thử thai lúc nào là chính xác nhất - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 25-05-2012 , 08:09 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: teacher
Điểm: 402
Mặc định thử thai lúc nào là chính xác nhất

chào cả nhà
cả nhà có ai biết thử thai lúc nào là chính xác nhất không? mình quan hệ đúng ngày trứng rụng đã được 13 ngày rùi, chiều qua mình thử thai thấy 2v, 1v mờ hơn vạch trên mình vui quá trời luôn, vui quá nên sáng nay ra mua luôn 2 que về thử cho càng vui ai de lại chỉ còn 1v. huhuhu làm sao bây giờ? chẳng lẽ que hôm qua hỏng àh? có ai biết chỉ mình với..[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 5 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 26-05-2012 , 11:08 PM
Sơ sinh

Điểm: 52

hi. chắc là que thứ 1 bị hỏng, or 2 que sau bị hỏng ^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 27-05-2012 , 09:41 PM
Sơ sinh

mình cũng chảng biết nữa nhưng đến hôm nay mình thử đến cả chục cái rùi, huhu gần nhất là chỉ 1 v thui, lại mừng hụt rùi, chán hơn con rán, lại phải chú ý sức khoẻ để tháng sau chiến đấu tiếp. Nhưng máy cứ chạy thử hoải mà không thấy ra sản phẩm cũng chán. Bạn bè cứ bảo máy tàu. rõ chán. hic...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 28-05-2012 , 03:23 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: tự do
Điểm: 756
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Min A

Thử máu đi cho chắc ăn
Híc, mình mong được 2 vak như mẹ kimxuyen quá đi thôi.

Thử máu đi nhé, có gì thông báo lại nha

Mình từ ngày rụng trứng được 7 ngày, nhưng tự dưng bị ra huyết đen nè,

Mất hết hi vọng rồi, các mẹ à.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

" Mong con yêu mau về với bố mẹ" .

Được cảm ơn 20 lần tại 16 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 29-05-2012 , 11:15 AM
Sơ sinh

Điểm: 329

Trích:
Nguyên văn bởi Min A Xem bài viết
Thử máu đi cho chắc ăn
Híc, mình mong được 2 vak như mẹ kimxuyen quá đi thôi.

Thử máu đi nhé, có gì thông báo lại nha

Mình từ ngày rụng trứng được 7 ngày, nhưng tự dưng bị ra huyết đen nè,

Mất hết hi vọng rồi, các mẹ à.
Chị nên đi xét nghiệm nội tiết tố sinh dục xem thế nào: FSH, LH, Estrogel, Progesterol. Xét nghiệm vào ngày thứ 2 của kỳ kinh.

Còn bạn chủ topic thì đúng là nên đi kiểm tra máu cho chắc chắn ( xét nghiệm định lượng Beta HCG). Que thử thai là phương pháp test nhanh HCG nước tiểu nhiều khi do chất lượng que thử nên kết quả không chính xác lắm.

Còn nếu bạn nào muốn tính ngày thụ thai thì có thể tính như sau. VD chu kỳ kinh 28 ngày, thi ngày trứng rụng sẽ vào khoảng ngày 13 - 14. Từ thời điểm trứng rụng sẽ mất 2 ngày để di chuyển đến vị trí 2/3 ngoài vòi fallope ( điểm vảng để trứng đc thụ tinh), sau đó trứng đã thụ tinh mất 1 ngày nữa để di chuyển vào buồng tử cung để làm tổ. Que thử thai nhanh thưởng chỉ chính xác sau 10 - 12 ngày kể từ ngày thụ thai. Do vậy các bạn có thể thử trong khoảng ngày 26 đến 29 là đươc. Ai mà sốt ruột thì đi thử máu là chắc ăn nhất ( vì sau 72 đến 96h nếu có thụ thai thì thử máu đã biết rồi .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Khám sức khỏe định kỳ - cá nhân - gia đình - khám tiền hôn nhân - tiền mang thai MR Hùng 0974 06 01 88 PK đa khoa Medelab 41 Nguyễn Thượng Hiền - Hai Bà Trưng - Hà Nội.

thay đổi nội dung bởi: quyxinh2211, 29-05-2012 lúc 11:25 AM .

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 29-05-2012 , 09:52 PM
Sơ sinh

Min A tớ cũng hết hy vọng rùi. hôm kia ra khí hư màu nâu hôm qua tới tháng. chán ơi là chán. tháng này lại hành trình siêu âm canh nang trứng nè. mình chu kỳ kinh không đều tháng nào cũng lên 4 -5 ngày. bữa lâu thử 2v vui hết chỗ nói vào nhà mở máy tính hát karaoke 1 mình cho thoái mái ai rè mai thử lại 1v buồn không còn gì để nói.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 29-05-2012 , 09:56 PM
Sơ sinh

quyxinh ơi nhưng tớ áp dụng hết các biện pháp có thể rùi mà sao chẳng đạt gì cả? tớ sảy thai từ tháng 8 năm ngoái từ tết đến giờ tháng nào cũng đi siêu âm canh nang mà chẳng hiệu quả. mình bị phụ khoa đi khám và điều trị mà chẳng ăn thua gì. bác sĩ cứ bảo về quan hệ hôm nay là cố mà vẫn chẳng thấy đâu.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#8   Ban this user!
Củ 29-05-2012 , 10:28 PM
Sơ sinh

Điểm: 89

wa yahoo chị tư dấn cho phát mot có bầu liền nick nè tanthumobile[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 11-06-2012 , 04:05 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: tự do
Điểm: 756
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Min A

Trích:
Nguyên văn bởi kimxuyen3108 Xem bài viết
quyxinh ơi nhưng tớ áp dụng hết các biện pháp có thể rùi mà sao chẳng đạt gì cả? tớ sảy thai từ tháng 8 năm ngoái từ tết đến giờ tháng nào cũng đi siêu âm canh nang mà chẳng hiệu quả. mình bị phụ khoa đi khám và điều trị mà chẳng ăn thua gì. bác sĩ cứ bảo về quan hệ hôm nay là cố mà vẫn chẳng thấy đâu.
Kimxuyen3108 ơi!

Có thử que rụng trứng ko? hay siêu âm suốt?
Min A bảo nhé: Thử que thử trứng thấy 2v đỏ tươi thì đi siêu âm. Như thế đỡ vất vả và tốn kèm, hành trình đi tìm nòi giống gian nan lắm đó.

Có đứa bạn nó cũng bị thử thai lên 2v, nó có 1 đứa nhưng nhỏ xíu, nó lo quá siêu âm thì ko có, cuối cùng hóa ra là que thử thai bị ẩm.

Híc, giá mà mình được 2v 1 lần, sai cũng được, mừng tý cho đỡ chán nhỉ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

" Mong con yêu mau về với bố mẹ" .

Được cảm ơn 20 lần tại 16 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 26-07-2012 , 08:53 AM
Sơ sinh

Điểm: 38

Trích:
Nguyên văn bởi kimxuyen3108 Xem bài viết
chào cả nhà
cả nhà có ai biết thử thai lúc nào là chính xác nhất không? mình quan hệ đúng ngày trứng rụng đã được 13 ngày rùi, chiều qua mình thử thai thấy 2v, 1v mờ hơn vạch trên mình vui quá trời luôn, vui quá nên sáng nay ra mua luôn 2 que về thử cho càng vui ai de lại chỉ còn 1v. huhuhu làm sao bây giờ? chẳng lẽ que hôm qua hỏng àh? có ai biết chỉ mình với..

bạn ơi sau khi quan hệ 7 đến 10 ngày là có thể kiểm tra có thai hay chưa đối với que thử thai códdojoj chíng xác cao bạn ạ.cẩn thận hơn bạn có thể để chậm kinh 4 đến 5 ngáy rồi kiểm tra sẽ có kêt quả chính xác bạn ạ.mà bạn nên thử nước tiểu vào buổi sáng sớm bạn nha.chúc bạn mau có tin vui.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 5 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Đời sống > Sức khỏe đời sống > Sức khoẻ sinh sản
Xem Thống Kê Mới thử thai lúc nào là chính xác nhất
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở