Sử dụng củ nghệ và gừng sau khi sinh như thế nào? - Trang 2 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #11   Ban this user!
Củ 10-02-2012 , 09:18 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: xuất nhập khẩu
Điểm: 670
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới philongvu

Trích:
Nguyên văn bởi Bi lắc Xem bài viết
Còn 2 tháng nữa mình sinh em bé rồi. mình nghe nói sinh xong mọi người hay bôi nghệ và gừng cho se lỗ chân lông và đẹp da. Mẹ nào đã có kinh nghiêm bôi rồi thì chỉ cho mình cách dùng với.
nếu bạn cần rượu gừng nghệ ngâm từ 5 đến 6 tháng, thì gọi mình nhé mình ở tphcm, điện thoại ngay chữ ký đó[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

rượu gừng nghệ giúp phục hồi vóc dáng và làn da cho phụ nữ sau khi sinh rất hiệu quả và tự nhiên mọi người tìm hiểu nhé rất hiệu quả

Được cảm ơn 91 lần tại 75 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới philongvu:
bongbongmuahe20 (27-07-2012)
  #12   Ban this user!
Củ 10-02-2012 , 09:19 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: xuất nhập khẩu
Điểm: 670
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới philongvu

Trích:
Nguyên văn bởi motngaybuon Xem bài viết
Tôi đã 2 cháu rồi nhưng chưa lần nào đc làm thế cả...hic hic...Hèn gì da thịt tôi xấu lắm...hic hic... Chắc tôi ko có cơ hội đc xoa nghệ nữa rồi...Bạn nào chuẩn bị làm mẹ nhớ chịu khó dùng nghệ và gừng nhé,ko thì tiếc lắm đó....
sanh xong vẫn có thể dùng được, nếu bạn kết hợp với muối hột và gừng, dùng rượu nghệ tắm,[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

rượu gừng nghệ giúp phục hồi vóc dáng và làn da cho phụ nữ sau khi sinh rất hiệu quả và tự nhiên mọi người tìm hiểu nhé rất hiệu quả

Được cảm ơn 91 lần tại 75 bài viết.

#13   Ban this user!
Củ 27-07-2012 , 03:49 PM
Sơ sinh

Điểm: 23
Mặc định sử dụng củ nghệ và gừng sau khi sinh như thế nào

Về củ nghệ thì em đang băn khoăn về mấy loại nghệ dùng sau sinh thì được bác sĩ về y học dân tộc tư vấn thế này, các mẹ xem thế nào nhé. Hiện tại mình có 3 loại nghệ thường được sử dụng nhiều nhất: nghệ vàng, nghệ đen và nghệ trắng. Trong đó nghệ đen có công dụng rất tốt cho phụ nữ sau sinh, nhưng chỉ dùng trong thôi, nghĩa là ép lấy nước uống, còn nghệ trắng lại cực kỳ quý hiếm (chỉ ở vùng cao mới có) đối với những người bệnh đau dạ dày và đường hô hấp, hoàn toàn không có công dụng đẹp da sau sinh, nghệ vàng thì vừa có công dụng của nghệ đen (nhưng không hiệu quả bằng) nhưng công dụng làm đẹp da thì không thể chối cãi được, vì đã được kiểm chứng rồi. Hiện tại em sắp sinh rồi, muốn dùng nghệ trắng cho không có màu, nhưng rốt cuộc lại không có công dụng đẹp da, thế có khổ không, ông ấy nói rằng mỗi một loại có công dụng riêng của nó, không xài lung tung được, thôi đành chịu khó dùng nghệ vàng vậy vàng một chút mà đẹp.
Riêng củ gừng thì mình phải chọn loại gừng già thì mới có công dụng các mẹ nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai tháng thứ 9
Xem Thống Kê Mới Sử dụng củ nghệ và gừng sau khi sinh như thế nào?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt