinh yêu đâu mà mình muốn bạn nghĩ lại về tình yêu của bạn. Đùng lo lắng bạn nhé, vì cái gì đến cũng sẽ đến nhanh thôi. Hãy đối mặt và tìm cơ hội hỏi xem anh ấy muốn như thế nào, và quan trọng hơn đừng để anh ấy thấy bạn cần anh ý nhiều bởi vì nó sẽ làm bạn có một tình yêu thương hại đấy, hãy nghĩ thật kỹ bạn nhé. Ngoài công an và anh ý ra bạn con nhiều sự lựa chọn mà.^^.)[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#29   Ban this user!
Củ 11-05-2011 , 10:12 AM
Tập bò

Điểm: 284

Có lẽ mọi người nói đúng đấy. Chính CA là những người mắc nhiều tệ nạn hơn những người khác. Cái cách người yêu tôi dẫn tôi vào nhà hàng, vào KS lúc đầu làm tôi hoảng sợ. Anh có vẻ quá sành sỏi, kinh nghiệm lại rất galăng. Nhưng chia tay anh thật sự tôi cũng thấy rất tiếc bởi vì nhiều lần gặp gỡ tiếp xúc tôi thấy anh thật hiền, có thể để tôi trêu chọc, đùa cợt thoải mái. Có lần tôi còn bịt mũi và mồm để anh ấy gần ngạt nhưng sau đó chỉ nhìn tôi cười thật hiền. Nhưng tôi thấy rất khó hiểu, anh đang nhắn tin cho tôi" Anh yêu em, đang rất nhớ em". Tôi bảo đang làm nhiệm vụ mà cũng dam nhắn tin anh ấy nhắn lại" Tình yêu mà", thế mà tí nữa gặp lại tôi anh chỉ nhỏen cười sau đó lại tiếp tục công việc của mình, có khi hẹn gặp tôi thì lát sau lại nhắn " Anh bận rồi" .Tôi buồn và chán lắm, có lẽ là dứt khoát cho xong, yêu một anh khác đơn giản hơn cho đỡ mệt người.
Có lẽ chị em ta đừng ai yêu công an làm gì cho mệt, để cho chúng nó ế hết. HeHe...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 29 lần tại 25 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Ke doc hanh:
babyhappy (12-10-2013)
  #30   Ban this user!
Củ 11-05-2011 , 10:38 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: sinh vien
Điểm: 391

theo mình biết thì công an và bộ đội ko nên lấy người theo đạo. vì nếu lấy thì cơ quan cũng ko ủng hộ lắm. mà theo như anh trai mình là bộ đội tâm sự thì nếu lấy người theo đạo có lẽ vẫn được nhưng ko đc thăng chức[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

Ðề tài đã khoá
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới người yêu tôi là công an
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài