Người yêu tôi la công an tôi đạo thiên chúa - Trang 3 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #21   Ban this user!
Củ 23-12-2011 , 01:52 AM
Tập đi

Điểm: 500
Mặc định viết vài dòng

Trích:
Nguyên văn bởi jewelry Xem bài viết
Nếu bạn cưới anh ấy, anh ấy ngay lập tức sẽ bị cho ra khỏi ngành, phải kiếm công việc khác. Nếu đó là lý tưởng của anh thì bạn đang làm lý tưởng đó chết đi đó. Do một quy định ngầm là chính trị không cho phép tôn giáo. Và một quy định ngầm của tôn giáo là lấy người có đạo thì phải theo đạo. Không những trong ngành công an không đâu bạn, kể cả trong các cơ quan nhà nước, tôn giáo cũng hok được hoan ngênh, không được vào đảng, không đề lên các vị trí trưởng phòng,...
Mình cũng đang trong tình huống như bạn nè, mình không có đạo, không làm trong cơ quan nhà nước nhưng mình không thik tôn giáo, không tin vào tôn giáo (bất cứ tôn giáo nào), bạn mình thì có đạo và yêu cầu đầu tiên của gia đình bạn mình là phải theo đạo nếu muốn tính chuyện cưới hỏi. Chua chát thật, bởi vậy chuyện của mình chắc cũng chẳng đi đến đâu, hihi. Đâu rồi cái câu "tôn giáo là tự do chọn lựa"??????????????
Ai nói với bạn là theo Đạo Thiên Chúa Giáo kog được vào Đảng, có nhưng mà rất là ít....
Dù được tham gia vào hàng ngũ của Đảng nhưng kog được đề cử bất cứ chức vụ Lãnh đạo nào cả.....
Các bạn theo Đạo Thiên Chúa Giáo mà kog hiểu tại sao Nhà Nước của chúng ta ngăn cấm như vậy, rõ ràng là các bạn kog tìm hiểu về lịch sử của Đạo mình rồi....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 53 lần tại 43 bài viết.

#22   Ban this user!
Củ 23-12-2011 , 02:55 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: kinh doanh chăn ga gối
Điểm: 56

Chuyện này đúng là rất nhiều, cách đây 8 năm Thanh cũng yêu người theo đạo, nhưng gia đình T lại là đảng viên,bản thân mình là đối tượng đảng, vậy là a tự động rời ra xa mình không một lời, nỗi đau rồi cũng phai thôi bạn ạ, đã là số thì không ránh khỏi. Mình cũng có một anh bạn bỏ nghề công an lấy vợ đạo đó bạn, nói chung một câu, duyên trời đã định mà thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

hay đến với tôi khi tôi cần bạnlắng nghe và thấu hiểu

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#23   Ban this user!
Củ 23-12-2011 , 09:16 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Sinh viên
Điểm: 364

Mình và anh cố thử xa nhau rồi nhưng không được..........lại tìm đến nhau,nhà mình hình như chỉ có đạo thôi,nhưng ma ba mẹ,mình bỏ đạo nay đã hơn 10 năm rồi.Vì sao thế..........Sao nhà nước nói là tự do tôn giáo,mọi người điều bình đẳng mà?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#24   Ban this user!
Củ 23-12-2011 , 09:39 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: tám chuyện
Điểm: 181
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tigontrang251 Gửi tin nhắn qua Skype™ tới tigontrang251

Trích:
Nguyên văn bởi jewelry Xem bài viết
Nếu bạn cưới anh ấy, anh ấy ngay lập tức sẽ bị cho ra khỏi ngành, phải kiếm công việc khác. Nếu đó là lý tưởng của anh thì bạn đang làm lý tưởng đó chết đi đó. Do một quy định ngầm là chính trị không cho phép tôn giáo. Và một quy định ngầm của tôn giáo là lấy người có đạo thì phải theo đạo. Không những trong ngành công an không đâu bạn, kể cả trong các cơ quan nhà nước, tôn giáo cũng hok được hoan ngênh, không được vào đảng, không đề lên các vị trí trưởng phòng,...
ko hẳn là như thế đâu, theo đạo vẫn được vào đảng, vẫn được làm "quan" nhưng ko được giữ những chức vụ chủ chốt, quan trọng trong cơ quan quyền lực nhà nước.
Nói chung là cái gì cũng có nguyên nhân của nó, bạn nên tự hiểu thì tốt hơn, có những lý do ko nên nói ra trực tiếp mà.
Người yêu mình cũng theo đạo, mình học ĐH Luật ra, nhưng ko vào Nhà nước làm vì biết nếu xđ lấy ng yêu mình thì sẽ ko có cơ hội tiến thân. nên làm ngoài thôi.
Dù sao cũng chúc bạn có được sự lựa chọn đúng, chứ đừng buông xuôi bảo rằng đến đâu thì đến, vì mình là con gái ko có nhiều sự lựa chọn như con trai đâu bạn ạ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Sau cơn mưa trời lại nắng...!

Được cảm ơn 17 lần tại 17 bài viết.

#25   Ban this user!
Củ 23-12-2011 , 10:41 AM
Sơ sinh

Chọn gì bây giờ nhĩ chia tay thì không làm được còn tiến đến hôn nhân thì..........[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#26   Ban this user!
Củ 23-12-2011 , 10:47 AM
Tập đi

Điểm: 652

có đạo vẫn vô đảng được, vẫn làm lãnh đạo được n k phải trong những cơ quan chủ chốt thôi. Giám đốc bệnh viện thị xã mình ở cũng là gia đình đạo, ngụy nữa kìa. N vị giám đốc ấy thật sự có năng lực, giờ là giám đốc, đảng viên hẳn hoi. Nghe ng lớn nói ngày xưa khi ngụy bỏ chạy, nhà bác ấy ôm cả đống vàng gì gì đó. Mình k rành, n bác ấy rất giỏi chuyên môn bác sĩ, lãnh đạo cơ quan tốt. Vậy nên đạo, ngụy gì cũng vậy. có năng lực mà.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 125 lần tại 105 bài viết.

#27   Ban this user!
Củ 23-12-2011 , 11:43 AM
Tiểu học

Nghề nghiệp: điều dưỡng
Điểm: 344

Trích:
Nguyên văn bởi thanhthuy240390 Xem bài viết
Chào các bạn có người yeu cùng làm công an..........Bạn trai mình là công an hình sự nhưng mình lại là người đạo thiên chúa nên cơ hội chúng mình đến được với nhau rất ích.Tại sau thế nhĩ?đâu ai lựa chọn được nơi sinh ra?Bất công quá.
Bạn trai mình có hỏi lạnh đạo nhưng họ nói la "Không cưới được" .Bây giờ cưới không được mà bỏ thì cùng không được,công việc anh rất bận nhưng anh vẫn quan tâm mình,còn mình thì càng không thể mất anh.Nếu mình bỏ đạo liệu có k hơn không?
tớ đảm bảo với bạn là bố mẹ anh ấy sẽ không để con trai họ mất hết tương lai vì bạn đâu./bản thân tớ cũng theo đạo và đã phải chia tay ng iu vì anh ấy không theo đạo.bố mẹ tớ đã phản đối dữ dội,tớ khuyên thật bạn rằng bạn nên quyết định sớm đi vì bạn và anh ấy sẽ có kết cục như mình mà thôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của yeubanthan
áo hè 05 Bó003 G022 Hoa_106 Đồng hồ 21 Thiếp hoa 8/3

Tạm biệt Việt Nam nhé,3 năm nữa ta trở về với Người !

thay đổi nội dung bởi: yeubanthan, 23-12-2011 lúc 11:46 AM .

Được cảm ơn 199 lần tại 143 bài viết.

#28   Ban this user!
Củ 23-12-2011 , 12:04 PM
Tiểu học

Điểm: 230

Trích:
Nguyên văn bởi tigontrang251 Xem bài viết
đúng rồi đó.
lấy công an, hay lấy sĩ quan quân đội, đều bị điều tra lý lịch 3 đời bạn ạ. lý lịch phải 3 đời phải trong sạch (không có ai bị đi tù, ko ai phản động...) và gia đình ko theo đạo.
Ba đời trong sạch mà tụi nó còn ăn bẩn thế đó .................................[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hoakimke
hoadao01 Hoa Mai Eva

Luôn yêu hết mình dù có đắng cay đến đâu!

Được cảm ơn 160 lần tại 143 bài viết.

#29   Ban this user!
Củ 23-12-2011 , 12:38 PM
Tập bò

Điểm: 174

Ui, đạo nào cũng là đạo, mình thấy đạo phật là thoải mái nhất ko ép buộc ai hết, muốn theo thì theo, ko theo cũng ko ai ép, mà nhất là đạo thiên chúa cứ cưới xin là bắt người ta phải theo đạo mình, tôn giáo là tùy thuộc vào niềm tin của mỗi người, đã là đạo thì sao lại ép buộc người ta phải theo, sao ko để là đạo ai nấy giữ đi, mình còn nghe nói là bên đạo thiên chúa nếu mà bỏ đạo thì pà kon ko ai đi dự đám cưới nữa đó. Thật là kinh khủng....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 16 lần tại 14 bài viết.

#30   Ban this user!
Củ 25-12-2011 , 08:08 PM
Sơ sinh

Đâu hẳng là thế không theo đạo thì đạo ai nấy giữ bình thường chứ không ép buộc......mà tôi cũng chẳng bao giờ cho chồng tôi vô ĐẠO cả..........
Bản thân tôi cũng 12 năm rồi có đi nhà thờ và làm công viêc của người có đạo đâu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Người yêu tôi la công an tôi đạo thiên chúa
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài