Tập cho bé uống sữa công thức - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 17-12-2008 , 03:36 PM
Sơ sinh

Điểm: 311
Mặc định Tập cho bé uống sữa công thức

Các bạn ơi! Cu tí nhà mình 16 tháng rồi nhưng chưa bao giờ chịu uống sữa công thức, hễ ép cho bé uống là trớ hết ngay. Cu tí lười ăn lắm, mới được 10 kg, mình định cai sữa cho cu tí chịu ăn hơn nhưng lại sợ đêm bé bị đói. Các bạn mách mình cách tập cho bé uống sữa công thức nhé. Mau mau lên các bạn ơi![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 18-12-2008 , 04:03 PM
Tập đi

Điểm: 2,218

Trích:
Nguyên văn bởi AST EVA Xem bài viết
Các bạn ơi! Cu tí nhà mình 16 tháng rồi nhưng chưa bao giờ chịu uống sữa công thức, hễ ép cho bé uống là trớ hết ngay. Cu tí lười ăn lắm, mới được 10 kg, mình định cai sữa cho cu tí chịu ăn hơn nhưng lại sợ đêm bé bị đói. Các bạn mách mình cách tập cho bé uống sữa công thức nhé. Mau mau lên các bạn ơi!
Con bạn 16 tháng mà 10 cân là bé đó. Bạn có thể cho bé uống thêm sữa theo đúng độ tuổi, đúng công thức để tăng dinh dưỡng cho bé.

Bé nhà bạn bị nôn, trớ, không phải do sữa đâu... Bạn có thể phải đi kiểm tra tổng thể sức khỏe cho cháu đấy nhé.
- Thử khám xem hệ tiêu hóa của bé có vấn đề gì không?
- Sữa bạn mua đã hợp với độ tuổi của bé chưa?
- Bé có uống sữa sau khi đã ăn qúa no, hoặc ăn nhiều tinh bột, nhiều dầu mỡ không...?
...
Nhiều bé không hợp sữa, có thể do thành phần trong sữa không hợp với thể trạng của con bạn. Để biết con bạn hợp với sữa loại nào, bạn cần có tư vấn từ bác sĩ nhi khoa.
Còn điều này nữa, rất nhiều trẻ bị tự kỷ, qua nghiên cứu cho thấy, có một phần nguyên nhân của bệnh này là do sữa ngoại đấy bạn ạ.

- Sữa mẹ vẫn... number one, bạn ơi! Ngoài sữa mẹ, bạn cũng cần bổ sung sữa công thức cho bé, vì tuổi này bé cần nhiều dưỡng chất. chế độ ăn uống đủ chất cũng vô cùng quan trọng, để bé khỏe mạnh![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

... Vị mặn dâng cho đời
Buồn vui đầy lại vơi...!!!
... Đừng ví em là biển
Càng rộng càng cô đơn...!!!???

Được cảm ơn 8 lần tại 8 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 21-12-2008 , 11:31 PM
Sơ sinh

Điểm: 224

con bạn đã 16 tháng tuổi mà chỉ có 10kg thì có vẻ bé bị thiếu cân, không biết bé nhà mình cao bao nhiêu? ngoài chế độ uống sữa ra thì chế độ ăn uống của bé như thế nào ? bữa ăn chính của bé là những gì? có đầy đủ các chất dinh dưỡng k? ở độ tuổi này ngoài các bữa ăn chính như cơm, cháo, bún,thịt, cá, rau cũ....thì cũng cần bổ sung thêm 500 - 700ml sữa mỗi ngày nếu bé k chịu uống sữa thì bạn nên xem lại loại sữa mà bạn đã mua có hợp với khẩu vị của bé k? nhưng cách tốt nhất trước khi chưa biết nguyên nhân thì nên cho bé đến khám BS dinh dưỡng để tìm hiểu rõ nguyên nhân.Nếu bạn cảm thấy đến gặp BS khó khăn hay có vấn gì đó k tiện để đi thì bạn nên tìm mua 1 loại sữa dành cho trẻ biếng ăn.hiện nay trên thị trường có rất nhiều sữa dành cho bé bị biếng ăn và khi mua bạn nhớ lưu ý 1 số vấn đề sau: chọn loai sữa có nhãn hiệu uy tín, phù hợp với khẩu vị của bé và nhất là phải phù hợp với túi tiền nữa. Theo mình được biết có 1 loai sản phẩm như thế đó là: Dielac pedia. loai sữa này chuyên dành cho bé biếng ăn được sản xuất tại việt nam nên rất phù hợp với khẩu vị của các bé, ngoài ra giá cả cũng rất phù hợp với người dân việt nam còn nhãn hiệu thì bạn khỏi phải lo vì dielac là sản phẩm của công ty vinamilk có uy tín, lâu đời nhất vn.
chúc bạn và bé cưng luôn khoẻ mạnh!!!

ah! bạn mua về cho bé dung thử xem thế nào?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: doantrung2503, 05-05-2009 lúc 03:34 PM . Lý do: Gộp 1

#4   Ban this user!
Củ 24-12-2008 , 02:06 PM
Sơ sinh

Trích:
Nguyên văn bởi thanhthanh2008 Xem bài viết
ah! bạn mua về cho bé dung thử xem thế nào?
Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình đổi nhiều loại sữa lắm rồi, loại này cũng đã từng cho dùng rồi nhưng ko được. Mình không biét phải làm sao nữa. Có lẽ phải mang đi khám DD thôi. Bạn biết địa chỉ nào tin cậy không & chi phí thế nào? cho mình biết với nhé, mình ở Bắc Ninh.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#5   Ban this user!
Củ 24-12-2008 , 02:22 PM
Tập đi

Điểm: 1,535
Smile

Trích:
Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình đổi nhiều loại sữa lắm rồi, loại này cũng đã từng cho dùng rồi nhưng ko được. Mình không biét phải làm sao nữa. Có lẽ phải mang đi khám DD thôi. Bạn biết địa chỉ nào tin cậy không & chi phí thế nào? cho mình biết với nhé, mình ở Bắc Ninh.
Mẹ Cu tí ơi, bé 16 tháng tuổi mà mới được 10 kg thì hơi còi rồi, mình thấy các mẹ nói cũng có phần đúng, mẹ xem đường tiêu hoá của bé có vấn đề gì không? Nếu ở Hà Nội thì có thể khám ở Bệnh viện nhi trung ương (18/879 Đê La Thành, Đống Đa) còn ở Bắc Ninh thì mẹ đến Bệnh viện tỉnh để khám cho bé. Chúc bé nhà mẹ mau ăn chóng lớn nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Cu-Teo
hoa_001

Được cảm ơn 20 lần tại 14 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 24-12-2008 , 03:48 PM
Sơ sinh

Cảm ơn Cu - Teo nhé, đợi trời ấm hơn rồi mình cũng phải đưa cu tí đi khám thôi, đọc lơi khuyên của mọi người mà mình thấy sốt ruột quá.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 25-12-2008 , 09:31 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: Văn phòng
Điểm: 1,143

Trích:
Cảm ơn Cu - Teo nhé, đợi trời ấm hơn rồi mình cũng phải đưa cu tí đi khám thôi, đọc lơi khuyên của mọi người mà mình thấy sốt ruột quá.
Chị em chúng mình thương con nên con hơi còi cũng lo lắng mà mẹ, chúc bé nhà chị mau ăn chóng lớn nhé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của conyeu
thu-nhoi-bong-004 hoa_022

Được cảm ơn 11 lần tại 8 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Từ 0 đến 18 tháng > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Tập cho bé uống sữa công thức
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở