Thử que 2 vạch vạch dưới mờ vẫn có kinh - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 15-05-2011 , 10:00 PM
Sơ sinh

Điểm: 27
Mặc định Thử que 2 vạch vạch dưới mờ vẫn có kinh

Các chị ơi có ai gặp trường hơp là hôm trước thử que thử có 2 vạch ( vạch dưới mờ ) mà hôm sau vẫn có kinh không? Khi hết kinh em có thử lại vẫn thấy hiện tượng như trên. Đi siêu âm lần đầu không thấy túi thai, bác sỹ hẹn 4 ngày sau siêu âm lại vẫn không thấy túi thai. Có chị nào gặp phải trường hợp trên không[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 16-05-2011 , 07:18 AM
Tập bò

Nghề nghiệp: .........................
Điểm: 745
Mặc định Hạnh Phúc Đôi Khi Nhẹ Như Gió Bay.....+>...

Nồng độ chất gì đó trong nước tiểu của bạn cao hơn bt.ko sao.chất gì quên mất tên rồi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

http://vn.360plus.yahoo.com/quayve8_8/

Được cảm ơn 41 lần tại 32 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới QuAyVe8_8:
Mẹ Tom (21-05-2011)
  #3   Ban this user!
Củ 16-05-2011 , 09:22 AM
Sơ sinh

Điểm: 450

Bạn ơi .... bạn qua bên " web trẻ thơ " đặt câu hỏi đi , bên diễn đàn đó là diễn đàn về sức khỏe sinh sản , bạn sẽ nhận được nhiều câu trả lời chính xác từ kinh nghiệm của những người khác hơn đó , hjhj , chúc bạn sk nha !!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 4 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới amen_dinh:
Mẹ Tom (21-05-2011)
  #4   Ban this user!
Củ 16-05-2011 , 02:30 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Kinh doanh hàng may mặ
Điểm: 102

Khi ban thử que thử và thấy 2 gạch, ở người bình thường ,điều này cho thấy đã có thai, nếu gạch dưới mờ thi có nghia thai còn nhỏ, tốt nhất là đi khám bac sy để biết thai đã xuống tử cung chưa, cách đây 7 năm minh cũng thử que, có 2 gach, nhung gach thứ 2 rất mờ và minh lạ ra máu, minh nghĩ là đang có kinh, thế là minh đi khám, bác sy noi là thai minh quá yếu, hên đi khám sớm, thế là bac sy cho thuốc đặt và uống để dưỡng thai.
Hiện tượng ra máu trong khi thử que có 2 gach thường rơi vào 2 hiện tượng sau:
1/ là ban có thai ngoài tử cung, nhưng nếu có thai ngoài tử cung, nó se kèm theo đau bụng dữ dội.
2/ ban có thai , nhưng thai còn nhỏ, chưa có phôi. nếu bác sỹ thường hẹn 4-5 ngày sau tái khám để siêu am lại nếu chua thấy túi thai.
Ngảy xưa minh cũng đi siêu âm và nói là kg thấy thai nằm ở đâu, coi như bác sỹ và thai nhi đang chơi trò trốn tìm. mãi sau thai được hai tháng, bác sy mới tìm ra túi thai, hóa ra nó nằm nấp ỡ vết mổ tử cung , khi mổ bắt con lần đầu,( bác sy có giảu thích thêm cho mình là " y trang như nấp và kẽ đá).
Đó là trường hợp cùa mình, còn của bạn thì nên đi khám sớm nên đến bệnh viện lớn, chuyên khoa sản. Chúc bạn may mắn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Hoang.Minh:
Mẹ Tom (21-05-2011)
  #5   Ban this user!
Củ 21-05-2011 , 09:14 PM
Sơ sinh

Điểm: 27

Cảm ơn các chị nhiều. Em cũng muốn đi khám và thử máu xem tình hình thế nào. Vợ chồng em cưới nhau được 1 năm mà chưa có bé bi nên rất lo lắng[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 02-02-2012 , 03:51 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: nội trợ
Điểm: 221
Mặc định có mình cùng cảnh ngộ đây

Trích:
Nguyên văn bởi mẹ Tom Xem bài viết
các Chị ơi Có Ai Gặp Trường Hơp Là Hôm Trước Thử Que Thử Có 2 Vạch ( Vạch Dưới Mờ ) Mà Hôm Sau Vẫn Có Kinh Không? Khi Hết Kinh Em Có Thử Lại Vẫn Thấy Hiện Tượng Như Trên. Đi Siêu âm Lần đầu Không Thấy Túi Thai, Bác Sỹ Hẹn 4 Ngày Sau Siêu âm Lại Vẫn Không Thấy Túi Thai. Có Chị Nào Gặp Phải Trường Hợp Trên Không
BẠn Ơi.mÌnh CŨng BỊ GiỐng BẠn NÈ.mÌnh TrỄ Kinh GẦn 2 TuẦn CÓ ThỬ 2 Que,mỖi Que CÁch Nhau 4 NgÀy.ban ĐẦu XuẤt 1 VẠch,mÃi 1 LÚc LÂu Sau MỚi HiÊn VẠch ThỨ 2 NhƯng RẤt MỜ,vÀ CŨng CÓ NhỮng BiỂu HiỆn NhƯ:Đau NgỰc,chÓng -----,buỒn NgỦ,Đi TiỂu NhiỀu,mÌnh CỨ NgỠ ĐÃ CÓ Thai,ai NgỜ BÂy GiỜ Đang CÓ Kinh.bỨc XÚc WÁ NÊn LÊn MẠng TÌm HiỂu ThÌ GẶp BẠn NÈ.mÌnh ChÁn WÁ,cŨng ChƯa DÁm BÁo VỚi Ông XÃ VÌ SỢ Ổng BÙn RỒi LÀm ViỆc Kg Đc.mÌnh Đang Mong CÓ E BÉ LẮm,ĐÃ ThẢ 3,4 KỲ RÙi MÀ ChƯa ThẤy DÍnh.hay TẠi Lo LẮng WÁ NÊn KhÓ ĐẬu Thai.vÒng Kinh MÌnh CŨng Kg ĐỀu ToÀn HƠn 35 NgÀy Kg HÀ.cÁc MẸ NÀo CÓ BÍ QuyẾt GÌ Nhanh ChÓng CÓ Em BÉ Xin ChỈ MÌnh VỚi.mÌnh Đang ChÁn VÔ CÙng
Mong SỰ Chia SẼ TỪ CÁc MẸ ĐÃ CÓ Kinh NghiỆm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 13-02-2012 , 12:56 PM
Tập bò

Điểm: 640

Trích:
Nguyên văn bởi phung nga korea Xem bài viết
BẠn Ơi.mÌnh CŨng BỊ GiỐng BẠn NÈ.mÌnh TrỄ Kinh GẦn 2 TuẦn CÓ ThỬ 2 Que,mỖi Que CÁch Nhau 4 NgÀy.ban ĐẦu XuẤt 1 VẠch,mÃi 1 LÚc LÂu Sau MỚi HiÊn VẠch ThỨ 2 NhƯng RẤt MỜ,vÀ CŨng CÓ NhỮng BiỂu HiỆn NhƯ:Đau NgỰc,chÓng -----,buỒn NgỦ,Đi TiỂu NhiỀu,mÌnh CỨ NgỠ ĐÃ CÓ Thai,ai NgỜ BÂy GiỜ Đang CÓ Kinh.bỨc XÚc WÁ NÊn LÊn MẠng TÌm HiỂu ThÌ GẶp BẠn NÈ.mÌnh ChÁn WÁ,cŨng ChƯa DÁm BÁo VỚi Ông XÃ VÌ SỢ Ổng BÙn RỒi LÀm ViỆc Kg Đc.mÌnh Đang Mong CÓ E BÉ LẮm,ĐÃ ThẢ 3,4 KỲ RÙi MÀ ChƯa ThẤy DÍnh.hay TẠi Lo LẮng WÁ NÊn KhÓ ĐẬu Thai.vÒng Kinh MÌnh CŨng Kg ĐỀu ToÀn HƠn 35 NgÀy Kg HÀ.cÁc MẸ NÀo CÓ BÍ QuyẾt GÌ Nhanh ChÓng CÓ Em BÉ Xin ChỈ MÌnh VỚi.mÌnh Đang ChÁn VÔ CÙng
Mong SỰ Chia SẼ TỪ CÁc MẸ ĐÃ CÓ Kinh NghiỆm
trời bạn này giốg mình quá luôn
mình thỳ mới thử 1 lần
nhưg mình chưa thấy có biểu hiện gì cả hic[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

...*...Yêu A bằg cả trái tim...*...

Được cảm ơn 5 lần tại 5 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 15-02-2012 , 08:22 AM
Sơ sinh

Điểm: 23

Mẹ Tom giống mình rồi, thứ 7 tuần trước nữa mình thử thấy lên 2 vạch, nhưng vạch thứ 2 rất mờ. Mình đã thử lại lần thứ 2 với que Chip Chip kết quả tương tự. Nói chung cảm giác lúc đó cũng khó tả lắm. Mừng vì mình sắp có em bé, còn lo lắng que thử không chính xác. Thế là 2 vợ chồng mình đợi sau 2 tuần đến bác sĩ kiểm tra. Kết quả em bé đã được 7 tuần và có tim thai. Mừng lắm các mẹ ạ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 3 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 27-06-2012 , 04:14 PM
Sơ sinh

Điểm: 230

m cũng giống bạn.thử que thì 1v đậm và 1v mờ.nhưng hôm sau thi thấy có kinh.đi khám thì bs nói chủa thây túi thai.m k hiểu thế nao cả.m lo lăng lắm.có mẹ nào bit gúp m với.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Củ 28-06-2012 , 09:22 AM
Moderators

Nghề nghiệp: Kế toán
Điểm: 11,234
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới khongthuhang

Trích:
Nguyên văn bởi nhaphuong Xem bài viết
m cũng giống bạn.thử que thì 1v đậm và 1v mờ.nhưng hôm sau thi thấy có kinh.đi khám thì bs nói chủa thây túi thai.m k hiểu thế nao cả.m lo lăng lắm.có mẹ nào bit gúp m với.
Thế này khả năng là que thử thai lúc trước của bạn bị hỏng rồi. Bạn đã thử lại que nữa chưa?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của khongthuhang
Váy caro_01 Váy hoa _04 Váy hồng Váy hoa _11 Váy hoa _09 Thiếp hoa 8/3

Yêu Cẩm Tú nhất trên đời !
:b012:

Được cảm ơn 322 lần tại 255 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Thử que 2 vạch vạch dưới mờ vẫn có kinh
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở