Tiếng Anh cho trẻ từ 4 tuổi! - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 30-03-2010 , 05:38 PM
Sơ sinh

Điểm: 44
Thumbs down Tiếng Anh cho trẻ từ 4 tuổi!

Chào các anh/chị!
Nhà em có một cháu năm nay 4 tuổi (4 tuổi rưỡi), bây giờ em muốn cho cháu làm quen với tiếng Anh, nhưng ngoài việc cho học ở trường không biết có loại sách nào phù hợp không? Cháu nhà em rất mê xem phim hoạt hình, không biết có loại phim hoạt hình nào vừa xem vừa học tiếng Anh không? Nếu có thì xin các anh/chị giới thiệu giúp em với. Rất mong sớm nhận được sự trợ giúp của các anh/chị![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Củ 30-03-2010 , 05:47 PM
SMod - 2

Nghề nghiệp: Dòm ngó và sờ mó
Điểm: 41,388
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới BlackBlade

Thôi thôi bạn gì ơi! Con nít bây giờ khổ lắm bạn biết không? Mới tí tuổi đầu mà bắt ép chúng nó học đủ thử, không khéo bạn lại ăn cắp đi tuổi thơ của cháu nó. Biến cháu nó trở thành tự kỉ, trầm cảm, kém phát triển trí não và kéo theo hàng loạt hội chứng, triệu chứng thần kinh về sau đấy.
Theo mình, cháu nó mới 4 tuổi thì cho cháu nó tập tành tiếng mẹ đẻ thôi là đủ hết ngày rồi. Nhồi nhét cháu nó quá, nó chán thì sau này ép nó học sẽ khó cực kì. Hãy để nó có cơ hội sống như một đứa trẻ đi bạn.
Mình thay mặt cháu nó năn nỉ bạn đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của BlackBlade
BBs Dual-Bladed Lightsaber BBs Boots BBs Gloves BBs Loin Cloth BBs Sith Probe Droid BBs Sith Robe

Bạn có thể mất lòng tin vào bất cứ ai,
Nhưng đừng mất lòng tin vào chính mình.

Được cảm ơn 8611 lần tại 3345 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 18-04-2010 , 04:50 PM
Tập đi

Điểm: 631

Mình cũng nghĩ bạn không nên cho bé học nhiều, chỉ cần bạn mở các chương trình thiếu nhi mà có nói tiếng anh cho bé xem, để bé làm quen thôi bạn ah[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Goodbye mylove You have not created your signature

Được cảm ơn 41 lần tại 34 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 19-05-2010 , 06:47 PM
Sơ sinh

Điểm: 21

Bạn vào trang www.sachvang.org mà chọn mua, họ có rất nhiều bộ giáo trình tiếng Anh dành cho bọn trẻ con đấy. Mình cũng hay mua đĩa ở website này lắm.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#5   Ban this user!
Củ 20-07-2010 , 05:15 PM
Sơ sinh

Điểm: 251
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới meichu

Theo em , mẹ có thể nói chuyện với con, thỉnh thỏang diễn giải thêm cho cháu thôi. Ví dụ cháu ăn táo thì giảng thêm táo là apple , chuối - banana, con mèo , con chó... gì gì đấy thôi
Ngẫu hứng , chứ học theo sách thì thành rôbốt .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

Củ 29-11-2010 , 02:53 PM
Ant Ant is offline
Banned

Điểm: 57
Smile

Cách học ngoại ngữ phù hợp nhất với trẻ em là cho trẻ chơi bằng ngoại ngữ này càng nhiều càng tốt. Các tài liệu học tiếng Anh dành cho trẻ em hiện nay đều minh họa cho quan điểm này. Trẻ được học thông qua việc học hát, xem các đoạn phim ngắn, đọc các bài vè… và các hoạt động ngoại khóa có lồng ghép việc sử dụng ngoại ngữ như diễn kịch, tranh biện, các trò chơi có tính giao tiếp…

Cho trẻ xem phim, nghe nhạc, hát theo các bài hát tiếng Anh trong các băng đĩa phim, nhạc giành cho trẻ em cũng rất có lợi cho khả năng nghe và phát âm của trẻ.
Chúc mẹ thành công!!!^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 19-01-2011 , 08:01 PM
Sơ sinh

Điểm: 23

Con nhà mình đi học mầm non, có cả HS Việt Nam lẫn nước ngoài nên bé làm quen tiếng Anh một cách tự nhiên. Mình không đặt nặng vấn đề phải "học" được từ nào, cấu trúc nào....để gây áp lực cho bé. Cứ cho bé chơi cùng bạn nước ngoài, khi tranh giành đồ chơi, sinh hoạt chung với nhau, trẻ sẽ tự học ngôn ngữ của bạn rất nhanh. Ngoài ra, lúc rỗi bạn cho trẻ xem băng đĩa hoặc mẹ đọc những câu chuyện TA ngắn ngắn cho bé trước khi đi ngủ cũng tốt. Mẹ chỉ cho bé các hình minh họa và nói những từ Tiếng Anh tiêu biểu trong đó, dần dần bé nhớ lúc nào mà không biết. Ngoài ra mình thấy cô giáo ở trường dạy bé những từ tiếng Anh qua hình ảnh cũng sinh động và dễ nhớ....bạn vào web Welcome to the Joy-Bell Kindergarten (chọn Thư viện ảnh - Daily English time) coi một giờ tiếng Anh của bé nhà mình ở trường này.
Với trẻ con thì không nên gò bó, áp buộc...cứ để con trẻ phát triển tự nhiên.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: Tomcon, 19-01-2011 lúc 08:06 PM .

#8   Ban this user!
Củ 24-03-2011 , 10:39 AM
Sơ sinh

Điểm: 24

Trích:
Nguyên văn bởi babymom Xem bài viết
Chào các anh/chị!
Nhà em có một cháu năm nay 4 tuổi (4 tuổi rưỡi), bây giờ em muốn cho cháu làm quen với tiếng Anh, nhưng ngoài việc cho học ở trường không biết có loại sách nào phù hợp không? Cháu nhà em rất mê xem phim hoạt hình, không biết có loại phim hoạt hình nào vừa xem vừa học tiếng Anh không? Nếu có thì xin các anh/chị giới thiệu giúp em với. Rất mong sớm nhận được sự trợ giúp của các anh/chị!
Con trai mình cũng 4 t và hiện đang theo học TA tại trường mẫu giáo của cháu.
theo mình thì bạn ch cháu theo học tai trương thôi 1tuần chỉ học 1-2 buổi chỉ là cho các cháu làm quen thôi, chứ 4 t ko lên học nhiều, để các cháu còn tự nhiên vui chơi

....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#9   Ban this user!
Củ 20-06-2011 , 02:40 PM
Sơ sinh

Điểm: -398

mình biết một chỗ học tiếng anh cũng rất hay ; tiếng anh toán học. Các mẹ vào đây tham khảo nhé!
- - Duhoc-vietdragon.edu.vn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 22-06-2011 , 10:19 AM
Sơ sinh

Điểm: 41
Mặc định ôi mình biết một chỗ có giáo trình hay đấy

chương trình này vừa học thông qua bài hát, phim hoạt hình . chương trình này hệ thống của tập đoàn châu á về tiếng anh. con mình học rất hiệu quả. mình chỉ có số của bạn nhân viên này thôi 0973888636[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Bé đi mẫu giáo > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Tiếng Anh cho trẻ từ 4 tuổi!
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt