Sinh ở bệnh viện nào tốt hơn? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 07-08-2009 , 11:48 PM
Sơ sinh

Điểm: 51
Mặc định Sinh ở bệnh viện nào tốt hơn?

Có chị nào mới sinh em bé ở Bệnh Viện Đại Học Y Dược không cho em hỏi thăm tý.
Nghe nói dịch vụ ở đây thì cũng tốt lắm nhưng không biết đúng không ? Và giá dịch vụ ở đây có cao lắm không ? Sinh thường thì trọn gói là bao nhiêu và sinh mổ là bao nhiêu ? Nếu so với Từ Dũ thì ở đâu tốt hơn ?
Chị nào vừa sinh xong xin tư vấn giúp em với ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: admin, 26-08-2009 lúc 10:58 AM . Lý do: Bạn vui lòng chỉnh sửa tiêu đề cho dễ hiểu hơn nhé. Thanks.

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới hoaha:
NhamTuatBinhDan (11-08-2011)
  #2   Ban this user!
Củ 08-08-2009 , 10:21 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Paradise
Điểm: 533

^^ mình sinh ở Từ Dũ nên hum biết rồi ! ^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của BachTramHuong
Gối hồng xe_005 Bộ trắng Nhẫn Bánh Noel 02 thu-nhoi-bong-022 Cành Đào

Thu về mấy độ cành buông lá. Thủy trúc đong đưa giọt nắng vàng
Quang đãng trời thu trong mắt biếc. Huy hoàng trong sắc dáng mơ qua
Twilight...New Moon...Eclipse... Breaking Dawn

Được cảm ơn 488 lần tại 296 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 11-08-2009 , 07:54 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: kinh doanh
Điểm: 651
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới codon-tinhyeu

Trích:
Nguyên văn bởi hoaha Xem bài viết
Có chị nào mới sinh em bé ở Bệnh Viện Đại Học Y Dược không cho em hỏi thăm tý.
Nghe nói dịch vụ ở đây thì cũng tốt lắm nhưng không biết đúng không ? Và giá dịch vụ ở đây có cao lắm không ? Sinh thường thì trọn gói là bao nhiêu và sinh mổ là bao nhiêu ? Nếu so với Từ Dũ thì ở đâu tốt hơn ?
Chị nào vừa sinh xong xin tư vấn giúp em với !
mình sinh ở bệnh viện phụ sản quốc tế sài gòn,trên đường bùi thị xuân và tôn thất tùng quận 1.lúc mình sinh bé ( sinh thường) thì hết 10tr.dịch vụ bệnh viện này rất tốt bạn xem sao nhe![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Càng vấp ngã bao nhiêu ,bạn càng phải vùng dậy cao hơn ngần ấy.http://diendan1.eva.vn/imagehosting2...ab3fc66828.jpg

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Củ 11-08-2009 , 10:07 AM
Smod - 2

Điểm: 71,657

Trích:
Nguyên văn bởi codon-tinhyeu Xem bài viết
mình sinh ở bệnh viện phụ sản quốc tế sài gòn,trên đường bùi thị xuân và tôn thất tùng quận 1.lúc mình sinh bé ( sinh thường) thì hết 10tr.dịch vụ bệnh viện này rất tốt bạn xem sao nhe!
Sinh thường mà mất những 10tr cơ à.Sao mắc thế bạn?10tr thì đương nhiên dịch vụ phải rất tốt rùi.Hic, nhưng mà có kèm thêm gì không, ví dụ như gây tê tuỷ sống chẳng hạn?Lần trước mình sinh thường, trừ tiền bảo hiểm đi mất có 230k à.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 11-08-2009 , 10:06 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: Đại dương
Điểm: 2,011

Trích:
Nguyên văn bởi MECHIPCU Xem bài viết
Sinh thường mà mất những 10tr cơ à.Sao mắc thế bạn?10tr thì đương nhiên dịch vụ phải rất tốt rùi.Hic, nhưng mà có kèm thêm gì không, ví dụ như gây tê tuỷ sống chẳng hạn?Lần trước mình sinh thường, trừ tiền bảo hiểm đi mất có 230k à.
Hi, ko hiểu sao mọi ng cứ tốn xiền vào cái vụ sinh đẻ quá dzậy? Mình sinh mổ, nằm viện 1 tuần trọn gói hết coá 3tr hà. Ghi chú là mình sinh ở BV Bưu điện HN, nằm phòng có nhà VS riêng, có ĐH, nước nóng & chỉ phải share fòng với 1 mẹ nữa thoai.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Sóng
Hoa Mai Eva

Cần một bờ cát bình yên để trở về, thế thôi!

Được cảm ơn 46 lần tại 41 bài viết.

Củ 11-08-2009 , 10:31 AM
Smod - 2

Điểm: 71,657

Trích:
Nguyên văn bởi So'ng Xem bài viết
Hi, ko hiểu sao mọi ng cứ tốn xiền vào cái vụ sinh đẻ quá dzậy? Mình sinh mổ, nằm viện 1 tuần trọn gói hết coá 3tr hà. Ghi chú là mình sinh ở BV Bưu điện HN, nằm phòng có nhà VS riêng, có ĐH, nước nóng & chỉ phải share fòng với 1 mẹ nữa thoai.
Lần trước mình sinh ở BV Phụ Sản Hà nội, ở đó chuyên môn tốt nhưng đông lắm, vệ sinh thì sợ luôn.Không có giường mà nằm.Lần này mình đang có ý định sinh ở BV Bưu điện(Định công) vì cũng nghe nhiều người nói dịch vụ ở đó tốt lại sạch sẽ xong chưa biết chi phí sinh thường thế nào(lần trước mình sinh ở Phụ sản hết tất cả có 230.000đ), chyên môn các bác sĩ có tốt không?Bạn tư vấn giúp mình nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 11-08-2009 , 11:01 AM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: Hà Nội
Điểm: 1,397
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới bupbebanggia Gửi tin nhắn qua Skype™ tới bupbebanggia

Trích:
Nguyên văn bởi So'ng Xem bài viết
Hi, ko hiểu sao mọi ng cứ tốn xiền vào cái vụ sinh đẻ quá dzậy? Mình sinh mổ, nằm viện 1 tuần trọn gói hết coá 3tr hà. Ghi chú là mình sinh ở BV Bưu điện HN, nằm phòng có nhà VS riêng, có ĐH, nước nóng & chỉ phải share fòng với 1 mẹ nữa thoai.
BV này gần cty cũ của e, nhìn bề ngoài cũng có vẻ rộng rãi sạch sẽ
Giá rẻ thế mà dịch vụ tốt thì các mẹ tội j k vào cho đỡ tốn nhể[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bupbebanggia
hoa_012 Hoa Mai Eva laptop_006 hoa_003 hoa_019 hoa_017

Người với người sao không nhân ái
Để mang chi cả tiếng cười bi ai

thay đổi nội dung bởi: bupbebanggia, 11-08-2009 lúc 04:40 PM .

Được cảm ơn 65 lần tại 48 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 11-08-2009 , 10:53 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: Đại dương
Điểm: 2,011

Trích:
Nguyên văn bởi MECHIPCU Xem bài viết
Lần trước mình sinh ở BV Phụ Sản Hà nội, ở đó chuyên môn tốt nhưng đông lắm, vệ sinh thì sợ luôn.Không có giường mà nằm.Lần này mình đang có ý định sinh ở BV Bưu điện(Định công) vì cũng nghe nhiều người nói dịch vụ ở đó tốt lại sạch sẽ xong chưa biết chi phí sinh thường thế nào(lần trước mình sinh ở Phụ sản hết tất cả có 230.000đ), chyên môn các bác sĩ có tốt không?Bạn tư vấn giúp mình nhé.
Ở BV Bưu điện thì ko có bảo hiểm đâu bạn à (bảo hiểm chỉ áp dụng cho nv ngành bưu điện thui), nhưng chắc chi phí cũng rẻ, vì mình sinh mổ hết có 3tr thôi mà (mình cũng ko có bảo hiểm)
DV ở đó thì khỏi chê lun, sạch sẽ vệ sinh, y bác sỹ lịch sự, về chuyên môn thì nếu là sinh thường, mẹ khoẻ con khoẻ thì ko có gì phải lo lắng đâu.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Sóng
Hoa Mai Eva

Cần một bờ cát bình yên để trở về, thế thôi!

Được cảm ơn 46 lần tại 41 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 17-09-2009 , 02:35 PM
Sơ sinh

Điểm: 28
Mặc định Sinh ở bệnh viện nào tốt các mẹ nhỉ?

Xin chào các Mẹ!
Minh có thai được 5 tháng,lên đang thắng mắc không biết nên sinh cháu ở đâu?Hỏi có Mẹ nào đã đẻ o Viện nào thấy OK chi giao giúp với.Minh đã đi khám o C va PS HN rồi thấy ở đó rất đông mà sếp hàng thì lâu quá.
Minh có nghe nói đến Bệnh viện Bưu Điện ở Định Công rất sạch sẽ. Xin hỏi có Mẹ nào đã đẻ ở đấy xin chỉ giáo giúp với.
Cảm ơn![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: admin, 17-09-2009 lúc 03:03 PM . Lý do: Bạn chú ý chỉnh sửa tiêu đề cho dễ hiểu nhé.

#10   Ban this user!
Củ 17-09-2009 , 03:23 PM
Sơ sinh

Điểm: 26

Nếu bạn mang thai không có vấn dề gì nghiêm trọng thì việc sinh cháu ở đâu không quan trọng lắm, tuy thuộc và điều kiện của bạn thôi. Tớ thấy bệnh viện Bưu Điện được đấy[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Yêu như lần đầu yêu

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai tháng thứ 9
Xem Thống Kê Mới Sinh ở bệnh viện nào tốt hơn?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt