"Quan hệ" sau khi sinh em bé - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 23-06-2008 , 03:30 PM
Sơ sinh

Điểm: 284
Question "Quan hệ" sau khi sinh em bé

Mời các bạn tham gia cho biết ý kiến về chủ đề tôi đề xuất là: "Quan hệ" sau khi sinh em bé, Cụ thể:
- Khi nào thì có thể "quan hệ" được
- Làm thế nào để tránh thai.
- Khi nào có thể có thai được.
- Những lưu ý khác.

Rất cảm ơn sự tham gia ý kiến của các bạn ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 23-06-2008 , 03:50 PM
Tập bò

Điểm: 1,681

Tớ trả lời hen (theo tớ nghĩ thôi - vì tớ mới vừa sinh em bé được tháng)
1. Bốn tháng bạn có thể quan hệ được.
2. Dùng bao cao su hoặc đặt vòng (không nên uống hoặc tiêm thuốc tránh thai).
3. Tốt nhất sau 2 năm trở lên (còn tùy thuộc vào kinh tế, điều kiện và ý muốn của 2 v/c nữa)[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 10 lần tại 7 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 28-06-2008 , 11:45 AM
Sơ sinh

Điểm: 1,047

Trích:
Nguyên văn bởi traitim_ok2005 Xem bài viết
Tớ trả lời hen (theo tớ nghĩ thôi - vì tớ mới vừa sinh em bé được tháng)
1. Bốn tháng bạn có thể quan hệ được.
2. Dùng bao cao su hoặc đặt vòng (không nên uống hoặc tiêm thuốc tránh thai).
3. Tốt nhất sau 2 năm trở lên (còn tùy thuộc vào kinh tế, điều kiện và ý muốn của 2 v/c nữa)
Nhà em thì ko kiêng được như bác này, sinh con xong, được khoảng hơn một tháng là đã... rồi. Nhưng vẫn thấy bình thường. Quan trọng là tâm lý thoải mái hay không thôi. Với lại còn quan trọng là sinh thường hay sinh mổ, sinh mổ thì phải kiêng cữ lâu hơn chút.
Nếu là nuôi con bằng sữa mẹ, thì các bác cứ yên tâm quan hệ trong 4 tháng đầu ---> okie, ko việc gì cả, sau đó thì có thể uống thuốc tránh thai dành cho bà mẹ đang nuôi con bú (Exluton).
Nếu đẻ thường thì có thể có thai ngay sau khi cai sữa đứa đầu, nhưng thường sinh dày kiểu này thì mẹ thiếu chất, con thì còi. Sinh mổ thì sau 2 năm là có thể có thai tiếp.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Đôi khi người ta cứ tự kìm mình không khóc nhưng như thế là họ nhầm. Bởi vì nước mắt sẽ đông lại, giá ngắt ở trong lòng và đó chính là điều làm cho tim họ trở nên quá cứng rắn, đôi khi cả lạnh lùng....

Được cảm ơn 29 lần tại 4 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới ^linh pretty^:
Lang Le (11-09-2009)
  #4   Ban this user!
Củ 28-06-2008 , 11:51 AM
Sơ sinh

Điểm: 954

Trích:
Nguyên văn bởi ^linh pretty^ Xem bài viết
Nhà em thì ko kiêng được như bác này, sinh con xong, được khoảng hơn một tháng là đã... rồi. Nhưng vẫn thấy bình thường. Quan trọng là tâm lý thoải mái hay không thôi. Với lại còn quan trọng là sinh thường hay sinh mổ, sinh mổ thì phải kiêng cữ lâu hơn chút.
Nếu là nuôi con bằng sữa mẹ, thì các bác cứ yên tâm quan hệ trong 4 tháng đầu ---> okie, ko việc gì cả, sau đó thì có thể uống thuốc tránh thai dành cho bà mẹ đang nuôi con bú (Exluton).
Nếu đẻ thường thì có thể có thai ngay sau khi cai sữa đứa đầu, nhưng thường sinh dày kiểu này thì mẹ thiếu chất, con thì còi. Sinh mổ thì sau 2 năm là có thể có thai tiếp.
cái này là kinh nghiệm hay sưu tầm vậy chị?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 30-06-2008 , 12:22 AM
Sơ sinh

Điểm: 299

1/ Tốt nhất là nên quan hệ sau khi sinh từ 3 tháng trở lên.
2/ Để tránh thai thì nên dùng bao cao su vì đặt vòng có thể không hợp gây ra mất máu, trong khi bạn đang cần chất sắt cho cả bạn và con bạn khi bú từ sữa mẹ.Không nên uống thuốc tránh thai.
3/ Nên đợi khoảng 5 đến 7 năm, khi con bạn đủ lớn, vì khi có em bé bạn sẽ ít có thời gian quan tâm đến con bạn khi cháu đang cần sự chăm sóc của mẹ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 1 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 01-07-2008 , 09:08 AM
Sơ sinh

Điểm: 931

theo tui nghĩ thì chuyện quan hệ tình dục khi đã kết hôn roài ma thoai.
tránh thai thì sử dụng các biện pháp tránh thai ma người ta vẫn thường bảo í ( có thế mà cũng hỏi à)
còn về mang thai thì nên có thai khi kinh tế gia đình ôn định như thế mới đảm bảo con của mình sẽ đươc chăm sóc chu đáo được chứ
(THEO QUAN NIỆM CỬA TUI THOAI À NHA)[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 2 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 04-07-2008 , 11:07 AM
Sơ sinh

Điểm: 1,047

Trích:
Nguyên văn bởi NoWay Xem bài viết
cái này là kinh nghiệm hay sưu tầm vậy chị?
Kinh nghiệm 100% đấy bạn ạ.Tất nhiên là trước đó cũng nghe tư vấn nhiều rồi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Đôi khi người ta cứ tự kìm mình không khóc nhưng như thế là họ nhầm. Bởi vì nước mắt sẽ đông lại, giá ngắt ở trong lòng và đó chính là điều làm cho tim họ trở nên quá cứng rắn, đôi khi cả lạnh lùng....

Được cảm ơn 29 lần tại 4 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 04-07-2008 , 09:38 PM
Sơ sinh

Điểm: 228

Nghe tui nói nè:
1. Con đầu sạch máu, con sau 6 ngày. Con đầu thi khi hết máu là làm "chuyện đó" được và con thứ 2 thì cần 6 ngay thôi.
2. Có thể dùng BCS hoặc thuốc ngừa thai chuyên dụng hoặc đi đặt vòng.
3. Sau 1 đến 2 năm hoặc lâu hơn tùy điều kiện mỗi người.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: Hanhdt, 27-08-2008 lúc 04:27 PM . Lý do: Dùng từ không hay

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới trailangthang82:
Lang Le (11-09-2009)
  #9   Ban this user!
Củ 07-07-2008 , 03:27 PM
Sơ sinh

Điểm: 926

việc này thì chẳng ai giống ai rùi. các cụ bao kiêng dc càng lâu càng tốt cho sức khỏe bà mẹ. nhưng thường thì các ông bố ko thể rịn lâu như vậy.bạn tui sinh mổ dc 18 ngày đã chiến rui cũng chẳng sao.còn tui sinh con dc khoảng 1 tháng thì ông xã đã hỏi 'có sao ko e...... ?'!!!!!!!!!!! thế đấy[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#10   Ban this user!
Củ 07-08-2008 , 01:01 AM
Sơ sinh

Điểm: 225

cũng không có gì là không được nếu sinh con được tầm 2 tháng chúng ta có thể,... nhưng mà không lên hôn tai vì đang trong thời kỳ có con nhỏ mà[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: Hanhdt, 27-08-2008 lúc 04:29 PM . Lý do: Bài viết tiếng việt không dấu

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Sau sinh
Xem Thống Kê Mới "Quan hệ" sau khi sinh em bé
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở