Sinh ở bệnh viện nào tốt hơn? - Trang 2 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #11   Ban this user!
Củ 20-09-2009 , 10:35 PM
Sơ sinh

Điểm: 849
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MEOCHIT

Trích:
Nguyên văn bởi lionkoptevo Xem bài viết
Xin chào các Mẹ!
Minh có thai được 5 tháng,lên đang thắng mắc không biết nên sinh cháu ở đâu?Hỏi có Mẹ nào đã đẻ o Viện nào thấy OK chi giao giúp với.Minh đã đi khám o C va PS HN rồi thấy ở đó rất đông mà sếp hàng thì lâu quá.
Minh có nghe nói đến Bệnh viện Bưu Điện ở Định Công rất sạch sẽ. Xin hỏi có Mẹ nào đã đẻ ở đấy xin chỉ giáo giúp với.
Cảm ơn!
Vào Việt Pháp thì miễn chê luôn, chồng cũng được vào để hỗ trợ vợ sinh đấy, nhưng viện phí tính bằng USD đấy nhé. Hay cả đời chỉ sinh có 2 lần nên cứ nghiến răng đi
Chúc bạn mẹ tròn con vuông nha[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#12   Ban this user!
Củ 21-09-2009 , 12:40 PM
Mầm non

Nghề nghiệp: IT
Điểm: 524

bệnh viện nhi đông một vả hai[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

sáng nay có rượu cứ say
Công danh đừng hỏi khi nào thì song

Được cảm ơn 155 lần tại 134 bài viết.

#13   Ban this user!
Củ 01-11-2009 , 08:36 PM
Sơ sinh

Điểm: 120
Mặc định Sinh con ở viện nào thì tốt?

Các mẹ ơi cho em hỏi với. Em sắp đến ngày sinh rùi mà vẫn phân vân không bít sinh ở viện nào thì tốt. Nghe bạn bè mách thì nên sinh ở bệnh viện phụ sản HN thì tốt và nhân viên ở đấy chăm sóc cũng nhiệt tình. Nhưng ngược lại em của em lại nói sinh ở bệnh viện Việt Nhật thì tốt hơn mà giá thành cũng không đắt lắm (vì ở phụ sản thường đông, 2 trẻ nằm chung 1 giường cơ). Vậy các mẹ nào đã sinh rùi thì mách bảo cho em với nhé? em cảm ơn nhìu nhìu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 3 bài viết.

#14   Ban this user!
Củ 01-11-2009 , 11:57 PM
Học sinh cấp 2

Điểm: 700

Trích:
Nguyên văn bởi nhimsoc Xem bài viết
Các mẹ ơi cho em hỏi với. Em sắp đến ngày sinh rùi mà vẫn phân vân không bít sinh ở viện nào thì tốt. Nghe bạn bè mách thì nên sinh ở bệnh viện phụ sản HN thì tốt và nhân viên ở đấy chăm sóc cũng nhiệt tình. Nhưng ngược lại em của em lại nói sinh ở bệnh viện Việt Nhật thì tốt hơn mà giá thành cũng không đắt lắm (vì ở phụ sản thường đông, 2 trẻ nằm chung 1 giường cơ). Vậy các mẹ nào đã sinh rùi thì mách bảo cho em với nhé? em cảm ơn nhìu nhìu
Chắc bạn mới sinh lần đầu nên bỡ ngỡ lắm đúng ko?Nếu nhà bạn gần bv nào thì mình khuyên bạn nên sinh ở bv đấy lsf tốt nhất như thế sẽ rất tiện cho bạn khi đến lúc chuyển dạ bất ngờ,cái thứ 2 đó là tiện bề cho người thân đi lại,chăm sóc 2 mẹ con những hôm còn nằm trong viện.họ vất vả lắm đấy.
Nhà mình gần bv Phụ sản Hn nên mình sinh 2 đứa đều ở dó cả.Mình đk dịch vụ thấy các bác sĩ ,hộ lý rất nhiệt tình,chu đáo,nếu bạn băn khoan việc 2 người phải nằm chung 1 giường thì yên tâm dãy nhà Đ là dãy phòng dịch vụ gồm các loại A,B,C,D với mức giá khác nhau,và rất phù hợp với giá tiền,lại đầy đủ các thứ như tv,tủ lanh,phòng Wc,bồn rửa tay,tráng bình sữa cho em bé,tủ đựng quần áo(loại 2,1 phòng 2 giường,giá là 150k/1 ngày 1 đêm)loại 1 là 1 phòng 1 giường với giá 300k.....nói chung là bạn cứ yên tâm ko phải lo chuyện phòng sau sinh đâu.
note:lúc nào bạn vào viện,họ sẽ bắt bạn làm thủ tục gấy tờ ,sau đó bạn hãy nộp tạm ứng cho chị kế toán ở bv số tiền là 1tr để đk thuê phòng dịch vụ nhé,số tiền thừa sẽ đc bv trả sau khi bạn thanh quyết toán và trả phòng )chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông nha !!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của felling
thu-nhoi-bong-001 kinh_010 hoa_006 hoa_001 Vòng tay_003 Khăn len xanh lá

hạnh phúc như con chim nhỏ đậu trên tay.(giữ cẩn thận hok thì nó bay mất nhé)

Được cảm ơn 135 lần tại 108 bài viết.

#15   Ban this user!
Củ 02-11-2009 , 12:34 PM
Tập bò

Điểm: 82

mình nghĩ la bạn sinh ở phụ san cung rất tốt đấy
nhất là bây giờ dễ tìm phòng dịch vụ lắm
chuc may mắn,vuông và tròn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 11 lần tại 10 bài viết.

#16   Ban this user!
Củ 02-11-2009 , 03:31 PM
Sơ sinh

Điểm: 120

Trích:
Nguyên văn bởi felling Xem bài viết
Chắc bạn mới sinh lần đầu nên bỡ ngỡ lắm đúng ko?Nếu nhà bạn gần bv nào thì mình khuyên bạn nên sinh ở bv đấy lsf tốt nhất như thế sẽ rất tiện cho bạn khi đến lúc chuyển dạ bất ngờ,cái thứ 2 đó là tiện bề cho người thân đi lại,chăm sóc 2 mẹ con những hôm còn nằm trong viện.họ vất vả lắm đấy.
Nhà mình gần bv Phụ sản Hn nên mình sinh 2 đứa đều ở dó cả.Mình đk dịch vụ thấy các bác sĩ ,hộ lý rất nhiệt tình,chu đáo,nếu bạn băn khoan việc 2 người phải nằm chung 1 giường thì yên tâm dãy nhà Đ là dãy phòng dịch vụ gồm các loại A,B,C,D với mức giá khác nhau,và rất phù hợp với giá tiền,lại đầy đủ các thứ như tv,tủ lanh,phòng Wc,bồn rửa tay,tráng bình sữa cho em bé,tủ đựng quần áo(loại 2,1 phòng 2 giường,giá là 150k/1 ngày 1 đêm)loại 1 là 1 phòng 1 giường với giá 300k.....nói chung là bạn cứ yên tâm ko phải lo chuyện phòng sau sinh đâu.
note:lúc nào bạn vào viện,họ sẽ bắt bạn làm thủ tục gấy tờ ,sau đó bạn hãy nộp tạm ứng cho chị kế toán ở bv số tiền là 1tr để đk thuê phòng dịch vụ nhé,số tiền thừa sẽ đc bv trả sau khi bạn thanh quyết toán và trả phòng )chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông nha !!!
Em cảm ơn chị đã tư vấn cho em, đúng là em mới sinh lần đầu nên còn nhìu bỡ ngỡ lắm, tâm trí lại thấy hơi sợ sợ chi ah hic hic. Chị cho em hỏi thêm với, thế còn về vấn để bảo hiểm, khi mình có thẻ rùi thì không bít bệnh viện sẽ giải quyết thế nào chị nhỉ? chị bít thì chỉ bảo cho em với. Em cảm ơn chị nhìu ah[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 3 bài viết.

#17   Ban this user!
Củ 02-11-2009 , 04:57 PM
Học sinh cấp 2

Điểm: 700

Trích:
Nguyên văn bởi nhimsoc Xem bài viết
Em cảm ơn chị đã tư vấn cho em, đúng là em mới sinh lần đầu nên còn nhìu bỡ ngỡ lắm, tâm trí lại thấy hơi sợ sợ chi ah hic hic. Chị cho em hỏi thêm với, thế còn về vấn để bảo hiểm, khi mình có thẻ rùi thì không bít bệnh viện sẽ giải quyết thế nào chị nhỉ? chị bít thì chỉ bảo cho em với. Em cảm ơn chị nhìu ah
Bạn có bảo hiểm ở bv nào thì ngay bây giờ bạn nên đăng kí chuyển về bv phụ sản,như vậy tới khi sinh con bạn sẽ đc hưởng chế độ miễn giảm chi phí ,nói chung bạn chỉ mất tiền bồi dưỡng thêm các bs và 1 ít tiền về khoản phat sinh trong ca sinh de cua ban thôi.còn tiền giường dich vu thi yen tam ban se dc giam vao tien bao hiem.ko mat tien dau[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của felling
thu-nhoi-bong-001 kinh_010 hoa_006 hoa_001 Vòng tay_003 Khăn len xanh lá

hạnh phúc như con chim nhỏ đậu trên tay.(giữ cẩn thận hok thì nó bay mất nhé)

Được cảm ơn 135 lần tại 108 bài viết.

#18   Ban this user!
Củ 27-01-2010 , 11:13 AM
Sơ sinh

Điểm: 117

Mình thì thấy sinh con đâu có phải sinh hoài nên chịu tí tiền vẫn tốt hơn. Ở BV Quốc tế thì khỏi phải lo các khoản tiền bo, lúc đó rối reng biết bo cho ai, con mình sinh ra thì ở môi trường sạch sẽ tránh đc các bệnh. Mình thấy Từ Dũ thì bác sĩ rất giỏi nhưng mà đông wa' cũng phức tạp. Mình nghe kể có nhiều mẹ bị đưa nhầm con nữa, còn ĐH Y Dược thì ok, giá cũng tương đối và bác sĩ cũng có tay nghề.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 4 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới TTHB:
NhamTuatBinhDan (11-08-2011)
  #19   Ban this user!
Củ 30-07-2011 , 06:45 PM
Sơ sinh

Điểm: 21
Unhappy

mihn moi co con lan dau,minh khong biet nen sanh o benh vien nao tot,chi phi sanh la bao nhieu co ban nao chi cho minh voi!..cam on[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#20   Ban this user!
Củ 09-12-2011 , 06:29 PM
Sơ sinh

Điểm: -16
Mặc định Phòng điều trị tiêu chuẩn 4 sao tại Bệnh viện Phụ sản An Thịnh

Phòng điều trị tiêu chuẩn 4 sao tại Bệnh viện Phụ sản An Thịnh
Bệnh viện Phụ sản An Thịnh có địa chỉ 496 Bạch Mai, Hà Nội là bệnh viện chuyên chữa trị các bệnh về phụ khoa và sản khoa tư nhân đầu tiên và đồng bộ nhất tại Miền Bắc hiện nay.
Tại Hà Nội, không chỉ là bệnh viện phụ sản tư nhân đầu tiên, Bệnh viện Phụ sản An Thịnh cũng địa chỉ đầu tiên có các phòng bệnh dạng "VIP", với cơ sở vật chất, nội thất đáp ứng theo tiêu chuẩn bốn sao và điều kiện sinh hoạt “như ở nhà”. Bao gồm các dạng phòng đơn, phòng đôi và phòng tập thể. Đặc biệt, Bệnh viện Phụ sản An Thịnh được sự "đỡ đầu" về chuyên môn của các bác sỹ sản phụ khoa hàng đầu Việt Nam hiện nay.

Bệnh viện Phụ sản An Thịnh
Địa chỉ: 496 Bạch Mai - Hai Bà Trưng - Hà Nội;
Tel: 04.62504455 - Fax: 04.62781734
Email: lienhe@benhvienphusananthinh.vn

Website: www.benhvienphusananthinh.vn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai tháng thứ 9
Xem Thống Kê Mới Sinh ở bệnh viện nào tốt hơn?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt