Ăn quà vặt đúng cách sẽ giảm cân. Các chị có tin không? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 01-06-2010 , 03:41 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Đọc báo, xem phim
Điểm: 1,830
Mặc định Ăn quà vặt đúng cách sẽ giảm cân. Các chị có tin không?

Cứ khoảng 4h chiều mình đã thấy bụng dạ cồn cào. Buổi trưa mình lại không ăn được nhiều. Còn một đống việc chưa làm xong, nhưng dường như quá ngán ngẩm với đống tài liệu to vật vã, vả lại "có thực mới vực được đạo" nên hay phải tìm cái gì đó ăn thêm.
Nghe thấy mọi người nói: Ăn một chút quà vặt không chỉ giúp bạn chống được "nạn đói" vào thời điểm giữa các bữa chính mà còn giúp mình ăn ít hơn vào bữa tối. Mình sẽ giảm cân rất hiệu quả. Chọn loại quà ăn vặt nào hợp lý nhất chị em ơi?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Hạnh phúc không tự đến với mỗi người chúng ta, mà phải biết nắm lấy hạnh phúc và trân trọng nó!

Được cảm ơn 6 lần tại 4 bài viết.

Có 3 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn Evaxitrum:
BeSuSu (02-06-2010), KittyDeThuong (03-06-2010), vantrannd (06-06-2010)
  #2   Ban this user!
Củ 02-06-2010 , 10:26 AM
Tập đi

Điểm: 382

Trích:
Nguyên văn bởi Evaxitrum Xem bài viết
Cứ khoảng 4h chiều mình đã thấy bụng dạ cồn cào. Buổi trưa mình lại không ăn được nhiều. Còn một đống việc chưa làm xong, nhưng dường như quá ngán ngẩm với đống tài liệu to vật vã, vả lại "có thực mới vực được đạo" nên hay phải tìm cái gì đó ăn thêm.
Nghe thấy mọi người nói: Ăn một chút quà vặt không chỉ giúp bạn chống được "nạn đói" vào thời điểm giữa các bữa chính mà còn giúp mình ăn ít hơn vào bữa tối. Mình sẽ giảm cân rất hiệu quả. Chọn loại quà ăn vặt nào hợp lý nhất chị em ơi?
Ăn giữa giờ sẽ có tác dụng như vậy mà mình không biết, cứ nghĩ là ăn sẽ béo nên nhiều khi đói cũng cố mà chịu. Hihi, vậy từ nay mình sẽ làm theo cách của bạn. hay quá. Cám ơn bạn chủ top nhé![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 31 lần tại 25 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 03-06-2010 , 10:01 AM
Sơ sinh

Điểm: 62

sao ai cũng bảo ăn vặt là tăng cân mà. theo bạn nói cũng hợp lý, nhưng cũng phải tìm hiểu thật kỹ trước khi dùng

-------------------------------------------------------------------------------
Dich vu chuyen van phong | chuyen nha tron goi || Chuyen van phong | dich vu chuyen nha[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Củ 03-06-2010 , 02:30 PM
Tập lẫy

Điểm: 127

Oh, đúng thế. Từ ngày mình ăn bữa chiều vừa làm hiệu quả hơn vì ko bị đói, vừa giữ được dáng đẹp. Tối về nhà ăn ít hơn mà. Mình thường chọn bánh Diget của Orion ấy. Loại bánh đó ngon, lại làm từ lúa mạch nguyên chất, các chị em khỏi phải lo về vóc dáng nhé! bạn thử xem sao [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 03-06-2010 , 02:35 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Business
Điểm: 1,241

4h là lúc cơ thể hấp thụ cũng như giải phóng năng lượng tốt nhất, nên về mặt khoa học, ăn giờ này giúp tiêu hóa tốt nhất, đồng thời ko gây béo vì bạn có tới 8 tiếng tiếp theo để tiêu hao giải phóng năng lượng.

Chẳng qua ko thể ăn giờ này vì người ta bận làm, nếu bạn có thể ăn bữa chiều vào giờ này thì hãy luyện tập để cho một cơ thể khỏe mạnh và cân đối.
Đây cũng là giờ tốt nhất để vận động, nên từ 4 -6h chiều được coi là chuẩn cho việc chơi thể thao, giải phóng tối đa năng lượng..

hehe.. còn một tiết lộ nữa ạ, đó là 4h là giờ mà.. cả Adam và Eva đều có cảm hứng cùng lúc trong chuyện sex nhất ạ các giờ khác là lệch hết nhé.. chỉ duy có 4h chiều thôi, nhưng mà BS nghĩ, giờ này mà đang đi làm, chạy về gặp chồng tí thì đúng là... nên có biết vậy cũng chỉ là ..biết mà thôi [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bitter_sweet
Bộ tím Bông tai thu-nhoi-bong-020 Vòng tay_004 Khăn len hoa hồng Bộ  Valentine _Earings thu-nhoi-bong-022

Được cảm ơn 254 lần tại 220 bài viết.

Củ 03-06-2010 , 04:15 PM
Tập lẫy

Ngày nào cũng tầmm 3h30 trở đi, nếu mà ko có cái gì vào bụng thì mình ko làm được gì cả. Mấy chị cũng phòng cũng thế. Nhiều thành quen mất rồi. Nói chung ăn nhẹ vào giờ này là rất tốt![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 03-06-2010 , 04:40 PM
Tập bò

Điểm: 248

Trích:
Nguyên văn bởi Evaxitrum Xem bài viết
Nghe thấy mọi người nói: Ăn một chút quà vặt không chỉ giúp bạn chống được "nạn đói" vào thời điểm giữa các bữa chính mà còn giúp mình ăn ít hơn vào bữa tối. Mình sẽ giảm cân rất hiệu quả. Chọn loại quà ăn vặt nào hợp lý nhất chị em ơi?
Ôi xời ơi! mình lại cữ nghĩ là ăn vặt béo cơ đấy! thú vị thật.cái bánh Diget đó thế nào các chị em? mình cũng mún thử cái. Đang lên kế hoạch cho mùa hè này lấy voc dáng chuẩn, tự tin đi bơi [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

tôi yêu quê hương....xanh xanh lũy tre.....

Được cảm ơn 7 lần tại 6 bài viết.

Củ 04-06-2010 , 03:45 PM
Tập lẫy

Ngoài ra thì hiện tại bánh Diget cũng đang có chương trình khuyến mãi đấy các chị, khi ăn bánh các chị cắt vỏ hộp bánh gửi về cho cty Orion để bốc thăm lãnh giải thưởng 1 cây vàng nhé. Em cũng thử vận may, gửi mấy cái rồi. hihi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#9   Ban this user!
Củ 05-06-2010 , 04:28 PM
Tập đi

Điểm: 382

Công việc bận rộn, mọi người thường ăn sáng rất qua loa và đại khái - người thì bát phở, người thì bát bún, người chỉ kịp ăn một gói xôi, có người thì nhịn luôn một mạch tới trưa. Nhưng đến bữa trưa, vì nhiều nguyên nhân khác nhau mà bạn cảm thấy ko ngon miệng, thế nên việc ăn bữa phụ buổi chiều rất quan trọng. Ở công ty, chị em mình thường mua bánh ăn kèm với sữa, bánh Diget chị em mình đã ăn thử rồi, ngon lắm, bạn đã thử chưa?
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 31 lần tại 25 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 05-06-2010 , 04:36 PM
Tập bò

Điểm: 248

Trích:
Nguyên văn bởi hoacai Xem bài viết
Ngoài ra thì hiện tại bánh Diget cũng đang có chương trình khuyến mãi đấy các chị, khi ăn bánh các chị cắt vỏ hộp bánh gửi về cho cty Orion để bốc thăm lãnh giải thưởng 1 cây vàng nhé. Em cũng thử vận may, gửi mấy cái rồi. hihi
Oh, thế này cơ á? vậy lại càng hay nhỉ? mình mà ăn vặt cũng mua bánh này, biết đâu lại trúng ý chứ!
Nhưng mà nói thật, chưa có ai kiểm chứng vụ ăn bánh nhiều buổi chiều có thể giảm cân, vì vậy tớ cũng run lắm, chưa dám thử, biết đâu nó chẳng giảm mà còn tăng nữa thì chết[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

tôi yêu quê hương....xanh xanh lũy tre.....

Được cảm ơn 7 lần tại 6 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Chuyện công sở > Buôn chuyện
Xem Thống Kê Mới Ăn quà vặt đúng cách sẽ giảm cân. Các chị có tin không?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt