Quả óc chó có tốt cho bà bầu không? Mua quả óc chó ở đâu? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai 3 tháng đầu
Xem Thống Kê Mới Quả óc chó có tốt cho bà bầu không? Mua quả óc chó ở đâu?
Nhận diện thương hiệu
Xem Kết Quả Phiếu: Bạn đã dùng hạt hạnh nhân của Tinfood chưa?
Chưa 1 16.67%
Rồi, chất lượng ok 5 83.33%
Số người bỏ phiếu: 6. Bạn không thể bỏ phiếu trong cuộc bình chọn này

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #1   Ban this user!
Củ 01-04-2013 , 10:36 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Kế Toán
Điểm: 53
Mặc định Quả óc chó có tốt cho bà bầu không? Mua quả óc chó ở đâu?

Em mới có bầu và tìm hiểu trên mạng thấy có khoa học dẫn chứng ăn hạt óc chó từ khi mang bầu sẽ giúp em bé sinh ra khỏe mạnh và thông minh hơn. Ngoài ra còn rất nhiều công dụng khác tốt cho bà bầu.
Em muốn mua ăn thử nhưng mà óc chó bác Hồ Cẩm Đào trồng người Việt nam mình mua về bán nhiều quá nên e ko biết ở đâu có hàng ở Mỹ.
Thấy các mẹ trên các diễn đàn khen công ty Tinfood có bán hạt óc chó của Mỹ và có giấy nhập khẩu. Ko biết có mẹ nào đã từng mua ở cty này chưa? Ăn có ngon ko ạ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 11 lần tại 6 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn bonghongxanh105:
bedieukute (10-04-2013), carem14 (10-04-2013)
  #2   Ban this user!
Củ 07-04-2013 , 04:24 PM
Sơ sinh

Điểm: 22

cao DÊ NÚI NINH BÌNH QUÁ TỐT các mẹ ạ ! tớ năm nay 52 tuổi . bị nặng 2 CHÂN phù nhẹ và teo 2 chân , teo mông . gân cốt yếu lên xuống cầu thang thấy không an toàn ( sợ té , xuống gân gối không vững , lên không đủ sức bước lên bậc thang , bước lên xe ôtô không nổi phải vịn tay chỗ cao rồi kéo mình lên ) . đau nhức mệt mỏi thường cạo gió giác hơi , nhức lưng , mỏi vai gáy . hay quên hay cáu .đau ruột và dạ dày thường xuyên . chuột rút . đau các khớp uống glucosamin + calxi + AD+ thuốc trị khớp + thuốc tĩnh mach (bv y dược cho 5 loại nữa) hoài nhưng không khá . nhức đầu thường xuyên . vùng tim nặng như đeo đá . kèm theo giãn tĩnh mạch 2 chân khá nặng ( khám nhiều nơi không phát hiện nên bị khá nặng )- đã trị giãn TM 15 triệu ở BV Y DƯỢC TP HCM nhưng cũng chẳng thấy chân khỏe tí nào . huyết áp 130/90 mmHg. thuốc tây nhiều loại quá không biết uống làm sao . nhiều lúc bi quan . cố gắng tập thể dục - tập cũng mệt

May nhờ cô bạn mách và mua dùm cao dê núi ninh bình 500.000d/lạng .( tớ tin cao từ khi còn trẻ con sống chung với cha mẹ ở Thái Bình cơ ). có bệnh vái tứ phương tin đại . mua uống hết 700g(3500 000đ) , uống cùng mật ong và rượu trong vòng 1 tháng rưỡi các mẹ ạ .

Thật bất ngờ mình ăn ngon ngủ mê . các triệu chứng giảm dần rồi hết , xương khớp vững chắc , hết đau khớp . chân bớt teo và có sức rõ . thích bước 2 bậc thang . lên xuống thang hết sợ . hết nhức đầu . da hồng . dạ dày và ruột cũng tạm ổn
mình uống Venpoten trị giãn Tĩnh mạch 2 hộp / tháng . Uống cao sướng lắm các mẹ ạ : không bị tác dụng phụ như thuốc tây ( trị khớp bị béo phì , loãng xương , đau dạ dày , cao huyết áp ) . tớ nấu cao trong 1 bát nước cho chảy ra + thêm 400 ml rượu nếp hà nội + 150 ml mật ong . uống ngày 3 lần - mỗi lần 30ml ( rượu nhẹ dẫn thuốc , tớ uống bia chẳng nổi nhưng 1 hớp rượu cao thì không ảnh hưởng công việc các mẹ ạ )

ai muốn tìm hiểu thêm điện cho mình nhé : NGUYỆT 0918 019 125[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 07-04-2013 , 05:06 PM
Sơ sinh

Điểm: 22

TRỊ NGỨA CHÂN + ngứa DƯƠNG VẬT DO THỦ DÂM KHÔNG DÙNG THUỐC
tớ là Nguyệt Cà mau đây . SĐT 0918 019 125 xin chào các mẹ !

Tớ có thằng cháu 14 tuổi . bị ngứa 2 chân tới gối . ăn bất cứ thứ gì cũng ngứa gãi rách da chảy máu . trị hoài không hết ( trị thuốc tây + thuốc bắc nhiều năm rồi ) . nhìn 2 cẳng chân của cháu thấy ghê lở lói , máu me , kèm vết thâm do gãi nhiều . không lẽ bắt thằng cháu ăn kiêng hoài + thủ dâm gây ngứa cu ở nhà trị hoài đã mấy năm không hết

CÁCH TRỊ

1) TRỊ 2 CHÂN NGỨA : Bỗng 1 ngày tớ nhớ hồi con nít tớ hay đi đất hay ngứa ngón chân - tớ dùng dây cuốn từ gốc ngón chân ra đầu ngón ép máu làm căng thâm ngón chân . lấy kim châm và nặn máu hết ngứa liền . làm thử chơi biết đâu .

Tớ dùng dây cuốn từ trên chỗ ngứa ( trên gối ) ép máu xuống đến ngón chân ( thử làm 1 chân trước ) , châm kim nặn máu lúc 9g tối , sáng ra thằng cháu nói bớt ngứa nhiều . đêm sau châm cả 2 chân , đêm sau nữa cũng làm cả 2 chân . chỉ có vậy không uống thuốc gì và cũng hết ăn kiêng luôn . sau 1 tuần da cả 2 chân đều lành . nay đã 3 năm không tái phát

2) TRỊ NGỨA CU : 1 hôm ngồi học hắn ngứa cu nên ngồi móc máy cu , bỗng chồng tớ nhìn thấy nghĩ cháu thủ dâm ( chồng tớ sợ cháu ở Thái Bình không được quản lí xem phim con heo trên mạng , ngày nào đó sẽ hãm hiếp con gái mình 15 tuổi nên cứ bắt tớ canh chừng cả con và cháu , nói những lời khó nghe , rầy rà vợ làm mình rất khó xử ) .

Tớ có khám ( tớ là BS SẢN KHOA ) . nói chắctaij cháu dộc cu mới vậy hắn chối bay . gọi điện về nhà cả nhà bảo nó bị thế lâu rồi trị hoài không hết . tớ biết tuổi sắp dậy thì trẻ thích thủ dâm nhưng tay không sạch và sau thủ dâm không rửa mà nên đây .

tớ lấy cuốn sách da liễu ( nhiều hình ảnh sùi mào gà ăm mất hình dạng Bộ phận sinh dục cả nam nữ luôn ) cha cháu xem và nói những người này tại nghịch cu mà bị mất cu đó , cháu có muốn mất cu thế không ? hắn nhìn sợ ra mặt . tớ bảo cháu muốn bác trị hết luôn không nhưng không nghịch cu nữa mới khỏi luôn . hắn đồng ý .

Tớ xức = trangala 3 lần ( không uống thuốc gì ) . bệnh khỏi ngay sau 1 ngày . nay đã 3 năm không tái phát các mẹ ạ

Lâu lâu có 1 mẹ dẫn con trai có , gái có tuổi từ trẻ mẫu giáo và dậy thì đến tớ khám vì ngứa cu . Nguyên nhân chỉ có 1 do nghịch cu = tay bẩn không rửa thôi . trị mà không nói rõ nguyên nhân cho cha mẹ trẻ biết , không hù cho trẻ sợ để hết nghịch cu thì trị đến tết công gô cũng không hết các mẹ ạ

chỉ cần xức trangala thôi - không cần uống nghe các mẹ

Chúc các mẹ có thêm kinh nghiệm nuôi con khỏe dạy con ngoan . các mẹ cần tư vấn gì về bệnh lí của mẹ và bé đừng ngại . nếu không quá bận tớ có thể giúp các mẹ qua điện thoại hoặc qua diễn đàn . tớ biết nhiều thuốc nam lắm . từ từ tớ sẽ chia sẻ để các mẹ tham khảo nhe . bye bye , sê you again ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 10-04-2013 , 03:47 PM
Sơ sinh

Điểm: 27
Mặc định Mua quả óc chó ở đâu? quả óc chó có tốt cho bà bầu không?

Trích:
Nguyên văn bởi bonghongxanh105 Xem bài viết
Em mới có bầu và tìm hiểu trên mạng thấy có khoa học dẫn chứng ăn hạt óc chó từ khi mang bầu sẽ giúp em bé sinh ra khỏe mạnh và thông minh hơn. Ngoài ra còn rất nhiều công dụng khác tốt cho bà bầu.
Em muốn mua ăn thử nhưng mà óc chó bác Hồ Cẩm Đào trồng người Việt nam mình mua về bán nhiều quá nên e ko biết ở đâu có hàng ở Mỹ.
Thấy các mẹ trên các diễn đàn khen công ty Tinfood có bán hạt óc chó của Mỹ và có giấy nhập khẩu. Ko biết có mẹ nào đã từng mua ở cty này chưa? Ăn có ngon ko ạ?
Em ăn hạt óc chó này ở cty tinfood rồi chị ơi, bữa mới mua ở đó 1kg hạnh nhân, thấy có bán hạt óc chó mua luôn 1kg hạt óc chó nữa, ăn ngon chị ạ nhưng mà hơi tốn,hi. ngon nên ăn mau hết, tốn tiền mua nữa. Nhưng vì em bé trong bụng nên em chẳng tiếc, dành những điều tốt nhất cho con.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của carem14
Noel_05

Được cảm ơn 14 lần tại 11 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới carem14:
bedieukute (10-04-2013)
  #5   Ban this user!
Củ 10-04-2013 , 10:05 PM
Sơ sinh

Điểm: 35

Trích:
Nguyên văn bởi bonghongxanh105 Xem bài viết
Thấy các mẹ trên các diễn đàn khen công ty Tinfood có bán hạt óc chó của Mỹ và có giấy nhập khẩu. Ko biết có mẹ nào đã từng mua ở cty này chưa? Ăn có ngon ko ạ?
Em chỉ mới ăn hạt hạnh nhân thôi, cũng nghe nói hạt óc chó tốt lắm mà giá hơi cao nên chưa mua được. ủa sao chị biết công ty tinfood hay vậy? em hay mua hạnh nhân timo của công ty này nè nhưng chưa ăn thử hạt óc chó, hạt hạnh nhân ăn thấy chất lượng chắc hạt óc chó cũng thế?
Công ty này nhiều người biết quá nhỉ? cuối tháng lãnh lương mua hạt óc chó ăn thử.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bedieukute
Noel_Eva

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 11-04-2013 , 08:58 AM
Tập lẫy

Điểm: 110

Mình cũng thấy quả óc chó tốt cho bà bầu, Nhưng mà giá hơi max.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Vé xem 3D, 5D keangnam giá rẻ http://tinyurl.com/ccnhpe8

Được cảm ơn 5 lần tại 5 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 11-04-2013 , 09:00 AM
Sơ sinh

Điểm: 49

quả óc chó nó như thế nào, mình chưa thấy bao giờ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 19 lần tại 12 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 11-04-2013 , 09:59 AM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi nthien2012 Xem bài viết
Mình cũng thấy quả óc chó tốt cho bà bầu, Nhưng mà giá hơi max.
Mấy loại hạt cao cấp này giá hơi cao bạn ạ, nhưng giá nó tương xứng với chất lượng và công dụng của nó mang lại cho mình. Còn hơn như mấy loại hạt hướng dương công dụng ít nhưng có cũng có mặt xấu của nó nữa. Mình tìm hiểu thấy hàm lượng Omega 3 trong quả óc chó lớn gấp 3 lần cá hồi đó, chưa kể những công dụng khác hỗ trợ bệnh mãn tính nữa.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của carem14
Noel_05

#9   Ban this user!
Củ 11-04-2013 , 10:02 AM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi khoededep Xem bài viết
quả óc chó nó như thế nào, mình chưa thấy bao giờ
Quả óc chó trông nó sần sùi và cái hạt bênh trong giống óc chó bạn ạ.hi.mình ăn hạt đó sống béo gần giống hạt đậu phộng bạn ạ, cũng ngon lắm. Bạn lên mạng tìm hình ảnh quả óc chó đi mình cũng ko biết phải tả thế nào nữa.hi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của carem14
Noel_05

#10   Ban this user!
Củ 14-04-2013 , 11:17 AM
Sơ sinh

Điểm: 32
Mặc định Các loại hạt tốt cho sức khỏe

Trích:
Nguyên văn bởi khoededep Xem bài viết
quả óc chó nó như thế nào, mình chưa thấy bao giờ
bạn vô đây xem nhé: hatdinhduong. vn/walnuts-hat-oc-cho/[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

You Get What You Give

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai 3 tháng đầu
Xem Thống Kê Mới Quả óc chó có tốt cho bà bầu không? Mua quả óc chó ở đâu?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt