Tâm sự - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 09:03 PM
Học sinh cấp 2

Điểm: 1,790
Mặc định Tâm sự

Có những lúc bên cạnh mình có rất nhiều ng nhưng cảm giác thật cô dơn.Ngồi giữa đám đông cười thật lớn mà thấy trống rỗng,vô vị.Có lúc muốn khóc thật to,khóc cho trôi hết nhưngtx mệt mỏi,những bất hạnh trong cuộc sống.Có lúc muốn quên đi ngày mai sẽ như thế nào.

Một ngày tỉnh giấc,mở mắt ra là phải lo toan,tính toán.Bạn bè bảo,phụ nữ,an phận thôi,bon chen làm gì,lúc nào cũng phải nghĩ cách kiếm tiền.Uh,chỉ biết cười trừ cùng chúng nó.Chúng nó đâu phải mình.Đâu phải lo lắng về những món nợ,đâu phải gồng mình mà lo tính cho tương lai của con cái...Khi chúng nó hết tiền tiêu thì về bảo chồng và roạt,,,đã có chồng chu cấp.Con cái ốm đau,học hành thì "bố nó ơi..."1 tiếng là coi như gánh nặng chia đôi...

Thôi thì tự an ủi,mỗi ng 1 số phận.Lúc vui,lúc cười,lúc ăn nên làm ra thì ai cũng biết,ai cũng khen nhưng có lúc lặng lẽ,vất vả 1 mình thì chỉ bản thân chịu đựng.Chia sẻ với ai được,bạn bè,ai cũng có nỗi lo của riêng mình,chúng chạy đến mình chỉ để giảm bớt stress rồi tiếp tục chống chọi với cuộc sống chứ làm sao giúp đỡ nổi mình.Sự giúp đỡ,san sẻ của bạn bè,có tốt mấy cũng chỉ ở mức vài chục triệu.Với mình,sự san sẻ đó chỉ như muối bỏ biển,hiểu vậy nên thôi,cũng chẳng dám nói với ai.

Cả ngày đi làm,cũng ko phải vất vả j vì có pahir làm nặng nhọc j đâu nhưng lo tính nhiều,tính sao để có thu nhập cho nhân viên,có khi lo cho nhân viên còn hơn cả bản thân mình...

Một bờ vai để tựa,1 cái nắm tay để mình yên tâm rằng mình ko hề cô độc...Ôi,xa vời lắm.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bi-linh
Đôi21 Xôiládứa Nghêu Mẫu 03 Nước hoa 01 kinh_019

Được cảm ơn 225 lần tại 202 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 09:05 PM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: IT Developer
Điểm: 2,544
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Elber

Đây thây, lên đây bán than lúc nào chả có người mua. Có việc gì ấm ức, bị dòng đời nó xô đẩy va đập vào đâu báo cáo anh nghe anh tư vấn cho, sao phải xoắn, you're not alone [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Elber
Bánh kem_003 thu-nhoi-bong-011 hoa_006 hoa_005 thu-nhoi-bong-018 thu-nhoi-bong-023

29 mùa khoai lang chưa cùng ai này nọ, 29 mùa khoai sọ chưa lọ mọ nắm tay cô nào Hơ hơ mình ngây thơ trong trắng quá.

Được cảm ơn 521 lần tại 419 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Elber:
tutuyetnhu989 (14-08-2012)
  #3   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 09:24 PM
Học sinh cấp 2

Điểm: 1,790

Trích:
Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
Đây thây, lên đây bán than lúc nào chả có người mua. Có việc gì ấm ức, bị dòng đời nó xô đẩy va đập vào đâu báo cáo anh nghe anh tư vấn cho, sao phải xoắn, you're not alone
Bạn còn trẻ,chưa có gia đình,chưa có vướng bận,chưa có ràng buộc,chưa phải gồng mình làm việc vì người khác...Sẽ khó mà hiểu đc tâm trạng của tôi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của bi-linh
Đôi21 Xôiládứa Nghêu Mẫu 03 Nước hoa 01 kinh_019

Được cảm ơn 225 lần tại 202 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 09:27 PM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: IT Developer
Điểm: 2,544
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Elber

Ok vậy bạn bán than 1 mình chờ có người hiểu được bạn nhé [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Elber
Bánh kem_003 thu-nhoi-bong-011 hoa_006 hoa_005 thu-nhoi-bong-018 thu-nhoi-bong-023

29 mùa khoai lang chưa cùng ai này nọ, 29 mùa khoai sọ chưa lọ mọ nắm tay cô nào Hơ hơ mình ngây thơ trong trắng quá.

Được cảm ơn 521 lần tại 419 bài viết.

Củ 13-08-2012 , 09:39 PM
Banned

Nghề nghiệp: bứt lông vịt
Điểm: 2,045
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới cogaisongnin88

có gd cũng phiền não wa nhể.đúng là làm phụ nữ cực thật lấy chồng cũng có sung sướng gì còn gặp người chồn ko bít lo lắng thì coi như xong..haizz[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của cogaisongnin88
Mặt07 hoa tai 007 Đôi21 Mặt18 Mặt33 Hoa xanh

Được cảm ơn 395 lần tại 321 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 09:45 PM
Tiểu học

Nghề nghiệp: vô học !!!
Điểm: 540

Trích:
Nguyên văn bởi bi-linh Xem bài viết
Bạn còn trẻ,chưa có gia đình,chưa có vướng bận,chưa có ràng buộc,chưa phải gồng mình làm việc vì người khác...Sẽ khó mà hiểu đc tâm trạng của tôi.
hình như lại 1 con nai bị anh Elber bắn trúng

vừa mới đọc bài của anh Elber bên Giới tính xong, cười lăn lê bò toài

Trích:
Sự giúp đỡ,san sẻ của bạn bè,có tốt mấy cũng chỉ ở mức vài chục triệu.Với mình,sự san sẻ đó chỉ như muối bỏ biển,hiểu vậy nên thôi,cũng chẳng dám nói với ai.
hây da... em thì k rõ hoàn cảnh chị như nào, nhưng có thể lờ mờ đoán ra. nhưng em đọc đến đây... em cứ thấy kiểu như chị k coi trọng bạn bè kiểu gì ý [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của msbachvan
Son môi 16 T037 Nước hoa 035

♥ Promise me , when you see a white rose, you'll think of me.
I love you so. Never let go

I will be your ghost of a rose

Được cảm ơn 197 lần tại 187 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 09:48 PM
Tiểu học

Nghề nghiệp: nothing
Điểm: 523

Trích:
Có những lúc bên cạnh mình có rất nhiều ng nhưng cảm giác thật cô dơn.Ngồi giữa đám đông cười thật lớn mà thấy trống rỗng,vô vị.Có lúc muốn khóc thật to,khóc cho trôi hết nhưngtx mệt mỏi,những bất hạnh trong cuộc sống.Có lúc muốn quên đi ngày mai sẽ như thế nào.

Một ngày tỉnh giấc,mở mắt ra là phải lo toan,tính toán.Bạn bè bảo,phụ nữ,an phận thôi,bon chen làm gì,lúc nào cũng phải nghĩ cách kiếm tiền.Uh,chỉ biết cười trừ cùng chúng nó.Chúng nó đâu phải mình.Đâu phải lo lắng về những món nợ,đâu phải gồng mình mà lo tính cho tương lai của con cái...Khi chúng nó hết tiền tiêu thì về bảo chồng và roạt,,,đã có chồng chu cấp.Con cái ốm đau,học hành thì "bố nó ơi..."1 tiếng là coi như gánh nặng chia đôi...

Thôi thì tự an ủi,mỗi ng 1 số phận.Lúc vui,lúc cười,lúc ăn nên làm ra thì ai cũng biết,ai cũng khen nhưng có lúc lặng lẽ,vất vả 1 mình thì chỉ bản thân chịu đựng.Chia sẻ với ai được,bạn bè,ai cũng có nỗi lo của riêng mình,chúng chạy đến mình chỉ để giảm bớt stress rồi tiếp tục chống chọi với cuộc sống chứ làm sao giúp đỡ nổi mình.Sự giúp đỡ,san sẻ của bạn bè,có tốt mấy cũng chỉ ở mức vài chục triệu.Với mình,sự san sẻ đó chỉ như muối bỏ biển,hiểu vậy nên thôi,cũng chẳng dám nói với ai.

Cả ngày đi làm,cũng ko phải vất vả j vì có pahir làm nặng nhọc j đâu nhưng lo tính nhiều,tính sao để có thu nhập cho nhân viên,có khi lo cho nhân viên còn hơn cả bản thân mình...

Một bờ vai để tựa,1 cái nắm tay để mình yên tâm rằng mình ko hề cô độc...Ôi,xa vời lắm.
Đúng là phụ nữ mà biết an phận thì nhàn chứ cái gì cũng ôm vào (có thể do những nguyên nhân khách quan mà bước vào rồi ko thể bỏ mặ hay phó thác) thì mệt mỏi căng thẳng lắm, chuyện gia đình đã vậy, công việc áp lực cũng đâu có kém nhất là vai trò quản lý nữa...thời buổi làm ăn khó khăn này...hầu hết ai kinh doanh cũng có lúc rồi sẽ nản...Tôi cũng vậy, bây giờ đã thấy nản muốn buông, thu hồi vốn chứ bung ra cũng chỉ "giở vai cho giời xem lưng" mệt lắm, hầu mấy ông lớn Ngân Hàng hết...nếu thấy quay cuồng quá thì hãy nghỉ ngơi đi du lịch một time đi bạn ah.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Tuổi đời vừa đúng 30,Không đẹp người cũng dễ coi
Độc thân vui tính tròn ba năm lính,Chưa lần có bạn tâm tình
Từ ngày rời áo thư sinh,Sa trường lừng tiếng chiến binh
Thề không gian dối mười huy chương thôi,Có sao nói vậy người ơi!

Được cảm ơn 151 lần tại 110 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 13-08-2012 , 10:35 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Công nhân
Điểm: 570
Smile

Trích:
Bạn còn trẻ,chưa có gia đình,chưa có vướng bận,chưa có ràng buộc,chưa phải gồng mình làm việc vì người khác...Sẽ khó mà hiểu đc tâm trạng của tôi.
Mình vì mọi người nhưng mọi người thường xem mình như người mọi

Không ai giúp mình vươn lên tốt= chính mình....

Cần "sự quan tâm" có lẽ "nó" đến từ những người bạn bạn cho là tốt sẽ khiến bạn tự tin hơn mà sống tốt hơn(điều đó có thể là ko hề thiếu trên Eva này)

"Cuộc sống thường chẳng cho những gì ta mong đợi,
Mà phải dấn thân vào mới tạo dựng được thành công..."

Good Luck[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

......................................."Điều ước giản đơn"............................................
Nhưng không hề đơn giản như là đang giỡn,giữa cuộc đời vốn không hề giản đơn

Được cảm ơn 312 lần tại 182 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 14-08-2012 , 01:38 PM
Á hậu

Nghề nghiệp: CNVC
Điểm: 27,561
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tay Dang Run

Trích:
Nguyên văn bởi msbachvan Xem bài viết
hây da... em thì k rõ hoàn cảnh chị như nào, nhưng có thể lờ mờ đoán ra. nhưng em đọc đến đây... em cứ thấy kiểu như chị k coi trọng bạn bè kiểu gì ý
...cũng khg hẳn như vậy em ah, có khi bạn bè đầy ra đấy nhưng nỗi lòng cũng khó giãy bày lắm...đâu phải bạn nào mình cũng tâm sự được?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Tay Dang Run
hoa_025 Noel 18 Xôiládứa Eva - nguyệt quế Hoa Mai Eva Merry Christmas

Yêu thì làm gì có kinh nghiệm? Với tôi, đến với cuộc tình nào tôi cũng đều choáng váng như lần đầu tiên bước ra ngoài sân gặp một ngày nắng đẹp!

Được cảm ơn 2847 lần tại 2418 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Tâm sự
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài