Tâm sự ngày cuối tuần ... Buồn lắm...! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 05-02-2012 , 10:50 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: mit ướt
Điểm: 950
Mặc định Tâm sự ngày cuối tuần ... Buồn lắm...!

Mình và anh ấy yêu nhau cũng đc 1 thời gian khá dài, tết vừa rồi anh có lên nhà mình nhưng có vẻ ba mẹ mình ko ưng anh ấy lắm. mấy ngày trước mình có xin ba mẹ về bên nhà anh ăn rằm nhưng ba mẹ mình ko cho phép dù anh ấy đã gọi điện xin phép đàng hoàng.( vì xa nhau quá với lại vì cv anh ấy ko đc nghỉ nên ko thể lên tận nhà xin phép ba mẹ mình đc, dù gì các cụ cũng biết 2 đứa yêu nhau rồi mà).
Mình ko thể hiểu đc gia đình mình nghĩ nữa, mình đã rất cố gắng thuyết phục ba mẹ nhưng vẫn ko tài nào lung lay đc ý các cụ. sức ép các cụ mang lại cho mình lớn quá mình ko biết phải làm thế nào nữa, mình đã đi làm nhưng lại vừa nghỉ để tìm 1 công việc khác tốt hơn nhưng ba mẹ lại nói mình rằng tự đi tìm việc mà làm. mình đâu có phụ thuộc gì vào ba mẹ nữa, mọi người hãy cho mình lời khuyên với. Giờ không khí trong gia đình mình còn hơn cả thế giới của người câm, không một tiếng nói, không một nụ cười và cũng ko một tiếng động mạnh.
Mình thấy ngột ngạt đến khó thở, mình muốn đi ra ngoài một lát nhưng các Cụ cũng cấm, mình không biết nên làm thế nào nữa. Giúp mình với mọi người...![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 51 lần tại 42 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới mitkute2708:
hateorlove (07-02-2012)
  #2   Ban this user!
Củ 05-02-2012 , 10:56 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: Linh tinh
Điểm: 522

Chắc tại các cụ thương bạn nên mới thế. làm cha mẹ ai chẳng muốn tốt cho con cái hả bạn. phải từ từ mà thuyết phục vậy. nước chảy thì đá mòn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 17 lần tại 16 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Khanhly08:
mitkute2708 (05-02-2012)
  #3   Ban this user!
Củ 05-02-2012 , 10:56 AM
Hoa khôi

Điểm: 4,441

Trích:
Nguyên văn bởi mitkute2708 Xem bài viết
Mình và anh ấy yêu nhau cũng đc 1 thời gian khá dài, tết vừa rồi anh có lên nhà mình nhưng có vẻ ba mẹ mình ko ưng anh ấy lắm. mấy ngày trước mình có xin ba mẹ về bên nhà anh ăn rằm nhưng ba mẹ mình ko cho phép dù anh ấy đã gọi điện xin phép đàng hoàng.( vì xa nhau quá với lại vì cv anh ấy ko đc nghỉ nên ko thể lên tận nhà xin phép ba mẹ mình đc, dù gì các cụ cũng biết 2 đứa yêu nhau rồi mà).
Mình ko thể hiểu đc gia đình mình nghĩ nữa, mình đã rất cố gắng thuyết phục ba mẹ nhưng vẫn ko tài nào lung lay đc ý các cụ. sức ép các cụ mang lại cho mình lớn quá mình ko biết phải làm thế nào nữa, mình đã đi làm nhưng lại vừa nghỉ để tìm 1 công việc khác tốt hơn nhưng ba mẹ lại nói mình rằng tự đi tìm việc mà làm. mình đâu có phụ thuộc gì vào ba mẹ nữa, mọi người hãy cho mình lời khuyên với. Giờ không khí trong gia đình mình còn hơn cả thế giới của người câm, không một tiếng nói, không một nụ cười và cũng ko một tiếng động mạnh.
Mình thấy ngột ngạt đến khó thở, mình muốn đi ra ngoài một lát nhưng các Cụ cũng cấm, mình không biết nên làm thế nào nữa. Giúp mình với mọi người...!
hic cái này pahỉ gạt bỏ cái tôi cá nhân đi, nhí nahnhr như cá cảnh nịnh các cụ các cụ tức đo nhưng mưa dầm ngấm lâu thế nào cũng ok liền heê kêu zai nàng nữa quan tâm đến các cụ tý đẹp zai ko bằng chai mặt thấy cậu thiệt tahnhf thế nào các cụ cũng lung lay[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của meomeongongo
Hoa Mai Eva vay_04 Bó017 B004 Noel 18 thu-nhoi-bong-028

Được cảm ơn 952 lần tại 740 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới meomeongongo:
mitkute2708 (05-02-2012)
  #4   Ban this user!
Củ 05-02-2012 , 11:04 AM
Á hậu

Nghề nghiệp: Bắn Tỉa
Điểm: 339
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới matnau2312

vậy giờ quang trọng là biểu hiện của chàng nữa thôi
ai lại dt xin phép chứ, ít nhất cũng phải dành 1 xí thời gian đến gặp gỡ chuyện trò rồi xin phép luôn......haiz............cv là cái quái gì quang trọng hơn cả người yêu....không lẽ chả bao giờ có thời gian rảnh...chắc là làm tổng thống rồi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của matnau2312
Pizza Kinh_016 Kinh_001 kinh_017 Nghêu Chocola

“Giấu đi một giọt nước mắt...Nở thêm một nụ cười... Tôi sẽ làm thế nếu như nó mang lại hạnh phúc cho người tôi yêu! ”

Được cảm ơn 1903 lần tại 1584 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới matnau2312:
mitkute2708 (05-02-2012)
  #5   Ban this user!
Củ 05-02-2012 , 11:06 AM
Tập đi

Trích:
Nguyên văn bởi Khanhly08 Xem bài viết
Chắc tại các cụ thương bạn nên mới thế. làm cha mẹ ai chẳng muốn tốt cho con cái hả bạn. phải từ từ mà thuyết phục vậy. nước chảy thì đá mòn.
mình cũng mong là vậy nhưng nhiều lúc các cụ mang áp lực đè nặng lên mình quá, tụi mình yêu nhau xa, áp lực cv và giờ lại áp lực về gia đình...! Thật khó nghĩ bạn ah.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 05-02-2012 , 11:10 AM
Tập bò

Trích:
mình cũng mong là vậy nhưng nhiều lúc các cụ mang áp lực đè nặng lên mình quá, tụi mình yêu nhau xa, áp lực cv và giờ lại áp lực về gia đình...! Thật khó nghĩ bạn ah.
Yêu nhau xa cũng khổ mà gần cũng khổ. chẳng bt đg nào mà lần. Cố gắng từ từ bạn nhé. Ngày xưa mìh cũng thế vì gd cấm mà bỏ ng ta h họ đi lấy vợ nghĩ lại thấy mình dại.2 bạn yêu nhau thật lòng rồi các cụ cũng hiểu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 05-02-2012 , 11:13 AM
Người đẹp

Nghề nghiệp: Đi tu
Điểm: 214
Gửi tin nhắn qua Skype™ tới nhox9x

Trích:
Mình thấy ngột ngạt đến khó thở, mình muốn đi ra ngoài một lát nhưng các Cụ cũng cấm, mình không biết nên làm thế nào nữa. Giúp mình với mọi người...!
Cuộc sống đôi khi ko phải ngoài tình yêu mà còn trách nhiệm nữa, từ từ nói cho các cụ hiểu nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của nhox9x
Socola gi07 Đôi07 gi04 dolot_012 hoadao01

♥ ” Tình yêu bắt đầu từ đôi mắt, nhưng nếu bạn cố không yêu ai đó nữa, mỗi khi bạn nhắm mắt lại thì tình yêu lại trở lại trên những giọt nước mắt, và mãi mãi đọng lại trong trái tim..." ♥

thay đổi nội dung bởi: nhox9x, 05-02-2012 lúc 11:17 AM .

Được cảm ơn 951 lần tại 668 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 05-02-2012 , 11:19 AM
Tập đi

Trích:
Yêu nhau xa cũng khổ mà gần cũng khổ. chẳng bt đg nào mà lần. Cố gắng từ từ bạn nhé. Ngày xưa mìh cũng thế vì gd cấm mà bỏ ng ta h họ đi lấy vợ nghĩ lại thấy mình dại.2 bạn yêu nhau thật lòng rồi các cụ cũng hiểu
con gái 24t đâu còn trẻ trung gì nữa, chỉ mong cv ổn định và lập gia đình thui mà giờ các cụ làm khó quá, ng yêu mình cũng khuyên mình cứ từ từ rồi làm tới nhưng áp lực nặng quá, không khí gia đình lại ngột ngạt mình sợ mình sẽ " điên " mất thôi...![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#9   Ban this user!
Củ 05-02-2012 , 11:34 AM
Tập bò

Trích:
con gái 24t đâu còn trẻ trung gì nữa, chỉ mong cv ổn định và lập gia đình thui mà giờ các cụ làm khó quá, ng yêu mình cũng khuyên mình cứ từ từ rồi làm tới nhưng áp lực nặng quá, không khí gia đình lại ngột ngạt mình sợ mình sẽ " điên " mất thôi...!
Cuộc sống luôn là thế bạn àh. ông trời ko bất công với ai ai đâu. gd cấm nhưng bạn đc người đó y thật lòng mà. cả 2 bạn cố gắng lên.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#10   Ban this user!
Củ 05-02-2012 , 12:01 PM
Tập đi

Trích:
Cuộc sống luôn là thế bạn àh. ông trời ko bất công với ai ai đâu. gd cấm nhưng bạn đc người đó y thật lòng mà. cả 2 bạn cố gắng lên.
cảm ơn bạn nhiều lắm...! Ông trời sinh voi ắt sẽ sinh cỏ bạn nhỉ? người ta ít tuổi hơn mình mà nhưng suy nghĩ lớn hơn mình nhiều lắm, ko biết mình và người ta đến với nhau có gì sai ko nữa...! haiz. khó hiểu quá bạn ah.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Tâm sự ngày cuối tuần ... Buồn lắm...!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt