sai lầm nối tiếp ... khi trái tim yếu đuối.. - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 11-10-2010 , 04:25 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: bắn ruồi
Điểm: 482
Mặc định sai lầm nối tiếp ... khi trái tim yếu đuối..

Muốn cười thật lớn, cười ngạo nghễ, cười khinh đời... cười để phủ nhận mình đang sai. Mà sao cay đắng quá, không thể nào cười nổi. Biết rõ mình không phải là trò đùa, biết rõ bản thân mình không muốn là kẻ điên mà sao khi trái tim yếu đuối lại làm mình có những hành động điên rồ thế này.
Biết rõ người ta đã có gia đình, biết rõ con người chỉ xem mình là trò chơi, mà sao mình đã cho số điện thoại ấy vào danh sách từ chối nhận cuộc gọi rồi lại xoá đi. Người ta gọi đến đã không nghe máy rồi sao lại cầm điện thoại lên gọi lại... đã tự dặn lòng không nói chuyện nữa mà sao cứ líu lo kể hết chuyện này đến chuyện kia chỉ để nghe một tiếng cười, một câu nói '' em đểu quá''... Trái tim ''con gái '' ơi! phải làm sao để đừng yếu đuối như vậy nữa đây??? Biết phải làm gì mà không làm được, thấy bản thân nhục nhã quá, yếu hèn quá. Đã tự mình khinh chính bản thân mình rồi, đánh mất sự kiêu ngạo của bản thân...cuộc sống vô nghĩa khi bản thân vô dụng.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của thienhan
giay_011 banhchung hoadao01 thu-nhoi-bong-013

Rồi đây ta cũng bỏ ta
Có không, không có cũng là phù du

Được cảm ơn 149 lần tại 89 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 11-10-2010 , 05:11 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Chuyên gia Tham Vấn
Điểm: 544
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới saigoncarrot

Em không sao đâu ... Thương lấy bản thân mình một chút đi! Tất cả những biểu hiện đó chỉ minh chứng một điều: em đang là một con người với đầy đủ ý nghĩa nhất của nó! "Những điều tôi muốn làm thì tôi lại không làm, những điều tôi không muốn làm thì tôi lại làm!" ...

Chỉ trong sai lầm, chỉ trong yếu đuối, con người mới thực sự trưởng thành ...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Sống là động nhưng lòng luôn bất động,
Sống là thương trong lòng chẳng vấn vương.

Được cảm ơn 114 lần tại 100 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới saigoncarrot:
X_Men_Me (11-10-2010)
  #3   Ban this user!
Củ 11-10-2010 , 08:05 PM
Mầm non

Điểm: 0

Trích:
Nguyên văn bởi thienhan Xem bài viết
Muốn cười thật lớn, cười ngạo nghễ, cười khinh đời... cười để phủ nhận mình đang sai. Mà sao cay đắng quá, không thể nào cười nổi. Biết rõ mình không phải là trò đùa, biết rõ bản thân mình không muốn là kẻ điên mà sao khi trái tim yếu đuối lại làm mình có những hành động điên rồ thế này.
Biết rõ người ta đã có gia đình, biết rõ con người chỉ xem mình là trò chơi, mà sao mình đã cho số điện thoại ấy vào danh sách từ chối nhận cuộc gọi rồi lại xoá đi. Người ta gọi đến đã không nghe máy rồi sao lại cầm điện thoại lên gọi lại... đã tự dặn lòng không nói chuyện nữa mà sao cứ líu lo kể hết chuyện này đến chuyện kia chỉ để nghe một tiếng cười, một câu nói '' em đểu quá''... Trái tim ''con gái '' ơi! phải làm sao để đừng yếu đuối như vậy nữa đây??? Biết phải làm gì mà không làm được, thấy bản thân nhục nhã quá, yếu hèn quá. Đã tự mình khinh chính bản thân mình rồi, đánh mất sự kiêu ngạo của bản thân...cuộc sống vô nghĩa khi bản thân vô dụng.
cười ko đc thì khóc đi pạn...........khóc thật lớn..khóc ngạo nghễ..khóc khinh đời..khóc để phủ nhận mình sai..............mình có thể làm chủ đc mình...nhưng ko thể làm chủ con tim..cho dù đó là con tim của mình..............hãy thoát ra khỏi trò chơi đó đi pạn ak..nó chỉ làm mình đau khổ mà thoi....hãy tìm 1 trò chơi mà nó làm cho mình vui mình hạnh phút pạn nhé...chúc vui ve[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Njew`_a0_u0c'_ckj~_la`_u0c'_a0.?
vj`_tkuC_te^'_ckj~_lA`_fu~_fanG`.?HAHA

Được cảm ơn 68 lần tại 64 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới puwpuwpuw:
X_Men_Me (11-10-2010)
  #4   Ban this user!
Củ 11-10-2010 , 08:30 PM
Tập đi

Điểm: 610

Nếu là anh có lẽ anh còn yếu đuối hơn em nữa kia . Tình yêu mà , đôi khi nó khiến con người mềm yếu vậy đó .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của X_Men_Me
giáng sinh 3 Noel_09 Hoa Mai Eva

Thanks !

Được cảm ơn 97 lần tại 69 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới X_Men_Me:
quyet_khong_iu (11-10-2010)
  #5   Ban this user!
Củ 11-10-2010 , 08:33 PM
Thành viên năng động

Nghề nghiệp: thực tập
Điểm: 18,217

haizzz nếu định nghĩa được tyêu thì đâu có hành động sai lầm...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của mybluerose
gối quả bí Merry Christmas_Eva

Không chút buồn không chút đắng
Lặng lẽ bước đi lặng lẽ khóc
Một người không câm một người không điếc

Sao phải tiếc một lời chia tay

Được cảm ơn 36 lần tại 22 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 11-10-2010 , 08:39 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: đếm thời gian
Điểm: 1,206

rồi cũng sẽ có lúc yếu đuối đủ lấp đầy thành nghị lực mạnh mẽ và tất cả sẽ qua
cố gắng lên bạn,dù biết rằng những lúc đó ta chẳng thể làm chủ ta,ta vô vọng lạc lối,buồn bã và khinh thường tất cả,nhưng vẫn còn ngày mai thì vẫn còn cơ họi để thay đỏi để sống tốt hơn đó bạn
P/s:hãy sang bên kia đọc bài đọc xong khóc liền bạn sẽ thấy mình cần phải làm gì[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của N2..!
Bó024 Noel_Eva Vòng tay_015 hoa_014 Bó002 thu-nhoi-bong-012

Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình

Được cảm ơn 885 lần tại 515 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới N2..!:
quyet_khong_iu (11-10-2010)
  #7   Ban this user!
Củ 12-10-2010 , 04:20 AM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: xúi dại :D
Điểm: 1,841

hơ . yêu người có vợ và gia đình thì đâu có sao nhỉ ?
con tim thôi . ai kiểm soát được nó đâu cà ? chỉ cần nhớ...chùi mép là được rùi
giờ sống sao cảm thấy bản thân thoải mái là được rồi . hơi đâu mà quan tâm ba cái lẻ tẻ [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của LionVN
dolot_007 kinh_008 giáng sinh Hoa Mai Eva Deathkiss Hoa Mai Eva

Đẹp trai nức nở...
Hào hoa dã man...
Phong độ tàn nhẫn...
mình phục mình thật...

Được cảm ơn 152 lần tại 139 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 12-10-2010 , 07:25 AM
Sơ sinh

Điểm: 77

cuộc sống luôn có nhửng điều mà ta không muốn xảy ra thì nó vẩn đến 1 cách bất ngờ vậy đấy bạn ah! nhưng có đôi khi chính điều đó lại dạy cho ta trưởng thành hơn trong cuộc sống,cuộc đời giống như món gia vị mà ta dùng hằng ngày có đắng ,có chua, có cay và có ngọt, thế nhưng không có gì là không có thể, vấn đề là thời gian, bạn đừng ngồi đấy mà ngẩm nghỉ "vì sao anh không phải là 1 ai khác? và giá như anh đừng đến" mà bạn hảy nghỉ rắng cảm ơn thượng đế đả trao anh ấy đến với bạn để bạn biết tình yêu là gì , có khi nhiều người cưới nhau và sống vối nhau 1 đời nhưng chẳng biết tình yêu là gì? nếu thấy khóc mà nhẹ lòng hơn thì bạn hảy khóc thật nhiều và sau đó trở về là mình, thấy vậy chứ thật ra cuộc sống ngắn ngủi lắm bạn ah! đừng để thời gain và tuổi trẻ trôi đi 1 cách lảng phí bạn nhé ! chúc bạn vui.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 12-10-2010 , 08:18 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: Đang suy nghĩ
Điểm: 504

ko bình luận vì chủ top đã biết mình sai ở đâu rồi mà!!!Tìm đc nguyên nhân sẽ có hướng khắc phục!!!!!!!!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 57 lần tại 53 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 12-10-2010 , 10:34 AM
Học sinh cấp 2

Điểm: 359

Trích:
Nguyên văn bởi LionVN Xem bài viết
hơ . yêu người có vợ và gia đình thì đâu có sao nhỉ ?
con tim thôi . ai kiểm soát được nó đâu cà ? chỉ cần nhớ...chùi mép là được rùi
giờ sống sao cảm thấy bản thân thoải mái là được rồi . hơi đâu mà quan tâm ba cái lẻ tẻ
nói như anh chắc hầu hết con gái trên thế giới này phá tan hết hạnh phúc của một gia đình người khác sao?
dẫu biết rằng con tim khi iu là kg ai cưỡng lại được nhưng tình iu đó phải được công nhận và danh chính ngôn thuận mọi người tán dương chứ iu gì mà để người đời chê trách tiếng tăm thế có hạnh phúc kg ? ( dù biết người ta nói mặc người ta) nhưng đi cướp hạnh phúc của người khác đó là tỏoải mái và hạnh phúc à!
Điều này kg thể chấp nhận được?
mong bạn suy nghĩ lại nhé![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của TIEULY89
giay_019 vay_04 aothun_01 hoa_013 Bún mắm Sinhtodau

Định mệnh khiến xui em gặp anh
Tình yêu mới nở sớm vội tàn
Muốn yêu và quên đâu phải dễ
Thật khó để được yêu một người!!!!!

Được cảm ơn 123 lần tại 118 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới sai lầm nối tiếp ... khi trái tim yếu đuối..
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt