ra máu lúc mang thai và kinh nguyệt khác nhau thế nào - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 03-03-2010 , 01:01 PM
Sơ sinh

Điểm: 33
Mặc định ra máu lúc mang thai và kinh nguyệt khác nhau thế nào

cho e hỏi với theo e được biết thì lúc đầu khi mang thai vẫn có hiện tượng ra máu.một số trường hợp cứ ngỡ là đang có kinh đến khi thai tháng thứ 5 thì mới phát hiện( ng đó 60 ngày mới có kinh).vậy nếu một người có kinh đều 1 chu kì chỉ sớm hoặc trễ 1 2 ngày thôi thì cách phân biệt giữa đang có kinh và ra máu khi mag thai .theo e được biết ra máu lúc mai thai màu sẽ sậm hơn và ít hơn lúc có kinh.vậy lúc ấy có kèm theo đau bụng dưới , ra máu rồi hết hay ban đầu ít sau nhìu và rồi ít dần trước khi hết như có kinh.hay trường hợp nào giống nhu hành kinh ko ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: Ngọc Trai, 18-03-2010 lúc 06:32 AM . Lý do: thay đổi font ,màu & size của chữ

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 04-03-2010 , 03:22 PM
Sơ sinh

Điểm: 37
Mặc định chet roi

Trích:
Nguyên văn bởi nhox113 Xem bài viết
cho e hỏi với theo e được biết thì lúc đầu khi mang thai vẫn có hiện tượng ra máu.một số trường hợp cứ ngỡ là đang có kinh đến khi thai tháng thứ 5 thì mới phát hiện( ng đó 60 ngày mới có kinh).vậy nếu một người có kinh đều 1 chu kì chỉ sớm hoặc trễ 1 2 ngày thôi thì cách phân biệt giữa đang có kinh và ra máu khi mag thai .theo e được biết ra máu lúc mai thai màu sẽ sậm hơn và ít hơn lúc có kinh.vậy lúc ấy có kèm theo đau bụng dưới , ra máu rồi hết hay ban đầu ít sau nhìu và rồi ít dần trước khi hết như có kinh.hay trường hợp nào giống nhu hành kinh ko ?
um um minh cung bi nhu vay lieu co phaiiiiii??cac ban nao bjt xjn cho y kien nhe'[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới cunyeu_93:
pe_lun_144 (06-03-2010)
  #3   Ban this user!
Củ 09-03-2010 , 09:42 AM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: Tiêu diệt Pepsi
Điểm: 43,369

Sao có bầu rồi, sao lại ra máu, rồi ra kinh? chẳng phải có bầu rồi thì hok có kinh nữa sao ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Là tự em đa tình - Singer Hồ Dương Lâm - OST fim Too late to say I love U
ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Được cảm ơn 224 lần tại 192 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 09-03-2010 , 01:26 PM
Người đẹp

Nghề nghiệp: Bán cafe và chó kiển
Điểm: 29,489

Trích:
Nguyên văn bởi nhox113 Xem bài viết
cho e hỏi với theo e được biết thì lúc đầu khi mang thai vẫn có hiện tượng ra máu.một số trường hợp cứ ngỡ là đang có kinh đến khi thai tháng thứ 5 thì mới phát hiện( ng đó 60 ngày mới có kinh).vậy nếu một người có kinh đều 1 chu kì chỉ sớm hoặc trễ 1 2 ngày thôi thì cách phân biệt giữa đang có kinh và ra máu khi mag thai .theo e được biết ra máu lúc mai thai màu sẽ sậm hơn và ít hơn lúc có kinh.vậy lúc ấy có kèm theo đau bụng dưới , ra máu rồi hết hay ban đầu ít sau nhìu và rồi ít dần trước khi hết như có kinh.hay trường hợp nào giống nhu hành kinh ko ?
Trường hợp có kinh đều ( chu kì 1 tháng 1 lần ) trễ kinh 2 tháng là bầu 100% , nếu lúc đó thấy ra máu thì phải nghĩ đến động thai nên đến bác sĩ phụ khoa thăm khám , nếu đúng như trên thì bs sẽ cho thuốc dưỡng thai về uống và nghĩ ngơi 1 tuần đến 10 ngày khi nào không còn ra máu thì gọi là khoẻ bình thường trở lại.
Còn chu kì 2 tháng 1 lần kinh nguyệt mà thai đã 5 tháng là sao nhỉ ? [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MoonShine
xe_008 áo thu đông 12 T020 B001 xe_005 Hoa hồng xanh_003

Mùa thu vàng tới là mùa lá vàng rơi...
...xem mà lá còn tươi

Được cảm ơn 141 lần tại 87 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn MoonShine:
Ngọc Trai (18-03-2010), pepsidethuong (09-03-2010)
  #5   Ban this user!
Củ 09-03-2010 , 01:46 PM
Á hậu

Nghề nghiệp: Tiêu diệt Liza
Điểm: 28,365

Trích:
Trường hợp có kinh đều ( chu kì 1 tháng 1 lần ) trễ kinh 2 tháng là bầu 100% , nếu lúc đó thấy ra máu thì phải nghĩ đến động thai nên đến bác sĩ phụ khoa thăm khám , nếu đúng như trên thì bs sẽ cho thuốc dưỡng thai về uống và nghĩ ngơi 1 tuần đến 10 ngày khi nào không còn ra máu thì gọi là khoẻ bình thường trở lại
Ý của bạn ấy hỏi là: có kinh với ra máu khi có bầu khác nhau chỗ nào mà cô?
mà Pep thắc mắc, nếu có bầu rồi, sao lại ra máu ? mà đã ra máu kinh rồi, sao lại có bầu ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Không thương...Không nhớ...Không mơ mộng
Không buồn...Không chán...Lệ không rơi
Không yêu ai cả...Lòng băng giá
Không nhớ ai cả...Hồn tự do

Được cảm ơn 890 lần tại 653 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 12-03-2010 , 01:45 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: nội trợ
Điểm: 552

cái cô ở xóm tớ vẫn có kinh đều trong thời kì mang thai đấy. Cái này có phải do rong kinh hay là do bị ảnh hưởng những lần phá thai nhỉ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bupbe8203
kinh_006

tôi là tôi. Tôi không thể là bạn bạn không thể là tôi

Được cảm ơn 28 lần tại 22 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 18-03-2010 , 06:45 AM
Học sinh cấp 2

Điểm: 40,748
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Ngọc Trai

Trích:
Có ai vừa có thai mà vẫn có kinh không ?????
Em và bạn gái đã sống chung với nhau được hai năm nay nhưng chúng em vẫn chưa có đủ điều kiện làm đám cưới. Trong suốt thời gian qua chúng em áp dụng biện pháp tránh thai tự nhiên (Xuất tinh ngoài âm đạo). Nhưng đột nhiên khoảng 2 tháng trở lại đây bạn gái em thường xuyên có những biểu hiện như buồn nôn , chán ăn, mệt mỏi . . . Chúng em nghi ngờ có thai nhưng cô ấy vẫn có kinh bình thường (Trừ 2 tháng trước bị chậm mất 10 ngày), và đã thử dùng QT để kiểm tra nhưng vẫn báo là "không có thai". Liệu có trường hợp nào phụ nữ vừa có thai vừa có kinh không ạ? Và bây giờ chúng em phải làm sao? Mong các chị giải đáp giúp chúng em.
Em xin chân thành cảm ơn !!!
--------tra loi-----------
Làm sao vừa có thai vừa có kinh đc bạn,chắc ban gái của bạn lo nghĩ điều j nên mới thế hoặc thức ăn k đc tiêu hóa nên mới bị nôn như thế.Bnj nên sử dụng bao cao su hoặc thuốc ngừa thai để an toàn hơn bạn à.Chúc 2 bạn hạnh phúc!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trái với ý nghĩ của nhiều người, vẫn có thể ra máu kinh vào thời gian đầu của thai nghén. Ra máu rải rác hay ít có thể là báo hiệu đầu tiên về tình trạng có thai. Ra máu ít không giống như cơ chế kinh nguyệt bình thường mà do trứng làm tổ ở nội mạc tử cung gây ra.
Còn có thể có nhiều triệu chứng và dấu hiệu khác như: Vú to ra và quầng vú sẫm màu, Mỏi mệt, Nôn về sáng, Đi tiểu nhiều, Tăng cân:Mặc dù có thể tăng cân 10-12 kg trong suốt kỳ thai nghén nhưng trong quý 1, cân nặng chỉ tăng khoảng 1 kg.
Vì bạn đã kiểm tra bằng que thử rồi nhưng vẫn chỉ có một vạch: có thể có 2 cách giải thích như sau:
- Có thể tuổi thai quá nhỏ nên vạch thứ 2 rất mờ nên không nhìn thấy.
- Có thể bạn đã không có thai.
Bạn có thể đợi thêm 3 tuần nữa hay cẩn thận hơn bạn nên đi Bác sỹ khám kiểm tra xem sao
Trường hợp chửa ngoài dạ con thì vẫn có tình trạng xuất huyết như thường, thậm chí tình trạng xuất huyết có thể kéo dài cả tháng. Trường hợp này khá nguy hiểm và bạn phải chú ý theo dõi với sự hỗ trợ của bác sỹ. Không để mọi thứ diễn ra quá muộn ảnh hưởng đến sức khỏe và tính mạng!
Chuyện này rất hiếm, nhưng không phải là không có. theo tài liệu thì có khoảng 0.6% vẫn bị có kinh khi đang có thai. Muốn chắc chắn có thai không thì bạn thử HCG ( que thử thai) xong. nếu chỉ có 1 vạch thì bạn đợi 2 tuần sau thử lại. Nếu có 2 vạch thì là có thai.
Khi dùng HCG bạn nên lấy nước tiểu giữa (tiểu ra một ít rồi hãy lấy), đừng hứng ngay nước đầu, vì có khả năng bị dương tính giả
Chúc may mắn
Bạn thân mến!
Thực tế biện pháp tránh thai tự nhiên chỉ có tỷ lệ thành công khoảng 64% mà thôi. Đồng thời que thử thai có tác dụng vào sau khi QHTD 1 tháng vào sau khi chậm kinh 1 ngày. Và cũng có một số trường hợp người phụ nữ vừa có kinh vừa có thai bạn à.
Tuy nhiên cũng không thể căn cứ vào biểu hiện mệt mỏi buồn nôn để nói rằng có thai hay không được. Chính vì vậy để biết kết quả chính xác nhất bạn nên đưa bạn gái đi siêu âm tại các bệnh viện hoặc phòng khám có uy tín.
Chúc hai bạn mạnh khoẻ, hạnh phúc!

Nguồn google.com
Ra máu trong thời kỳ đầu của thai kỳ cũng khá nhiều, mình cũng vậy nè, có nhiều nguyên nhân lắm,trường hợp của mình thì bs bảo là do lượng máu kinh của những tháng trước không thoát hết nên rò rỉ & thành tử cung của mình yếu do phá thai chỉ định trước đó[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Ngọc Trai
thu-nhoi-bong-013 thu-nhoi-bong-012 Bộ hồng chanel Bộ hồng kính mắt Bánh kem_001

Happy New Year /Frohes Neujahr /Chúc Mừng Năm Mới 2010

Được cảm ơn 72 lần tại 52 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Ngọc Trai:
xuanchi86 (17-02-2012)
  #8   Ban this user!
Củ 18-03-2010 , 06:50 AM
Học sinh cấp 2

Điểm: 40,748
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Ngọc Trai

Trích:
Nguyên văn bởi pepsidethuong Xem bài viết
Ý của bạn ấy hỏi là: có kinh với ra máu khi có bầu khác nhau chỗ nào mà cô?
mà Pep thắc mắc, nếu có bầu rồi, sao lại ra máu ? mà đã ra máu kinh rồi, sao lại có bầu ?
có kinh khác với ra máu lúc có bầu là kinh thì kéo dài từ 3 ngày tới 1 tuần kèm theo những cục máu lợn cợn với số lượng nhiều, có bầu thì ít hơn rất nhiều, đôi khỉ chỉ rỉ vài giọt rồi thôi không có lợn cợn (nếu bị lợn cợn máu cục là đi bs ngay có thể "tiêu" rồi)[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Ngọc Trai
thu-nhoi-bong-013 thu-nhoi-bong-012 Bộ hồng chanel Bộ hồng kính mắt Bánh kem_001

Happy New Year /Frohes Neujahr /Chúc Mừng Năm Mới 2010

Được cảm ơn 72 lần tại 52 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Ngọc Trai:
xuanchi86 (17-02-2012)
  #9   Ban this user!
Củ 19-09-2011 , 09:55 PM
Sơ sinh

Điểm: 30

Hic.... Làm phụ nữ khổ quá đi... Mong mãi chẳng thấy con đâu... áp lực thì cứ đè nặng... Tháng này mình cung lại trật rồi các mẹ ơi!... Buồn quá[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 16-02-2012 , 03:47 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Teller
Điểm: 323

Trích:
Nguyên văn bởi Ngọc Trai Xem bài viết
Ra máu trong thời kỳ đầu của thai kỳ cũng khá nhiều, mình cũng vậy nè, có nhiều nguyên nhân lắm,trường hợp của mình thì bs bảo là do lượng máu kinh của những tháng trước không thoát hết nên rò rỉ & thành tử cung của mình yếu do phá thai chỉ định trước đó
Hic!!!Dù chưa tới ngày có kinh nhưng thấy hiện tượng ngực bị đau, mình mua que về thử thì 2 vạch rất rõ. Cách đây vài ngày thấy ra chút máu màu sậm , hai ngày sau thì ko thấy ra nữa. Đôi lúc bụng bình như có cảm giác nó như cuộn tròn ý, không biết dấu hiệu đó có bình thường không nhỉ. Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình ý kiến. Cảm ơn ạh[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Chuẩn bị mang thai
Xem Thống Kê Mới ra máu lúc mang thai và kinh nguyệt khác nhau thế nào
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở