Thai bị lưu - Sau bao lâu thì nên có thai lại? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 15-10-2010 , 03:58 PM
Tập lẫy

Điểm: 223
Mặc định Thai bị lưu - Sau bao lâu thì nên có thai lại?

Cuối tháng 3 em bị cúm Rubella, sau đó hơn 3 tháng em dính bầu nhưng được 10 tuần thì thai lưu, bác sỹ không nghe thấy tim thai và kết luận là thai lưu 6#7 tuần phải bỏ. Bác sỹ cho thuốc về uống để thai ra.
Hai vợ chồng em đang rất muốn có em bé (chồng em nhiều tuổi rồi) nên em không biết là sau khi thai lưu được bao lâu thì mới nên có bầu lại? Người bảo là 3 tháng, người bảo là 6 tháng em thật sự rất bối rồi! Vì sau một lần bị như vậy, không chỉ sức khoẻ mà tâm lý của em bị ảnh hưởng rất nhiều! Xin các chị đi trước tư vấn giúp em với ạ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 18 lần tại 13 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 16-10-2010 , 09:51 AM
Sơ sinh

Điểm: 27
Mặc định Gửi bạn

Thai lưu thường là sau 6 tháng bạn mới có thể có con lại, trong 1 tháng đầu tiên bạn nên kiêng quan hệ vì như vậy có thể ảnh hưởng tới thành tử cung, gây ảnh hưởng ko tốt cho việc thai bám sau này.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 1 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 16-10-2010 , 08:57 PM
Sơ sinh

Điểm: 20

chị ơi cho em hỏi sau khi nạo phá thai bao lâu mới có thể quan hệ và có thai lại[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 16-10-2010 , 10:05 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: vp
Điểm: 624

Trích:
Nguyên văn bởi hai_phong Xem bài viết
Cuối tháng 3 em bị cúm Rubella, sau đó hơn 3 tháng em dính bầu nhưng được 10 tuần thì thai lưu, bác sỹ không nghe thấy tim thai và kết luận là thai lưu 6#7 tuần phải bỏ. Bác sỹ cho thuốc về uống để thai ra.
Hai vợ chồng em đang rất muốn có em bé (chồng em nhiều tuổi rồi) nên em không biết là sau khi thai lưu được bao lâu thì mới nên có bầu lại? Người bảo là 3 tháng, người bảo là 6 tháng em thật sự rất bối rồi! Vì sau một lần bị như vậy, không chỉ sức khoẻ mà tâm lý của em bị ảnh hưởng rất nhiều! Xin các chị đi trước tư vấn giúp em với ạ!
6 tháng thì bạn nên có lại, nói chung cũng không nên để lâu vì nếu để lâu thì nguy cơ dính tử cung cao. nhớ rằng trước khi muốn có lại thì bạn nên vào viện kiểm tra nội tiết xem có vấn đề gì không nhé, nếu cần bs sẽ cho bạn uống thuốc nội tiết trong 12 tuần đầu khi bạn mang bầu.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 31 lần tại 26 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 16-10-2010 , 10:08 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: vp
Điểm: 624

Trích:
Nguyên văn bởi gaj_sac Xem bài viết
chị ơi cho em hỏi sau khi nạo phá thai bao lâu mới có thể quan hệ và có thai lại
khi nào bạn thực sự khoẻ mạnh và không còn dịch chẩy ra thì bạn có thể qh lại, nó khoảng 2 tuần gì đó,còn việc có thai lại thì khoảng 3 đến 6 tháng sau bạn ạ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 31 lần tại 26 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 17-06-2012 , 09:23 PM
Tập bò

Điểm: 214

Mình cũng như bạn nè, buồn quá cơ. Mình mới lên diễn đàn cho mình làm quen với chị em nghe. Tuần trước mình mới đi nạo, thai bị lưu. Mình hỏi bác sĩ khuyên 4 tháng có thể có thai lại.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: khongthuhang, 18-06-2012 lúc 08:50 AM . Lý do: Viết bài không dấu

Được cảm ơn 16 lần tại 15 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 27-07-2012 , 09:25 AM
Tập lẫy

Điểm: 127

Trích:
Nguyên văn bởi hai_phong Xem bài viết
Hai vợ chồng em đang rất muốn có em bé (chồng em nhiều tuổi rồi) nên em không biết là sau khi thai lưu được bao lâu thì mới nên có bầu lại? Người bảo là 3 tháng, người bảo là 6 tháng em thật sự rất bối rồi! Vì sau một lần bị như vậy, không chỉ sức khoẻ mà tâm lý của em bị ảnh hưởng rất nhiều! Xin các chị đi trước tư vấn giúp em với ạ!

khi bạn bị thai chết lưu thì tốt nhất là bạn nên có thai sau 6 tháng đến 1năm bạn ạ.vì lúc đó niêm mạc tử cung đã được hồi phục sức khỏe và tâm lí của bạn cũng tốt hơn như vậy sẽ tốt cho thai nhi của bạn.chúc bạn sức khỏe và hạnh phúc.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 15-02-2013 , 08:55 PM
Sơ sinh

Điểm: 222

em bị lưu thai 2 tháng trước đây đã làm kế hoạch rồi , bác sỹ có khuyên là từ 4 tháng đến 6 tháng hãy nên có lại nhưng tại bọn em không dùng biện pháp trong quan hệ nên đã có bầu lại sau 2 tháng, các chị tư vấn hộ em xem như vây liệu có giữ được không[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: yennhi, 15-02-2013 lúc 09:00 PM .

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Đời sống > Sức khỏe đời sống > Sức khoẻ sinh sản
Xem Thống Kê Mới Thai bị lưu - Sau bao lâu thì nên có thai lại?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt