Nhật ký cho người yêu phương xa ! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 04-05-2010 , 03:39 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: Thiết kế đồ họa
Điểm: 635
Smile Nhật ký cho người yêu phương xa !

Ngày...tháng...năm....
Yêu và được yêu là một hạnh phúc phải không anh? Để giữ được tình yêu thật khó và nó còn khó hơn khi mà cả 2 lại ở xa nhau. Anh cũng biết khi em chấp nhận theo anh là sẽ chịu nhiều thiệt thòi, anh thường nói con gái luôn cần một bờ vai kề bên, luôn muốn có một bàn tay sẽ nắm chặt tay mình trên con đường đời...uh thì em cũng cần lắm một bờ vai, uh thì em cũng nhớ những cái ôm siết nhẹ, nhớ lúc bàn tay anh nắm chặt tay em để sưởi ấm trong những ngày tết giá rét. Uh thì là con gái nên em cũng mít ướt lắm nhưng chẳng có bờ vai anh kề bên cho em gục đầu mà khóc...Vì anh là kẻ bắc mà em lại người nam. Những ngày nghỉ tết ngắn ngủi là những ngày chúng ta được bên nhau, chấp nhận bước theo anh là chấp nhận cuộc tình như "Dế mèn phiêu lưu ký", dẫu biết thế nhưng vì em tin anh, tin vào tình yêu anh giành cho em.
Ngày hôm nay, khi những khó khăn trong kỳ thi sắp tới đang dồn dập, đã có lúc em nghĩ mình sẽ khóc nhưng em tự hứa với lòng không được khóc, vì lúc này không có anh kề bên. Yêu anh mà ngay cả tin nhắn điện thoại cũng không thể gửi đi, chỉ biết chờ anh, chờ tin nhắn của anh mỗi ngày. Và em biết anh cũng nhớ và yêu em nhiều như em. Cố lên anh nhé, ra trường là anh sẽ có tự do dù em biết mình vẫn còn phải xa nhau.
~Lily~

Các bạn có yêu một người ở xa như mình không? hãy cùng mình viết tiếp trang nhật ký dành cho người mình yêu nơi phương xa nhé.....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

"Nếu không thể nắm giữ, em sẽ tập buông tay"

Được cảm ơn 27 lần tại 16 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 04-05-2010 , 04:47 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Hoạ Viên
Điểm: 655

Con gái hay yêu xa vì nghĩ là sẽ an tòan, nhưng chắc bạn cg khó mà biết dc anh ta đi chơi với ai, làm gì ... với ai ngòai đó. Vậy bạn cứ chờ đợi thử xem thế nào, đàn ông con trai thực tế hơn, yêu mà chưa một lần nắm tay, ôm, hôn thì phi nghĩa lắm, con dg tình yêu bạn chọn tuy an tòan như chông gai rồi, biết đâu ra trường a ta cưới một ng khác, nhưng thôi vẫn chúc mọi điều tốt cho bạn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

B.D.T

Được cảm ơn 55 lần tại 40 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Cui Bap Ra Cho:
Hoang Uyen (27-06-2013)
  #3   Ban this user!
Củ 04-05-2010 , 09:15 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Lun lun lắng nghe......
Điểm: 242

Mình ko thấy yêu xa là an toàn, trừ khi tình iu đó thật lớn, bền vững trước sự cám dỗ của đời.
Tôi ghét sự xa cách, rất ghét.
Nếu có niềm tin vào tình iu của mình, Duhy cứ hy vọng và cố gắng nhé. Chúc tình iu của 2 bạn luôn bền vững.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Yêu là thấy ở người mình yêu điều mong ước chứ không phải điều mình kiếm tìm .

Được cảm ơn 20 lần tại 19 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 04-05-2010 , 09:53 PM
Tập đi

nhất cự ly, nhì tốc độ, gần nhau còn chia tay chứ đừng nói là xa nhau như vậy, chị e phụ nữ thì có thể đủ kiên nhẫn, nhưng đàn ông con trai thì khó nói lắm.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

B.D.T

Hoang Uyen (27-06-2013)
  #5   Ban this user!
Củ 06-05-2010 , 12:33 AM
Tập lẫy

Trích:
Nguyên văn bởi Cui Bap Ra Cho Xem bài viết
Con gái hay yêu xa vì nghĩ là sẽ an tòan, nhưng chắc bạn cg khó mà biết dc anh ta đi chơi với ai, làm gì ... với ai ngòai đó. Vậy bạn cứ chờ đợi thử xem thế nào, đàn ông con trai thực tế hơn, yêu mà chưa một lần nắm tay, ôm, hôn thì phi nghĩa lắm, con dg tình yêu bạn chọn tuy an tòan như chông gai rồi, biết đâu ra trường a ta cưới một ng khác, nhưng thôi vẫn chúc mọi điều tốt cho bạn.

Cảm ơn lời khuyên của bạn nhé, thật sự có lúc mình cũng muốn từ bỏ đó, nhưng người yêu mình là người luôn biết cách để mình có thêm niềm tin và sức mạnh. Yêu xa chưa chắc đã an toàn, chỉ có điều hoàn cảnh chưa cho phép mình ở gần thôi, mình nghĩ yêu thì phải tin, đừng tin hoàn toàn để rồi thật vọng là được.Dù sao cũng rất vui vì đã góp ý kiến cho mình.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới duhy:
herz (06-05-2010)
  #6   Ban this user!
Củ 06-05-2010 , 10:32 AM
Tập đi

Việc bạn tiếp xúc một người qua mạng và gặp thực sự ngoài đời thì cảm xúc khác nhau hoàn toàn, chuyện yêu nhau qua mạng dù chưa gặp mặt thì cg là chuyện bình thường, ta tìm dc sự đồng cảm, sẽ chia với người đó nhiều điều thậm chí còn yêu nữa thì đó là vì thời điểm đó hoàn cảnh và tâm trạng hai bạn giống nhau thôi, cả hai cg cố tạo niềm tin cho nhau, hứa hẹn nhiều điều tốt đẹp nhưng bạn nên nhớ hoàn cảnh thực tế là yếu tố làm thay đổi con người ta nhiều nhất, rời màn hình computer thì ta lại sống với thực tại trong nhiều mối quan hệ thực tiễn với gia đình, bạn bè, tình cũ ... thời điểm đó những mối quan hệ mới cg dc hình thành, bạn nói ko đặt niềm tin hoàn toàn thì người nói yêu bạn cg suy nghĩ như vậy. Bạn dg có những trãi nghiệm cảm xúc của mình qua những dòng chữ, qua vài hình ảnh, trước một màn hình vi tính việc đó ko đảm bảo độ chính xác cảm giác của bạn với người đó.
Đáng khen khi bạn sống có lòng tin và hy vọng như vậy nhưng rui ro cho bạn cg khá cao, riêng tôi thì có sn khác. Với tất cả nhưng ai tôi quen qua mạng đều thì đều là bạn, có thể tôi rất thích, quý mến, trân trọng ... nhưng tôi chỉ yêu khi gặp trực tiếp người đó ngoài đời, thấy rõ cuộc sống và các mối quan hệ của họ, thấy dc những ưu điểm hay khuyết điểm hay quan điểm sống của họ có thực như những gì họ chia sẽ hay ko. Lang thang trên mạng thường ta cần gặp người nào đó, muốn kết bạn, thấy thích, thấy yêu, nên cg cố gắng đồng cảm với nhau trong mọi chuyện, điều này cg chứng tỏ sự cố gắng để đồng quan điểm với nhau chứ ko phải đó là quan điểm thực sự của bạn.
Ko phải tôi ngăn cản ty của bạn, nhưng thật lòng khuyên bạn có cái nhìn thực tế hơn để tránh đau khổ, hãy kết bạn và gặp gỡ thật sự ngoải đời, trãi nghiệm những cảm xúc thật sự để nhận định đúng đắn, chính xác tình cảm của mình cho đối phương hay của đối phương dành cho mình và cg là nền tảng để bạn có thể quyết định tương lai lâu dài với người đó hay ko. Chúc bạn thành công[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

B.D.T

Hoang Uyen (27-06-2013)
  #7   Ban this user!
Củ 06-05-2010 , 09:09 PM
Tập bò

Điểm: 339

mình cũng có 1 tình yêu ở xa như bạn, thật sự mình là đứa sống thực tế, nhưng cũng ko hiểu sao mình lại có thể yêu như thế!

đúng là tình yêu qua mạng thì sẽ thường có những kết thúc ko hoàn mỹ, nhưng tình yêu là 1 thứ cảm giác mà, con người ta cảm nhận nó và chỉ những ai cảm nhận nó thì mới hiểu họ cần gì và làm gì.

dù rằng niềm tin là điều cần có nhưng đôi khi cũng có hoang mang ko ít. mình đã tin và vẫn tin rất nhiều, cũng hứa hẹn như bạn ^^!. và cả 2 đang chờ đợi. cả 2 cũng sắp ra trường rồi, hết năm nay là có thể tự do bên nhau. hiện tại mình cũng chỉ mới 20t. đến khi bên cạnh nhau rồi thì lúc đó ko cần nói kết quả như thế nào là tùy vào duyên phận của nhau. còn trẻ mà...nhưng mình tin đã là yêu thì dù có xa hay gần thì đó vẫn là tình yêu đích thực.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của cindy_dung
Vòng tay_004

somebody's me

Được cảm ơn 23 lần tại 18 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới cindy_dung:
Hoang Uyen (27-06-2013)
  #8   Ban this user!
Củ 07-05-2010 , 01:56 PM
Tập lẫy

Trích:
Nguyên văn bởi Cui Bap Ra Cho Xem bài viết
Việc bạn tiếp xúc một người qua mạng và gặp thực sự ngoài đời thì cảm xúc khác nhau hoàn toàn, chuyện yêu nhau qua mạng dù chưa gặp mặt thì cg là chuyện bình thường, ta tìm dc sự đồng cảm, sẽ chia với người đó nhiều điều thậm chí còn yêu nữa thì đó là vì thời điểm đó hoàn cảnh và tâm trạng hai bạn giống nhau thôi, cả hai cg cố tạo niềm tin cho nhau, hứa hẹn nhiều điều tốt đẹp nhưng bạn nên nhớ hoàn cảnh thực tế là yếu tố làm thay đổi con người ta nhiều nhất, rời màn hình computer thì ta lại sống với thực tại trong nhiều mối quan hệ thực tiễn với gia đình, bạn bè, tình cũ ... thời điểm đó những mối quan hệ mới cg dc hình thành, bạn nói ko đặt niềm tin hoàn toàn thì người nói yêu bạn cg suy nghĩ như vậy. Bạn dg có những trãi nghiệm cảm xúc của mình qua những dòng chữ, qua vài hình ảnh, trước một màn hình vi tính việc đó ko đảm bảo độ chính xác cảm giác của bạn với người đó.
Đáng khen khi bạn sống có lòng tin và hy vọng như vậy nhưng rui ro cho bạn cg khá cao, riêng tôi thì có sn khác. Với tất cả nhưng ai tôi quen qua mạng đều thì đều là bạn, có thể tôi rất thích, quý mến, trân trọng ... nhưng tôi chỉ yêu khi gặp trực tiếp người đó ngoài đời, thấy rõ cuộc sống và các mối quan hệ của họ, thấy dc những ưu điểm hay khuyết điểm hay quan điểm sống của họ có thực như những gì họ chia sẽ hay ko. Lang thang trên mạng thường ta cần gặp người nào đó, muốn kết bạn, thấy thích, thấy yêu, nên cg cố gắng đồng cảm với nhau trong mọi chuyện, điều này cg chứng tỏ sự cố gắng để đồng quan điểm với nhau chứ ko phải đó là quan điểm thực sự của bạn.
Ko phải tôi ngăn cản ty của bạn, nhưng thật lòng khuyên bạn có cái nhìn thực tế hơn để tránh đau khổ, hãy kết bạn và gặp gỡ thật sự ngoải đời, trãi nghiệm những cảm xúc thật sự để nhận định đúng đắn, chính xác tình cảm của mình cho đối phương hay của đối phương dành cho mình và cg là nền tảng để bạn có thể quyết định tương lai lâu dài với người đó hay ko. Chúc bạn thành công
hihi. Hình như bạn đọc bài viết của mình mà lại hiểu nhầm nội dung. Có lẽ là mình viết không rõ ràng nhưng nội dung bài viết của mình không phải là yêu một người ở xa thì là yêu trong mạng xã hội ảo. Mình và người đó cùng quê, học chung từ thời tiểu học, người đó học đại học ở ngoài bắc, còn mình lại học ở SG. Vì người đó là sinh viên lục quân nên tụi mình không thể liên lạc được nhiều như những cặp đôi khác...Mình chỉ muốn chia sẻ tâm trạng của mình thôi, yêu một người ở xa là rất thiệt thòi và nhất là rất nhớ....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#9   Ban this user!
Củ 07-05-2010 , 04:28 PM
Sơ sinh

Điểm: 22

Yêu xa là một quá trình đấu tranh tâm lý ban ạ. Buồn vui lẫn lộn, nhưng buồn sẽ nhiều hơn vì mình là con gái sẽ chịu nhiều thiệt thòi. Và bạn cũng phải xác định rằng tình yêu ko phải lúc nào cũg là màu hồng cả.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới bimbim2486:
Hoang Uyen (27-06-2013)
  #10   Ban this user!
Củ 27-06-2013 , 10:34 AM
Sơ sinh

Điểm: 40
Mặc định Yêu xa

Yêu xa tuy mệt mỏi và đôi lúc chán nản, nkưg vượt wa được tkì đó là hp đó pạn àk..hãy dùng ty kủa pản tkân mình mà đổi lấy lòng tin, tin vào người ấy ckỉ có pạn, tin vào kái hp mà pạn đang có..yêu xa là có một nquời để đợi, có một ckốn để tìm về...vẫn bình yên hạnh phúc bởi có nụ cười của một nquời ở xa..hãy cố gắng bạn nhé..[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 1 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Nhật ký cho người yêu phương xa !
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt