Nước hoa cho bạn gái nên mua loại nào? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 07-09-2011 , 04:34 PM
Tập lẫy

Điểm: 124
Mặc định Nước hoa cho con gái cá tính nên mua loại nào?

Mình đang tính mua 1 lọ tặng nhỏ bạn mà đang phân vân ko biết loại nào, nhỏ bạn mình tính cứng cỏi, hơi ngang 1 tí , mình thì lại ít dủng nước hoa,lại ko biết mùi như thế nào cho hợp với nhỏ, các bạn tư vấn giúp 1 loại nhé ..[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: hatthuytinh, 07-09-2011 lúc 04:43 PM .

Được cảm ơn 10 lần tại 9 bài viết.

Củ 07-09-2011 , 06:25 PM
Tập lẫy

Điểm: 133

Nước hoa có vài loại tùy theo khoảng nồng độ tinh dầu trong đó
Eau De Parfurm 15-20%
Eau De toillette 10 %
Cologne 5%

Về mùi có vài loại mùi
Fresh, thường là mùi hoa quả, cam chanh, nước biển tươi mát
Flower, quá rõ rồi,
Woody, mùi gỗ, rễ cây, ấm

Ngoài ra còn vài kiểu chia, phân biệt nữa nhưng không quan trọng lắm.

Tặng nước hoa rất khó, vì mùi A có thể thích hợp với người này, nhưng lại làm người khác khó chịu, hoặc thơm trên cơ thể người này, nhức đấu khi dùng trên cơ thể người khác.
Cách sử dụng nước hoa, nên xịt vào cách điểm có mạch máu đập mạnh
Cổ tay, cổ, ngực, không nên xịt vào mang tai.
Nên giữ lọ xa 15-20 xịt vào người, cũng có thể xịt nên không khí rồi bước vào

Ngoài ra còn có thể dùng kèm sản phẩm cùng dòng, vd dùng thêm sữa tắm, gội, lăn nách, aftershave.... để mùi giữ lâu hơn

Lời cuối, nếu bạn không rành nước hoa thì việc tặng nước hoa cho bạn gái là cực khó, vì phụ nữ có khứu giác tốt hơn đàn ông và họ nhảy cảm hơn nhiều,

Chúc bạn thành công.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 11 lần tại 6 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 07-09-2011 , 06:26 PM
Tập lẫy

Điểm: 169

mình thấy tên mạng cũng bán nhiều loại nươc hoa lắm nhưng mà kho biết mùi thế nào để mà lựa chọn hết[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 14 lần tại 11 bài viết.

#4   Ban this user!
Tập bò

Điểm: 160

ờ siêu thị cũng có bán đó bạn,có vài loại nó có để mẩu thừ,nhưng mà toàn loại rẻ thôi bạn.chất lượng thì mình cũng ko rõ lắm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 42 lần tại 26 bài viết.

#5   Ban this user!
Tập lẫy

mình cũng thấy siêu thì có bán nhưng mà ít loại lắm,mà cũng ko biết có giữ lâu đc mùi hay ko nên ko mua.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 07-09-2011 , 06:27 PM
Tập bò

Điểm: 160

cũng có mấy shop bán đó bạn.hàng khá chất nhưng mà hơi đắt tí
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 42 lần tại 26 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 07-09-2011 , 06:28 PM
Tập lẫy

hôm mình thấy shop kia có bán nhưng mà 200k đc 1 chai có 5l,đắt quá nên ko mua >”<[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Củ 07-09-2011 , 06:28 PM
Tập lẫy

Điểm: 133

Trong cuộc sống ngày nay, dùng nước hoa dường như là một điều không thể thiếu vì nó góp phần làm nên cá tính của mỗi người.

Việc lựa chọn được một loại nước hoa phù hợp với các thượng đế ngày nay không hề đơn giản khi mà thị trường mỹ phẩm đang bị ào ạt “xâm lăng” bởi rất nhiều nhãn hiệu nước hoa mới ra mắt mỗi ngày. Các loại nước hoa có rất nhiều mùi hương và làm từ nhiều thành phần khác nhau, chúng được sản xuất và đóng chai theo nhiều kiểu dáng, kích cỡ để đáp ứng nhu cầu hết sức đa dạng của khách hàng. Thực tế này khiến người mua gần như bị lạc vào mê hồn trận mỗi khi bước vào một cửa hàng mỹ phẩm, họ không dễ biết được loại nào là tốt và loại nào phù hợp với mình. Tuy nhiên nếu tuân thủ những quy tắc nho nhỏ dưới đây, bạn sẽ dễ dàng loại bỏ được những nghi ngờ và chọn được đúng loại nước hoa phù hợp với mình.

Trước hết hãy quan tâm tới kiểu da của bạn

Bạn nên thử nhiều loại nước hoa khác nhau để biết đích xác da bạn hợp với loại nào nhất. Không có hai loại nước hoa nào hoàn toàn giống nhau về hương thơm, mùi và mức độ toả hương. Chính vì thế loại đắt tiền nhất cũng chưa chắc đã phù hợp với bạn. Đừng mù quáng chạy theo các thương hiệu nổi tiếng, bạn nên thử nhiều loại để có thể tìm ra một loại phù hợp hơn cả.

Về mùi của nước hoa

Hãy luôn dùng những loại nước hoa chứa hương thơm tươi mát và làm bạn trở nên hấp dẫn, ấn tượng. Nên để bạn thân của bạn (là người yêu thì càng tốt) cảm nhận thử mùi hương của loại nước hoa bạn muốn dùng. Thường thì người khác sẽ cảm nhận tốt hơn về loại nước hoa nào phù hợp với bạn.

Về thành phần và hương thơm

Các loại nước hoa sử dụng rất nhiều thành phần và mùi hương khác nhau. Có loại nước hoa chiết xuất từ cây rừng, từ hoa quả, từ cây cỏ, nguyên vật liệu của đại dương... Nói chung các loại nước hoa phù hợp với nam giới hay phụ nữ tuỳ theo sở thích cá nhân mỗi người, tuy nhiên bạn nên chọn những loại hợp nhất với cá tính và lối sống của mình.

Yếu tố khí hậu và mùa

Khi chọn dùng một loại nước hoa, bạn cũng nên quan tâm tới yếu tố thời tiết và mùa. Loại nước hoa hợp nhất trong mùa đông cũng chưa chắc đã đem lại hiệu quả trong mùa hè. Chính vì thế sẽ rất quan trọng để chọn được loại nước hoa đạt được sự cân bằng giữa khí hậu và kiểu da của bạn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 11 lần tại 6 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 07-09-2011 , 06:29 PM
Tập lẫy

Điểm: 169

Mình thì nghĩ nước hoa nên rủ bạn mình đi cùng để mua vì nếu như bạn mua phải mùi bạn mình không thích thì không hay, chuyện biết giá trị quà tặng càng làm cho tình cảm thêm chắc chắn hihihi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 14 lần tại 11 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 07-09-2011 , 06:30 PM
Tập lẫy

tại vì mình muốn tạo bất ngờ nên muốn tặng nhỏ lúc tổ chức tiệc hơn,chứ cùng đi mua thì >”<[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Eva duyên dáng > Hỏi đáp - chia sẻ - tư vấn
Xem Thống Kê Mới Nước hoa cho bạn gái nên mua loại nào?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt