thai được hơn 5 tuần mà chưa có yolksac, tim và phôi thai - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 05-07-2013 , 09:52 AM
Sơ sinh

Điểm: 64
Mặc định thai được hơn 5 tuần mà chưa có yolksac, tim và phôi thai

Mấy ngày gần đây mình đang sống trong nỗi âu lo tột độ, qua 3 lần siêu âm, các kết quả đều cho như nhau, chưa thấy yolksac, tim và phôi thai, có bác sĩ thì kêu chờ một tuần nữa nêu ko có thì lấy ra, có bác sĩ thì kêu thai dừng tiến triển, có bác sĩ lại nói chưa thể kết luận điều gì cả, chờ theo dõi thêm.
Từ ngày đi khám về, con người mình như không còn sức sống, mất cảm giác ăn uống, tâm trạng lúc nào cũng nặng nề buồn bã. Đây là đứa con đầu lòng của mình, vợ chồng mình thật sự rât mong mỏi và hạnh phúc khi biết tin có con, mình nghỉ làm ở nhà để dưỡng thai và uống thuốc dưỡng thai bác sĩ cho, minh đêm ngày cầu nguyện cho con mình sẽ không sao, mình đọc nhiều trên mạng, có người cũng gặp trường hợp như mình chờ thêm một vài tuần nữa thì có tim và phôi thai nhưng cũng có người chờ hoài rồi cũng không có kết quả. Gia đình bạn bè cũng khuyên mình đừng lo lắng mà ảnh hưởng đến thai nhi nhưng những ai ở trong hoàn cảnh của một người mẹ đang sống trong nỗi sợ hãi sẽ mất con sẽ hiểu được, không dễ gì bảo đầu óc mình có thể bình thản và vui vẻ cho được.
mấy tháng trước khi có thai chu kỳ của mình kéo dài từ 40 đến 45 ngày, nên mình nghĩ tuổi thai khi siêu âm sẽ lớn hơn tuổi thai thật của mình, mình bám vào điều đó để hi vọng con mình không sao, nhưng cũng không khỏi lo âu, không biết phải chấp nhận như thế nào nếu mình không thể giữ được con, mọi người nói nếu như vậy thì coi như không có duyên với con, phải cố gắng chấp nhận, mình thực là đau lòng lắm, ngày tái khám sắp gần kề, mình chỉ mong trời cao thương xót cho vợ chồng mình, chưa bao giờ gặp phải hoàn cảnh đau đớn như thế này cả, biết rằng con đang không khỏe nhưng cũng không biết làm gì cho con cả, mình ngồi một chỗ, chỉ có ăn uống và nghỉ ngơi, mọi việc lớn nhỏ trong nhà chồng mình lo hết, thấy thương ox vô cùng, lỡ như ko giữ được con, chắc chồng mình sẽ buồn và suy sụp nhiều lắm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 14 lần tại 5 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 05-07-2013 , 10:20 AM
Tập đi

Nghề nghiệp: NV Kinh doanh PKH.VT MB
Điểm: 260

Trích:
Nguyên văn bởi Lily Nguyen Xem bài viết
Mấy ngày gần đây mình đang sống trong nỗi âu lo tột độ, qua 3 lần siêu âm, các kết quả đều cho như nhau, chưa thấy yolksac, tim và phôi thai, có bác sĩ thì kêu chờ một tuần nữa nêu ko có thì lấy ra, có bác sĩ thì kêu thai dừng tiến triển, có bác sĩ lại nói chưa thể kết luận điều gì cả, chờ theo dõi thêm.
Từ ngày đi khám về, con người mình như không còn sức sống, mất cảm giác ăn uống, tâm trạng lúc nào cũng nặng nề buồn bã. Đây là đứa con đầu lòng của mình, vợ chồng mình thật sự rât mong mỏi và hạnh phúc khi biết tin có con, mình nghỉ làm ở nhà để dưỡng thai và uống thuốc dưỡng thai bác sĩ cho, minh đêm ngày cầu nguyện cho con mình sẽ không sao, mình đọc nhiều trên mạng, có người cũng gặp trường hợp như mình chờ thêm một vài tuần nữa thì có tim và phôi thai nhưng cũng có người chờ hoài rồi cũng không có kết quả. Gia đình bạn bè cũng khuyên mình đừng lo lắng mà ảnh hưởng đến thai nhi nhưng những ai ở trong hoàn cảnh của một người mẹ đang sống trong nỗi sợ hãi sẽ mất con sẽ hiểu được, không dễ gì bảo đầu óc mình có thể bình thản và vui vẻ cho được.
mấy tháng trước khi có thai chu kỳ của mình kéo dài từ 40 đến 45 ngày, nên mình nghĩ tuổi thai khi siêu âm sẽ lớn hơn tuổi thai thật của mình, mình bám vào điều đó để hi vọng con mình không sao, nhưng cũng không khỏi lo âu, không biết phải chấp nhận như thế nào nếu mình không thể giữ được con, mọi người nói nếu như vậy thì coi như không có duyên với con, phải cố gắng chấp nhận, mình thực là đau lòng lắm, ngày tái khám sắp gần kề, mình chỉ mong trời cao thương xót cho vợ chồng mình, chưa bao giờ gặp phải hoàn cảnh đau đớn như thế này cả, biết rằng con đang không khỏe nhưng cũng không biết làm gì cho con cả, mình ngồi một chỗ, chỉ có ăn uống và nghỉ ngơi, mọi việc lớn nhỏ trong nhà chồng mình lo hết, thấy thương ox vô cùng, lỡ như ko giữ được con, chắc chồng mình sẽ buồn và suy sụp nhiều lắm
B đừng quá lo lắng nhìu mà tập chung bồi bổ tốt vào ,mk cũng có 1ng ban cung nt đến tuần thứ 7 mới có tim thai đó ,b,jo thì ổn rồi .mới đầu đi khám về nó cũng lo lắm ,sau đó tim hiểu nhìu thì ng ta nói là 7-8tuần mới có ,vì vậy b đừng căng thẳng quá ,chúc b có tin vui sơm nhất mà b đang chờ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Lối vào thì dễ nhưng thoát ra mà không bị trầy xước,thương vong lại là một điều khó tưởng tượng...Nhưng không phải không làm được...
Quan trọng là sự bình tĩnh và niềm tin ở chính nơi bạn thôi .

Được cảm ơn 77 lần tại 67 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 05-07-2013 , 03:31 PM
Sơ sinh

Điểm: 52

Bạn cứ đợi thêm 2 tuần nữa đi siêu âm lại xem sao thông thường thai có tim thai vào những ngày tuần thứ 6 hoặc hơn chút. Nhất là không nên lo lắng sẽ ảnh hưởng ko tốt đến sức khỏe[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

OlalDownload PikachulPikachulTai appslViberlKakaotalklGame nong trailGame chem hoa qualDownload game ai la trieu phu

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 05-07-2013 , 04:57 PM
Mầm non

Điểm: -86

tuần trc vợ tớ siêu âm (cả ngã trc và ngã sau) dự thai đc 4 tuần bs bảo có 1 túi thai trog tử cung , chưa có phôi . bữa ni là 5 tuần lẻ 2 ngày , tớ nghĩ cũg 0 lớn hơn bao nhiu đâu , chừg 7-8 tuần mới có tim thai , có ng` sớm ng` muộn .
nếu từ tuần thứ 9 trở đi mà chưa có tim thai lại bị xuất huyết trc đó thì thai lưu và nguy cơ hỏng thai cao . vợ tớ đã bị hư thai ở tuần thứ 9 . nên chú ý các bà mẹ trẻ chăm sóc tốt cho thai & giữ tâm trạng thoải mái là điều cần thiết nhất nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

L-H-Z-T

ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Được cảm ơn 271 lần tại 194 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai 3 tháng đầu
Xem Thống Kê Mới thai được hơn 5 tuần mà chưa có yolksac, tim và phôi thai
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở