Sữa dành cho bà bầu có giúp trẻ thông minh từ trong bụng mẹ? - Trang 6 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #51   Ban this user!
Củ 13-12-2010 , 09:09 AM
Sơ sinh

Điểm: 57

Nên ăn uống những món mà mẹ cảm thấy ngon miệng. trong quá trình mang thai ăn uống không được nhiều do nghén ngoài ăn các món ăn thông thường thì có uống thêm sữa tươi và hoa quả có bổ sung thêm vitamine nữa đó mẹ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#52   Ban this user!
Củ 13-12-2010 , 09:13 AM
Sơ sinh

Điểm: 61

Bà bầu chủ yếu là bổ sung viên sắt và canxi hằng ngày, nhưng bao nhiêu đó vẫn chưa đủ vì nghe bác sĩ cũng khuyên nên ăn uống bổ sung chất nữa. Hằng ngày chúng ta ăn có là bao, sữa bầu không lại càng không đủ, vậy nên mới kết hợp. Không nhất thiết là sữa bầu thì ok rồi, nhưng theo kinh nghiệm, tớ thấy sữa gì sữa, sữa bầu có thêm sắt, vitamin, DHA, khoáng chất .. gì gì đó thì sẽ tốt hơn chứ có sao đâu nhỉ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#53   Ban this user!
Củ 13-12-2010 , 09:18 AM
Sơ sinh

Điểm: 29

Từ khi biết tầm quan trọng của dinh dưỡng khi mang thai, em đã uống nhiều sữa hơn, đã sử dụng qua khoảng 10 loại rồi.Mà cho em hỏi như uống sữa bầu mà bị đi ngoài thì có hấp thu được các chất sắt, DHA .. gì gì, có trong sữa không ạ ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#54   Ban this user!
Củ 13-12-2010 , 09:20 AM
Sơ sinh

Điểm: 66

Trích:
Nguyên văn bởi tuon`tuon`tuot Xem bài viết
Từ khi biết tầm quan trọng của dinh dưỡng khi mang thai, em đã uống nhiều sữa hơn, đã sử dụng qua khoảng 10 loại rồi.Mà cho em hỏi như uống sữa bầu mà bị đi ngoài thì có hấp thu được các chất sắt, DHA .. gì gì, có trong sữa không ạ ?
Mẹ tuon`tuo`ntuot đặt nick như vậy nên không bị đi ngoài sao được. Hihi chọc mẹ chút thôi, mẹ cố gắng khắc phục việc đi ngoài đi rồi sẽ hấp thụ được hết các chất dinh dưỡng có DHA,... gì gì đó như mẹ nói. Mà mình uống enfamama có thấy bị đi ngoài đâu. Mẹ thử xem sao.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#55   Ban this user!
Củ 13-12-2010 , 09:14 PM
Tập lẫy

Điểm: 390

E thay la uong sua bau cung tot nhung ko can qua nhieu nhu o hop ghi dau.Uong buoi toi de ngu cho ngon va chong doi(hi hi..).Con an duoc do an tuoi ben ngoai tot hon do.Ma ban em de thi may ba` ho sinh khuyen lan sau chua ko nen uong sua vi chi tot cho me thui,lam me beo phi`,rat kho de(Cai nay moi,em chua nghien cuu duoc).TOt nhat la an duoc do an minh nau hay che bien van la tot nhat do.Con thong minh la do yeu to tu zen cua bo me va 1 dieu nua,minh can thiep duoc do la khoang 4 thang minh cho em be nghe nhac(nhac thinh phong` chu ko phai nhac tre dau) thi co kha nang tang cuong tri thong minh cho tre sau nay do.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: quynhxinhdep88, 13-12-2010 lúc 09:18 PM .

#56   Ban this user!
Củ 13-12-2010 , 09:27 PM
Tập lẫy

Điểm: 390

Trích:
Từ khi biết tầm quan trọng của dinh dưỡng khi mang thai, em đã uống nhiều sữa hơn, đã sử dụng qua khoảng 10 loại rồi.Mà cho em hỏi như uống sữa bầu mà bị đi ngoài thì có hấp thu được các chất sắt, DHA .. gì gì, có trong sữa không ạ ?
Chac ban phai tu bo di,bi di ngoai ma co lam j`.An do an ngoai di,do minh nau ay.Nhieu thu co trong do an ma minh de hap thu ma.VD:thịt bò có nhiều sắt ne`;cá hồi,cá trích có nhiều omega3 ,trung va sua bo xung DHA.......Nghiên cúu 1 chút la có hết đó.Cố bồi bô nha.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#57   Ban this user!
Củ 16-12-2010 , 10:30 AM
Sơ sinh

Điểm: 66

Trích:
đó là hiện tượng cơ thể phản ứng với chất mới thôi, chắc mẹ tuot tuon tuot chưa quen vị sữa bầu nên mới thế. một thời gian sau cơ thể thích nghi được là sẽ ổn.

cũng có thể do trong lúc mang thai cơ thể người mẹ có một vài thay đổi bất thường. nếu đi ngoài thường xuyên, có thể do mẹ tuon` tuon` tuột ăn nhầm thứ gì đó, chứ không hẳn là do sữa đâu [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#58   Ban this user!
Củ 16-12-2010 , 10:32 AM
Sơ sinh

Điểm: 49

Trích:
Nguyên văn bởi quynhxinhdep88 Xem bài viết
E thay la uong sua bau cung tot nhung ko can qua nhieu nhu o hop ghi dau.Uong buoi toi de ngu cho ngon va chong doi(hi hi..).Con an duoc do an tuoi ben ngoai tot hon do.Ma ban em de thi may ba` ho sinh khuyen lan sau chua ko nen uong sua vi chi tot cho me thui,lam me beo phi`,rat kho de(Cai nay moi,em chua nghien cuu duoc).TOt nhat la an duoc do an minh nau hay che bien van la tot nhat do.Con thong minh la do yeu to tu zen cua bo me va 1 dieu nua,minh can thiep duoc do la khoang 4 thang minh cho em be nghe nhac(nhac thinh phong` chu ko phai nhac tre dau) thi co kha nang tang cuong tri thong minh cho tre sau nay do.
Mẹ nói đúng nè, từ khi em mang bầu đến khi sinh, ngày nào ox em cũng cho con nghe nhạc. Em thấy tếu tếu sao ấy [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#59   Ban this user!
Củ 16-12-2010 , 10:33 AM
Sơ sinh

Điểm: 29

huhu các mẹ ơi, em hông biết mấy mẹ thấy sao ấy chứ em buồn ghê vậy. vì em chuộn enfa mama (do thấy mấy đứa bạn dùng good ghê) nên khi mang thai em chọn cho mình, nhưng sao mỗi lần dùng xong là khoảng 30 phút sau em "bị ..ọp ẹp" ,em dùng mấy tháng rồi, cũng tốt nhưng mỗi tội bị "..." thôi. Vì em chuộng nên ráng dùng đến hết kì thai (ý nghĩ cũng tính cho sau này cho nghé con uống Enfa A+ cho thông minh ^_^ ), em chỉ sợ mình bị vậy nghé con không hấp thu được các chất có trong sữa, chứ nếu vẫn hấp thu được thì có đi ngoài cũng không sao, chỉ vài tháng nữa thôi mà. Các mẹ chỉ giúp em nhé ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#60   Ban this user!
Củ 16-12-2010 , 10:38 AM
Sơ sinh

Điểm: 47

Trích:
huhu các mẹ ơi, em hông biết mấy mẹ thấy sao ấy chứ em buồn ghê vậy. vì em chuộn enfa mama (do thấy mấy đứa bạn dùng good ghê) nên khi mang thai em chọn cho mình, nhưng sao mỗi lần dùng xong là khoảng 30 phút sau em "bị ..ọp ẹp" ,em dùng mấy tháng rồi, cũng tốt nhưng mỗi tội bị "..." thôi. Vì em chuộng nên ráng dùng đến hết kì thai (ý nghĩ cũng tính cho sau này cho nghé con uống Enfa A+ cho thông minh ^_^ ), em chỉ sợ mình bị vậy nghé con không hấp thu được các chất có trong sữa, chứ nếu vẫn hấp thu được thì có đi ngoài cũng không sao, chỉ vài tháng nữa thôi mà. Các mẹ chỉ giúp em nhé !
bạn nên tránh uống sữa lúc bụng trống ( đói ) , vì có thể làm tăng nhu động và dể đi ngoài ...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Sữa dành cho bà bầu có giúp trẻ thông minh từ trong bụng mẹ?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt